Thảo luận Có nên mua xe không khi có điều kiện nhưng lại ko có nhu cầu?

Long_korea

Xe tải
Website
www.facebook.com
Như cụ, sang e mà thuê xe tự lái là CHUẨN ạ. E cũng gặp nhiều khách giống tình trạng của cụ và họ quyết định thuê cho nhàn.

Thì trước h em vẫn như cụ nói ah. Cơ mà thi thoảng ko thuê đc cũng thấy bực.
Mà chủ nhật này cụ còn xe 7c ko nhỉ?

macbookpro86

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Thì trước h em vẫn như cụ nói ah. Cơ mà thi thoảng ko thuê đc cũng thấy bực.
Mà chủ nhật này cụ còn xe 7c ko nhỉ?
Chủ nhật là đợt nghỉ Tết Dương Lịch bên e hết xe r ạ.

__DHL__

Xe hơi
em từng như Cụ rồi. Kinh doanh tại nhà nên sáng đánh ra sân phơi tối đánh vào, cuối cùng bán cho đỡ chật. Có việc thì thuê xe, thuê cả lái luôn cho nhàn thân. Tết nhất giỗ chạp rượu chè thoải mái có người đưa về :)) Tiền thì chẳng đáng bao nhiêu vì có mấy khi đi đâu.

Cụ hỏi xong ngta trả lời nên mua thì cụ lại bảo em ít đi, thế nên mn chả biết đằng nào mà tư vấn cho cụ cụ ạ!!!!

Developer87

Xe buýt
Mua cụ ơi, đời được bao nhiêu đâu, có đk thì cứ phục vụ bản thân thôi.
Em làm tại nhà, ăn sáng vợ nấu, chả phải đi đâu. Em mới mua xe phục vụ việc chiều chiều đi tập gym cách nhà 2km :))
Cụ cứ coi nó như cái xe máy là mọi chuyện thành đơn giản.

ngocnq83

Xe buýt
Chào các cụ, các cụ tư vấn cho em cái chứ em cứ bị mông lung ah.
Chả là em muốn mua cái xe để đi lại cho bằng anh bằng em :D, nhưng mà MỢ em lại cứ gàn, khổ thế chứ.
Nhà em thì đã có, đất cũng có dư một chút. Em thì đi làm thuê nói chung lương cả năm cũng được 3~4 củ, mợ em thì ở nhà kinh doanh ngoài cũng tạm ổn.
Nói chung xét về khả năng mua (cũng cố được em 6~7củ) và khả năng nuôi em nó cũng okie.
Nhưng khổ nỗi em lại chả có nhu cầu dùng:D. Đi làm thì cách nhà có 2km, mợ em thì cũng chạy đi chạy lại gần nhà. Có hay chăng 1 tháng về quê thăm các cụ được lần thôi ah. Vì cách đây vài năm em cũng rơi vào trạng thái này rồi, cuối cùng lại phải tiễn em nó đi sớm :D
Các cụ tư vấn em cái liệu có lại nên rước em nó về không chứ? Thật tình em đã đong đếm lắm lắm mà chưa có quyết được ah.

Em mua xe được 1 năm rồi , bảo để phục vụ công việc mà Xe chỉ để cuối tuần đi siêu thi hoặc về quê ,
Còn lại để không từ thứ 2 đến thứ 6 , Cụ cân nhắc theo nhu cầu của bản thân.

__DHL__

Xe hơi
Mua cụ ơi, đời được bao nhiêu đâu, có đk thì cứ phục vụ bản thân thôi.
Em làm tại nhà, ăn sáng vợ nấu, chả phải đi đâu. Em mới mua xe phục vụ việc chiều chiều đi tập gym cách nhà 2km :))
Cụ cứ coi nó như cái xe máy là mọi chuyện thành đơn giản.
Cụ tư vấn e thấy cũng hợp lý, tiền khấu hao xe không quan tâm đến thì nên hưởng thụ cho sướng. Nhưng em xin lỗi Cụ là em đọc nhầm Cụ viết "chiều chiều đi tập ..hym cách nhà 2km" :)):)):))

Cáibang244

Xe hơi
Trước đây em cũng đi xe liên tục, giờ làm chỗ mới chả có chỗ để xe mà nếu có cũng chả đi được vì mất nhiều thời gian, xe cứ vứt không cả tuần nghĩ cũng chán. đang phân vân đổi xe mới mà không biết có nên đổi không. em cũng chả biết nên làm ntn

Long_korea

Xe tải
Website
www.facebook.com
Em mua xe được 1 năm rồi , bảo để phục vụ công việc mà Xe chỉ để cuối tuần đi siêu thi hoặc về quê ,
Còn lại để không từ thứ 2 đến thứ 6 , Cụ cân nhắc theo nhu cầu của bản thân.
Cụ có vẻ cùng cảnh với em ah~
Em đang tính hay cứ làm còn vừa đi vừa cho thuê xe tự lái nhỉ? Có khi lại hay, xe vân động liên tục mà xiền cũng chả vất 1 chỗ./.

Long_korea

Xe tải
Website
www.facebook.com
Trước đây em cũng đi xe liên tục, giờ làm chỗ mới chả có chỗ để xe mà nếu có cũng chả đi được vì mất nhiều thời gian, xe cứ vứt không cả tuần nghĩ cũng chán. đang phân vân đổi xe mới mà không biết có nên đổi không. em cũng chả biết nên làm ntn
Xe cứ vứt không mà cụ vẫn còn tính đổi nữa ah? Tội nghiệp cái xe mua về mà chả được sờ đến em nó :))

duy277

Xe tăng
Số 38 ngõ 860 Bạch Đằng, Hai Bà Trưng, Hà Nội.
Theo em cụ nên mua, cụ là người làm thuê, nên phải có thứ 7&chủ nhật nghỉ rảnh, cụ có xe sẽ có nhu cầu, chứ nếu cụ tự doanh, ko có thời gian rời nhà (địa điểm kinh doanh) bận bịu cả tuần như một cụ bên trên tâm sự thì đúng là ko nên mua thật.

Long_korea

Xe tải
Website
www.facebook.com
Các cụ cho em hỏi là mua con ~500tr về vưa đi vừa cho thuê xe tự lái có khả thi lắm không ah?
Khả năng 1 tháng được mấy cuốc các cụ nhỉ?
Cụ nào hay cho thuê kiểu bán chuyên nghiệp như này cho em xin lời khuyên ah?

Lão Long

Xe tăng
Chào các cụ, các cụ tư vấn cho em cái chứ em cứ bị mông lung ah.
Chả là em muốn mua cái xe để đi lại cho bằng anh bằng em :D, nhưng mà MỢ em lại cứ gàn, khổ thế chứ.
Nhà em thì đã có, đất cũng có dư một chút. Em thì đi làm thuê nói chung lương cả năm cũng được 3~4 củ, mợ em thì ở nhà kinh doanh ngoài cũng tạm ổn.
Nói chung xét về khả năng mua (cũng cố được em 6~7củ) và khả năng nuôi em nó cũng okie.
Nhưng khổ nỗi em lại chả có nhu cầu dùng:D. Đi làm thì cách nhà có 2km, mợ em thì cũng chạy đi chạy lại gần nhà. Có hay chăng 1 tháng về quê thăm các cụ được lần thôi ah. Vì cách đây vài năm em cũng rơi vào trạng thái này rồi, cuối cùng lại phải tiễn em nó đi sớm :D
Các cụ tư vấn em cái liệu có lại nên rước em nó về không chứ? Thật tình em đã đong đếm lắm lắm mà chưa có quyết được ah.
Chưa có xe thì 2 vch em đi chơi toàn đi xe máy, đi taxi. Bây giờ đi đâu chơi cũng phải lấy xe ra đi. E rút ra là xe để phục vụ mẹ con nhà cháu là chính. Nhưng có xe lại phát sinh nhu cầu đi đây đó hơn, vì ngồi 4b chắc chắn đỡ mệt, bụi bặm, nắng mưa hơn 2b.

Cáibang244

Xe hơi
Xe cứ vứt không mà cụ vẫn còn tính đổi nữa ah? Tội nghiệp cái xe mua về mà chả được sờ đến em nó :))
để không gần 1 năm nay thôi làm bọn hãng nó cứ nhắc lịch bảo dưỡng suốt (có đi đâu mà bảo dưỡng), phân vân là đổi xe mới, xe cũ thì cứ để đấy cũng chả ảnh hưởng gì

Cáibang244

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi là mua con ~500tr về vưa đi vừa cho thuê xe tự lái có khả thi lắm không ah?
Khả thi đấy, nhưng mà cảnh giác thằng nào nó thuê rồi cho vào tiệm cầm đồ nhá :D. Được vạ má cũng sưng, bắt được nó nhập kho thì mình cũng mất một mớ. Hị hị

Huthasa

Xe lăn
Thứ nhất là cụ mua xe về đừng bao giờ ngĩ đến kiếm tiền từ cái xe đó nếu không xác định chuyên nghiệp (đâu đầu lắm mà có khi còn mất cái xe, cái này cụ hỏi cụ tulai24h thì biết)
Thứ 2. là như cụ nói thì nhà cụ chả có sinh hoạt gì ngoài việc đi làm, về ăn, ngủ, dậy đi làm. Cuộc đời như vậy thì chán lắm cụ à. Cụ phải cho bọn trẻ con ra ngoài đi chơi picnic cuối tuần, kiếm một môn thể thao gì đó mà cả gia đình, hoặc cụ với con tham gia được, lúc đó mới phát sinh cơ hội sử dụng xe chứ. Cụ mà như thế em sợ không còn tiền mà cất đi đâu:)):)):))

thuracaio

Xe đạp
Không có nhu cầu thì thôi, mua làm gì.
Thỉnh thoảng đi đâu thì Ủber, Grap mà đi, khác gì xe mình đâu mà lại không phải lái.
"bằng anh bằng em" mà để làm gì có khi người ta cười cho đấy.
Chỗ mình ở cũng có ông thấy nhiều nhà mua xe, cũng đi mua con Vios cũ. Có đi đâu: Sáng lùi xe ra, đảo 1 vòng quanh xóm. Chiều rửa xe, xong lại làm một vòng quanh xóm, tối đánh xe vào nhà. NHỮNG NGƯỜI NHƯ THẾ MÌNH NGHĨ BỊ ZỞ HƠI :))

Long_korea

Xe tải
Website
www.facebook.com
Thứ nhất là cụ mua xe về đừng bao giờ ngĩ đến kiếm tiền từ cái xe đó nếu không xác định chuyên nghiệp (đâu đầu lắm mà có khi còn mất cái xe, cái này cụ hỏi cụ tulai24h thì biết)
Thứ 2. là như cụ nói thì nhà cụ chả có sinh hoạt gì ngoài việc đi làm, về ăn, ngủ, dậy đi làm. Cuộc đời như vậy thì chán lắm cụ à. Cụ phải cho bọn trẻ con ra ngoài đi chơi picnic cuối tuần, kiếm một môn thể thao gì đó mà cả gia đình, hoặc cụ với con tham gia được, lúc đó mới phát sinh cơ hội sử dụng xe chứ. Cụ mà như thế em sợ không còn tiền mà cất đi đâu:)):)):))
Thế em mới cần lời khuyên mà, vì là chưa cho thuê ntn bao giờ nên cần các cụ tư vấn trước khi iêu ai đó :D

Long_korea

Xe tải
Website
www.facebook.com
Không có nhu cầu thì thôi, mua làm gì.
Thỉnh thoảng đi đâu thì Ủber, Grap mà đi, khác gì xe mình đâu mà lại không phải lái.
"bằng anh bằng em" mà để làm gì có khi người ta cười cho đấy.
Chỗ mình ở cũng có ông thấy nhiều nhà mua xe, cũng đi mua con Vios cũ. Có đi đâu: Sáng lùi xe ra, đảo 1 vòng quanh xóm. Chiều rửa xe, xong lại làm một vòng quanh xóm, tối đánh xe vào nhà. NHỮNG NGƯỜI NHƯ THẾ MÌNH NGHĨ BỊ ZỞ HƠI :))
Cũng ko đến mức GIỞ HƠI như cụ nghĩ đâu, mỗi người 1 lý do để mua xe mà. Cụ chỉ nhìn thấy bên ngoài nt thì cũng không thể phán xanh rờn như này được ah~