Có nên mua xe không chính chủ ?

chua chom

Xe tải
Báo cáo các cụ, tình hình là em định cưới một em vợ 2. Em đã kiểm tra, xem xét máy móc đồ đạc nói chung là tạm ổn so với nhu cầu của em.
Tuy vậy có một việc mà em lăn tăn mãi chưa dám quyết, em nó hiện giờ đc mua đi bán lại qua mấy đời chủ rồi ( ko ai sang tên cả ). Chủ hiện giờ mà em làm việc cũng ko biết cái ông đứng tên trên đăng ký là ông nào. Em cũng phải nói rõ với các cụ là xe biển khác tỉnh nơi em sống.
Cụ nào nhiều kinh nghiệm vào giúp em với, có nên quyết hay ko
Đang phân vân quá, cám ơn các cụ trước nhé
(b)

lenamhung83

Xe tăng
Xe khác tỉnh thì phải làm thủ tục sang tên đổi biển. Tốt nhất là bác cứ theo cái giấy bán xe mà tìm ra chủ đứng tên đăng kí và làm việc với bác ấy trước. Nếu thuận lợi thì về xem xe và thỏa thuận giá cả, nhớ trừ tiền để làm cái vụ sang tên

4x4

Xe tăng
Đúng rồi, ko tìm đc chủ cũ hoặc chủ cũ có vấn đề là rất mệt đó. E mua xe giúp 1 thằng cu em mà 5 tháng sau vẫn còn lằng nhằng chuyện này chỉ vì lúc đầu quá tin lời chủ xe chém gió.

dongnat

Xe điện
Chả có gì khó, đơn giản lắm.
Ông bạn em mua 1 cái xe qua tay 6 người, lần được đến người thứ 3 thì tịt vì nó giở giọng khó dễ và vòi tiền.
Đến thẳng chỗ đăng lý, 6 củ, cò sang tên thẳng cho mình, chả cần biết thằng chủ là thằng quái nào

CADIVI

[Tịch thu bằng lái]
Xe khác tỉnh thì phải làm thủ tục sang tên đổi biển. Tốt nhất là bác cứ theo cái giấy bán xe mà tìm ra chủ đứng tên đăng kí và làm việc với bác ấy trước. Nếu thuận lợi thì về xem xe và thỏa thuận giá cả, nhớ trừ tiền để làm cái vụ sang tên
Chuẩn.
Nếu kô tìm được người đứng tên trên giấy đăng ký thì nên dừng giao dịch cho lành cụ ah.Hồi 2005 nhà cháu dính quả vì nghe lời ông bán xe "anh yên tâm,xe của ông anh nên muốn sang tên lúc nào cũng được".Nhà cháu rước về được 5 tháng thì bán để lên đời,tìm mỏi mắt kô ra người chủ cũ mặc dù đã đến tận CA phường nơi chủ xe đăng ký hộ khẩu KT3(cô CA hộ khẩu lật cả sổ đăng ký tạm trú KT3 ra soi đấy nhé).Cuối cùng chấp nhận bán rẻ hơn giá thị trường tận 3k mẽo.
Một kinh nghiệm nữa,nếu tìm được chủ cũ và họ có thiện chí làm giúp mình giấy bán xe thì okie.

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Chuẩn.
Nếu kô tìm được người đứng tên trên giấy đăng ký thì nên dừng giao dịch cho lành cụ ah.Hồi 2005 nhà cháu dính quả vì nghe lời ông bán xe "anh yên tâm,xe của ông anh nên muốn sang tên lúc nào cũng được".Nhà cháu rước về được 5 tháng thì bán để lên đời,tìm mỏi mắt kô ra người chủ cũ mặc dù đã đến tận CA phường nơi chủ xe đăng ký hộ khẩu KT3(cô CA hộ khẩu lật cả sổ đăng ký tạm trú KT3 ra soi đấy nhé).Cuối cùng chấp nhận bán rẻ hơn giá thị trường tận 3k mẽo.
Một kinh nghiệm nữa,nếu tìm được chủ cũ và họ có thiện chí làm giúp mình giấy bán xe thì okie.
Quá chát Cụ ạ, muốn sang tên chỉ có 4 triệu làm dịch vụ rút hồ sơ, chả cần biết chủ trên đăng ký là ông nào

CADIVI

[Tịch thu bằng lái]
Quá chát Cụ ạ, muốn sang tên chỉ có 4 triệu làm dịch vụ rút hồ sơ, chả cần biết chủ trên đăng ký là ông nào
Thanks cụ,đúng là quá chát nhưng vào thế bí kô ai chịu mua khi biết xe kô chính chủ,mà nhà iem lại cần gả gấp để cưới vợ khác.
Nhưng xét cho cùng là do hồi đó nhà iem chưa biét o-ép.

chua chom

Xe tải
cảm ơn tất cả các cụ ( đã (b) tất cả ). Nhưng mà con xe em đang ngó đăng ký ở tận Ninh Bình. trong đấy em ko quen biết ai cả thì tìm bọncò ở đâu. Cụ nào biết giúp em với

CADIVI

[Tịch thu bằng lái]
cảm ơn tất cả các cụ ( đã (b) tất cả ). Nhưng mà con xe em đang ngó đăng ký ở tận Ninh Bình. trong đấy em ko quen biết ai cả thì tìm bọncò ở đâu. Cụ nào biết giúp em với
Đã PM cho cụ.

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Nhân đây các cụ cho em hỏi:
Mua xe đăng ký tên công ty nhưng mất quyết định thanh lý và Hóa đơn
sau muốn về tên mình có phức tạp không ạ??
Nếu không sang tên thì khi đi đường có gặp phiền phức gì không ạ???
Em xin cảm ơn

czechonline

Xe điện
Ối giời ơi quả là các bác ở VN điếc không sợ súng thật . Nhỡ xe có vấn đề có phải các bác mất trắng ko ? Chẳng may xe ăn trộm ăn cắp thì sao ? xe giấy tờ giả thì sao ? Em thì bye ngay nếu không xác định được nguồn gốc và chủ đích thực của xe .:D

chuot_bach

Xe tăng
Ối giời ơi quả là các bác ở VN điếc không sợ súng thật . Nhỡ xe có vấn đề có phải các bác mất trắng ko ? Chẳng may xe ăn trộm ăn cắp thì sao ? xe giấy tờ giả thì sao ? Em thì bye ngay nếu không xác định được nguồn gốc và chủ đích thực của xe .:D
Không phải là điếc không sợ súng mà đây là chung sống với lũ bác ah. Cả xã hội nó thế mình phải theo thôi.
Về xe đứng tên công ty, bác bị mất hóa đơn, ( tu dung khong viet duoc font tieng Viet - bac thong cam nhe), ve mat phap ly van co the chuyen ve ten cua bac duoc nhung kho -> chi phi nhieu thoi.
Bac thu tim hieu xem cong ty do con hoat dong khong? tot nhat la xin lai duoc Quyet dinh thanh ly va ban sao hoa don - neu cong ty con hoat dong thi phai co ban luu ( bac co the do ten cong ty ban hang ma xin - chac mat tien day). Con neu bac de day chay cung khong sao, nhung neu co viec gi bi giu xe hay thu xe thi chac kho lay ra - vi luc do chu so huu cua xe - la doi tuong chiu trach nhiem phap ly la nguoi dai dien hop phap cua cong ty. Tom lai la an toan nhat la tim cach chuyen ve ten minh, neu chua mua xe thi nen hoi truoc cac chi phi de chuyen ve ten minh roi tinh vao gia mua xe la on nhat.

chukienden

Xe buýt
em cũng thấy hơi ghê ghê, thứ nhất là khi quên giấy tờ xe trong xe mà mất cả xe thì toi, hoặc hôm nào rơi ví mất giấy tờ thì làm thế nào? Tiện cho em hỏi nếu bị tai nạn nghiêm trọng thì minh đi xe ko chính chủ bị ảnh hưởng thế nào?

kin_ha

Xe tăng
mua dai di , mua duoc la duoc

Pet_HUT

Xe container
Cụ bỏ 1 đống tiền ra mà mua cái lo lắng về mình làm gì cho mệt. Tốt nhât là tìm con xe khác, mua bán qua tay nhiều người thế rồi thì cơ hội tìm được chủ đầu tiên là khó lắm, mà có tìm được thì họ có thiện chí không? có vợ có chồng gì không, và vợ chồng họ còn sống với nhau hay ly dị rồi.... 1 đống thứ để giải quyết cụ à!

babinbon

Xe buýt
tự chuốc cái khó vào ngươif vậy cụ???

HEINEKEN

Xe đạp
Hi Bác HIệp Lực,

Như vậy theo pác nói hoàn toàn có thể làm sang tên mà không cần biết ông nào đứng tên trên đăng ký và giấy tờ con xe mình đang đi.Theo kinh nghiệm bác có thì những loại xe nào có thể sủ dụng dịch vụ trên, có các điều kiện kèm theo khác không, quá trình thực hiện giao dịch thế nào.
Số là em đã mua Altis 2003 chính chủ cùng tỉnh Hà nội quê mình, nhưng không thuyết phục được chủ cũ ký Công chứng ủy quyền nên em chỉ định làm quả giấy viết tay đợi khi nào thuế TB xuống sẽ làm thủ tục sang tên. Nếu theo cách của pác em sẽ cứ để vậy em đi khi nào TB thấp hoặc muốn bán cho người khác chỉ cần cộng thêm 4 triệu vào giá bán là ok.
Mong pác chỉ giáo.

752010

Xe đạp
Em cũng có câu hỏi tương tự. Chiếc xe em đang để ý được bán từ A sang B (chủ hiện nay) và em định mua lại nó (em sẽ là C). B bảo sẽ nhờ công chứng làm hợp đồng mua bán công chứng từ A sang C cho em luôn. Em nghĩ có phải như vậy là họ sẽ giả vờ chữ ký của A ko? Thế có phải là rủi ro ko ạ? Liệu em có gặp rắc rối gì sau này ko? Đa tạ các bác chỉ giáo. Em kết con xe này nhưng cũng hơi lăn tăn.