[Funland] Có nên mua Sunshine City Ciputra?

binhminh1368

Xe đạp

Sunshine Palace còn nguyên 1 khối duplex (phía mặt tiền dự án - chỗ màu trắng trên mặt bằng) là chưa bán được, vì phần đó theo giấy phép là căn hộ dịch vụ, hạn 50 năm. Còn khu căn hộ thường (mặt bằng có màu) thì vẫn lâu dài. Kể ra để không phần căn hộ dịch vụ đấy cũng phải 4 năm rồi đấy.

Sunshine nhiều quỹ đất đẹp, nhưng hầu như đều chưa xong pháp lý (dẫn đến các dự án đã bán xong thì chậm ra sổ, chưa bán thì ko có phép bán hàng để ký hdmd, HN có cái iconic Long Biên và golden river tây hồ).

Thêm nữa là Sunshine đuối tài chính mà chỗ nào cũng mó tay vào 1 ít, dự án thì dàn trải cùng lúc. Nợ trái phiếu của Sunshine, nợ nhà thầu, nợ khách hàng đang rất lớn, nguy cơ mất thanh khoản là có. Cái chính sách chiết khấu 20 - 25% ở các dự án hiện tại là 1 dấu hiệu.

Nói chung thời điểm này mua hàng Sunshine chỉ nên mua hàng đã ra sổ, các dự án bán mới thì không nên.
Mình đang nc khu sunshine garden xem mua đc ko. Bạn tư bấn xem ở 3 ngủ bên mua căn g1 hay 2 bạn

Tùng Hoàng 06

Xe hơi
CCCM cho xin cái đánh giá khách quan về ss riverside với ạ? có đứa em đang định mua ở đây hỏi em mà em không rõ khu này. Thấy giá loanh quanh 41-45 tùy căn.

Hero418

Xe tải
CCCM cho xin cái đánh giá khách quan về ss riverside với ạ? có đứa em đang định mua ở đây hỏi em mà em không rõ khu này. Thấy giá loanh quanh 41-45 tùy căn.
Ở yên tĩnh, mật độ cũng ko quá cao, hàng xóm thân thiện, các cụ hơi lạnh lẽo tí thôi :). Ở đấy giờ ko còn chỗ để xe thì phải cụ ạ.

Linhteo97

Xe đạp
Mua Sunshine City nhận nhà ở ngay và có sổ luôn chắc ổn hơn đó ạ !
Bên Sunshine Center chưa có sổ đâu bác, mà đúng như bác nói đấy được cái vị trí trung Tâm thôi

Em năm vùng ở Sunshine city bác nào cần tt call em ạ : 0961425333
Sunshine center đã có kh ra sổ chưa cụ
E đang tìm hiểu chỗ này ạ

LAtran0802

Xe buýt
Website
baohiemsuckhoe365.wordpress.com
em xem youtube mê khu này vãi lúa, có sale đăng bán sunshine 3.1B căn 2 ngủ, em đi xem luôn, đến nơi mới biết giá đó là Sunshine riverside =))). Đi xa vchg, ngay chân cầu Nhật Tân, heo hút, vắng tanh như chùa bà đanh.

Sunshine city thì xịn khỏi bàn, giá mà giàu em cũng mua

LAtran0802

Xe buýt
Website
baohiemsuckhoe365.wordpress.com
Em đã đến xem căn 2 ngủ, họ thiết kế chỉ có 1 WC nhé cụ, giá 2.8-2.85 tùy căn. Nếu bị vào view các cụ thì nghĩa trang đập vào mắt mình ngay gần, em nhìn khiếp ko chịu nổi.

Phòng ngủ 2 ở 1 số căn bị thiết kế cửa sổ kính nhìn ra khu thang máy, thiếu riêng tư. Khu vực vẫn khá hoang vu hẻo lánh, em đi xung quanh thấy xa xôi xong trống vắng kiểu gì, kiểu đồng không mông quạnh.
Còn lại các điểm khác thì ko chê gì (bố cục thiết kế tạm ổn, chất lượng mới)

agregatik

Đi bộ
Kính các cụ, chả là nhà e đang nghía khu này để ở. Có đi thăm thú và xem xét thấy xây dựng cũng ổn, mới, hiện đại hợp với người trẻ, các thứ đều sạch sẽ nhẹ nhàn. Nhà e thấy khá ưng, mỗi tội cái hơi xa thì dần dà cũng quen khắc phục được. Đang tính xúc tiến nhưng vẫn muốn nghe thêm ý kiến của các cụ. Có 2 tòa dính tí view tâm linh xã Đông Ngạc nên giá các căn đấy đều rẻ hơn hẳn, không biết đoạn đấy đã có quy hoạch gì chưa. Các cụ có thông tin hay hiểu biết gì thì chia sẻ cho nhà e với nhé.

Tuoitan

Xe buýt
SS bị vụ trái phiếu k biết có ảnh hg gì k

boytc9x

Xe đạp
Kính các cụ, chả là nhà e đang nghía khu này để ở. Có đi thăm thú và xem xét thấy xây dựng cũng ổn, mới, hiện đại hợp với người trẻ, các thứ đều sạch sẽ nhẹ nhàn. Nhà e thấy khá ưng, mỗi tội cái hơi xa thì dần dà cũng quen khắc phục được. Đang tính xúc tiến nhưng vẫn muốn nghe thêm ý kiến của các cụ. Có 2 tòa dính tí view tâm linh xã Đông Ngạc nên giá các căn đấy đều rẻ hơn hẳn, không biết đoạn đấy đã có quy hoạch gì chưa. Các cụ có thông tin hay hiểu biết gì thì chia sẻ cho nhà e với nhé.
E đang ở đây thấy mọi thứ khá ổn. Ko có vấn đề gì lớn. Em đã ở qua 4 chung cư khác rồi nên em đánh giá tốt. Ở CC nào cũng có vấn đề này vấn đề kia ko thể tránh và hoàn hảo 100% đc nhưng nó trong cái giới hạn chấp nhận đc hay ko. Còn cái nghĩa trang mặt tòa S1-S2 thì xác định ko có quy hoạch gì hết, mãi vẫn là đất nghĩa trang cây xanh thôi. Nên nếu bác ko ngại tâm linh thì chọn tầng cao view ra sông luôn, kết hợp dán giấy mờ ở phía dưới kính thì đỡ thấy các cụ. Thân !

hodung141

Đi bộ
Các bác cho e hỏi,e lập cái topic hỏi về dự án sunshine center tính pháp lý,và muốn tìm hiểu xem dự án này có ra được sổ hồng cho dân ko ? Vì đến bây giờ vẫn chưa làm được sổ cho dân ạ, vậy mà e lập ngày hôm trước,hôm sau topic đóng luôn ? Lý do : vi phạm nội quy diễn đàn ???!

tui102

Xe tăng
Các bác cho e hỏi,e lập cái topic hỏi về dự án sunshine center tính pháp lý,và muốn tìm hiểu xem dự án này có ra được sổ hồng cho dân ko ? Vì đến bây giờ vẫn chưa làm được sổ cho dân ạ, vậy mà e lập ngày hôm trước,hôm sau topic đóng luôn ? Lý do : vi phạm nội quy diễn đàn ???!
Ra dc sỏ ko cụ đén phòng quản lý đất đai Hoàng Minh Giám hỏi là biết ngay.