có nên mua prado không?

Tom Tit-Tot

Xe tăng
:21::21: Nếu giá hợp lý thì múc được bác ah,mấy xe này lành, nếu chán đẩy đi cũng ko lỗ nhiều, thử được bác ah. Nếu lấy xe cũ, đăng kí roài càng ngon.

Phạm Anh Khôi

Xe buýt
Prado VX là dòng 4.5 lít bác ợ, chắc chung máy với Land 4500. Xe này ngon nhưng uông xăng nhìu hơn bia, đi trong phố chẳng mấy mà chít.
@Bác Khôi thôi đừng khoc thuê cho Mec nữa mà, em phát ốm. :77:

Bác hiểu nhầm rùi, em có khóc thuê gì đâu bác.(b). Trước nhà em đều sống bên Đức một thời gian nên hiểu rõ chất lượng xe Đức mà bác. Mình lên đây chủ yếu là dành một lời khuyên chân thành cho những ai muốn mua xe mà bác, cả một cái nhà chứ ít gì đâu:). Em hay nói tốt về Mec vì chất lượng xe nó tốt mà bác, Còn em thật lòng khuyên bác kia với số tiền 84k thì ko nên mua Prado vì xe đó các thiết bị máy móc cổ lắm, chẳng qua được cái bán giữ giá thui(b)

vitamint

Xe tăng
em mà có tầm tiền này cũng ko thích con prado này
nhìn chán :)
ném gạch bác cái
hình như bác gần đủ mua Q7 rùi đấy ạ xe lướt thui :)

camry28

Xe tải
em mà có tầm tiền này cũng ko thích con prado này
nhìn chán :)
ném gạch bác cái
hình như bác gần đủ mua Q7 rùi đấy ạ xe lướt thui :)
cám ơn bác nhưng nói thật là em không khoái con Q7 lắm, trông không được đẹp lắm, đây là theo cảm nhận của e,
các bác đi prado cho em thêm ý kiến về con này với:'(

camry28

Xe tải
Bác hiểu nhầm rùi, em có khóc thuê gì đâu bác.(b). Trước nhà em đều sống bên Đức một thời gian nên hiểu rõ chất lượng xe Đức mà bác. Mình lên đây chủ yếu là dành một lời khuyên chân thành cho những ai muốn mua xe mà bác, cả một cái nhà chứ ít gì đâu:). Em hay nói tốt về Mec vì chất lượng xe nó tốt mà bác, Còn em thật lòng khuyên bác kia với số tiền 84k thì ko nên mua Prado vì xe đó các thiết bị máy móc cổ lắm, chẳng qua được cái bán giữ giá thui(b)
em vẫ theo chủ trương ăn chắc mặc bền bác à, em cũng rất thích mec nhưng con glk này hơi nhỏ bác à, lại là xe 4 chỗ, không phải đối tượng nhắm tới,
tiện đây các bác nào biết giá rổ cụ thể của nó bây giờ như tn không, báo em với

camry28

Xe tải
Sau 3 năm sử dụng e này, e chưa biết sẽ chê em nó ở điểm nào về sự lành tính, tiện dụng, kinh tế... ko quá sang nhưng ko hề hèn. Dù đã đổi xe nhưng em vẫn thấy tiếc em này! (b)
bác cho em hỏi, bác đổi sang xe gì thế, sau 3 năm bác khấu hao hết mấy thằng mỹ hả bác:)

camry28

Xe tải
Prado VX là dòng 4.5 lít bác ợ, chắc chung máy với Land 4500. Xe này ngon nhưng uông xăng nhìu hơn bia, đi trong phố chẳng mấy mà chít.
@Bác Khôi thôi đừng khoc thuê cho Mec nữa mà, em phát ốm. :77:
VX là dòng 4.0 V6 bác à

hanoisaigon

Xe máy
cám ơn bác nhưng nói thật là em không khoái con Q7 lắm, trông không được đẹp lắm, đây là theo cảm nhận của e,
các bác đi prado cho em thêm ý kiến về con này với:'(
Nhận xét và cảm nhận cá nhân của em về Prado 2.7:

Đồ chơi hơi ít

Cách âm rất tốt, nếu có CD xịn thì phát hiện thêm hệ thống loa không phải là tồi

Điều khiển thuận tiện, như mọi Toyota khác :P . Xe cao thanh chữ A không to, nên tầm quan sát tốt.

Lành, đổ xăng là chạy, chả thấy hỏng vặt.

Chạy thành phố cũng được, đường trường cũng phù hợp. Còn offroad thì máy 2.7 chắc vẫn hạt tiêu. Với lại Prado chạy offroad kể cũng phí, gần trăm ngàn cả thảy, số tiền chênh mấy so với GLK, E 200K, 523i => Prado hơi đắt?

Đèn đóm không tồi. Hơn 1 lần tôi chạy xiên Vịt cả đêm=> thấy không nhất thiết phải độ đèn.

Xe cao ráo, gặp ngày mưa ngày bão nước lụt đỡ ngại

Riêng hệ thống máy lạnh: nói thật, tôi chưa ngồi xe nào dàn lạnh hoạt động lạnh được nhanh đến thế (Land Cruiser 4.5, Camry, Zace, Mer E class, Jeep Cherokee, Nubira, Pajero, Lancer, Jolie, Land Rover v.v.). Chắc cũng hợp lý thôi, xe từ Dubai về là thiết kế dành cho mấy ông Trung Đông dầu mỏ và lạc đà. Còn dàn nóng chưa phải làm nóng cấp kỳ nên chưa biết, chắc như mọi xe khác.

Ghế hàng 1 hàng 2 ok. Riêng ghế hàng 3 hơi hẹp, không thể bằng Land Cruiser. Chủ quan tôi thấy ghế hàng 3 tương tự Pajero, Innova, Jolie . Người to lớn ngồi lâu sẽ không thoải mái

Tốc độ cao nhất đã từng đi: khoảng trên dưới 160 cây chuối/giờ. Không đến nỗi bồng bềnh quá, nhưng chắc không nên so với sedan. Trên 120 chuông kêu tinh tinh, đèn báo sáng trên táp lô

Nếu quyết định mua xong thì có thể lắp thêm đôi còi, chắc quân Trung Đông dầu mỏ thích đi nhẹ còi khẽ :6:

Lord11

Xe máy
Bác nên cân nhắc Highlander Limited, em thấy ko chê được điểm nào cả.

Tom Tit-Tot

Xe tăng

camry28

Xe tải
thưa các bác, hôm nay em đi khảo sát thấy prado cũng không có nhiều lắm, em nghĩ đúng là con highlander cũng rất đáng cân nhắc, nhưng hình như con này lên đến 90 mấy ngàn ý, cao quá bác à, mới lại em thấy em này trông cứ hiền hiền ý, có lẽ mai em lại phải ra đi thử em này xem thế nào vậy
em nghĩ nếu có chọn hi thì em chọn hàng luot thôi bác à, có bác nào có hàng lướt hi limit không, báo em với, em nghĩ nếu mua mới chác em hết xiền mất

camry28

Xe tải

Đồ chơi hơi ít

Cách âm rất tốt, nếu có CD xịn thì phát hiện thêm hệ thống loa không phải là tồi

Điều khiển thuận tiện, như mọi Toyota khác :P . Xe cao thanh chữ A không to, nên tầm quan sát tốt.

Chạy thành phố cũng được, đường trường cũng phù hợp. Còn offroad thì máy 2.7 chắc vẫn hạt tiêu. Với lại Prado chạy offroad kể cũng phí, gần trăm ngàn cả thảy, số tiền chênh mấy so với GLK, E 200K, 523i => Prado hơi đắt?

Đèn đóm không tồi. Hơn 1 lần tôi chạy xiên Vịt cả đêm=> thấy không nhất thiết phải độ đèn.

Riêng hệ thống máy lạnh: nói thật, tôi chưa ngồi xe nào dàn lạnh hoạt động lạnh được nhanh đến thế (Land Cruiser 4.5, Camry, Zace, Mer E class, Jeep Cherokee, Nubira, Pajero, Lancer, Jolie, Land Rover v.v.). Chắc cũng hợp lý thôi, xe từ Dubai về là thiết kế dành cho mấy ông Trung Đông dầu mỏ và lạc đà. Còn dàn nóng chưa phải làm nóng cấp kỳ nên chưa biết, chắc như mọi xe khác.

Ghế hàng 1 hàng 2 ok. Riêng ghế hàng 3 hơi hẹp, không thể bằng Land Cruiser. Chủ quan tôi thấy ghế hàng 3 tương tự Pajero, Innova, Jolie . Người to lớn ngồi lâu sẽ không thoải mái

Tốc độ cao nhất đã từng đi: khoảng trên dưới 160 cây chuối/giờ. Không đến nỗi bồng bềnh quá, nhưng chắc không nên so với sedan. Trên 120 chuông kêu tinh tinh, đèn báo sáng trên táp lô

Nếu quyết định mua xong thì có thể lắp thêm đôi còi, chắc quân Trung Đông dầu mỏ thích đi nhẹ còi khẽ :6:
cám ơn bác rất nhiều, bài phân tích của bác em thấy rất trùng với suy nghĩ của e, em phải công nhận là prado cách âm rất tốt, đi cũng khá êm và linh hoạt, không đến nỗi quá cứng khi đi phố, máy 2,7l vừa phải, phù hợp với điều kiện VN nhà mình, đỡ tốn nhiên liệu,...
Bác đi nhiều xe thế, :77:, hiện bác đang đi xe gì thế, em hơi tò mò, bác cho em vài cảm nhận với highlander được không so với em prado thì ntn, em cám ơn bác trước

Chỉnh sửa cuối:

camry28

Xe tải
cám ơn bác rất nhiều, bài phân tích của bác em thấy rất trùng với suy nghĩ của e, em phải công nhận là prado cách âm rất tốt, đi cũng khá êm và linh hoạt, không đến nỗi quá cứng khi đi phố, máy 2,7l vừa phải, phù hợp với điều kiện VN nhà mình, đỡ tốn nhiên liệu,...
Bác đi nhiều xe thế, :77:, hiện bác đang đi xe gì thế, em hơi tò mò, bác cho em vài cảm nhận với highlander được không so với em prado thì ntn, em cám ơn bác trước
Iêm đòng ý, Highlander cho thị trường Mỹ, Prado cho nước nghèo ko so sánh được.
em cũng đã tìm hiểu thêm bác à, nhưng em thấy cũng có ở các nước phát triển đáy, như úc là ví dụ, em nghĩ em này đùng sx ở vn là được, các bác thấy đấy corolla xli xuất trung đông về việt nam bán ầm ầm, em nghĩ chất lượng của prado chác không quá tệ lắm đâu nhỉ, không phải em đang thích thì em cho là vậy đâu bác à, cung chẳng biết nữa:^)

Tom Tit-Tot

Xe tăng
em cũng đã tìm hiểu thêm bác à, nhưng em thấy cũng có ở các nước phát triển đáy, như úc là ví dụ, em nghĩ em này đùng sx ở vn là được, các bác thấy đấy corolla xli xuất trung đông về việt nam bán ầm ầm, em nghĩ chất lượng của prado chác không quá tệ lắm đâu nhỉ, không phải em đang thích thì em cho là vậy đâu bác à, cung chẳng biết nữa:^)
Ấy ấy, iem từng nói rado SX ở Nhật mà,chất lượng cực ngon, iem chỉ nói là buồn chán và công nghệ cũ thoai. Xe này đi thì chẳng sợ hỏng hoặc là ko có gì để hỏng (c)(c)(y)(y). Prado có 2 loại âm thanh theo xe là 4loa hoặc 6 loa ... 6 loa chất lương khá tốt.

camry28

Xe tải
đúng là nghe thì công nghệ cũ, nhưng nếu nói là mới thì toy em cũng không thấy nhiều cái mới lắm, còn nội thất bên trong đúng là hới lém so với số tiền, nhưng với em quan trọng là thế là tốt lắm rồi, điều hòa 3 dàn, 2 vùng, vo lăng ..
các bác cho em biết là trang bị an toàn trên pra do gồm những gì không, em thây có 2 túi, phanh chac có abs, không biết là 4x4 toàn thời gian hay như thế nào bác nhỉ, giúp em với

MPV

Xe tải

Đồ chơi hơi ít

Cụ này nói là chuẩn nhất, kể cả về cái còi :77:

mr_hieu1

Xe điện
chiến luôn đê bác ơi
hôm nọ em chạy thử con PRADO của ông anh em
thôi phê luôn , đi đầm tay lắm

xuannam

Xe hơi
Prado là chuẩn đấy bác ạ,xe chạy đầm,cách âm tốt,tầm quan sát tốt...máy 2.7 hợp lý không quá yếu.Chúc bác chủ thớt sớm cưới được vợ 2(b)

driverhoangha

Xe đạp
Thêm khoảng 5000 làm 1 em Q7 3.6 lướt ,model 2006 sướng hơn Bác à,