Có nên mua PCX Việt không các cụ?

Website
www.facebook.com
Em nhất trí với nhà cụ. Chả hiểu sao cả nhà em dị ứng với Piaggo thế không biết. F1 nà em vừa rồi đỗ ĐH, em với Gấu quyết định thưởng cho cái xe, cháu nó bẩu; xe gì cũng được trừ Piaggo.
Hay là ânh đấu cái Ba bét nhè cho F1 đi học?:D

bulutit

Xe buýt
Website
www.haisontravel.com
Ông này dịch tên sai bố nó rồi.
Ông biết PCX là gì không.
Tên nó phải có ý nghĩa của nó chứ.
Liberty nghe tên đã thấy chảy nước ra rồi. Đúng là xe để cho con gái đi =))
Tôi kể cho ông câu chuyện nguồn gốc cái tên PCX nhé.
Câu chuyện này là của đồng chí kiến trúc sư trưởng của Honda, người đã thiết kế và đặt tên cho chiếc xe này.

"Tôi và bạn gái đã quen nhau từ hơn 1 năm và chúng tôi quyết định đám cưới.
Cha mẹ hai bên đều ủng hộ chúng tôi. Bạn bè ủng hộ chúng tôi. Còn bạn gái của tôi, cô ấy thực sự là ước mơ của tôi !
Chỉ có một điều duy nhất .. hơi phiền : đó là cô em gái của cô bạn tôi !
Cô em vợ tương lai của tôi tròn đôi mươi, luôn mặc váy ngắn … không thể ngắn hơn được nữa ! Mỗi khi đến gần tôi thì cô ấy rất hay làm bộ cúi xuống nhặt cái gì đó khiến tôi có thể nhìn thấy… cả áo lót của cô ta !
Tôi để ý thấy cô ta không làm như vậy khi đến gần những người khác .
Một hôm, cô em vợ tương lai gọi tôi đến để kiểm tra danh sách khách mời đám cưới. Khi tôi đến thì cô ấy có một mình ở nhà ! Cô ấy thì thào vào tai tôi rằng cô ấy rất .. ham muốn tôi, và vì tôi lại sắp lấy vợ nữa nên cô ấy không còn muốn kiềm chế nữa . Cô ấy nói muốn cùng tôi chỉ một lần thôi, rồi sẽ quên đi mãi mãi để tôi yên tâm lo cuộc sống gia đình riêng .
Tôi rất sốc và chẳng nói được một lời nào, ngồi chết lặng !
Cô ấy tiếp : Em sẽ đi lên lầu, nếu anh muốn thì ..em chờ anh trên phòng ngủ của em .
Tôi như hoá đá, ngồi lặng đi nhìn cô ấy đi lên lầu . Khi lên tới trên cầu thang, cô ấy kéo jupe xuống, tuột tất ra, rồi ném xuống cạnh chân tôi.
Tôi đứng lặng đi một giây, rồi tôi quay đầu, lao ra phía cửa ra vào. Tôi mở cửa ra , đứng lặng một giây nữa, thở sâu, rồi đi về phía xe scooter mới thiết kế của mình.
Bỗng tôi nhìn thấy bố vợ tương lai xuất hiện, ôm chầm lấy tôi, nươc mắt rưng rưng : CHúng ta rất hạnh phúc là con đã vượt qua lần test cuối cùng này. CHúng ta không thể nào tìm được một người đàn ông tốt hơn thế nữa cho con gái của chúng ta. Welcome to the family !
Cho đến bây giờ mọi người vẫn chưa biết lý do khi đó tôi đã dũng cảm chạy ra ngoài là để lấy hộp bao CS để sẳn ngoài cốp xe.
Từ đó, tôi quyết định đặt tên cho chiếc xe của tôi để nhớ mãi bài học đó. Tên chiếc xe là PCX - Pao Cao Xu" :))
Hahaha, đã rõ về cái tên, tích của nó vui thật bác ah

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
E hỏi các cụ. EM đi được 1 tuần rồi, nhưng e hơi chê ở điểm là cái khóa cốp xe. Mỗi lần sập xuống cứ phải lấy tay ấn thì nó mới vào , nhiều lúc em ấn bị lệch, nó vẫn kêu e cứ tưởng là vào rồi hóa ra đi cả ngày cốp vẫn mở mà ko biết. Cốp mở cũng ko thấy đèn báo hiệu gì cả. Em thấy quả này ai hay dùng cốp cất đồ như em hơi bất tiện. Nhiều xe khác chỉ nâng lên hạ xuống là sập chính xác luôn.

Mông Sapa

Xe hơi

Trung F5ferrari

Xe đạp
em cũng đang định tậu 1 em PCX về đi nhưng nghe các bác nói vậy thì em thấy nên phải suy nghĩ lại cho kỹ

rubythang

Xe tăng
Âm ly loa đầu cd bãi www.amthanhnoidia.com
Website
www.amthanhnoidia.com
năm ngoái e suýt mua con này nhưng vì nó cháy hàng nên ko mua đc.nơi nào có hàng lúc đó giá cũng cao ngất.
bây giờ thì thấy may ko mua.
càng nhìn càng chán.
Đầu voi đuôi chuột.
đc có cái đầu xe nhìn bề thế nhưng cái đuôi thì ko nhìn đc.
lốp cỡ bé tí nhìn yếu xìu.
hôm trc ngồi với mấy ông thợ xe bảu xe pcx là máy scr,ko biết đúng ko.các cụ cho ý kiến.

quangtayho

Xe container
năm ngoái e suýt mua con này nhưng vì nó cháy hàng nên ko mua đc.nơi nào có hàng lúc đó giá cũng cao ngất.
càng nhìn càng chán.
Đầu voi đuôi chuột.
hôm trc ngồi với mấy ông thợ xe bảu xe pcx là máy scr,ko biết đúng ko.các cụ cho ý kiến.
Sai bét. Cụ cứ nghe mấy thằng cha thợ Vịt thì làm sao mà chuẩn được. Máy của LEAD với SCR mới là một. MÁy PCX công nghệ khác nhá cụ nhá.

maytrangzx

Xe tải
chơi đi cụ, lx chỉ dành cho con gái thui

anhtuan0117

Xe hơi
càng nhìn càng chán.
Đầu voi đuôi chuột.
Hơ ,e trước định ko mua ,giờ mới thấy may mà vẫn mua^^ ,nhưng nói thật các bác đừng mua ,mua nhiều chạy loạn đường mất vui, em là em cứ thích đi lâu lâu trên đường mới gặp PCX ,thế mới thấy mình hơi đặc biệt ^^. Mà cụ nhắc đến máy PCX mới nhớ ,Honda Thailand cũng đã ngừng sản xuất PCX vì trận lụt này ,vậy mà ko thấy nói Honda Việt Nam bị ảnh hưởng nhỉ ,hay là PCX Việt ko còn phụ thuộc vào linh kiện từ Thái ???