Thảo luận Có nên mua nissan Sunny vào thời điểm này?

Kaka1905

Xe tải

Sunny xv-q là đây...!!!

hero24631

Xe buýt
Hãng nào, xe nào cũng thể thôi. Giá niêm yết của xe càng rẻ thì càng đỡ tốn tiền. Mua con sunny này là ngon nếu so với cùng phân khúc xe Nhật. Giá thấp nhất, tính năng thì bằng nhau. mua honda hay toyota có khi giá đội lên gần 700triệu.
Cụ phải so với Attrage chứ so sánh với Vios và City là không được. Cái quan trọng nhất hiện giờ xe cần phải có thì lại không trang bị.

Kaka1905

Xe tải
Cụ phải so với Attrage chứ so sánh với Vios và City là không được. Cái quan trọng nhất hiện giờ xe cần phải có thì lại không trang bị.
1. Sunny theo đánh giá giờ về hình thức trẻ trung và khỏe khoắn hoàn toàn so được vios và city rùi cụ.
2. Động cơ so vios và city ngang cơ mà còn có phần nhỉnh hơn.
3. Hộp số at 4 cấp tốn xăng hơn cvt của vios và city, nhưng nó khỏe hơn cvt nhiều trong các cung đường khó khăn hơn.
4. Không gian rộng và thoáng hơn vios, điều hòa tốt hơn city.
5. Tính năng hỗi trợ khởi hành ngang dốc với city và vios là cần, vì cvt cực yếu đuối khi ngược dốc, sunny không cần. Vì dùng hộp số bánh răng.
6. Túi khí quan trọng nhất là 2 cái trước còn có thêm chỉ vẽ rắn thêm chân thôi.
7. Cân bằng điện tử dùng vào cua tốc độ cao và gấp ( đường việt nam cụ cho chế độ này bật lên thì tỉ lệ ngắm gà khỏa thân là rất cao).

hero24631

Xe buýt
1. Sunny theo đánh giá giờ về hình thức trẻ trung và khỏe khoắn hoàn toàn so được vios và city rùi cụ.
3. Hộp số at 4 cấp tốn xăng hơn cvt của vios và city, nhưng nó khỏe hơn cvt nhiều trong các cung đường khó khăn hơn.
5. Tính năng hỗi trợ khởi hành ngang dốc với city và vios là cần, vì cvt cực yếu đuối khi ngược dốc, sunny không cần. Vì dùng hộp số bánh răng.
6. Túi khí quan trọng nhất là 2 cái trước còn có thêm chỉ vẽ rắn thêm chân thôi.
7. Cân bằng điện tử dùng vào cua tốc độ cao và gấp ( đường việt nam cụ cho chế độ này bật lên thì tỉ lệ ngắm gà khỏa thân là rất cao).
Vậy sunny là sự lựa chọn số một của cụ còn em thì sẽ không bao giờ chọn như vậy. Mỗi người có 1 quan điểm

hero24631

Xe buýt
Tặng cụ sunny chất nhé

Mỗi người quan điểm khác nhau còn em đã từng sở hữu em nissan nên em hiểu rõ. Lúc em bán thì được giá còn anh bạn em bán ít hơn em là 60tr cùng đời xe với em nhé. Xe của cụ đưa lên là đã độ còn em thì luôn thích nguyên bản có gì dùng đó ngoài cái nội thất mình có thể tự trang trí riêng

Ku Tre

Xe tải
Tháng tết mà doanh số có 80 chiếc...

hathien

Xe tải
Tháng tết mà doanh số có 80 chiếc...
đi đâu người ta cũng toy, đi đâu cũng dùng chiến thuật giữ giá để câu khách thì chẳng vậy. mà cứ nhắc đến tiền ông nào cũng hám. còn xét về tính năng và giá thành thì mình thấy sunny rất ổn và đáng mua ở cái phân khúc hạng b

0962226789

[Tịch thu bằng lái]
Xấu đẹp thì tùy mắt
Thực ra Sunny này động cơ quá thừa ! Tầm 1.2 là vừa!
Hộp số 4 cấp thêm số lùi nữa chả là 5 ?
Máy khỏe k cần khởi hành ngang dốc , đấy cái bọn 2. làm thừa !
Đi qua ngã tư để ý thằng nào vượt đèn đỏ đừng bị đâm ngang hông thế là yên tâm . Va chạm nổ 2 túi sửa cho rẻ như mấy cái xe ọp ẹp 6-10 túi khí chả để làm gì !
Cân bằng điện tử để làm gì khi đi rì rì , cbđt mấy hết cảm giác lái !
Di sunny là không muốn đổi xe đâu
Bán có ai mua đâu , trừ khi bán rẻ

Website
www.facebook.com
Cụ nào cần xe chính chủ ới em nhé, bên em 100% xe chính chủ ko kênh giá

vuquanganh1102

Xe tải
theo cụ trên sunny cái quạn trọng nhất bị thiết là gì. cụ cmt ra để chúng mình cùng tranh luận thêm :D

nếu ý cụ là cái cân bằng điện tử thì nó cũng chỉ là tính năng - đã là tính năng tức là nó chỉ + thêm vào thôi chứ không phải là tính năng bắt buộc. hơn nữa cân bằng điện tử chỉ dùng khi cụ đi vào cua ở tốc độ lớn và trên xe có trọng tâm cao như Crossover hay SUV. với mấy con sedan trọng tâm thấp nên nó cũng không ảnh hưởng nhiều.
đổi lại cụ có thêm nhiều cái khác như không gian rộng, hàng hai có cửa gió điều hòa khá là hợp với khí hậu của nước mình. con này thì bền với ăn uống tằn tiện. khung xe con này khung khá tốt được thiết kế để hấp thụ lực khi va chạm ở đầu xe và bên hông hiệu quả hơn city hay vios.

hero24631

Xe buýt
theo cụ trên sunny cái quạn trọng nhất bị thiết là gì. cụ cmt ra để chúng mình cùng tranh luận thêm :D

nếu ý cụ là cái cân bằng điện tử thì nó cũng chỉ là tính năng - đã là tính năng tức là nó chỉ + thêm vào thôi chứ không phải là tính năng bắt buộc. hơn nữa cân bằng điện tử chỉ dùng khi cụ đi vào cua ở tốc độ lớn và trên xe có trọng tâm cao như Crossover hay SUV. với mấy con sedan trọng tâm thấp nên nó cũng không ảnh hưởng nhiều.
đổi lại cụ có thêm nhiều cái khác như không gian rộng, hàng hai có cửa gió điều hòa khá là hợp với khí hậu của nước mình. con này thì bền với ăn uống tằn tiện. khung xe con này khung khá tốt được thiết kế để hấp thụ lực khi va chạm ở đầu xe và bên hông hiệu quả hơn city hay vios.
Với em xe cũng chỉ là phương tiện đi lại, và khi em mua xe thì phải hội tụ các tính năng cần có trên xe để bảo vệ mình khi cần thiết.

Tầm khoảng hơn 500 để có xe mới thì em sẽ lựa chọn sunny còn 600 trở lên thì em sẽ chọn city. Xe bền, tiết kiệm hay không còn phụ thuộc vào mỗi người lái nữa. Khái niệm các chức năng thế nào thì trên mạng có đẩy đủ em không tranh luận. Và cụ có các tiêu chí để cụ chọn xe và em cũng có tiêu chí để chọn xe khác cụ

Kaka1905

Xe tải
Với em xe cũng chỉ là phương tiện đi lại, và khi em mua xe thì phải hội tụ các tính năng cần có trên xe để bảo vệ mình khi cần thiết.

Tầm khoảng hơn 500 để có xe mới thì em sẽ lựa chọn sunny còn 600 trở lên thì em sẽ chọn city. Xe bền, tiết kiệm hay không còn phụ thuộc vào mỗi người lái nữa. Khái niệm các chức năng thế nào thì trên mạng có đẩy đủ em không tranh luận. Và cụ có các tiêu chí để cụ chọn xe và em cũng có tiêu chí để chọn xe khác cụ
Sedan gầm thấp thì cbdt làm gì?
Em ko chọn city vì sohc với cvt đâu.
Vios tôn mỏng dính cũng gắn cvt.

dungdbp

Đi bộ
Đang được báo giá 470 sunny XVQ có bác sale nào giá tốt hơn ib vùng kín ạ, sang đầu tháng lấy xe,thanks

tiepvuongnb

Xe tải
ghê thật xv 470 sale vẫn còn giảm được nữa, đúng là xe ngon thêm quả giá tốt nữa là đắt như tôm tươi.