Có nên mua nhà Park Hill - Times City tầm này?

Justforfuntoo

Xe container
,
Lấy đâu ra mà đòi tăng vậy cụ? Giá nó bán đã là đỉnh rồi, bán ngang giá là còn may còn trầy trật, chứ lấy đâu ra mà đòi tăng, còn hạ tầng dịch vụ nó kinh doanh thì đương nhiên nó phải làm tốt rồi. Cụ thử xem các dịch vụ ngoài thuộc dạng cao cấp xem có dịch vụ nào không tốt không , nếu không tốt thì chỉ là số ít.
Giá nó bán là đỉnh của 5 năm trước, 3x, giờ vincity còn cao hơn tham city rồi
Các dự án bên cạnh chả có tiện ích gì mà cũng trên dưới 40 rồi
Nên giờ giảm giá cũng khó
Căn bản nó bán rẻ nhất trong phân khúc vimhomes, chứ royal, nguyễn chí thanh ... vẫn giảm

sonnq74

Xe tăng
Cụ muốn mua nhà ở time thì vào group chợ cư dân time trên fb cực hiệu quả. Em cũng chuyển về hơn nửa năm và thấy hài lòng. Còn về giá thì cụ cứ xem qua qua sẽ không xác định được cụ thể, cứ phải đến xem trực tiếp rồi tự mình so sánh sẽ biết thế nào là hợp lý hay không

lehung89

Xe tải
,
Lấy đâu ra mà đòi tăng vậy cụ? Giá nó bán đã là đỉnh rồi, bán ngang giá là còn may còn trầy trật, chứ lấy đâu ra mà đòi tăng, còn hạ tầng dịch vụ nó kinh doanh thì đương nhiên nó phải làm tốt rồi. Cụ thử xem các dịch vụ ngoài thuộc dạng cao cấp xem có dịch vụ nào không tốt không , nếu không tốt thì chỉ là số ít.
Nhà cháu lúc có dự định mua cũng dự nó sẽ giảm chút so với giá gốc ai ngờ đi xem thực tế thì giá đang tăng cụ a. Kể cả giải đoạn 1 các toàn bên T đều tăng luôn. Tìm đc căn nào giá gốc chủ đầu tư cực kì khó

lehung89

Xe tải
Đội ơn các cụ đã cho ý kiến. Nhà cháu đã chốt đc căn rồi ạ

Justforfuntoo

Xe container
Em mua căn ở Park 1 cụ a. Chênh cụ a. Tìm đc toà ưng căn ưng khoai lắm.
Park 1 là đẹp rồi, hành lang rộng, ít căn hộ/1 sàn, cao có 28 tầng nên không bị đông đúc như các toà khác, giá mở bán đã cao
Chúc mừng cụ

Hà Thanh Hà

Đi bộ
Trước em thích căn 1PN - 12B bên park 3, ko biết h có ai bán lại ko?

Justforfuntoo

Xe container
Trước em thích căn 1PN - 12B bên park 3, ko biết h có ai bán lại ko?
Park 3 có mấy căn 1-2-3-4 phòng ngủ ban công hướng đông hoặc tây đều đẹp, căn 11 còn được gọi là căn hoa hậu của park
1pn thì em cũng thích căn 12B nhất, cũng không thấy ai rao bán mấy. Trước mới nhận nhà thì còn bán nhiều, giờ ở ổn định rồi thì bán cũng ít mà cho thuê cũng ít, giá cho thuê tăng khá cao so với 2 năm trước

Hà Thanh Hà

Đi bộ
Park 3 có mấy căn 1-2-3-4 phòng ngủ ban công hướng đông hoặc tây đều đẹp, căn 11 còn được gọi là căn hoa hậu của park
1pn thì em cũng thích căn 12B nhất, cũng không thấy ai rao bán mấy. Trước mới nhận nhà thì còn bán nhiều, giờ ở ổn định rồi thì bán cũng ít mà cho thuê cũng ít, giá cho thuê tăng khá cao so với 2 năm trước
Park 3 bán đầu tiên nên em cư phân vân bảo chơ parrk sau mua cũng cung được. ai de cac park sau ko thiết kê căn nao giống căn đấy. buồn nẫu ruột. Căn đấy thiết kế hợp ly qua bác nhỉ.

Chumchum

Xe máy
Em có nhà cả Times lẫn Park, nhưng ở Times hơn vì thoáng hơn, view quảng trường trung tâm hướng nam mùa hè cũng mát. Bên Park nghe xịn hơn nhưng thực tế hơi bí, hầm để xe cũng khó khăn, em để cho thuê.

lehung89

Xe tải
Em có nhà cả Times lẫn Park, nhưng ở Times hơn vì thoáng hơn, view quảng trường trung tâm hướng nam mùa hè cũng mát. Bên Park nghe xịn hơn nhưng thực tế hơi bí, hầm để xe cũng khó khăn, em để cho thuê.
Ối. Park bí ở đâu thế ạ cụ chỉ em với. Em thấy thiết kế park hơn hẳn time thì có. Thiết kế sau nên sẽ loại bỏ hết nhược điểm của tk cũ bên time. Cảnh quan park nhiều cây xanh hơn. Khuôn viên đi bộ nhiều hơn Time. Còn hầm thì e ở park hill để thoải mái chả khó khăn gì. Bên premium kia thì hơi thiếu chỗ. Hầm bên Time mới gọi là xô bồ vì có tttm :))

Justforfuntoo

Xe container
Ối. Park bí ở đâu thế ạ cụ chỉ em với. Em thấy thiết kế park hơn hẳn time thì có. Thiết kế sau nên sẽ loại bỏ hết nhược điểm của tk cũ bên time. Cảnh quan park nhiều cây xanh hơn. Khuôn viên đi bộ nhiều hơn Time. Còn hầm thì e ở park hill để thoải mái chả khó khăn gì. Bên premium kia thì hơi thiếu chỗ. Hầm bên Time mới gọi là xô bồ vì có tttm :))
Công nhận, park mà không bằng times thì đã chả có bao nhiêu nhà chuyển từ times sang park với giá cao gần gấp rưỡi, park chả có phòng nào bị bí, không có ánh sáng như times
Hầm park đâu có khó khăn chỗ để xe như premium đâu
Times chỉ được cái tiện xuống TTTM

Chumchum

Xe máy
Ối. Park bí ở đâu thế ạ cụ chỉ em với. Em thấy thiết kế park hơn hẳn time thì có. Thiết kế sau nên sẽ loại bỏ hết nhược điểm của tk cũ bên time.
Cảnh quan park nhiều cây xanh hơn. Khuôn viên đi bộ nhiều hơn Time. Còn hầm thì e ở park hill để thoải mái chả khó khăn gì. Bên premium kia thì hơi thiếu chỗ. Hầm bên Time mới gọi là xô bồ vì có tttm :))
Em xuống hầm để xe Park thấy bí và ít chỗ, để xe bên Times em thấy thoải mái hơn. Em công nhận bên Park nhiều cây hơn 1 tẹo, nhưng em ở T7 cạnh quảng trường trung tâm có công viên và hồ nhạc nước nên chắc không để ý vụ cây, các T khác chắc ít cây thật. Mọi người cứ nói bên Park có lô gia thông hơi lấy thoáng cho phòng ngủ bên trong, nhưng mình phải trả tiền cho cái lô gia đấy, nếu ko phải trả tiền thì ok hơn

Justforfuntoo

Xe container
Em xuống hầm để xe Park thấy bí và ít chỗ, để xe bên Times em thấy thoải mái hơn. Em công nhận bên Park nhiều cây hơn 1 tẹo, nhưng em ở T7 cạnh quảng trường trung tâm có công viên và hồ nhạc nước nên chắc không để ý vụ cây, các T khác chắc ít cây thật. Mọi người cứ nói bên Park có lô gia thông hơi lấy thoáng cho phòng ngủ bên trong, nhưng mình phải trả tiền cho cái lô gia đấy, nếu ko phải trả tiền thì ok hơn
Cái gì thuộc nhà mình chả phải trả tiền hả cụ :))
Cái ban công để phơi quần áo của nhà cụ cũng phải trả tiền đấy
Logia phụ bên park nhỏ nhưng có võ, dùng để lấy ánh sáng và gió thông nhau giữa 2 logia nên cửa chính sập ầm ầm vì gió. Lại là chỗ phơi quần áo, chỗ để máy giặt và tủ đồ, giặt, phơi, cất đồ thuận tiện
Chứ bên T có mỗi 1 logia, máy giặt thì phải cho vào bếp hoặc wc, giặt xong bê ra logia phơi. Khách khứa đến chơi vừa uống trà vừa ngắm quần nhỏ quần to bay phấp phới, che hết cả view và ánh sáng :))

lehung89

Xe tải
Ơ :)) thế cái lô gia đấy thuộc diện tích của căn hộ mình để máy giặt, máy sấy quần áo, phơi quần áo, để đc đồ ... mà ko muốn phải trả tiền là sao :)) hay cụ muốn cơi nới như chuồng chim ở khu tập thể cũ. Khi đã ở chung cư thì cái viên sỏi làm đường cho nhà cụ bước chân ở dưới cổng cũng đều là tiền của nhà cụ ấy