Có nên mua nhà mà họ chia đất ra xây riêng biệt từng căn

toyfriend

Xe buýt
Tiền nào của nấy thôi cụ, VD: Thợ họ xây 30m2 5 tầng chỉ hết 800tr, còn bản thân mình xây như vậy chi phí phải lên khoảng 1.1 tỷ. Cụ cân đối nhu cầu và túi tiền của mình thôi, chứ nên hay ko phụ thuộc nhiều yếu tố lắm

Yeuphunu

Xe điện
Bẩm CM
em đang tìm nhà phân khúc giá rẻ ở vùng ven nội thành.
em thấy giờ có các bên bds họ mua 1 mảnh đất rồi chia nhỏ xây mỗi căn tầm 35-50m với 4-5 tầng với giá < 2.5 tỷ gì đấy.
nhà thì trong ngõ nhỏ ( có căn thì oto đỗ cửa )
theo các Cụ/Mợ thì mua nhà dạng đấy có ổn ko?
em thấy họ thiết kế rất hợp lý. E chỉ lăn tăn chất lượng xây dựng và sau này sửa chữa khó
Cái này có đơn vị uy tín chuyên làm số lượng bên Long Biên mà em biết, những điểm này thì uy tín ổn để mua.
Nói chung biết rõ thì chơi được.

phamluan8x

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Mình đã làm món này. Nó hợp với bác nào mua nhà để ở trong vòng 10 năm quay lại rùi bán thì hợp lý. Nhà xây sẵn, tất nhiên đã gạn hết mức, để có lợi nhuận và hạ giá thành thì ko thể đòi hỏi dk nhiều. Điện đa số ko đi ống, đi dây dán, chung móng, chung sàn nếu nền đất yếu, xi măng toàn hàng kém. Có nhiều chủ vẫn xây riêng độc lập, móng,
cột..tường...
Nhà kiểu này bán rất chạy, đánh vào thị hiếu giá tiền thấp, ngại xây mua về dk ở luôn, đa số chủ đâù tư đều có kinh nghiệm, nên hộ bố trí công năng rất hợp lý, phần thô có thể làm như mèo mửa, nhưng khi hoàn thiện xong, nhìn rất lung linh...
Ở vài năm thì ko vấn đề j, nhưng ở lâu khi vật tư rẻ tiền tất nhiên xuống cấp nhanh, đường điện, nước, thấm , đường thoát... Sẽ bị đầu tiên, sửa rất mệt...

Cái quan trọng nhất sau này muốn đập đi xây lại, rất khó vì chung rất nhiều thứ với nhà bên cạnh. ..
Chúc chủ thớt nhanh tìm dk nhà..
vâng. em cảm ơn.
công nhận họ thiết kế, công năng rất phù hợp.

KhongTuoc17

Xe máy
Nói chung là k nên cụ ạ, sau này ở vấn đề j sửa cũng khó!

tkt6868

Xe máy
Mấy năm trước mình cũng góp vốn với đội bđs làm cái món này, được cái lợi nhuận cao và thanh khoản tốt, giờ quỹ đất ko còn nhiều và giá cao nên không còn hấp dẫn nữa chuyển hướng khác.
Mình ko thi công trực tiếp mà để đội bds thi công (mặc dù mình có cty chuyên về xd), nhiều lúc qua xem ctrinh chửi đổng chửi thợ vì làm như cái ccc.làm dự án kiểu này cđt nó đập cmn hết.đúng là hòn thiện vào thì lung linh, còn phần ktruc thì làm nhiều sẽ rút ra được thị hiếu của người sử dụng nên sẽ thấy rất hợp lý, càng sau càng điều chỉnh hợp lý hợp thị hiếu hơn.

honglong1

Xe điện
vâng. em cảm ơn.
công nhận họ thiết kế, công năng rất phù hợp.
Công năng phù hợp thì đúng đấy, thậm chí ngõ nhỏ họ còn chủ động xậy lùi vào 50-70 cm cho ngõ trước nhà rộng ra cơ. Nhưng giờ có lẽ khó bán. Trong ngõ nhà tôi có người xây 4 cái nhà xong trước têt mà rao mãi 3 tháng rồi không có ai mua. Giá rổ chỉ tầm 2,5 tỷ cho căn nhà hơn 30 m2 x 4,5 tầng. Chung móng, chung tường, thậm chí còn chung cả bể phốt.

Trần Quang Hoàn

Xe đạp
Công năng phù hợp thì đúng đấy, thậm chí ngõ nhỏ họ còn chủ động xậy lùi vào 50-70 cm cho ngõ trước nhà rộng ra cơ. Nhưng giờ có lẽ khó bán. Trong ngõ nhà tôi có người xây 4 cái nhà xong trước têt mà rao mãi 3 tháng rồi không có ai mua. Giá rổ chỉ tầm 2,5 tỷ cho căn nhà hơn 30 m2 x 4,5 tầng. Chung móng, chung tường, thậm chí còn chung cả bể phốt.
[/QU
đọc thấy nhiều cái chung quá cụ à, sợ thật

Bẩm CM
em thấy giờ có các bên bds họ mua 1 mảnh đất rồi chia nhỏ xây mỗi căn tầm 35-50m với 4-5 tầng với giá < 2.5 tỷ gì đấy.
em thấy họ thiết kế rất hợp lý. E chỉ lăn tăn chất lượng xây dựng và sau này sửa chữa khó
Theo ý kiến cá nhân của em thì:
Cụ nên tìm một miếng đất 30-40m2 tuỳ tài chính của cụ có ở khu vùng ven đó. Rồi thuê bên thiết kế theo ý cụ, xây dựng, xong xuôi có thể chi phí bằng hoặc đắt hơn một chút, nhưng tự mình làm thì yên tâm hơn!

Focus T

Xe hơi
Em có cu em chuyên KD mảng này nên em biết, hồi 2011 nó còn 1 cái nhà xây cuối cùng ko kịp bán nên để lại ở & sau 2 năm bắt đầu phải sửa từ nước, điện, cửa cuốn, ngấm,... & em qua trêu nó là gậy ông lại đập lưng ông => ko nên mua các cụ nhé!

Thanhdung1128

Xe hơi
{Kinh doanh Bất động sản}
Bẩm CM
Bây giờ hình thức nhà này có nhiều cụ à, thực ra nó sẽ không thể tốt được như nhà mình tự xây được, nhưng nếu cụ cũng là người rành về xây dựng có thể sẽ tìm được những nhà xây rất ổn, mà thiết kế hợp lý nữa. Nên cứ tìm hiểu thôi, gặp cái nào tốt thì mua, không phải ông nào xây cũng ẩu giống nhau đâu.

phamluan8x

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Bây giờ hình thức nhà này có nhiều cụ à, thực ra nó sẽ không thể tốt được như nhà mình tự xây được, nhưng nếu cụ cũng là người rành về xây dựng có thể sẽ tìm được những nhà xây rất ổn, mà thiết kế hợp lý nữa. Nên cứ tìm hiểu thôi, gặp cái nào tốt thì mua, không phải ông nào xây cũng ẩu giống nhau đâu.
Thanks Cụ!
Xây xong rồi thì khó tìm hiểu lắm ah!

phamluan8x

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Theo ý kiến cá nhân của em thì:
Cụ nên tìm một miếng đất 30-40m2 tuỳ tài chính của cụ có ở khu vùng ven đó. Rồi thuê bên thiết kế theo ý cụ, xây dựng, xong xuôi có thể chi phí bằng hoặc đắt hơn một chút, nhưng tự mình làm thì yên tâm hơn!
Vâng. phương án này đc nhiều Cụ Of đánh giá cao ah

TrumpVietnam

Xe tăng
Nên mua khi biết họ đang cắt lô ra sổ sắp xây, mình đàm phán giá đất + tiền đổ khung, xây thô rồi nhận nhà về tự hoàn thiện.
Vì họ xây 1 lúc 5-7 căn nên cũng giảm kha khá chi phí xây dựng đấy, chưa nói đất trong làng nhà họ nên việc vận chuyển - tập kết vật tư, vận liệu cũng dễ ( k mất chi phí vớ vẩn ) . Chỉ có điều họ k giám sát kỹ nên khi đổ cùng 1 lúc thì cột bê tông, móng giáp nhau không có lót bạt sẽ gây nên dính vô chứ giờ chả ông nào xây chung móng và chung tầng đâu.

Thanhdung1128

Xe hơi
{Kinh doanh Bất động sản}
Thanks Cụ!
Xây xong rồi thì khó tìm hiểu lắm ah!
trước em có quen mấy cụ làm hình thức này, nếu cụ mua ở giai đoạn họ đang xây, thì sau khi mua cụ chịu khó qua lại giám sát thợ, và đàm phán thay đổi một số thiết kế theo ý cụ thì họ cũng ok đó. Nhưng mất thời gian đi lại giám sát hơn thôi. Mua lúc này thì cụ đàm phán giá cũng tốt hơn. Chúc cụ sớm tìm được nhà ưng ý

quanld

[Tịch thu bằng lái]
riêng móng riêng tường thì mua cụ nhé, chung thì thôi nghỉ khỏe!

Phevos

Xe máy
Bên kv nào xây mất nết thế cụ 😅, chung móng chung tường theo khu phân lô là đương nhiên rồi. Em đi xem shophouse còn như thế nữa nói gì nhà ở cấp thấp, nhưng đến chung bể phốt thì thất đức quá 🙁

Chỉnh sửa cuối:

Phevos

Xe máy
trước em có quen mấy cụ làm hình thức này, nếu cụ mua ở giai đoạn họ đang xây, thì sau khi mua cụ chịu khó qua lại giám sát thợ, và đàm phán thay đổi một số thiết kế theo ý cụ thì họ cũng ok đó. Nhưng mất thời gian đi lại giám sát hơn thôi. Mua lúc này thì cụ đàm phán giá cũng tốt hơn. Chúc cụ sớm tìm được nhà ưng ý
Cũng tùy cụ àh, em gặp vs nói chuyện với CĐT xây chia tách hết, trực khi xây thô và hoàn thiện chụp ảnh và quay clip lưu lại cho khách hàng xem. Chất lượng dĩ nhiên k thể bằng mình xây nhà được nhưng giá bán hợp lý, k đến mức như một số nhà xây chia lô ở kv Long Biên mới bàn giao mà như về ở được 2 năm rồi.

honglong1

Xe điện
Bên kv nào xây mất nết thế cụ 😅, chung móng chung tường theo khu phân lô là đương nhiên rồi. Em đi xem shophouse còn như thế nữa nói gì nhà ở cấp thấp, nhưng đến chung bể phốt thì thất đức quá 🙁
Cái đó khi họ xây móng mình đi qua ngó thấy số lượng bể phốt. Khi xây lên lấp đất đi thì chả ai biết ở dưới thế nào. KDT tiền xây thô rất cao và diện tích lớn do vậy tách bạch tốt, nhưng xây nhà phân lô trong ngõ có diện tích tầm 30m2 cho vừa tiền thì cắt giảm là điêu khó tránh.

DuongPago

Xe hơi
riêng móng riêng tường thì mua cụ nhé, chung thì thôi nghỉ khỏe!
Em thấy ít người làm riêng lắm chỉ có mình mua đất lúc chia rồi tự xây thôi. Chứ đội xây nta cũng tiết kiệm chi phí xây dựng chứ xin giấy phép xd riêng, xây riêng nữa tốn chi phí.