Có nên mua nhà mà họ chia đất ra xây riêng biệt từng căn

phamluan8x

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Bẩm CM
em đang tìm nhà phân khúc giá rẻ ở vùng ven nội thành.
em thấy giờ có các bên bds họ mua 1 mảnh đất rồi chia nhỏ xây mỗi căn tầm 35-50m với 4-5 tầng với giá < 2.5 tỷ gì đấy.
nhà thì trong ngõ nhỏ ( có căn thì oto đỗ cửa )
theo các Cụ/Mợ thì mua nhà dạng đấy có ổn ko?
em thấy họ thiết kế rất hợp lý. E chỉ lăn tăn chất lượng xây dựng và sau này sửa chữa khó

Bố Nhím Con

Xe tải
EM nghĩ là không nên.
- Khó đảm bảo chất lượng vì họ xây để bán
- Có thể chung tường 2 -3 nhà cạnh nhau , để giảm chi phí cho chủ
- Mới đầu thì đẹp nhưng ở vài năm lại bị thấm như mấy nhà em biết.

phamluan8x

Xe tăng
Website
www.otofun.net
EM nghĩ là không nên.
- Khó đảm bảo chất lượng vì họ xây để bán
- Có thể chung tường 2 -3 nhà cạnh nhau , để giảm chi phí cho chủ
- Mới đầu thì đẹp nhưng ở vài năm lại bị thấm như mấy nhà em biết.
em cũng lo khoản đấy.
có khi cả khối móng họ đổ chung, chưa kể tường... các kiểu.
thực ra họ xây để bán thì biết chất lượng ntn rồi. nhưng chỉ lo khi nào mình muốn đập đi xây mới lại ko đc

Huyalibaba

Xe buýt
Tuyệt đối không nên, chất lượng thì cực lởm, móng thì chung, tường thì có thee chung hoặc riêng, nhưng cột thì chung. Nói tóm lại là ko nên mua

ubisapro

Xe trâu
Cạnh nhà cũ e trước cũng có mấy lô xây bán. Riêng khoản móng + cột thôi nhìn đã thấy nản, méo dám mua rồi. Xây xong thì ai biết mà kiểm tra.

Mua nhà phải chịu khó tìm, năm 2012 nhà e đi xem hơn 100 căn nhà mới mua nổi 1 căn do thợ xây ... để ở. Chất lượng hoàn thiện khỏi bàn, đến nhà e ở bây giờ do chính tay e hoàn thiện, luôn có e và cụ nhà e túc trực kiểm soát mà vẫn thua xa cái nhà cũ về độ hoàn thiện :))

nowhereland

Xe điện
Nói chung nhà kiểu này mua đâu cũng vậy thôi, móng chung, cột chung là chắc chắn, sau này muốn xây sửa lại ốm đòn. Chưa kể lối đi chung, cổng chung phức tạp phết.

Red2010

Xe điện
Kết cấu nếu tách biệt thì vẫn ngon vì sau này chủ động được khi cải tạo sửa chữa. Nhưng quan trọng là hàng xây lên để bán thì chất ko thể nào ngon được.

Lenhhoxung1992

Xe tăng
Không nênn nhé bác. Em từng làm cho cty buôn hàng kiểu này e biết. Thiết kế không hề ngon vì toàn thuê bọn vớ vẩn về vẽ và trong quá trình thi công có sai xót nó cũng lấp liếm cho qua.

vietran

Xe ba gác
Bẩm CM
em đang tìm nhà phân khúc giá rẻ ở vùng ven nội thành.
em thấy giờ có các bên bds họ mua 1 mảnh đất rồi chia nhỏ xây mỗi căn tầm 35-50m với 4-5 tầng với giá < 2.5 tỷ gì đấy.
nhà thì trong ngõ nhỏ ( có căn thì oto đỗ cửa )
theo các Cụ/Mợ thì mua nhà dạng đấy có ổn ko?
em thấy họ thiết kế rất hợp lý. E chỉ lăn tăn chất lượng xây dựng và sau này sửa chữa khó
Không nênmua
Móng mủng, tường xi cát thế nào mình k biết, họ chủ đích xây bán thì sẽ hạ giá thành tối thiểu, cái gì không nhìn thấy được sẽ làm kém nhất có thể: móng và đặc biệt là đường điện, nước sẽ rất tệ, kể cả bể phốt. Dây điện nhỏ nối trong tường sau chạm chập, dùng 2 nồi lẩu đã nhảy atomat...nước thì ống bé và tắc, tắm chảy dề dề như đái dắt...
Nếu kiểm tra được những cái trên thấy ổn thì mua

gauto181

Xe tải
Không nên cụ ơi, nó xây cắt xén hết vật tư nhìn thì long lanh mà nhanh xuống lắm. Thứ nữa là mấy nhà chung nhau ngõ ngách, cổng chung, lộn xộn lắm

Trada123467

Xe tải
Mình đã làm món này. Nó hợp với bác nào mua nhà để ở trong vòng 10 năm quay lại rùi bán thì hợp lý. Nhà xây sẵn, tất nhiên đã gạn hết mức, để có lợi nhuận và hạ giá thành thì ko thể đòi hỏi dk nhiều. Điện đa số ko đi ống, đi dây dán, chung móng, chung sàn nếu nền đất yếu, xi măng toàn hàng kém. Có nhiều chủ vẫn xây riêng độc lập, móng,
cột..tường...
Nhà kiểu này bán rất chạy, đánh vào thị hiếu giá tiền thấp, ngại xây mua về dk ở luôn, đa số chủ đâù tư đều có kinh nghiệm, nên hộ bố trí công năng rất hợp lý, phần thô có thể làm như mèo mửa, nhưng khi hoàn thiện xong, nhìn rất lung linh...
Ở vài năm thì ko vấn đề j, nhưng ở lâu khi vật tư rẻ tiền tất nhiên xuống cấp nhanh, đường điện, nước, thấm , đường thoát... Sẽ bị đầu tiên, sửa rất mệt...

Cái quan trọng nhất sau này muốn đập đi xây lại, rất khó vì chung rất nhiều thứ với nhà bên cạnh. ..
Chúc chủ thớt nhanh tìm dk nhà..

Bố Nhím Con

Xe tải
Mình đã làm món này. Nó hợp với bác nào mua nhà để ở trong vòng 10 năm quay lại rùi bán thì hợp lý. Nhà xây sẵn, tất nhiên đã gạn hết mức, để có lợi nhuận và hạ giá thành thì ko thể đòi hỏi dk nhiều. Điện đa số ko đi ống, đi dây dán, chung móng, chung sàn nếu nền đất yếu, xi măng toàn hàng kém. Có nhiều chủ vẫn xây riêng độc lập, móng,
cột..tường...
Nhà kiểu này bán rất chạy, đánh vào thị hiếu giá tiền thấp, ngại xây mua về dk ở luôn, đa số chủ đâù tư đều có kinh nghiệm, nên hộ bố trí công năng rất hợp lý, phần thô có thể làm như mèo mửa, nhưng khi hoàn thiện xong, nhìn rất lung linh...
Ở vài năm thì ko vấn đề j, nhưng ở lâu khi vật tư rẻ tiền tất nhiên xuống cấp nhanh, đường điện, nước, thấm , đường thoát... Sẽ bị đầu tiên, sửa rất mệt...

Cái quan trọng nhất sau này muốn đập đi xây lại, rất khó vì chung rất nhiều thứ với nhà bên cạnh. ..
cụ nói quá chuẩn. Nhất là cá móng là không thể chấp cmn nhận được :v

Trada123467

Xe tải
cụ nói quá chuẩn. Nhất là cá móng là không thể chấp cmn nhận được :v
Cũng ko thể trách dk cụ à, làm thương mại, cái móng nếu làm chuẩn, tốn rất nhiều chi phí, nếu nền đất yếu đổ liền khối cả đế và sàn, vừa tiết kiệm dk sắt, nhân công... Đồng thời cũng chắc hơn nếu làm móng riêng rẻ mà ko làm chỉnh chu..
Có nhiều thứ nếu ko phải người trong nghề, ko bít dk, còn nếu làm đúng, làm thật thì giá thành sẽ cao, người tiêu dùng chỉ muốn, ngon..bổ..rẻ..

FC Juventus

Xe buýt
cột..tường...

Cụ ơi, những sản phẩm này hiện bán có chạy không cụ. Và triển khai có nhanh không cụ, từ khi có đất đến khi đến được thì trung bình hết khoảng bao lâu ạ. Cảm ơn cụ.

Trada123467

Xe tải
Cụ ơi, những sản phẩm này hiện bán có chạy không cụ. Và triển khai có nhanh không cụ, từ khi có đất đến khi đến được thì trung bình hết khoảng bao lâu ạ. Cảm ơn cụ.
Sản phẩm này bán rất chạy, vì đánh vào nhu cầu thiết thực, giá rẻ hơn chung cư tí. Ko pải xây về sẵn ở. Từ khi có đất đến khi bàn giao tầm hơn 2tháng tí.

FC Juventus

Xe buýt
Sản phẩm này bán rất chạy, vì đánh vào nhu cầu thiết thực, giá rẻ hơn chung cư tí. Ko pải xây về sẵn ở. Từ khi có đất đến khi bàn giao tầm hơn 2tháng tí.

Bán chạy nhưng sao nguồn cung nó có vẻ không nhiều cụ nhỉ.

Trada123467

Xe tải
Bán chạy nhưng sao nguồn cung nó có vẻ không nhiều cụ nhỉ.
Nhà dạng này, muốn kiếm lời phải xây một 1 mấy căn trở lên, xây theo từng lô, giờ quỹ đất trong ngõ hẻm, đẹp và mảnh rộng cũng hiếm, hoặc giá cao. Rất có rất nhiều đội đi săn lùng đất, nên tất nhiên cung ít rùi.

buonchuoi

Xe tăng
Cụ Trada123467 nói cũng có phần đúng, đội em làm món này cũng một thời gian, giờ nhiều khách họ đã mua từ khi làm móng và thuê chủ trực tiếp hoàn thiện nhà theo chất lượng luôn

bi2006

Xe buýt
Giá rẻ là do: Xây chung móng, chung tường, chung cột, chung sàn, ...
Thiết kế đẹp là do: Họ thuê thiết kế, họ đã có quá nhiều kinh nghiệm, ...
Cụ chỉ ở khoảng 1 năm là nhà xuống cấp, năm nữa trở đi thì xuống như ko phanh mà muốn sửa hoặc nâng cấp cũng rất khó

vnvodoi

Xe điện
Trừ biệt thự hay nhà vườn em không nói, nhưng nói chung đã đi kinh doanh ở xứ mình, và với tư duy con buôn bất động sản thì lại thì thường muốn làm nhanh chóng cho xong , rồi làm sao chi phí thấp mà bán được lời nhiều nhất thì em nghĩ cụ đừng hy vọng mấy cái nhà như này chất lượng tốt cụ ạ.