[Funland] Có nên mua máy rửa bát mini Hafele HDW-T50

danleduc

Xe điện
Nhà em đang dùng con máy rửa bát Nhật nội địa, nhỏ gọn, rửa 8 bộ, hiệu Panasonic, rửa sạch kin kít. Mà máy Nhật nó không cần phải cho viên rửa bát cũng vẫn sạch.
Em thử rửa bằng cách cho nước rửa bát vào, máy vẫn rửa sạch boong....Dĩ nhiên dòng máy nhỏ này không rửa được nồi, chảo to. (nếu nồi, chảo bé nhét vừa vào thì nó rửa tuốt).
Máy rửa bát to thích hợp với nhà có bếp rộng, chứ bếp bé thì để cái máy to nó cũng vướng phết đấy. Máy nhỏ thì có thể để ngay trên mặt bếp. Nói chung, tùy nhu cầu nhà nhiều thành viên hay ít thành viên, tùy căn bếp to hay bé mà chọn loại máy phù hợp thôi. Tiền cũng chênh nhau, nhưng không phải là quá nhiều. Con máy em mua hồi đó cũng gần 20 củ, trong khi con máy cỡ to cũng chỉ hơn 20 củ thôi. Tiền không phải vấn đề lớn.

Chỉnh sửa cuối:

MP3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
goo.gl
Chào các Cụ, Mợ

Em định sắm con máy rửa bát mini giải phóng sức lao động, đặc biệt vào mùa đông. tìm hiểu em thấy có con máy rửa bát mini Hafele HDW-T50 (mã A hoặc B) hàng TQ phù hợp với kích thước, công năng sử dụng gđ e
Vậy có cụ mợ nào đã dùng máy này cho e xin ý kiến đánh giá với
Nếu không dùng máy này thì nên dùng loại nào nhỏ gọn, rửa sạch, phù hợp với gđ 4 người

Cảm ơn các Cụ, Mợ
View attachment 8350677
4 người thì cụ dùng 12 bộ 2 giàn hoặc 3 giàn. Kinh tế eo hẹp thì cụ dùng loại 10-12tr để trải nghiệm, đã bỏ tiền mua mà rửa đc vài cái bát thì ức chế lắm, nhất là lúc có khách khứa, hoặc bày vẽ nấu nướng.

Vẫn phải rửa qua bát đĩa mới cho vào máy được!

Ẩm thực và ăn uống theo kiểu quê ta khó dùng máy rửa bát lắm: mước mắm, mắm tôm, giả cầy, các món kho xào rán, mỡ, dưa hành, bánh chưng....

Nhà em để máy rửa bát làm đồ trang trí từ lâu rồi :))
Sai lầm của nhiều người khiến máy rửa chén trở thành vật trang trí đó là tráng rửa chén trước khi bỏ vào máy. So với rửa tay, máy rửa chén có ba lợi thế:

1/ máy rửa chén dùng nước rất nóng để rửa.
2/ chất tẩy dùng cho máy rất mạnh vì nó không sợ hư da tay.
3/ thời gian để rửa ké dài rất lâu, có thể lên đến 3 giờ.

Tuy vậy, vẫn có những trường hợp máy rửa sót, rơi vào hai trường hợp:

1/ xếp chén dĩa vào máy không đúng hoặc quá nhiều cho mỗi lần rửa.
2/ các loại thức ăn bám dính chắc (như trường hợp bánh chưng mà bạn nêu)

Nhưng nếu bạn rửa qua trước khi bỏ vào máy, nghĩa là bạn sẽ rửa toàn bộ mẻ chén bát dơ đó. Bạn cứ thử xem nha, ăn xong bạn cứ bỏ tất cả chén bát vào máy rồi nhấn nút rửa. Chọn chế độ lâu nhất, mạnh nhất. Nếu rửa xong mà còn có chén nào còn dính (hiếm lắm, nếu bỏ chén vào máy đúng cách), bạn chỉ phải rửa lại một hai cái thôi. Đó là chưa kể lúc đó dầu mỡ đã sạch rồi, rửa lại cũng dễ.

Đừng dồn chén bát bữa trưa và bửa tối vào một lần rửa, nó không tiét kiệm được bao nhiêu. Làm vậy khiến máy chật chội rửa khó sạch. Để chén dơ trong máy còn làm máy phát sinh mùi hôi.

Bếp nhà mình dùng 2 máy rửa chén. Một máy lớn lắp chìm tủ. Một máy Hafele siêu nhỏ nằm ngay trong chậu rửa. Sau bữa cơm thì dùng máy lớn. Sau khi ăn vặt hoặc uống ly nước thì úp vào máy nhỏ, nhấn nút.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Sai lầm của nhiều người khiến máy rửa chén trở thành vật trang trí đó là tráng rửa chén trước khi bỏ vào máy. So với rửa tay, máy rửa chén có ba lợi thế:

1/ máy rửa chén dùng nước rất nóng để rửa.
2/ chất tẩy dùng cho máy rất mạnh vì nó không sợ hư da tay.
3/ thời gian để rửa ké dài rất lâu, có thể lên đến 3 giờ.

Tuy vậy, vẫn có những trường hợp máy rửa sót, rơi vào hai trường hợp:

1/ xếp chén dĩa vào máy không đúng hoặc quá nhiều cho mỗi lần rửa.
2/ các loại thức ăn bám dính chắc (như trường hợp bánh chưng mà bạn nêu)

Nhưng nếu bạn rửa qua trước khi bỏ vào máy, nghĩa là bạn sẽ rửa toàn bộ mẻ chén bát dơ đó. Bạn cứ thử xem nha, ăn xong bạn cứ bỏ tất cả chén bát vào máy rồi nhấn nút rửa. Chọn chế độ lâu nhất, mạnh nhất. Nếu rửa xong mà còn có chén nào còn dính (hiếm lắm, nếu bỏ chén vào máy đúng cách), bạn chỉ phải rửa lại một hai cái thôi. Đó là chưa kể lúc đó dầu mỡ đã sạch rồi, rửa lại cũng dễ.

Đừng dồn chén bát bữa trưa và bửa tối vào một lần rửa, nó không tiét kiệm được bao nhiêu. Làm vậy khiến máy chật chội rửa khó sạch. Để chén dơ trong máy còn làm máy phát sinh mùi hôi.

Bếp nhà mình dùng 2 máy rửa chén. Một máy lớn lắp chìm tủ. Một máy Hafele siêu nhỏ nằm ngay trong chậu rửa. Sau bữa cơm thì dùng máy lớn. Sau khi ăn vặt hoặc uống ly nước thì úp vào máy nhỏ, nhấn nút.
Lại gặp anh bán hàng!😃
Còm chép từ tờ rơi quảng cáo máy rửa bát:
  • Máy rửa bát cho mọi nhà
  • Giúp bạn giải phóng đôi tay
  • Bát sạch ngon cơm canh
  • Hãy mua máy rửa bát hôm nay😃

Dancingwiththewind

Xe điện
Em nghe mini là không đạt tiêu chí rồi. Nhà em ngày 3 bữa tống hết cả nồi chảo vào máy Bosh rửa sạch sẽ, sung sướng

Tara01

Xe hơi
Nhà em có 2 người vẫn quất con to nhất của Bosh, tha hồ bày vẽ. Nao ít bát em cho rổ, khay vào rửa cho sạch.