Có nên mua Magnus 2.5L6 thời điểm này? Đa tạ các bác

khanh_nguyen

Xe đạp
Vô cùng cảm ơn các bác

Bác đừng sợ những kiểu dọa nạt thế này. Magnus ăn uống cũng chỉ như Camry và nhỉnh hơn Ỉn một chút thôi. Với độ đầm, nhiều option và dung tích 2.5 thì chuyện xăng dầu như thế là bình thường. Em chẳng hiểu sao ai cũng quan niệm là Magnus ăn uống nhiều cứ như thể Mec không bằng. Đồ đạc thì vẫn mua được vì hãng vẫn hỗ trợ cho xe đã dừng sản xuất, thêm nữa họ vẫn sẽ cho ra dòng xe thay thế dựa trên phiên bản đã dừng sản xuất nên phụ tùng vẫn có điểm chung (ở Hàn Quốc hiện đã có xe thay Magnus). Ở Sài Gòn thì em không biết cụ thể nhưng chắc bác ra các đại lý chính thức của GM Deawoo thì thể nào chẳng có phụ tùng. Một đặc điểm của Magnus em rất thích là phụ tùng giá rất phải chăng, đi rất lành. Với giá 18k mà xe còn mới, chính chủ thì bác cứ mua, nếu kết.
Chào các bác,
Thật sự là em rất cảm kích trước sự tư vấn nhiệt tình và chân thành của các bác. Em cũng không ngờ mình lại được nhận sự chia sẻ như thế, vì các bác và em có biết nhau đâu ?! Sau khi đọc qua các gó ý của bác Europe và bác Bes thì em quyết định luôn là sẽ "múc" em Magnus này. Thú thật với các bác là ngay khi xem xe em đã rất kết em này. Em hỏi ý kiến các bác là để củng cố niềm tin thôi. Bây giờ thì em thấy lòng tràn đầy quyết tâm! Đa tạ các bác. Rất hy vọng có dịp tao ngộ với các bác để em mời cafe hoặc bia tươi (l)

tran_thuat_lai

Xe lăn
khổ thân ông chủ thớt vì đã nghe nhời ông Bes còi xui dại ....:))
nếu cụ nào bị vòng tua nó lên cao, đề nổ nó rú lên ...mang ngay ra hãng " di xét" lại cái phần mềm là ngon choét ...thiệt hại khoảng 100-200k gì đấy

bes

Xe lăn
Chào các bác,
Thật sự là em rất cảm kích trước sự tư vấn nhiệt tình và chân thành của các bác. Em cũng không ngờ mình lại được nhận sự chia sẻ như thế, vì các bác và em có biết nhau đâu ?! Sau khi đọc qua các gó ý của bác Europe và bác Bes thì em quyết định luôn là sẽ "múc" em Magnus này. Thú thật với các bác là ngay khi xem xe em đã rất kết em này. Em hỏi ý kiến các bác là để củng cố niềm tin thôi. Bây giờ thì em thấy lòng tràn đầy quyết tâm! Đa tạ các bác. Rất hy vọng có dịp tao ngộ với các bác để em mời cafe hoặc bia tươi (l)
Hôm trước cụ PM mượn em quyển HDSD phải không ạ ?
Em có nhưng cụ tận SG xa xôi quá, thử search trên mạng xem có cái nào không là tiện nhất ạ.
Chúc cụ vui với con nghiên mới trong nhà :21::21::21:

duylinhaudio

Xe buýt
Website
www.duylinh.vn
khổ thân ông chủ thớt vì đã nghe nhời ông Bes còi xui dại ....:))
nếu cụ nào bị vòng tua nó lên cao, đề nổ nó rú lên ...mang ngay ra hãng " di xét" lại cái phần mềm là ngon choét ...thiệt hại khoảng 100-200k gì đấy
Điêu thế, hôm này vừa mang đi sửa, chết cảm biến nhiệt độ nước, đồng hồ nhiệt độ không lên => máy luôn báo là mát lạnh => thay sensor khác ngon luôn. Tổng thiệt hại 210K + tip 50K :)):)):))

Merc C

Xe tải
Bác đừng sợ những kiểu dọa nạt thế này. Magnus ăn uống cũng chỉ như Camry và nhỉnh hơn Ỉn một chút thôi. Với độ đầm, nhiều option và dung tích 2.5 thì chuyện xăng dầu như thế là bình thường. Em chẳng hiểu sao ai cũng quan niệm là Magnus ăn uống nhiều cứ như thể Mec không bằng. Đồ đạc thì vẫn mua được vì hãng vẫn hỗ trợ cho xe đã dừng sản xuất, thêm nữa họ vẫn sẽ cho ra dòng xe thay thế dựa trên phiên bản đã dừng sản xuất nên phụ tùng vẫn có điểm chung (ở Hàn Quốc hiện đã có xe thay Magnus). Ở Sài Gòn thì em không biết cụ thể nhưng chắc bác ra các đại lý chính thức của GM Deawoo thì thể nào chẳng có phụ tùng. Một đặc điểm của Magnus em rất thích là phụ tùng giá rất phải chăng, đi rất lành. Với giá 18k mà xe còn mới, chính chủ thì bác cứ mua, nếu kết.
Dạ thưa kụ 5 năm trước vì muốn tiết kiệm xăng nên e bán magnus mua merc đấy ạ:)).
@kụ chủ thớt: nếu xăng ko phải là vấn đề quá lớn thì magnus là xe hay trong tầm tiền, 17-18k hiếm con hay hơn ạ.

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Bác Khanhnguyen search tren google cái HDSD xe Magnus nha, em cũng ko có cái naỳ đâu. Quả tình là có xe thì đi, có bò thì cưỡi thôi chứ chưa bao giờ em đọc HDSD cả, ngay cả HDSD cho smartphone: có sách có maý thực hành ngay tại chỗ mà em chỉ đọc được 2 trang là gấp laị thôi.

tran_thuat_lai

Xe lăn
em cũng định mua mất nết thời điểm này. nhưng nghe đâu tây nó đồn ngoài luồng là ông chủ tịt mất nết ấp trứng ung, thiếu tiền đổ xăng nên sắp bán xe mua ma tít thì phải ...đâm ra em nản .. :))

gusman76

Xe máy
Chào bác khánh nguyên, e thì e trả biết nói với bác như thế nào nữa vì có lời hay ý đẹp nào thì các cụ khuyên bác hết sức nhiệt tình rồi, chỉ chúc bác sớm lấy được xe như ý thôi(b)(b)(b)(bác hết sức lưu ý là mấy cụ này đã bị dính vào con mắc nợ này không thể ly dỵ được nên lôi kéo bác vào cho có hội đấy:)).

tran_thuat_lai

Xe lăn
đừng có mua Bác ạ ! mua rồi lại phải tham gia hội .." Mất nết"...nghe nó cứ thế nào ấy ! :))

MagicMan

Xe buýt
Website
www.dotraco.vn
Bác chủ thớt nghe bài phát biểu của kụ Bes choáng luôn.Kụ chủ thớt có muốn mua xe em không Em đang định bán đây? Xe em co 2.0 thôi. Có nhiều kụ hội Mắc nợ biết xe em đấy. 1 chủ.......cơ bản là đi được với giá tiền đấy.Màu ghi sáng nhá/.

quanvietdung

Xe máy
người ta cứ chê magnus chứ mình mua 2007 chạy 40.000km rồi có hư hỏng gì đâu,bạn bẻ mình ngồi lên xe mình chạy nói là rất êm và đằm xe như ngồi trong camry!về xăng cộ có tốn hơn nhưng đâu có nhiều vd xe mình chạy đường trường 12l/100km thì thằng inova 7 chổ nó củng 10,5l/100km rồi,vậy nếu hơn nhau 20.000vn$ cho mổi chuyến đi 100km thì có gì mà phải so đo tính toán.nhưng chỉ có cái là khi bán mất giá nhưng nếu mua bây giờ với giá >300t thì xem như là hết lổ!nói thật vừa rồi định bán xe khoản 20.000usd và thêm 500T để mua camry,nhưng thấy phí quá vì chỉ nhỉnh hơn 1 tí mà bỏ khoản tiền lớn quá nên đành thôi để làm việc khác tốt hơn.
ở tỉnh mình có người đi magnus từ năm 2001 đên bây giờ vẩn chạy ngon lành có hư hỏng gì đâu(mình ở daklak) .nói tóm lại với giá xe như vậy bạn cứ mua vô tư

vxdtt

Đi bộ
Cho em hỏi các cụ lại câu này vào năm 2015. "Có nên mua Magnus 2.5L6 thời điểm này? Đa tạ các cụ" và cụ bes xin cho phép pm với ạ. Cảm ơn các cụ.

tobetobe

Xe hơi
Xe này uống xăng như uống bia

pvdon

Xe hơi
người ta cứ chê magnus chứ mình mua 2007 chạy 40.000km rồi có hư hỏng gì đâu,bạn bẻ mình ngồi lên xe mình chạy nói là rất êm và đằm xe như ngồi trong camry!về xăng cộ có tốn hơn nhưng đâu có nhiều vd xe mình chạy đường trường 12l/100km thì thằng inova 7 chổ nó củng 10,5l/100km rồi,vậy nếu hơn nhau 20.000vn$ cho mổi chuyến đi 100km thì có gì mà phải so đo tính toán.nhưng chỉ có cái là khi bán mất giá nhưng nếu mua bây giờ với giá >300t thì xem như là hết lổ!nói thật vừa rồi định bán xe khoản 20.000usd và thêm 500T để mua camry,nhưng thấy phí quá vì chỉ nhỉnh hơn 1 tí mà bỏ khoản tiền lớn quá nên đành thôi để làm việc khác tốt hơn.
ở tỉnh mình có người đi magnus từ năm 2001 đên bây giờ vẩn chạy ngon lành có hư hỏng gì đâu(mình ở daklak) .nói tóm lại với giá xe như vậy bạn cứ mua vô tư
nghe bác lại thèm manu

pvdon

Xe hơi
Em ở tỉnh đường ko bao giờ bị tắc định mua con mặc nợ 2.0 các bác tư vấn giúp

xetuanloc

Xe hơi
Hay quasi Bác ạ, dài màfia khúc triếtUOTE=bes;2400933]Đừng, đừng mua bác ạ, em nói thật đấy. Sau thời gian sử dụng em thấy nó có nhiều nhược điểm lắm :

- Xe gì mà vừa to, vừa nặng, ngồi ở trong rộng thấy phát hãi, lắm lúc đi buổi tối 1 mình thấy ...sợ ma vì trống trải và im lặng quá. Nhược điểm này bác có thể khác phục bằng cách mua Matiz, KM. Với tay cũng chạm được kính sau, ngồi bên tài thổi 1 hơi ố kính bên phụ.

- Xe gì mà làm tận 6 máy, mỗi lần thay bugi thì chết tiền, matiz chỉ cần có 3 mà thôi. Bền bỉ và êm ái quan trọng gì, cứ ấn ga xe chạy nhanh là được.

- Xe gì mà làm tới tận 4 phanh đĩa, 2 túi khí, lại còn lắp cả ABS, cân bằng điện tử.

- Xe gì đi buồn muốn trầm cảm, đóng cửa vào chả nghe thấy tiếng động bên ngoài, có chăng chỉ vài tiếng còi nho nhỏ. Không lắp thêm DVD để nghe nhạc em sợ đủ tiêu chuẩn để làm phòng thu.

- Cái dòng xe Deawoo này không thể ngửi được, phụ tùng ôtô gì mà lại rẻ hơn xe máy. Lắm lúc muốn oai với hội xe máy nhưng bị Piagio LX nó cười cho. Cái lọc dầu Magnus to như ống bơ sữa bò có 50K, cái lọc dầu xe máy LX tận 125K. Em làm bảo vệ mặt gương hết 250K, vào hãng thấy mặt gương tận 160K/chiếc

- Xe gì mà ăn xăng như thuồng luồng, ông nào bảo ăn dưới 15l/100km trong phố bác cứ tát cho em 1 phát. Chắc như cua gạch là 17l/100km trở lên, em thề.

- Xe gì mà điều hòa lạnh nhanh và sâu cứ như trong Lăng Bác, em bị cảm lạnh mấy lần cho dù chạy điều hòa mức nhỏ nhất rồi đấy.

- Đi cái xe này cũng khó chịu lắm, chả biết máy móc nó ra sao, phụ tùng thế nào. Mấy năm liền nó không cho em ngó vào máy, chả bù trước chạy matiz, hơi tí được xem đai cam, bugi, rotuyn chữ A ....

- Xe gì mà rẻ thối, trông to cao đen hôi thế mà chỉ bằng tiền Matiz nhập hay Kiamorning full options.

ĐỪNG MUA - ĐỪNG MUA bác ạ .[/QUOTE]

huavanan

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Em đang định mua em magus đang bán bên bán xế các bác thấy em nó thế nào