Có nên mua LX nhập đời 2008 không ạ, nhờ các cụ tư vấn giùm???

Libertyer

Xe đạp
Cám ơn các cụ đã cho em lời khuyên >:D<, nhưng hôm nay em qua nhìn lại thì xe mới chạy được 9000km chứ ko phải 9 vạn:x :x :x (thú thực là ban đầu em cũng thấy hơi khó hiểu vì xe mua 2008 mà đi kiểu gì tới hơn 9 vạn lận :D)

Vậy thì chắc là ok các cụ nhỉ? :"> :"> :">

cupheu

Xe tăng
Cụ mang ra hàng quay lại công tơ thành 900 km đi cho sướng cụ ạ \:D/ trong này đa phần mọi ng khuyên mua xe khác,còn lại thì tuỳ ý cụ !

robocop

Xe buýt
Thứ nhất: nó thấp hơn LX nhập, cái này ai cao mà đi thì khó chịu phải biết.
Thứ 2: không có hệ thống khoá điện tử chống trộm, 1 điểm rất độc đáo và hay ở LX (Khoá của LX nhập có 1 con chip nho nhỏ, muốn nổ được máy thì chìa khoá phải có kèm theo đúng con chip từ, nếu ko sẽ ko đề được. Có cái này chẳng bao giờ lo mất trộm). LX Việt Nam ko có cái này đã là quá chán rồi
Thứ 3: yên của LX Việt nam là loại yên bọc giả da, nhìn ko khác gì yên xe Attila Elizabeth, trông lởm kinh khủng
Thứ 4: nghe mấy ông chú buôn xe nói, máy của LX Việt Nam là máy của xe Fly chứ ko phải của LX
bài này em đọc ở đâu rồi thì phải. Trong 4 cái này chỉ có cái đầu tiên và thứ 3 là đúng, nhưng nhờ thế các chị em VN mua được LX kha khá đấy ạ, nhưng chẳng thấp hơn bao nhiêu, lấy thước ra đo mới thấy thấp chứ nhìn mắt chẳng thấy đâu

còn thứ 2, thì từ 2010 là đã có code rồi đồng chí ơi. cái thứ 3 thì đúng là yên của xe VN ko đẹp,nhưng ko phải là siêu lỡm ạ, nhưng đi bọc lại thì okay. còn cái thứ 4 thì tào lao, piaggio thương hiệu nổi tiếng thế giới. VN là nơi nó đặt trung tâm châu á thái bình dương của nó, nó ko ngu đến mức tự đưa tay tụt quần bóp **** mình như thế đâu ạ ?? bác nào post bài này chắc làm thế để lung lạc giúp ông chú bán được hàng nhập =DDDD

Chỉnh sửa cuối:

Libertyer

Xe đạp
Cụ mang ra hàng quay lại công tơ thành 900 km đi cho sướng cụ ạ \:D/ trong này đa phần mọi ng khuyên mua xe khác,còn lại thì tuỳ ý cụ !
Hic, thì thế em mới cần mọi người tư vấn chứ em có dám cãi chày cãi cối gì đâu ạ :(

Còn chuyện mọi người khuyên không nên lấy xe này em thấy đa số là vì xe đã chạy được 9 vạn km, nhưng giờ nhìn lại thì có 9000km thôi, còn chuyện người ta chỉnh lại hay không thì em cũng không rõ, và nếu người ta có chỉnh thì mình làm sao mà biết được, vì vậy trong trường hợp này thì HÊN XUI thôi các cụ ạ!
Nhưng em thấy ông ấy bảo xe cũng ít đi, vứt trong kho gần 2 năm mà, hôm xem xe thì xe bụi mù, rất bẩn, ko có dấu hiệu tân trang hay sửa chữa lại rồi mới cho khách xem.
Còn chuyện nguồn gốc của mối quan hệ khi mua xe thì như em đã nói, xe là của BẠN BỐ CỦA BẠN, và nếu trong trường hợp em mua thì thằng bạn em nó vẫn mang danh nghĩa là nó mua chứ không phải là em mua, thiết nghĩ bạn bè với nhau người ta cũng không đến mức để cái xe bị bệnh nặng cho con trai của bạn mình.
Điều cuối cùng em muốn thỉnh giáo các cụ là nếu vd xe đó đi được 9000km thật và với giá 2000$ cho 1 cái LX 150 nhập thì cũng đâu đến nỗi là lăn tăn phải không ạ?
Em nói có điều gì nhảm nhí linh tinh thì các cụ bỏ qua ạ :D

Còn chuyện xe Việt hay Nhập thì Ok, các cụ đã khẳng định như thế thì em cũng tin là sự thật và từ bỏ cái quan niệm xe nào lởm hơn xe nào, xe này hơn xe kia cái gì và ngược lại :D

son_rua_sanbay

Xe buýt
biển H3 mà đi có 9000 km thì chệu rồi.abl của m mua tháng 11/2009 đi dc 2,5 vạn rồi.với cái giá 2000 usd thì lạ quá.xe ko có vấn đề thì chắc chắn ng bán có vấn đề

Libertyer

Xe đạp
biển H3 mà đi có 9000 km thì chệu rồi.abl của m mua tháng 11/2009 đi dc 2,5 vạn rồi.với cái giá 2000 usd thì lạ quá.xe ko có vấn đề thì chắc chắn ng bán có vấn đề
Thì nhà người ta đi công tác suốt nên có dùng xe đâu cụ(lí do bán xe là cả gia đình sắp tới chuyển vào trong SG ở hẳn), thấy chú ấy nói là vứt xe không gần 2 năm có đi mấy đâu, có duy nhất một điều em lăn tăn đến lúc này là tại sao xe ít đi mà hình thức nó tồi thế thôi :D

Libertyer

Xe đạp
Tiện cụ nào biết địa chỉ chuyên sửa chữa, mông má... dòng Piaggio Vespa này thì recommend cho em với ạ :D