Có nên mua liền kề Thanh Hà?

Trạng thái
Thớt đang đóng

vimaru_gawa

Xe tăng
vâng,giá vẫn thế thôi cụ ak,tại giờ họ vào tiền rồi
cụ mua ở hay mua đầu tư thế
ở hay đầu tư thì cũng cứ chọn lô đẹp đẹp tý,nó chênh so với lô khác ít thôi cơ mà sau này dc việc mình

Phươnghđ

Xe đạp
Lúc nào pháp lý chuẩn thì cụ suống tiền cho trắc

RX470_HN

Xe tăng

RX470_HN

Xe tăng
Em cũng đang quan tâm khu này vừa rồi lấy khu khác rồi.
Bên này sẽ n/c xem thời gian tới a Điếu có thu sếp ổn không, chứ đem con bỏ chợ như khu liền kề Đại Thanh như cụ gì đó nói thì thôi. vì ở Đại Thanh có dân ở đông cả chung cư lẫn liền kề mà mua đất xong k xây được, khu Thanh Hà đồng không mông quạnh rộng lớn thế này là sao triển khai được cấm phát toi ngay.

Giaito123

Xe tăng
Em cũng đang quan tâm khu này vừa rồi lấy khu khác rồi.
Bên này sẽ n/c xem thời gian tới a Điếu có thu sếp ổn không, chứ đem con bỏ chợ như khu liền kề Đại Thanh như cụ gì đó nói thì thôi. vì ở Đại Thanh có dân ở đông cả chung cư lẫn liền kề mà mua đất xong k xây được, khu Thanh Hà đồng không mông quạnh rộng lớn thế này là sao triển khai được cấm phát toi ngay.
Em nghĩ bên Đại Thanh cũng ko cấm mãi được đâu.Em cũng ở liền kề Đại Thanh đây ạ

Giaito123

Xe tăng
Em c
Họ phạt chủ đầu tư,khi nào hoàn thành nghĩa vụ là dc ấy mà cụ
Kể cả mấy cái chung cư xây sai phép nữa,k xử lý để bán cho dân rồi thì vẫn phải làm sổ cho dân,còn đâu phạt chủ đầu tư
Em cũng đang sốt ruột vụ sổ đỏ nhưng em cũng nghĩ như cụ mình mua có hợp đồng đàng hoàng thì lo gì

Giaito123

Xe tăng
cái này k phải e nói k có cơ sở đâu,cuộc họp của Chủ tịch Chung ngày 26/6 với bên sở TNMT rồi,có chỉ đạo bằng văn bản hết về các trường hợp đó
Cụ có văn bản đấy ko cho em để em về làm công tác tư tưởng cho gấu

RX470_HN

Xe tăng
Em nghĩ bên Đại Thanh cũng ko cấm mãi được đâu.Em cũng ở liền kề Đại Thanh đây ạ
Bác đã xây chưa ah. Bác ở LK mấy thế.
Em cũng qua đại thanh xem nhưng ô bạn ở đó LK 3 bảo đang bị cấm từ đầu tháng 7 đến giờ, công an với thanh tra xây dựng mắc lều trực 24/24 k cho thợ và vật liệu vào

Giaito123

Xe tăng
Em cũng qua đại thanh xem nhưng ô bạn ở đó LK 3 bảo đang bị cấm từ đầu tháng 7 đến giờ, công an với thanh tra xây dựng mắc lều trực 24/24 k cho thợ và vật liệu vào
Em xây ngay từ đợt đầu tiên rồi em cũng ở được hơn một năm rồi.Em ở lk1 cụ ạ.Em lại thích cấm để thúc vào đít anh Thản nhanh hoàn thiện thủ tục để làm sổ đỏ cho dân

RX470_HN

Xe tăng
Em xây ngay từ đợt đầu tiên rồi em cũng ở được hơn một năm rồi.Em ở lk1 cụ ạ.Em lại thích cấm để thúc vào *** anh Thản nhanh hoàn thiện thủ tục để làm sổ đỏ cho dân
Vâng. LK1 giáp với CT8 rồi. Cụ xây xong về ở rồi thì không sao, đang xây cứ bị cấm với dừng cũng mệt.
LK1 chắc cũng có nhà có sổ rồi chứ cụ nhỉ.

Giaito123

Xe tăng
Vâng. LK1 giáp với CT8 rồi. Cụ xây xong về ở rồi thì không sao, đang xây cứ bị cấm với dừng cũng mệt.
LK1 chắc cũng có nhà có sổ rồi chứ cụ nhỉ.
Em cũng ko biết nhưng nhà anh Hanh trưởng ban quản lý dự án hàng xóm nhà em chưa có thì chắc là chưa nhà nào có

Yen Viet

Xe tải
Vậy ag cụ, em đang định quan tâm đến mấy cái LK9, 10 và LKBT1 diện tích và giá vừa của tiền mà cấm dân xây thì phải tìm hiểu lại.

theartemis

Xe đạp
Có chút tiền em đang nghiên cứu mua mảnh đất vừa để giữ tiền vừa để đầu tư , sau khi tìm hiểu với số tiền tương tự thấy dự án Thanh Hà là phù hợp với tính toán của e, chủ nhật vừa rồi đến tận nơi xem cả khu đang làm hạ tầng , dự án được cienconland chuyển nhượng cho Mường Thanh sau bao nhiêu tai tiếng từ năm 2010 một số cụ đã mất tiền cho công ry 1/5 không biết đến bao giờ đòi được.
Công bằng nhận xét quy hoạch toàn khu quá đẹp có cây xanh mặt nước hạ tầng khá đẹp và rộng, giờ công trường đang tấp nập san ủi làm hạ tầng trên 1diện tích gần 500 ha hơn cả Linh Đàm, Văn Quán, Xa La Văn Phú cộng lại hứa hẹn nhiều cơ hội tiềm năng.
Lạc quan thế ngon thế nhưng thấy mấy vụ lùm xùm đặc biệt là văn bản của BCA yêu cầu dừng huy động vốn và những tranh chấp giữa các bên trong việc chuyển nhượng dự án khiến em chần chừ nên có mấy điều lăn tăn lên đây thảo luận với các cụ có cùng quan tâm:
- liệu có nên mua dự án trong thời điểm này (giá gốc 18 chênh tầm 20-21tr/m2 tùy lô, diện tích lô tầm 70-80 m2)
- a Điếu cầy có thể thu sếp ổn thỏa việc mua dự án và hoàn thành dự án này .
- theo luật a ý phải hoàn thành hạ tầng và nghĩa vụ thuế sau đó mới đưocj bán, nếu mình mua dù đóng tiền đầy đủ nhưng a ý chưa nộp thuế( cái này thì mình k thể biết được) dự án lại bị dừng , không làm được sổ nhà đầu tư sẽ bị thiệt hại ảnh hưởng như ở Đại Thanh, HH Linh Đàm, Kim văn Kim Lũ....không.??

Để topic thuần túy trao đổi về chuyên môn đề nghị các bác cò không quảng cáo môi giới.
Em xin cảm ơn.
mấy dự án đại thanh ,hh linh đàm , kim văn kim lũ giờ e thấy toàn bán chênh cao hơn mấy trăm triệu so với lúc ô thản bán nhà đầu tư kiếm đủ chứ thiệt hại gì đâu bác ,

conchimnon_ccn

Xe tải
Tiến độ làm thì vẫn làm ầm ầm thôi cụ,còn giá thì nó cũng cứ ngang ngang chứ cũng k thay đổi so với lúc đầu,tăng k đáng kể
dạ, thế ạ
giá đợt đó cả chênh đâu hơn 21 hay sao ấy. mà thấy chệ ấy ôm cọc đi rồi ôm về , có hôm nhận cọc xong nó trả cọc
e thấy các dự án a Thản cứ như mật ấy, thấy tranh giành nhau mua

Trạng thái
Thớt đang đóng