Có nên mua Ex côn tay? Em lăn tăn về tính tiện dụng

tuananhtun

Xe buýt
Em giờ dửng mỡ nên đang khoái xe tay côn các bác ạ, đang ngắm nghía em Exiter côn tay vì thấy nhiều người khen, giá cũng chấp nhận được trong khả năng chi.

Chỉ có điều đang lăn tăn về tính tiện dụng của nó vì em dân văn phòng, sơ mi quần âu giầy tây, laptop (thường xuyên). Đi côn tay, số gẩy như thế có bất tiện quá không các bác (vì em chưa chạy xe côn tay nhiều), giả dụ đôi giầy vừa đánh bóng sạch sẽ mà số gẩy thì có hỏng giầy không. Rồi trời mưa, đường ướt thì em Ex này đi có bị bắn không. Em đang chạy Dream mà thấy bùn còn bắn lên tận gáy, không hiểu Ex không có chắn bùn trong thì thế nào ạ.

Vẫn biết là tiện dụng nhất thì đi scooter, nhưng em cũng không khoái, xe số bt thì em cũng chán rồi ạ, giờ đổi Dream sang xe số khác thì thấy cũng chả hơn gì mấy. Trong nội thành HN thì khoảng cách tối đa em đi khoảng 12km trở lại, xa hơn thì đi xế hộp

Các bác tư vấn cho em nhé, em máu Ex rồi, có cách khắc phục nhược điểm của nó thì càng tốt ạ

toanvinh_forever

Xe điện
thằng em em có con ex côn tay như này, xe mới đi được hơn 1 năm, chả hiểu nó đi thế nào mà cứ ọp à ọp ẹp, long xòng xọc lên, ngồi nên chẳng thấy chắc gì cả, đi vào chỗ sóc thì biết ngay, em thà cứ làm 1 em CB400 đời cũ khoảng hơn 30 triệu đi cho sướng o->

tuananhtun

Xe buýt
CB400 cũ 30tr chắc đời sâu lắm rồi, em thấy mua xe cũ cũng khó tìm được xe ngon + giá hợp lý vì mấy loại này cũng đâu có chạy đầy đường nhiều. Phải đổi bằng lái A2 nữa đi cho yên tâm.

Đây là lần đầu tiên em nghe nhận xét về Ex mới đi 1 năm đã ọp ẹp, nói chung thì của bền tại người thôi.
Bác nào đã chạy Ex côn tay thì cho em cảm nhận về tính tiện dụng đi ạ

tungmilan

Xe tăng
Website
www.sodastore.com
EX côn tay đi thời gian đầu là sướng chứ sau thì chán lắm , hội bạn e có 2 con đi đc 1 năm rùi ... mà bọn nó đi cũng bt ko cầy kéo gì mấy

Newboy88

Xe máy
bác máu thì múc thôi...nhưng e nghĩ đi ex đặc biệt lại dân văn phòng có lẽ ko tiện dụng...vì hay mang theo cặp sách này nọ...mà ex thì lại chả có cốp..lại số gảy,sẽ mau hư giày...nhưng khó khăn gì mà máu thì cũng vựot qa thôi...e đi con ex 3 năm nay rồi...50k km...chả phải sửa gì ngoài thay nhông sên đĩa...2k km thay nhớt và thế là bọn bon...mà đặc biệt sau mỗi lần thay nhớt...tăng xích thì e lại thấy nó chả khác gì con xe mới dắt ra từ salon :x

mr.pop

Xe hơi
Em giờ dửng mỡ nên đang khoái xe tay côn các bác ạ, đang ngắm nghía em Exiter côn tay vì thấy nhiều người khen, giá cũng chấp nhận được trong khả năng chi.

Chỉ có điều đang lăn tăn về tính tiện dụng của nó vì em dân văn phòng, sơ mi quần âu giầy tây, laptop (thường xuyên). Đi côn tay, số gẩy như thế có bất tiện quá không các bác (vì em chưa chạy xe côn tay nhiều), giả dụ đôi giầy vừa đánh bóng sạch sẽ mà số gẩy thì có hỏng giầy không. Rồi trời mưa, đường ướt thì em Ex này đi có bị bắn không. Em đang chạy Dream mà thấy bùn còn bắn lên tận gáy, không hiểu Ex không có chắn bùn trong thì thế nào ạ.

Vẫn biết là tiện dụng nhất thì đi scooter, nhưng em cũng không khoái, xe số bt thì em cũng chán rồi ạ, giờ đổi Dream sang xe số khác thì thấy cũng chả hơn gì mấy. Trong nội thành HN thì khoảng cách tối đa em đi khoảng 12km trở lại, xa hơn thì đi xế hộp

Các bác tư vấn cho em nhé, em máu Ex rồi, có cách khắc phục nhược điểm của nó thì càng tốt ạ
Em nghĩ thì bác cứ "Lối cũ ta về thôi" Giời mưa thì xe 2 bánh nào chả bắn và bẩn...
Đi côn tay thì thường xuyên phải dùng mũi giầy, hạn chế khi có file đính kèm ngồi sau và nghe alo...
Nếu bản thân bác khắc phục được mấy cái gạch đầu dòng trên thì em nghĩ "Máu là Múc"...

Phờ Râu

Xe điện

thích thì nhích bác ạ
em cũng máu CB400 lắm, nhưng mà giờ ở VN ko nhiều nên cũng ko múc :P
còn về Ex thì đi bắn lắm ạ, mà trời mưa mặc áo mưa thì bác lo gì.
Bác chăm xe kĩ thì còn lâu mới hỏng.
Nhún zin của Ex hơi cứng 1 tí, nếu có điều kiện, bác thay bằng bộ YSS là nuột ngay
ra bác Chung Quỳnh Mai thay lọc dầu mất 100k nữa, lắp thêm miếng bảo vệ lọc gió là 200k nữa vì nhôm ở cái lọc gio nó mềm, lắp miếng này vào để hạn chế sỏi bắn vào làm méo bác ạ

rgvmen

Xe container
Tiền ấy cụ làm con xe ga để đi làm + con win cỏ để bóp côn lúc rảnh là đẹp :D

darksun

Xe máy

Đây là ý kiến cá nhân của tôi, một người đã từng đi X rất lâu rồi. Với công việc hiện tại cũng đến 80% khi đi làm là vận những bộ đồ official, đeo laptop như cụ đây, và thế là em nó đang xếp xó, chỉ sử dụng 20%:)).
Nhận xét của tôi như sau:
- Những dòng xe như X, Z, RGV,.. (~125cc), bâyh là Ex đi thì rất sướng, cảm giác an toàn và chỉ hợp khi mặc đồ xì po, tức là ngoài thời gian đi làm.
Nên với trang phục như vậy, ngồi lên dòng này trông không hợp và hơn nữa là khi lái cảm giác cơ thể cũng như tay lái rất kém linh hoạt, nó cứng cứng thế nào, gò bó. Rồi mặc đồ này mà lượn lách (khi cần thiết), giầy Tây gẩy số trông cũng "hay hay"... he he. Ngoài ra còn những bất tiện như cụ nói, zời mưa thì bẩn, bắn
- Nhận xét khách quan thì như vậy, còn nếu thích quá thì "đành" chơi thôi.

tuananhtun

Xe buýt
Cảm ơn các cụ tư vấn.

Em nghĩ rồi, chả thể phân vân nhiều về tính tiện dụng được. Em không bàn chuyện ăn vận đi làm có hợp hay không nữa. Giả dụ nếu chọn ô tô thì kiểu đi làm thì phải có sedan màu đen lịch sự, đi chơi gia đình bạn bè thì phải MPV, SUV cỡ to, thong dong dạo phố với GF thì phải couple...thế thì :-??......sướng :D

Giờ em sẽ tìm cách khắc phục nhược điểm chân số và chắn bùn bánh sau Ex khi mua nó ạ. Giá niêm yết Ex côn tay em thấy là 32,7 tr, không biết cómua được giá này không

_Black_Jack_

Xe buýt
OF mình có cả EXFun Club cơ màhttp://otofun.net/showthread.php?t=146946,mời bác sang giao lưu với bọn em nhé,bác sẽ hiểu rõ hơn về em Ex đấy ạ!>:D<
Còn đi Ex thì việc bắn bẩn khi trời mưa là đương nhiên,em đi Ex côn tự động nên ko tư vấn cho bác về số móc được:D
Còn bác nào bảo máy Ex kém,lọc xọc thì nên xem lại người sử dụng đi nhá,ko chăm thì cái gì mà chẳng hỏng=))

toanvinh_forever

Xe điện
bác cứ mua đi thôi, thích là phải múc luôn, để lâu nó nhạt mất, đi côn tay là sướng rồi\m/

Phờ Râu

Xe điện
Cảm ơn các cụ tư vấn.

Em nghĩ rồi, chả thể phân vân nhiều về tính tiện dụng được. Em không bàn chuyện ăn vận đi làm có hợp hay không nữa. Giả dụ nếu chọn ô tô thì kiểu đi làm thì phải có sedan màu đen lịch sự, đi chơi gia đình bạn bè thì phải MPV, SUV cỡ to, thong dong dạo phố với GF thì phải couple...thế thì :-??......sướng :D

Giờ em sẽ tìm cách khắc phục nhược điểm chân số và chắn bùn bánh sau Ex khi mua nó ạ. Giá niêm yết Ex côn tay em thấy là 32,7 tr, không biết cómua được giá này không
nếu cụ mua ở mấy đại lí Yamaha 3S thì giá rơi vào tầm 33tr-33.5tr thôi ạ, thêm 300k cho nhân viên đại lí đi nộp thuế cũng như làm giấy tờ đăng kí xe, sáng mua xe, chiều bấm biển luôn, 5 ngày sau đến lấy giấy tờ đăng kí xe.

nguyenphan80

Xe tăng
Chú ra bãi anh anh để con ủi D60P cho về mà chạy , mướt mườn mượt côn tay nhé tha hồ mà BÓP

cho_xem_giay_to

Xe điện
nói chung đi con này, vừa đi vừa nghe điện thoại là hổng có đc, vì pải giữ côn mà!:))

chuotcon_86

[Tịch thu bằng lái]
nói chung là đi vừa bắn vừa bẩn đi trong hà nội thì buồn thùi ruột ,nhưng chạy đường ngoại thành đi chơi xa đường dài thì sướng ,nói chung là tùy bác thích là phang thui