Thảo luận Có nên mua Ecosport ???

các cụ sale cho em xin cái giá yêu Ford eco titanium vào ib với. Giá net net ko gồm km ạ

mrtien86

Đi bộ
Website
sunfire.vn
Lượn 1 vòng tham khảo thì cũng thấy so với giá thành thì em này nhiều đồ chơi và cũng tiện lợi đi trong phố phường. Bác nào sử dụng rồi đánh giá thật khách quan cho em cái được không. Em xin có tý đánh giá (chủ yếu là đọc được và nghe các bác đang sử dụng là chính vì em mới đi thử 1 vài ngày thôi ạ)
Ưu điểm: Nhiều đồ chơi, em lái thấy khá ổn và ko thấy trễ ga nhiều như phản ánh. Xe nhỏ gọn gầm cao đi lại trong phố thuận tiện. Ngồi lái cảm thấy dễ chịu vì nó cao ráo và volang khá nhẹ (e ghét mấy cái nặng đi phố mỏi tay lắm). Kiểu dáng thì em thấy đẹp theo nhận xét cá nhân mình.
Nhược điểm: thấy nhiều bác kêu nó hay có tiếng ồn ở trong xe (nghe trên diễn đàn thấy bảo thế nhưng cái xe em đi nó ko bị). Động cơ thì chưa có ecoboots như các phiên bản nước ngoài nên các bác chê yếu (e cũng chỉ nghe thế vì em đang đi con i10 nên sang còn này cũng thấy ko yếu lắm )
Bác nào còn các đánh giá khách quan thì cho em xin thêm ý kiến với nhé, em cũng kết lắm rồi các bác ạ.
Em đi được 6 tháng, vẫn thấy ngon, chở vợ con, hàng hóa, về quê... thấy phù hợp!

Neo116

Xe hơi
Em cũng mới lấy, trước đi xe cùi bắp giờ lên đời nên em yêu lắm. Nhưng hình như máy của ecosport kêu hơi to đúng không ạ?

antunglam123

Xe hơi
ưu:
- trong tầm tiền và phân khúc chả con nào ăn đc ecosport đâu ạ.
- mua về có thể độ thêm cruise control, độ gập gương điện, độ lên xuống cửa kính tự động.....vân vân mây mây
nhược:
- nhiều chi tiết nhựa, lắp ráp tại VN nên hay bị rung ù khi đạp thốc ga để vượt, khi đi vào đường xấu bị kêu.
- đi số thấp trong phố khi tắc đường nếu ko quen sẽ bị giật giật, độ trễ ( nhiều bác thay lọc gió, bugi khắc phục đc phần nào)
- góc A lớn, mới lái sẽ chưa quen quan sát.
bác có thể lên fanpage ecosport miền bắc hoặc ecosport sài gòn để tham khảo thêm
kết: về cơ bản là đi ok ạ
em thấy bác đã kết suv, tầm dưới 700t thì chả có em nào hơn em này.
Dĩ nhiên là nó rẻ thì sẽ ko dc tinh tế như những em khác. Nhưng lỗi đó quá nhỏ, chấp nhận dc.
Cụ dang từ i10, sang dòng này đố tìm dc nhược điểm em này đấy

huongdt79

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng mới lấy, trước đi xe cùi bắp giờ lên đời nên em yêu lắm. Nhưng hình như máy của ecosport kêu hơi to đúng không ạ?
em đi BYD F0 dc 2 năm, bán cho 1 người quen, đi xe ngủ gật đâm vào vách núi túi khí nổ ngon lành và a ý an toàn. Nhiều cụ kêu xe này có túi khí liệu có nổ không? =)) bằng chứng đã rõ luôn là nổ và lái xe không bị sao luôn :))

namvu01

Xe tải
Lượn 1 vòng tham khảo thì cũng thấy so với giá thành thì em này nhiều đồ chơi và cũng tiện lợi đi trong phố phường. Bác nào sử dụng rồi đánh giá thật khách quan cho em cái được không. Em xin có tý đánh giá (chủ yếu là đọc được và nghe các bác đang sử dụng là chính vì em mới đi thử 1 vài ngày thôi ạ)
Ưu điểm: Nhiều đồ chơi, em lái thấy khá ổn và ko thấy trễ ga nhiều như phản ánh. Xe nhỏ gọn gầm cao đi lại trong phố thuận tiện. Ngồi lái cảm thấy dễ chịu vì nó cao ráo và volang khá nhẹ (e ghét mấy cái nặng đi phố mỏi tay lắm). Kiểu dáng thì em thấy đẹp theo nhận xét cá nhân mình.
Nhược điểm: thấy nhiều bác kêu nó hay có tiếng ồn ở trong xe (nghe trên diễn đàn thấy bảo thế nhưng cái xe em đi nó ko bị). Động cơ thì chưa có ecoboots như các phiên bản nước ngoài nên các bác chê yếu (e cũng chỉ nghe thế vì em đang đi con i10 nên sang còn này cũng thấy ko yếu lắm )
Bác nào còn các đánh giá khách quan thì cho em xin thêm ý kiến với nhé, em cũng kết lắm rồi các bác ạ.
Khi nào bác đổi xe và có nhu cầu nhượng lại i10 thì ới em nhé <3

vnitmaster

Xe buýt
em đi BYD F0 dc 2 năm, bán cho 1 người quen, đi xe ngủ gật đâm vào vách núi túi khí nổ ngon lành và a ý an toàn. Nhiều cụ kêu xe này có túi khí liệu có nổ không? =)) bằng chứng đã rõ luôn là nổ và lái xe không bị sao luôn :))

Haha căn bản là đồ China nên nhiều cụ chê. Chứ em cưỡi BYD F0 được 6 năm trời. Quá kinh tế và phê như con tê tê, đi khắp mọi miền TQ. Lốp vừa mới thay sau 6 năm (vãi lâu), chưa sửa chữa gì chỉ thay thế mấy chỗ hao mòn.

Nó đã hoàn thành nhiệm vụ bảo vệ an toàn cho 2 F1 nhà em trong suốt từng ấy năm, đang định cho nghỉ hưu.

diepphuong

Xe tải

diepphuong

Xe tải
Cụ lấy xe ủng hộ em nhé! Đầu xuân giá tốt cho Cụ. Cụ ib cho em sđt hoặc ới em 0975.696.223 cụ nhé! Chúc cụ sớm chọn được xe ưng ý. Năm mới phát tài.

VKS.PRO

Xe hơi
Có cụ nào thấy xe này tốn xăng không? Xe em đi ở tỉnh lẻ, không tắc đường mà toàn hơn 10l/100km. Hãi hùng thật.

doanduongxd

Xe đạp
Nếu xe cũ thì bạn có thể tham khảo tucson 2010-2011 mức giá khoảng 650tr

chienbui

Xe tải
Em nghĩ đánh giá thì cần có 1 cái chuẩn, ví dụ so với 1 em nào đó. Em đang chạy Ốc, vì nó cồng kềnh cho việc di chuyển trong phố 30 km hàng ngày nên đổi sang ecosport. Có nhiều điểm gây thất vọng như là ọp ẹp, đủ loại tiếng kêu khi chạy chậm cũng như khi chạy nhanh, giảm sóc kém, lắc lư tợn, không gian chật hẹp, option kém. Nhưng đúng là chạy trong phố thì dễ chịu hơn Ốc nhiều do eco ngắn, xác nhẹ tăng tốc dễ, tiết kiệm nhiên liệu. Cho dù nhiều nhược điểm nhưng chấp nhận được vì thỏa mãn nhu cầu hiện tại của em.

orion101

Xe tải
Có cụ nào thấy xe này tốn xăng không? Xe em đi ở tỉnh lẻ, không tắc đường mà toàn hơn 10l/100km. Hãi hùng thật.
Em đi đường hỗn hợp ở tỉnh và cao tốc có hơn 6l/100km cụ ơi. Hay chân cụ to quá ạ? :)).

Con này đi chắc ồn lắm
"chắc ồn lắm" so với xe nào mới được chứ cụ? Cụ so với mấy xe to tiền thì chịu rồi.