Có nên mua điện thoại Windows Phone 7 bây giờ?

Tình hình 2 tuần nữa em HD7 về đến Vietnam, chả biết có code unlock không hay là cục gạch.
Nhà bes làm con HD7 đê. Thấy được thì anh em .... theo.
Tiện, cụ cho hỏi tý:
Nhà em đang xài chùa mấy món: 1 HTC HD + 1 lenovo S10 + 1USB3g free. (ngoài ra còn lỉnh kỉnh đủ thứ đặt trên bàn, kg thèm tính)
Theo các cụ: giữ HD , chuyển S10 => Ipad 3G hay là giữ S10 , chuyển HD => HD7 ????

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Tiện, cụ cho hỏi tý:
Nhà em đang xài chùa mấy món: 1 HTC HD + 1 lenovo S10 + 1USB3g free. (ngoài ra còn lỉnh kỉnh đủ thứ đặt trên bàn, kg thèm tính)
Theo các cụ: giữ HD , chuyển S10 => Ipad 3G hay là giữ S10 , chuyển HD => HD7 ????
Em thấy hình như là iPad không thể thay thế được máy tính.

bes

Xe lăn
Tiện, cụ cho hỏi tý:
Cái S10 dùng những gì thế cụ ?
iPAD sử dụng cho mục đích : Duyệt web, check mail, lưu giữ trình chiếu ảnh, nghe nhạc, xem phim, chơi games ...
Các tính năng văn phòng rất hạn chế như : word, excel, pdf ...ở mức cơ bản
Còn lại các tính năng lăng nhăng khác.
Cụ cân nhắc về mục đích, nếu chỉ vậy làm cái iPAD 3G 64GB thì là tuyệt đỉnh.

HD7 chưa có giá, áng chừng theo website nước ngoài rơi vào tầm 16 củ - chát đấy chứ nhỉ.
Em vẫn thích cái dép 7", 5" nhỡ nhàng bỏ cụ.

Cái S10 dùng những gì thế cụ ?
iPAD sử dụng cho mục đích : Duyệt web, check mail, lưu giữ trình chiếu ảnh, nghe nhạc, xem phim, chơi games ...
Các tính năng văn phòng rất hạn chế như : word, excel, pdf ...ở mức cơ bản
Còn lại các tính năng lăng nhăng khác.
Cụ cân nhắc về mục đích, nếu chỉ vậy làm cái iPAD 3G 64GB thì là tuyệt đỉnh.
Căng nhỉ! :-?
90% thời gian em dùng mấy cái tính năng của iPad (trong đó 80% thời gian là lướt web và vào OF (b) )
Mấy cái Word , excel, pdf chỉ là 10% còn lại nhưng những lúc phải dùng là lúc khoai nhất (đi công tác mà vẫn phải làm việc CQ ~X().

Chỉnh sửa cuối:

belancer

Xe buýt
Tầm định đầu tư hơn 15 củ như cụ chủ thớt thì em làm 1 con ipad 16gb 3g + con phone cùi là hơn mọi loại smart phone trên đời.
lựa chọn nũa là HTC desire HD cũng sắp ra rồi cụ ah.

bes

Xe lăn
Căng nhỉ! :-?
90% thời gian em dùng mấy cái tính năng của iPad (trong đó 80% thời gian là lướt web và vào OF (b) )
Mấy cái Word , excel, pdf chỉ là 10% còn lại nhưng những lúc phải dùng là lúc khoai nhất (đi công tác mà vẫn phải làm việc CQ ~X().
Thế thì HD7 + iPAD + S10 (để dùng khi đi công tác, mà bảo lính nó xách đi cho mình dùng nhờ cũng được)

Tầm định đầu tư hơn 15 củ như cụ chủ thớt thì em làm 1 con ipad 16gb 3g + con phone cùi là hơn mọi loại smart phone trên đời.
lựa chọn nũa là HTC desire HD cũng sắp ra rồi cụ ah.
iPAD em có rồi ạ, HTC desire HD lúc nào có ở Việt Nam thì lại tính tiếp :)

Thế thì HD7 + iPAD + S10 (để dùng khi đi công tác, mà bảo lính nó xách đi cho mình dùng nhờ cũng được)

Ôi xời! HD7 với iPad chọn 1 trong 2 thôi cụ ơi. Chơi cả 2 nó kiện cho chít (có bỏ tiền túi mình ra thì vẫn bị nghĩ là mình dùng hàng của nhà chùa, thế mới chán).

Ti_Teo

Xe buýt
em vẫn dùng OS vì cậu nhóc 4t nhà em.

HoangNhi1803

Xe hơi
ipad ngoài dùng để chơi game thì chẳng biết làm gì với nó

belancer

Xe buýt
iPAD em có rồi ạ, HTC desire HD lúc nào có ở Việt Nam thì lại tính tiếp :)
Thế cụ còn lăn tăn vụ phone làm gì nhỉ, đi đâu cắp nách con ipad là xong.
W7 giàu tiềm năng, bảo mật tốt hơn adroid. Em ngạc nhiên với giao diện bay nhảy của W7.
Những người có nhu cầu thiên về công việc (email, contact, lịch làm việc, bảo mật) thì lựa chọn RIM, W7. Chuyên về giải trí đa phương tiện thì OS của IP.
Adroid thì phát triển nhanh, dễ dùng, kho ứng dụng cũng phong phú nhưng cảm giác bị tạp, bảo mật lỏng lẻo, mấy ông Tầu cũng làm được pad chạy android 1.6 bán như bùn.
EM nghĩ nhu cầu gì thì dùng nấy thôi. Từ hồi dùng ipad thì con HTC desire của em làm chức năng phone là chính, đôi khi lắm mới email, chụp + share ảnh lên fb... Bản thân desire đã là 1 phone tuỵet vời, chẳng chê được điểm gì với nhu cầu của em, có chăng thì pin chỉ 1 ngày.
HTC desire HD sẽ có mặt ở VN soon thôi.
Laptop thì vẫn đương nhiên phải giữ vì phone, pad không thể thay thế được ạ.

bes

Xe lăn
Thế cụ còn lăn tăn vụ phone làm gì nhỉ, đi đâu cắp nách con ipad là xong.
W7 giàu tiềm năng, bảo mật tốt hơn adroid. Em ngạc nhiên với giao diện bay nhảy của W7.
Những người có nhu cầu thiên về công việc (email, contact, lịch làm việc, bảo mật) thì lựa chọn RIM, W7. Chuyên về giải trí đa phương tiện thì OS của IP.
Adroid thì phát triển nhanh, dễ dùng, kho ứng dụng cũng phong phú nhưng cảm giác bị tạp, bảo mật lỏng lẻo, mấy ông Tầu cũng làm được pad chạy android 1.6 bán như bùn.
EM nghĩ nhu cầu gì thì dùng nấy thôi. Từ hồi dùng ipad thì con HTC desire của em làm chức năng phone là chính, đôi khi lắm mới email, chụp + share ảnh lên fb... Bản thân desire đã là 1 phone tuỵet vời, chẳng chê được điểm gì với nhu cầu của em, có chăng thì pin chỉ 1 ngày.
HTC desire HD sẽ có mặt ở VN soon thôi.
Laptop thì vẫn đương nhiên phải giữ vì phone, pad không thể thay thế được ạ.
Hì hì, Laptop của em bán rồi vì cả 1 năm quảng dưới xe có khi bật lên chưa đến chục lần.
iPAD thì nhét lưng ghế, khi nào tiện cafe cà fáo thì vác ra sờ sờ vuốt vuốt.
Dùng chủ yếu là máy tính bàn và điện thoại.
Thế nên em vẫn cần 1 con điện thoại khủng.
Để bấm chọc những lúc không biết làm gì.
Nhu cầu em đơn giản vậy thôi.

PS : Vừa up ROM mới cho iMate-9502, dùng sướng phết, lại chả muốn mua máy mới :))

HangXachTay.Com

Xe đạp
Website
www.HangXachTay.com
sao bác không thử em Dell Streak nhỉ , màn hình to tha hồ lượt web ,giải trí :D

HangXachTay.Com

Xe đạp
Website
www.HangXachTay.com
Em bán rồi ạ, đang chờ Dell Streak 7" vì 5" với em chưa đủ đô 8-|
ối trời , bác mong gì con 7' , giờ bác thử kiếm cuốn sổ để lên tai rồi đứng trước gương xem nó dư nào :))

Xe tải
ối trời , bác mong gì con 7' , giờ bác thử kiếm cuốn sổ để lên tai rồi đứng trước gương xem nó dư nào :))
Chả sao, em nghĩ thế - bác chủ thớt thích thì cứ chiến. Mình dùng cho mình chứ dùng cho thiên hạ đâu mà phải lo :))
Bác nhìn thấy cái điện thoại vệ tinh chưa - tiên tiến văn minh của nhân loại đấy, nó dầy bằng 4 cái dép tổ ong chập lại, ăng ten nó còn dài 1/2 mét cơ
Cái HTC Shift cũng 7" đấy ạ, nhiều người dùng thấy phê lắm.

Còn galaxy Tab nữa nè :

Chỉnh sửa cuối:

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Chả sao, em nghĩ thế - bác chủ thớt thích thì cứ chiến. Mình dùng cho mình chứ dùng cho thiên hạ đâu mà phải lo :))
Bác nhìn thấy cái điện thoại vệ tinh chưa - tiên tiến văn minh của nhân loại đấy, nó dầy bằng 4 cái dép tổ ong chập lại, ăng ten nó còn dài 1/2 mét cơ
Cái HTC Shift cũng 7" đấy ạ, nhiều người dùng thấy phê lắm.
Lệnh chi vừa được ký này cụ Bes ơi.

Ian

Xe điện
Website
www.americandoor.vn
em vừa làm BB strom 9550, vỏ nặng kim loại, bộ nhớ trong 2GB, GPS chuẩn không LAG, lướt web và push mail chuẩn luôn mà giá rổ thì nhẹ nhàng hơn Iphone nhìu. Bes nghiên cứu đê! ngoài ra trợ giúp là em dùng netbook HP thêm USG 3G VT kụ Hiepluc mách bảo.

bes

Xe lăn
em vừa làm BB strom 9550, vỏ nặng kim loại, bộ nhớ trong 2GB, GPS chuẩn không LAG, lướt web và push mail chuẩn luôn mà giá rổ thì nhẹ nhàng hơn Iphone nhìu. Bes nghiên cứu đê! ngoài ra trợ giúp là em dùng netbook HP thêm USG 3G VT kụ Hiepluc mách bảo.
Sai lầm lớn nhất đời em cách đây 3 năm là bán Iphone 2G đổi ngang BlackBerry 8320
Em chả thích dùng BB từ đó.