Có nên mua đất khu làng chài xóm xếp, Quy nhơn?

Rô-Ron

Xe điện
Em vừa vào Quy nhơn khu vực ghềnh ráng chơi thì thấy khu làng chài xóm xếp có bãi biển khá đẹp nên đang có ý định tìm mua đất khu này! Theo em cảm nhận khu vực này khá đẹp vì gần mấy cái resort lớn, vị trí ra bãi biển gần nhưng vì là xóm chài nên nhếch nhác bẩn thỉu quá, đường vào thì hẹp chỉ được khoảng 1,5m, xung quanh khá nhiều home stay. Cột điện cống rãnh lằng nhằng nhưng vị thế lại quá đẹp. Các cụ cho mình hỏi có nên đầu tư khu này ko nhỉ? Giá đất mặt ngõ rộng1,5m giá khoảng 25tr/1m

Vũ Bích Ngọc

Xe đạp
Đắt thế ah cụ. E thấy cụ mua pk4 nhơn hội a

LeiJunMei

Xe đạp
Thôi em xin cụ ơi, trừ khi cụ có ý định homestay theo đúng nghĩa, yêu văn hóa nơi đó và ở đó thường xuyên để đón khách, còn lại thì chuyển vị trí đầu tư đi ạ. Đất đó là làng chài, toàn bộ nhà dân đều dùng chung 1 giếng trung tâm, đường đi thì 2 xe máy né nhau, ẩm thấp, chật hẹp, lâu lâu khám phá thì được chứ mua làm chi ạ? Em dân QN và khuyến khích KHÔNG NÊN MUA nha.

Edgar90

Xe tải
25tr/m ngõ 1.5m mua đấy ngang đâm đầu vào đá, chấn thương sọ não, làm homestay ít cũng phải vào trăm mét mới giá trị, nếu có tầm tiền 5-10 tỷ làm homestay thì việt nam này ko thiếu chỗ đẹp rồi

hoanganhdhyhp

Xe điện
Lại định hướng QN.
Em xác nhận với cụ thớt: thời điểm hiện tại QN đầu tư vào đâu cũng die vì cái giá đã lên rất cao so với giá trị thật.

matizac

Xe tăng
chỗ này bãi xép đẹp, nhưng mua đất làng chài thì không nên

xuanlinh2708

Xe tải

cụ ngược ra Đề Gi, Cát Hải mà mua, biển đẹp tương tự, đường oto vào đất, sát biển mà giá chưa bằng 1/2 chỗ cụ đăng

Rô-Ron

Xe điện
Thôi em xin cụ ơi, trừ khi cụ có ý định homestay theo đúng nghĩa, yêu văn hóa nơi đó và ở đó thường xuyên để đón khách, còn lại thì chuyển vị trí đầu tư đi ạ. Đất đó là làng chài, toàn bộ nhà dân đều dùng chung 1 giếng trung tâm, đường đi thì 2 xe máy né nhau, ẩm thấp, chật hẹp, lâu lâu khám phá thì được chứ mua làm chi ạ? Em dân QN và khuyến khích KHÔNG NÊN MUA nha.
Em vào bãi xép này thấy đẹp quá cụ ạ! Em cũng chỉ định mua để làm homestay thôi chứ ko ở. Mê cái là đất này bước 2 phút thì ra đến biển! Bãi biển quá đẹp, quá gần, vị trí lại kinh doanh được ngay. Chỉ lăn tăn mỗi cái đúng như cụ nói cả xóm có vài cái giếng và hạ tầng ở đây quá tồi tàn.

xuanlinh2708

Xe tải
Em vào bãi xép này thấy đẹp quá cụ ạ! Em cũng chỉ định mua để làm homestay thôi chứ ko ở. Mê cái là đất này bước 2 phút thì ra đến biển! Bãi biển quá đẹp, quá gần, vị trí lại kinh doanh được ngay. Chỉ lăn tăn mỗi cái đúng như cụ nói cả xóm có vài cái giếng và hạ tầng ở đây quá tồi tàn.
cụ nên tham khảo thêm khu Cát Hải, Cát Tiến, Đề Gi, rộng rãi, cũng sát biển, đáp ứng tất cả các điểm cụ nói trên, mà đất lại rẻ bằng hơn nửa.

Dan du an

Xe ba gác
Mua xong mấy năm nữa có thằng tay to nó giải toả phát là ốm

LeiJunMei

Xe đạp
Vào vậy thôi, chứ sống và vận hành nhà cửa không phải là chuyện đơn giản đâu ạ

ntdmep

Xe đạp
Dạo này nhiều thớt Qui Nhơn nhể. Mua giải kíu đi cụ ơi.

Rô-Ron

Xe điện
Mua xong mấy năm nữa có thằng tay to nó giải toả phát là ốm
Chỗ này em nghĩ khó giả toả vì đông dân, nó là làng chài bé tý kẹp xung quanh là các resort lớn rồi! Có tay to nào giải toả làm gì thì tiền đền bù quá tội, sổ đỏ hoàn toàn là đất ở đô thị rồi nên ko sợ bị vào quy hoạch.
Chỗ họ đòi 25tr/m2 có thể làm homestay hoặc nhà hàng hải sản! Dân du lịch đến đây ăn uống khá đông! Có mảnh ko nằm trên mặt ngõ chính chỉ có thể làm homestay thì đang đòi khoảng 12tr/m

Yeuphunu

Xe điện
Em vừa vào Quy nhơn khu vực ghềnh ráng chơi thì thấy khu làng chài xóm xếp có bãi biển khá đẹp nên đang có ý định tìm mua đất khu này! Theo em cảm nhận khu vực này khá đẹp vì gần mấy cái resort lớn, vị trí ra bãi biển gần nhưng vì là xóm chài nên nhếch nhác bẩn thỉu quá, đường vào thì hẹp chỉ được khoảng 1,5m, xung quanh khá nhiều home stay. Cột điện cống rãnh lằng nhằng nhưng vị thế lại quá đẹp. Các cụ cho mình hỏi có nên đầu tư khu này ko nhỉ? Giá đất mặt ngõ rộng1,5m giá khoảng 25tr/1m
Mợ chủ suy nghĩ, so sánh chút hai nơi nhé.
Làng bích họa Tam Thanh, thành phố Tam Kỳ, cách Hội An 40km, cách sân bay Chu Lai 30km.
Biển đẹp như Mỹ Khê, Đà Nẵng,lại sạch không ô nhiễm
Làng du lịch cộng đồng không vào qui hoạch
Thế đất đẹp, nhiều chỗ cao, sở hữu bãi biển riêng
Chỗ gần nhất 30m ra biển, xa hơn thì 120m, 150m hoặc 350m ra biển
Địa hình bên biển bên sông Trường Giang rất đẹp
Làng du lịch cộng đồng bền vững.
Mỗi ngày có tới hơn 40 chuyến bay từ HN, hơn 40 chuyến bay từ SG đến Đà Nẵng
Chu Lai cũng có 6 chuyến mỗi đầu đến và có hướng mở rộng thành sân bay lớn nhất Việt Nam.
Giá mặt biển 20-25tr, mặt biển + mặt đường 28-30tr, mặt sông gần biển 120m chừng 15tr, mặt đường gần biển 20tr, mặt ngõ gần sông biển 10-12tr
Tính ra bằng nửa so với khu mợ quan tâm.

Dinhhosian

Đi bộ
Anh có thể lên bãi xếp xóm trên . đất ở đó rẻ hơn dường rộng có mấy cái resort trên đó nhá đường xe hơi đi vô tư em mới mua xong hehehe