[Funland] Có nên mua đất khu Eo gió quy nhơn

hackgirl

[Tịch thu bằng lái]
Nó đến vịnh hạ long rồi ghé qua cât bà chứ k ở lại
Cụ cho em hỏi mấy số liệu này chính xác đến mức nào. Em đã thử lấy số liệu khách ở Cát Bà và Mộc Châu chia cho số phòng theo số liệu thống kê thì bình quân phòng đạt hiệu suất 100%. Tức là ngày nào cũng full khách, trong khi thực tế thì chak hiệu suất phòng thấp lắm. Nên mấy số liệu này em thấy khá mâu thuẫn.

Dangkhoi2302

Xe máy
Cụ i
Còn rẻ lắm
Em đi khẩo sát ở ven viển cách 500m có tầm 1.2 triệu m2 ở quang phú
Còn 200m thì 9 triệu
Khí hậu thì sao nắng bằng bình thuận dc, bình thuận khắc nghiệt hơn mà vẫn phát triển mà
cụ ib em vị trí giá đất 1,2tr/1m với em đang có nhu cầu

gadetrungvang123

Xe đạp
Sau khi vào Quy Nhơn xem dự án Nhơn Hội e vào khu Eo Gió kỳ co thấy thích và đã xuống tiền mua đất làng Nhơn Lý. E mua rồi cũng thấy lo. Nhưng nghe thông tin Quy Nhơn tháng 9 coa đường bay quốc tế ko biết tình hình thế nào. Bản thân e thì thấy mọi ng đi Quy Nhơn thì sẽ đi Eo gió Kỳ co. Nhưng e ko hiểu sao e chả thấy khách tây đến nghỉ. Như mũi né ko có dân bay, cao tốc mà e thấy khách nước ngoài nhiều.
Bên em đang có FLC Quảng Ngãi Qui mô 4000 ha. Bác có nhu cầu alo em Hotline dưới nhé

gaquay63

Xe tải
không phải đâu bọn HN vào đánh sóng vụ vin nó xây cáp treo ra đảo, ai dè vin nó bỏ, h đang cắt lỗ ầm ầm kia kìa
toàn bọn HN vào ôm đất chứ trong đó có gì mà giầu
em cũng không hiểu sao vin nó bỏ nhỉ, em vào nghỉ ở FLC thấy bãi rất đẹp, nhất là ra Kỳ co, thằng FLC nó phục vụ thiếu chuyên nghiệp và cái ksan nó xây cũng rất dở hơi, em thấy vào đây điểm chơi ít, phù hợp với nghỉ dưỡng hơn

Dangkhoi2302

Xe máy
Loanh quanh thành phố Đồng Hới đã bị đội HN vào đẩy từ năm ngoái tới giờ rồi cụ. Khu sân bay đợt rồi cũng lên giá cao.
So với mặt bằng chung thì giá vẫn là rẻ mợ à, em thấy qb vẫn chưa có nhiều nhà đầu tư các tỉnh đến thì phải

biahoihanoi

Xe lăn
Sau khi vào Quy Nhơn xem dự án Nhơn Hội e vào khu Eo Gió kỳ co thấy thích và đã xuống tiền mua đất làng Nhơn Lý. E mua rồi cũng thấy lo. Nhưng nghe thông tin Quy Nhơn tháng 9 coa đường bay quốc tế ko biết tình hình thế nào. Bản thân e thì thấy mọi ng đi Quy Nhơn thì sẽ đi Eo gió Kỳ co. Nhưng e ko hiểu sao e chả thấy khách tây đến nghỉ. Như mũi né ko có dân bay, cao tốc mà e thấy khách nước ngoài nhiều.
Cụ mua của bọn FLC à?

LeiJunMei

Xe đạp
Em người QN! Tự tin khẳng định a chủ thớt đừng lo lắng quá. Những gì anh làm chắc chắn ẽ có kết quả ngọt, nếu anh dồn sức lực vào dịch vụ, đầu tư. Anh có fb không nhỉ? Nếu được thì đàm đạo một tí ạ.

LeiJunMei

Xe đạp
Khủng hoảng chỗ này là như nào cụ. E thì đã bán hết nhơn hội. Nhưng coa dc biết các cụ hn sg dn vào mua nhơn hội còn kỳ vọng lên 30. Đấy là bác taxi bảo e vậy. Chứ e ko pr gì đâu nhé

Vừa mua xong vội bán hả anh?

daiduong86

Xe tải
Website
nhapholavelagarden.com
Đợt này nhơn hội ra khu 9. giá cũng ổn. Chính sách tốt. Cụ nào đầu tư lâu dài cũng được đấy. Trung hạn 4 - 5 năm. Hiện cam kết mua lại 110%. Trong năm đầu. chỉ cho 300 căn đầu tiên. Đợt này có 1200 căn Phát Đạt bắt buộc phải xây. nên khá ổn.

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
Nói như cụ thì tất cả mọi nhà đầu tư nên tập trung đầu tư mình hạ long. Còn tất cả những tỉnh khác thì ko nên đầu tư đúng ko ?
Hạ Long có một điểm cộng mà NT, ĐN, Quy Nhơn, PQ không có : thực lực kinh tế!!
giá trị bđs của HL tăng không nhanh nhưng hem có chuyện rớt giá thảm hại như nông sản quay đầu như NT, ĐN
HL là cuộc chơi cho ai ăn chắc mặc bền :D
Mà giờ cũng chả có nhiều để bán vì HL nhỏ bé lắm :)

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
Khu hạ long có chỗ nào xây được khách sạn mà 20-45tr/m ko cụ
Có cụ ạ, ngay phía bên Bãi Cháy :)
Giờ đất xây ks ở Hạ Long phải trên 50, e tương đối am hiểu khu vực này!!!
Xin lỗi cụ, em là người Hạ Long đây
Đất rộng đủ xây KS thì vô cùng. Chủ yếu đất bên BC xây mới dễ kinh doanh. Khu cũ trên đồi giá 25, Hùng Thắng giá 45 vẫn có!!!
cụ có thể am hiểu HL nhưng giá cả có vẻ Ko rành lắm nhỉ :)

diepnh81

Xe tăng
Nhơn Lý e dự sẽ là nơi chôn tiền của các cụ đầu tư (chủ yếu dân HN) vì sao các cụ cứ xem thằng Tây nó ở đâu thì thấy. QN mùa hè nhiệt độ lên tầm 38-40 độ nóng kinh khủng, mất 3 tháng mưa, mùa đông thì khí hậu như mùa thu HN, các cụ ở thì thích còn du lịch biển thì hỏng hẳn, nhiệt độ 20-25 độ thì các cụ bơi lội kiểu gì, chỉ có teo chim ngay. Nên thằng Tây lông nó khôn lắm, các con số du lịch lượng khách cũng chỉ là tương đối do độ pr của tỉnh thôi chứ mấy ô Nha Trang, Bình Thuận bọn Tây lông vào nó ko ở 1 vài ngày như dân ta đi du lịch đâu mà nó ở dài cả tháng đến vài tháng. Mùa dịch covid này mà vào rs ô a bà chị trong MN có 18/20p khách đặt tháng, chỉ còn 2p cho khách book ngày thì cụ thấy rồi, mà đặt tháng thì nhàn vô cùng, ô bà đi chơi suốt. Khí hậu ôn hoà quanh năm là điểm mạnh của du lịch từ Nha Trang đổ vào, dàn trải đc quanh năm. Khách Việt phủ kín từ tháng 5-9, khách Tây phủ kín từ tháng 11 đến tháng 3. Mùa thấp điểm chỉ có tháng 4 và tháng 10 thôi nên ko bị lúc thì ồ ạt quá như mấy ô HL, SS muốn tăng phòng chả đc ( 3 tháng hè) mùa đông thì ảm đạm, đóng cửa thì nhân viên năm sau lại tuyển, đồ đạc hỏng hết. Mình thường xuyên chạy xe từ Hn vào Bình Thuận thường nghỉ tại Huế và Qui Nhơn or Tuy Hoà nên khá rõ, ở QN và TH khách chỉ đến mùa hè hầu hết khách Việt vì hè bơi lội ok lại thêm hải sản rẻ thôi chứ du lịch nghỉ dưỡng là ko có

biahoihanoi

Xe lăn
Mai em vào Quy Nhơn ở FLC mấy hôm. Cụ mà có nhà hàng ở Eo gió em ra ủng hộ

Trần Gia

Xe tăng
Nhơn Lý e dự sẽ là nơi chôn tiền của các cụ đầu tư (chủ yếu dân HN) vì sao các cụ cứ xem thằng Tây nó ở đâu thì thấy. QN mùa hè nhiệt độ lên tầm 38-40 độ nóng kinh khủng, mất 3 tháng mưa, mùa đông thì khí hậu như mùa thu HN, các cụ ở thì thích còn du lịch biển thì hỏng hẳn, nhiệt độ 20-25 độ thì các cụ bơi lội kiểu gì, chỉ có teo chim ngay. Nên thằng Tây lông nó khôn lắm, các con số du lịch lượng khách cũng chỉ là tương đối do độ pr của tỉnh thôi chứ mấy ô Nha Trang, Bình Thuận bọn Tây lông vào nó ko ở 1 vài ngày như dân ta đi du lịch đâu mà nó ở dài cả tháng đến vài tháng. Mùa dịch covid này mà vào rs ô a bà chị trong MN có 18/20p khách đặt tháng, chỉ còn 2p cho khách book ngày thì cụ thấy rồi, mà đặt tháng thì nhàn vô cùng, ô bà đi chơi suốt. Khí hậu ôn hoà quanh năm là điểm mạnh của du lịch từ Nha Trang đổ vào, dàn trải đc quanh năm. Khách Việt phủ kín từ tháng 5-9, khách Tây phủ kín từ tháng 11 đến tháng 3. Mùa thấp điểm chỉ có tháng 4 và tháng 10 thôi nên ko bị lúc thì ồ ạt quá như mấy ô HL, SS muốn tăng phòng chả đc ( 3 tháng hè) mùa đông thì ảm đạm, đóng cửa thì nhân viên năm sau lại tuyển, đồ đạc hỏng hết. Mình thường xuyên chạy xe từ Hn vào Bình Thuận thường nghỉ tại Huế và Qui Nhơn or Tuy Hoà nên khá rõ, ở QN và TH khách chỉ đến mùa hè hầu hết khách Việt vì hè bơi lội ok lại thêm hải sản rẻ thôi chứ du lịch nghỉ dưỡng là ko có
Chuẩn cụ, hôm rồi gọi cho cu e đag có chục điểm bán kem ở Nha trang xem làm ăn có bị ảnh hưởng gì ko, nó bảo vẫn ổn, khách Tq ko có nhưng Nga thì nhiều hơn bình thường, mà nó phục vụ Nga là chính, cười phớ lớ

santa-morning

Xe buýt
Cũng ko đến nỗi đâu cụ ạ. Cụ thớt mua đất Nhơn lý nếu giá rẻ thì OK có tiềm năng. E đi QN nhiều lần hay nghỉ ở FLC nhưng toàn ra Nhơn lý ăn uống vì ăn uống trong FLC quá đắt đỏ, khách Việt toàn ra Nhơn lý ăn cho rẻ và gần. Dịch vụ du lịch giá rẻ ở Nhơn lý đang phát triển và khá sầm uất trong thời gian rất ngắn