[Funland] Có nên mua chung cư Sunshine city chưa sổ ?

True liar

Xe tải
Có nghĩa là cđt có thể đang cầm cố căn hộ ý à cụ? Thế bh mình chưa mua mà muốn biết CĐT có cầm cố ở đâu không thì làm thế nào cụ? Cũng ~ 60 đ cụ ạ!
Sunshine City về cơ bản đã làm đc sổ hết rồi vì k vướng mắc gì về mặt pháp lý. Chỉ còn đâu đó khoảng 200-300 căn chưa làm đc sổ vì cđt đang thế chấp ở bank thôi. Cụ có thể yc cđt xác nhận hoặc nhờ bên công chức check.
tuy nhiên bên này đã có BQT và đang đấu tranh với cđt để làm nốt sổ. Hy vọng đợt này cđt có vẻ dòng vốn đã ổn hơn + muốn làm hình ảnh để bán nốt các dự án mới xây thì sẽ giải quyết nhanh vụ này. Về cơ bản giá bên này đang khá tốt so với mặt bằng chung cư xung quanh

xuanduy.nguyen

Đi bộ
các cụ cho em hỏi, như bên trên các cụ nói, nếu CĐT đã cầm sổ ở bank thì sao có thể chuyển nhượng mua bán được? với chủ thớt đã mua chưa ạ, em cũng đang định mua căn chưa sổ

HungZoo

Xe đạp
Khu này xây dựng đẹp, hoàn thiện cao cấp, 2/3 trong tổng số mấy nghìn căn là có sổ rồi, mấy căn trái phiếu CĐT cũng tiến hành một số căn rồi.
Giá thì cũng lên, 6x thì cụ khớp nhanh. Mua đâu được mạn Hồ Tây giá đó giờ

HungZoo

Xe đạp
Khu này nhiều căn bán cho Hàn Quốc, nên hình thành cộng đồng người Hàn ở đây, cho thuê nhà rất nhanh.

7usd

Xe điện
Cứ rẻ là mua đc. Bình thường 60tr mà nó bán 30tr thì ko bao h ra sổ đc cũng cứ mua

Húp sụp sụp

Xe điện
Mua nhà hình thành từ dự án mà chưa có sổ sau có nguy cơ tranh chấp với ngân hàng

TinEsc

Xe hơi
Mặn quá. Nóp bồ

ko lằng nhằng

Xe đạp
kể cũng lạ nhỉ, toà này lâu rồi mà vânx chưa sổ nhỉ. nhà nước cũng chưa có hướng giải quyết. nhiều toà chưa sổ quanh đây lắm cc ạ

xe đạp mini62

Xe buýt
Chào các cụ. Chả là em cứ đắn đo mãi nên mới lên đây hỏi các cụ!
Em định mua một căn cc ở Sunshine city nhưng căn này chưa có sổ , chỉ có hợp đồng mua bán . Năm ngoái Sunshine không trả nợ được trái phiếu nên đã hoán đổi cho chủ căn này. Các tòa trong khu này thì những căn mua trước đã có sổ, nhưng vài trăm căn còn lại từ năm ngoái do hoán đổi thì chưa có sổ. Và chủ đầu tư này thấy bảo chây ì, năm ngoái thì sắp chết, nên cứ lo không biết có làm được sổ không ạ? Vài dự án khác của nó : Sunshine Palace, Sunshine Garden cũng thế. Căn có sổ, căn không . Các cụ cho em lời khuyên với!
Nên mua căn có sổ cụ ơi, đắt hơn vài trăm cũng đc nhưng yên tâm hơn. Trong cùng toà cùng tầng có sổ rồi thì cũng an tâm được 80%, còn 20% là phần nghĩa vụ tài chính của CĐT với quỹ căn hoán đổi. Rủi ro ko cao nhưng có tiền thì cứ sổ mua cho chắc ăn.

Gà lắm cơ

Xe hơi
Mua không sổ thì phải xác định là nếu trong trường hợp xấu mà cần tiền gấp phải bán nhà, thì sẽ bị ép giá nhiều hơn có sổ rất nhiều cụ ạ.

Em từng mua 1 mảnh từ cdt và mãi mới ra được sổ. Lúc em mua thì những lô trước ra sổ lõm bõm rồi nhưng sau đó bị tỉnh gây khó dễ phat toàn những sai phạm vớ vẩn cho dừng ra sổ. Cdt đóng phạt rồi cũng mất thêm hơn năm. Nếu trong lúc ấy mà cần gấp tiền thì bán rẻ lắm và không phải chỗ nào cũng cắm bank với hdmb được đâu cụ.

manhtuanabc

Xe đạp
Nên mua căn có sổ cụ ơi, đắt hơn vài trăm cũng đc nhưng yên tâm hơn. Trong cùng toà cùng tầng có sổ rồi thì cũng an tâm được 80%, còn 20% là phần nghĩa vụ tài chính của CĐT với quỹ căn hoán đổi. Rủi ro ko cao nhưng có tiền thì cứ sổ mua cho chắc ăn.
em hỏi cò thì nó bảo làm theo nhiều đợt, liệu có làm được không bác, e đang ngắm mua ở đây, 7 tỷ - 112.5m2 TT, 106.1m2 thông thủy - chưa sổ

xe đạp mini62

Xe buýt
em hỏi cò thì nó bảo làm theo nhiều đợt, liệu có làm được không bác, e đang ngắm mua ở đây, 7 tỷ - 112.5m2 TT, 106.1m2 thông thủy - chưa sổ
Đúng rồi, vì cùng 1 toà, cùng tầng nhiều căn có sổ rồi thì ko lý do gì căn cụ mua ko làm được sổ. Chỉ còn vấn đề là căn đó có đang thế chấp ở đâu ko? Có ràng buộc tài chính nào với bên thứ 3 ko?
CĐT thì nó làm theo đợt, tự làm thì nhanh hơn, mất thêm ít chi phí làm nhanh hơn 10tr cũng đc.
E đánh giá rủi ro ko cao, nhưng khả năng chậm đc cầm sổ là có nên chắc ăn thì mua căn có sổ, khi cần bán cũng nhanh. Mua cao hơn thì bán cũng đc giá hơn.

ngocquybk

Xe điện
Em thấy cũng nể các cụ mua nhà không sổ, có đứa em cũng mua cc Vip khu ngoại giao đoàn hơn 12ty mà k có sổ :D. Em bds lớn tiền thì pháp lý em đặt lên hàng đầu sau đấu tranh đòi quyền lợi mệt mỏi lắm, em dính 1 cái sau bán quách đi cho đỡ nhức đầu.

quangzizi

Xe tăng
Sunshine thì nát rồi, chờ đợi làm gì cho mất công. Nhưng nếu xác định mua để ở thì mua đi cụ, về lâu về dài cũng không ai dám dập nhà mình đâu nhất là trong khu đã có nhiều bên có rồi. Sẽ mất thời gian nhưng cuối cùng sẽ được giải quyết thôi trong khi giá chắc sẽ rẻ hơn vì những người đổi trái phiếu bằng căn kiểu này cũng muốn lấy tiền về nhanh.

thảo nguyễn vinhomes

Xe buýt
{Kinh doanh Bất động sản}
Nên mua có sổ cho an toàn cụ ạ. Cụ Tuấn SS gán lại TP toàn giá cao hơn thôi.
Còn dự án của SS thì em thấy nhiều khu triển tiếp rồi. Nghe bà hàng nước thì bảo là đc cứu, giờ cố mà cày trả nợ thì cũng 50/50.

Thiết kế của SS em công nhận đỉnh, trừ cđt là hơi ..xyz

xe đạp mini62

Xe buýt
Em thấy cũng nể các cụ mua nhà không sổ, có đứa em cũng mua cc Vip khu ngoại giao đoàn hơn 12ty mà k có sổ :D. Em bds lớn tiền thì pháp lý em đặt lên hàng đầu sau đấu tranh đòi quyền lợi mệt mỏi lắm, em dính 1 cái sau bán quách đi cho đỡ nhức đầu.
Ý toà NT06, 07 khu tây hồ tây đúng ko cụ? Khu đó đang thu hồ sơ làm sổ rồi chứ? Vì tầm 12t mình đoán chỉ 2 toà đó.

Magnetox

Xe đạp
Sunshine thì nát rồi, chờ đợi làm gì cho mất công. Nhưng nếu xác định mua để ở thì mua đi cụ, về lâu về dài cũng không ai dám dập nhà mình đâu nhất là trong khu đã có nhiều bên có rồi. Sẽ mất thời gian nhưng cuối cùng sẽ được giải quyết thôi trong khi giá chắc sẽ rẻ hơn vì những người đổi trái phiếu bằng căn kiểu này cũng muốn lấy tiền về nhanh.
Hơn nửa năm nay làm lại dự án rầm rộ rồi bác.
Golden river đã bàn giao xong và có dân về ở.
Crytal River đổi tên thành Noble crytal đã đủ điều kiện mở bán, xây lên đc 5-6 tầng rồi
Sunshine Wonder Villas giờ thành Royal Capital đã cất nóc vài dãy biệt thự, hiện vẫn đang xây tiếp
Sunshine KS Finance tower cũng thi công lại tầm ~ 2 tháng nay, có vẻ xong phần móng rồi.

Chỉnh sửa cuối:

xe đạp mini62

Xe buýt
K cụ đag nói tòa của ss mà. Golden River
Mình xem vài căn DA này rồi, thiết kế và layout hợp lý vì đều có sáng view ra ban công cây xanh, ở sẽ khá thích, thang máy cũng thưa vì toàn căn to nên mật độ rất thoáng. HD bank nhảy vào 1 số căn rồi nên pháp lý sẽ ổn hơn nếu có bank tham gia. Nhưng thú thực mình ko mua vì cũng chưa sổ, vì tầm đó tiền cho căn CC thì nhiều lựa chọn, ko vc gì phải đưa mình vào thế khó.