[Funland] Có nên mua CC mini

chacchanxe

Xe buýt
Thực ra vướng là vì tính pháp lý của nhà nước chưa rõ ràng, chứ để nhu cầu ở, sinh hoạt thì e thấy chả vấn đề gì.
Với tầm tiền đó, nếu mua CCTM thì:
- chất lượng xây dựng đáng lo ngại; hoặc
- xa trung tâm
+ thanh khoản dễ hơn

CCMN thì
- Thường không gian sống chỉ là không gian sống, không có khuôn viên, .
- Khó thanh khoản
+ Gần trung tâm nên trường, chợ, hàng quán xung quanh cũng dễ

Nói chung cụ cứ xác định rõ cái gì là ưu tiên cao nhất, rồi lựa chọn cho phù hợp. Mỗi nhà mỗi cảnh, em không ở trong hoàn cảnh của cụ thì tư vấn tư véo cũng chỉ là vui mồm.
Ở đây em muốn hỏi thêm về chất lượng như cụ tư vấn là chuẩn, sẽ hơn được là trung tâm, và e thấy so sánh với khu tập thể cũ ngày trc còn khá hơn nhiều. Những khu tập thể 5 tầng như Kim Liên, Thành Công diện tích ko hơn mà ở cũng bí bách.

chacchanxe

Xe buýt
Để chê thì CCMN quá nhiều cái gạch đầu dòng nhưng em vẫn mua, bây giờ bao người gạ em vẫn không bán đang để cho 2 vc trẻ thuê sau này con lớn học xong cho nó ra ở riêng tự lập. Trước đây em quyết định mua là do: Ít tiền, ngại vay, ngại xa và so sánh với mua suất thuê nhà tập thể của nhà nước thì em thấy CCMN có quá nhiều cái hơn.
Đấy là do điều kiện ko có và e cũng ngại vay mượn, và so sánh vẫn hơn CC cũ ngày trc.

Aurecon

Xe hơi
Bài báo tuy cũ nhưng tính thời sự thì còn các cụ ạ. Ngoài các vấn đề liên quan về quyền sở hữu như các cụ đã đề cập về chung cư mini, thì một trong những điểm quan trọng khi ở chung cư là tính an toàn bao gồm cả phòng cháy chữa cháy và các tiện ích đi kèm, hiện nay chung cư mini còn khuyết điểm này. Nên cụ có nhu cầu chung cư mini thì nên tìm hiểu kĩ về thiết kế trước khi quyết định.

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Times thì đắt chứ căn 1 ngủ của the Two Garmuda có giá hơn 1 tỏi. Nếu mua căn soho green bay chưa đồ thì dưới 1 tỏi (có 28 m2)
Mùng 1/7/2020 mới được xây chung cư 25 m2 mà green bay đã đón đầu ra nhà rồi cơ ạ? Nhưng diện tích 28m2 thì ở 1 mình Garmuda thì cc gì !

honglong1

Xe điện
Mùng 1/7/2020 mới được xây chung cư 25 m2 mà green bay đã đón đầu ra nhà rồi cơ ạ? Nhưng diện tích 28m2 thì ở 1 mình Garmuda thì cc gì !
Cụ nói giọng mỉa mai vậy là thiếu thiện chí rồi. Mua cc mini vấn đề sổ là sổ hồng chung muốn bán lại sau này cũng khó nên mới khuyên người ta.
Căn 28 m2 là căn officetel (sổ 50 năm) ở green bay mễ trì. Còn Gamuda căn 1 ngủ của the Two là 48 m2. Lúc chào bán chưa đén 1 tỏi. Nói chung tầm hơn 1 tỏi mua cc 2 ngủ nhỏ thì cũng phải tìm. Khu vực quận HM giá cc cũng không cao.

thien.tn

Xe tải
Cụ đang đi hỏi mà thái độ bố đời vậy? trên này 9 người 10 ý, ngoài đời ai nói không hợp ý cụ là cụ cũng vặc lại thẳng mặt thế này ạ?

tientung000

Xe điện
Mua cc mini khác gì thuê nhà trả tiền 1 cục đâu nhỉ?
Chẳng hạn căn 48m2 trung tâm, giá 800tr, với số tiền đó thuê căn diện tích tương đương được khoảng 10 năm. Còn mua CC mini sau 10 năm vẫn đếch có sổ, cơ bản chả khác thuê là mấy.
Còn vác tiền đó đi mua căn studio diện tích tương đương xa xa tí thì thừa sức.
Mấu chốt là "xa xa", tùy chọn thôi!
Tương lai thì em íu nhìn được. Nhưng quá khứ thì thấy với 800 củ, gửi bank rút lãi đầu kỳ 7%/năm được 56 củ, thuê nhà 4,5 củ/tháng chắc cũng được căn tập thể cũ cơi nới gần trung tâm, hoặc xa và tắc tí chắc được căn chung cư nhỏ mới; còn nguyên gốc 800 củ.

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói giọng mỉa mai vậy là thiếu thiện chí rồi. Mua cc mini vấn đề sổ là sổ hồng chung muốn bán lại sau này cũng khó nên mới khuyên người ta.
Căn 28 m2 là căn officetel (sổ 50 năm) ở green bay mễ trì. Còn Gamuda căn 1 ngủ của the Two là 48 m2. Lúc chào bán chưa đén 1 tỏi. Nói chung tầm hơn 1 tỏi mua cc 2 ngủ nhỏ thì cũng phải tìm. Khu vực quận HM giá cc cũng không cao.
OT cũng có sổ lâu dài đâu cụ ?
Vào ở 28 m2 bằng 2/3 căn lão chủ định mua, rồi ở Ot tỷ cái phiền hà, chi phí !
Gamuda mà liệt vào cccc thì chịu luôn !

honglong1

Xe điện
Cụ đang đi hỏi mà thái độ bố đời vậy? trên này 9 người 10 ý, ngoài đời ai nói không hợp ý cụ là cụ cũng vặc lại thẳng mặt thế này ạ?
Cụ nhầm thế nào chứ, chủ thớt là người khác

tuanrs

Xe tải
Nhà e có 3 người đang định mua căn hộ CC mini để ở. Em thấy quảng cáo khoảng 48m2 2 PN, 1 khách và bếp, ở quận Tây Hồ giá khoảng 850 triệu. Theo các cụ nên mua chung cư mini ở quận trung tâm hay mua CC thường ở xa trung tâm.

CC tư vấn giúp e với
cụ ơi dạo này lên báo loại hình nhà dân nhưng ngăn nhiều phòng để cho thuê mà. Cụ đâm đầu vào là hỏng đấy ;))

chacchanxe

Xe buýt
cụ ơi dạo này lên báo loại hình nhà dân nhưng ngăn nhiều phòng để cho thuê mà. Cụ đâm đầu vào là hỏng đấy ;))
E cũng chưa đến cụ thể nhưng thấy trên mạng nhiều căn đẹp thật

quanld

[Tịch thu bằng lái]
cụ cần mua chung cư mini có sổ inbox em tư vấn cho, có khi cụ chủ thớt gặp e rồi cũng nên! :)

Red2010

Xe điện
Cụ nên cân nhắc! Không làm được sổ, mất giá và khó bán khi cần,....

vietsky1507

Xe tải
Tôi thấy vẫn hoàn toàn có thể mua,
1.Giá rẻ, còn dành tiền làm việc khác, giảm chi phí tài chính
2.Căn hộ trung tâm, Giảm thời gian đi lại, dành thời gian đó cho việc phát triển bản thân, phát triển công việc, học hành của con cái dễ dàng hơn, ở nội thành học trường công còn tốt, chứ ra ngoại thành với tôi thì ko thích cho con học trường làng, cư dân còn làng xã lắm
3. Bán có lỗ nhưng chắc gì đã lỗ hơn chung cư thương mại. Chung cư cao cấp, thấp cấp đều mất giá chứ ko chỉ chung cư mini
4. Cho thuê được giá, dễ cho thuê, một căn chung cư mini 850tr, do ở nội thành nên hoàn toàn có thể cho thuê được giá 4-5tr/tháng, chính ra tỷ suất lợi nhuận còn lớn hơn căn hộ thương mại, sau này ko bán thì hoàn toàn có thể cho thuê lấy dòng tiền, chung cư ngoại thành tiền tỷ nhưng cho thuê chắc được 3tr ah :)
Vậy nên cân đối lợi hại thôi, tiền ko dư thì ko có lựa chọn hoàn hảo

Chỉnh sửa cuối:

chacchanxe

Xe buýt
Tôi thấy vẫn hoàn toàn có thể mua,
1.Giá rẻ, còn dành tiền làm việc khác, giảm chi phí tài chính
2.Căn hộ trung tâm, Giảm thời gian đi lại, dành thời gian đó cho việc phát triển bản thân, phát triển công việc, học hành của con cái dễ dàng hơn, ở nội thành học trường công còn tốt, chứ ra ngoại thành với tôi thì ko thích cho con học trường làng, cư dân còn làng xã lắm
3. Bán có lỗ nhưng chắc gì đã lỗ hơn chung cư thương mại. Chung cư cao cấp, thấp cấp đều mất gá chứ ko chỉ chung cư mini
4. Cho thuê được giá, dễ cho thuê, một căn chung cư mini 850tr, do ở nội thành nên hoàn toàn có thể cho thuê được giá 4-5tr/tháng, chính ra tỷ suất lợi nhuận còn lớn hơn căn hộ thương mại, sau này ko bán thì hoàn toàn có thể cho thuê lấy dòng tiền, chung cư ngoại thành tiền tỷ nhưng cho thuê chắc được 3tr ah :)
Vậy nên cân đối lợi hại thôi, tiền ko dư thì ko có lựa chọn hoàn hảo
Cụ chia sẻ rất hay. Mua mình để ở, chứ ko phải KD nên cũng ko lo, chỉ hy vọng chất lượng ok.

Prodin

Xe tăng
Website
v-point.vn
tiền đó cụ làm căn Ecohome3, chuẩn bị nhận nhà là ngon. không quá xa trung tâm.

Fantomu82

Xe buýt
em vừa bán căn ccmn ở An Dương Vương 45m2 2 ngủ. phù hợp với những gia đình trẻ tài chính vừa phải nếu ko muốn vay mượn để phải gánh suy nghĩ trả nợ hoặc lãi. nếu chủ đầu tư xây chuẩn theo quy định thì vẫn đc cấp sổ đc bình thường ( cụ thể là nhà em).

chacchanxe

Xe buýt
em vừa bán căn ccmn ở An Dương Vương 45m2 2 ngủ. phù hợp với những gia đình trẻ tài chính vừa phải nếu ko muốn vay mượn để phải gánh suy nghĩ trả nợ hoặc lãi. nếu chủ đầu tư xây chuẩn theo quy định thì vẫn đc cấp sổ đc bình thường ( cụ thể là nhà em).
Cụ bán bao tiền đấy