Có nên mua căn nhà này không

warstarII

Xe hơi
4 tỉnh hà nam, bắc ninh, vĩnh phúc,hưng yên đều có thể mua được và giá còn đang mềm...vất tiền ở đó còn hơn lãi ngân hàng nhiều...e cũng tranh thủ ôm 1 vài mảnh ở đó vất đấy rồi, coi như quên đi 4-5 năm
Nếu ôm đất nền những khu như cụ nói 4-5 năm nữa nó phải tăng ít nhất là gấp đôi mới gọi là ổn so với gửi ngân hàng. Nếu tính thanh khoản thấp lúc cần tiền đột xuất mình muốn bán đi sợ là bị ép giá cụ ạ. Vì theo e thấy quỹ đất ở các khu vực gần hơn như đông anh, sóc sơn, Hòa lạc.., Mấy huyện của hà tây cũ vẫn còn nhiều lắm. Phải chờ lấp kín dân những khu này thì mấy chỗ còn lại như Hà nam, Hưng yên, Vĩnh phúc mới có cơ hội tăng giá. mà 4-5 năm nữa đợi đất khu này tăng gấp đôi chắc là không được đâu cụ

leanhduc1707

Xe tăng
cụ ko mua thì phím e ngó cái xem đầu tư có ổn ko

daugau_2610

Xe tải
Nếu ôm đất nền những khu như cụ nói 4-5 năm nữa nó phải tăng ít nhất là gấp đôi mới gọi là ổn so với gửi ngân hàng. Nếu tính thanh khoản thấp lúc cần tiền đột xuất mình muốn bán đi sợ là bị ép giá cụ ạ. Vì theo e thấy quỹ đất ở các khu vực gần hơn như đông anh, sóc sơn, Hòa lạc.., Mấy huyện của hà tây cũ vẫn còn nhiều lắm. Phải chờ lấp kín dân những khu này thì mấy chỗ còn lại như Hà nam, Hưng yên, Vĩnh phúc mới có cơ hội tăng giá. mà 4-5 năm nữa đợi đất khu này tăng gấp đôi chắc là không được đâu cụ
cụ ơi....đất ở tỉnh mà mua đất ở thì chết....đặc trưng đất ở tỉnh lẻ là đất ở thì nhiều đất kinh doanh được thì ít...cứ đường to kinh doanh được mà mua chứ dân ở đó nhà họ đất quê ở không hết thì họ mua vài chục mét đất khu đô thị làm gì đâu ạ...còn 4-5 năm lên gấp đôi thì e thấy cũng bt...do chiến lược của mỗi người thôi

Ha Quang Phuc

Xe đạp
Em thấy cụ cũng nghiên cứu nhiều đó chứ, chắc cụ cũng đã cân nhắc tính toán rồi, thế mà em cứ tưởng... Chúc cụ đầu tư sáng suốt nha.

Huongchimai

Xe buýt
Cơ bản là cụ chủ mua với mục đích làm gì giữ tiền hay đầu tư. Nếu mua đầu tư Cụ mua đất trong ngõ ở HN thì được 30-35m2 thử hỏi cụ lên nếu đất lên lên được mấy. Tiền thuê nhà chắc may ra đủ tiền khấu hao nhà.

moonlife

[Tịch thu bằng lái]
Về mặt toán học mà nói thì số lượng đất đai (diện tích) sẽ tỷ lệ với 3,14 lần của bình phương khoảng cách tính từ tâm. Tức là cứ ra xa thêm 1km thì thời gian lấp đầy phải tính cấp bình phương x 3,14. Từ khi HN mở rộng đến nay nói chung đã lấp đầy đến hết vành đai 3 nhưng vành đai 4 là câu chuyện khác. Giữa vành đai 3 và vành đai 4 diện tích đất rộng hơn rất nhiều, có khi diện tích = mấy lần HN trong vành đai 3. Theo em trong cả chục năm tới sẽ không thể lấp đầy hết vành đai 4 => BĐS gần như ko tăng giá hoặc tăng rất chậm trong khu vực này.

HeroCenland

Xe đạp
Báo cáo các cụ. E có chuyện muốn nhờ các cụ chỉ giáo. Chả là vc e định mua 1 căn nhà 2 tầng mặt ngõ giá 2.2 tỷ. Hiện nay chủ nhà này đang cho thuê căn nhà đó với giá 5.5tr/tháng. Tài chình thì dồn cả tiền tích cóp + vay mượn 2 bên họ hàng được khoảng 1.5 tỷ. Còn lại là phải đi vay ngân hàng. Nhà thì vợ chồng e có rồi. Đang tính mua thêm căn nhà này để đó cho thuê. Theo các cụ có nên xuống tiền để mua không ạ.
2.2 tỷ thì bác mua chung cư mới tinh còn nhà bác đang ở lại cho thuê thì hay hơn.

bibi_1234

Xe tải
Tiề này phi xuống THanh hà làm mảnh liền kề 90m. năm sau thông đường đại lộ chu văn an bán đi luôn lãi ngay 500tr :D. cho thuê làm gì cho mệt cụ eiiiiiii !

poiuy

Xe ba gác
Về mặt toán học mà nói thì số lượng đất đai (diện tích) sẽ tỷ lệ với 3,14 lần của bình phương khoảng cách tính từ tâm. Tức là cứ ra xa thêm 1km thì thời gian lấp đầy phải tính cấp bình phương x 3,14. Từ khi HN mở rộng đến nay nói chung đã lấp đầy đến hết vành đai 3 nhưng vành đai 4 là câu chuyện khác. Giữa vành đai 3 và vành đai 4 diện tích đất rộng hơn rất nhiều, có khi diện tích = mấy lần HN trong vành đai 3. Theo em trong cả chục năm tới sẽ không thể lấp đầy hết vành đai 4 => BĐS gần như ko tăng giá hoặc tăng rất chậm trong khu vực này.
Vung lõi vành đai 1 giờ tăng cũng rất chậm rồi, nhất là nhà trong ngõ chỉ đi được xe máy. Tăng giá ngang với gửi tiết kiệm, thậm chí còn không bằng.

DoanNguyen95

Xe máy
cụ vay thì khoảng tầm 3-4 năm đầu cả lãi lần gốc là 10tr 1 tháng. sau 3-4 năm trả nợ trc hạn ko dính phí phạt đâu. cụ mà đủ sức thì cứ vay thôi

mebebop2014

Xe đạp
VC e đều ổn định công việc hết rồi. nên cũng không muốn đầu tư thêm gì nữa. 1.5 tỷ mua đất ngoại thành thì được khu vực nào hả cụ. Tiền gửi ngân hàng e sợ lạm phát đồng tiền mất giá. Nên mới có ý định như thế. Với lại mua đất để đó thì nó không sinh lời hàng tháng như mua nhà rồi cho thuê. E đang suy nghĩ như thế không biết liệu ổn ko. Vì khi bất động sản tăng giá thì cả nhà và đất đều tăng
Cụ muốn khu khu thanh xuân, triều khúc, hoàng mai thi ới e nhé