[Funland] Có nên mua căn hộ chung cư tầng cao nhất

merc-pro

Xe hơi
Nhà em ở tầng trên cùng toàn thấy ưu điểm chứ chả thấy nhược điểm nào.
Ở trên tầng thượng còn có sân vườn cây cối ở trên nên hoàn toàn không bị nóng hay thấm dột gì cả.
Ở tầng cao không bị nồm, không có muỗi, yên tĩnh, thoáng đãng, thang thì không bao h bị tắc, không bị trẻ con chạy trên đầu, không bị bên trên ném đồ xuống.
Nói chung là chọn tầng trên cùng quá đúng đắn :D
À thêm 1 ưu điểm nữa là bước vài bước là lên sân vườn ở tầng thượng đi dạo, tập thể dục. Hôm nào hoàng hôn đẹp vác bàn ghế đồ ăn lên ngồi chill bao phê, trong khi ở tầng dưới người ta hiếm khi lên lắm.
Vậy lúc nhà cụ đang ngủ người ta lên sân thượng nhảy múa, hát ca thì sao nhỉ.

Archimonde

Đi bộ
Vậy lúc nhà cụ đang ngủ người ta lên sân thượng nhảy múa, hát ca thì sao nhỉ.
Trường hợp này em cũng công nhận có chứ không phải không.
Nhưng mà thứ nhất nó sẽ đỡ hơn so với tầng dưới vì chả ai đêm muộn lên trên sân thượng nhảy múa cả trong khi ở trong nhà thì có thể :D
Thứ hai là em không rõ riêng tòa nhà em thế hay tòa nào cũng thế, nhưng vì ở trên là sân thượng nên trần nhà em rất dày so với các tầng khác nên có nhảy nhót gì trên đấy cũng không nghe thấy gì

holland

Xe tăng
Theo kinh nghiệm ở chung cư của mình thì tầng cao nhất mà không phải penhouse thì thường sẽ gặp các vấn đề như: thấm tường/trần, ồn do tiếng ròng rọc thang máy, ồn từ quạt thông gió tòa nhà.
Thay vì chọn tầng cao nhất thì chọn tầng thấp nhất mà view nội khu thì tốt hơn
tầng thấp nhất view nội khu sao lại tốt ạ? Sợ bụi, ồn, muỗi ấy chứ

tmdt88

Xe hơi
Em đang ở tầng cao nhất đây
Thấy kg vấn đề gì vì toà 6 thang máy nên kg bị chờ thang lâu
Kg côn trùng kg nồm ẩm view thì thoáng

J.Livermore

Xe máy
Cách độ 2-3 tầng so với tầng cao nhất e nghĩ là tuyệt vời. Hưởng toàn bộ ưu điểm, không thấm dột, không muỗi, ko tiếng ồn từ mái, view thoáng, thang máy đón nhanh. Có vườn ở trên tầng thượng thì chạy lên cái 1

dungnguyenstda

Xe buýt
Website
newhomegroup.vn
Với những dự án chung cư ko có penthouse/duplex thì có nên mua căn hộ ở tầng cao nhất ko các cụ ? Em lo ngại vấn đề tầng cao nhất chịu thấm dột, nắng nóng các kiểu, ko biết với những chung cư mới gần đây thì chất lượng xd có ổn hơn ko?
Nhờ các cụ cho ý kiến giúp e ?
ông anh e ở căn tầng 45 cao nhất tòa Terra An Hưng view đẹp lung linh

ông anh e ở căn tầng 45 cao nhất tòa Terra An Hưng view đẹp lung linh
View qua song sắt thì e cũng ko đánh giá cao, chưa kể ở lâu cũng nhàm, nhìn mãi cũng chán dc vài bữa lại vào sofa phòng khách có khi lên giường coi tv chứ chả ngó nghiêng ở ban công làm j, e thì cứ hướng mát mà chọn thôi cụ

dungnguyenstda

Xe buýt
Website
newhomegroup.vn
View qua song sắt thì e cũng ko đánh giá cao, chưa kể ở lâu cũng nhàm, nhìn mãi cũng chán dc vài bữa lại vào sofa phòng khách có khi lên giường coi tv chứ chả ngó nghiêng ở ban công làm j, e thì cứ hướng mát mà chọn thôi cụ
chung cư hướng mát thì cụ cứ chọn Đông Nam.

minhtienxaydung

Xe tải
cách tầng mái 2-3 tầng là ổn áp nhất, lại ban công hướng Nam nữa thì sướng nhấc cả người :-*

VHMMax

Xe hơi
Dân mình khôn lắm nên giá tầng trung thường nhỉnh hơn ạ

Em không biết các chung cư khác thế nào, chung cư của em tầng áp mái bị thấm, chống thấm không ăn thua (có thể do chất lượng xây dựng), nhưng là ồn do máy bơm, máy tăng áp và thông gió là không thể tránh khỏi. Mấy nhà này chỗ em chủ cũ rao bán cũng khó, trừ khi giá xuống thấp hẳn.

binhaminh

Xe tải
E đang ở tầng cao nhất đây. Dột e cũng hưởng qua rồi. Nhưng nói thật với các cụ, khu e 1 khi đã dột thì có khi ăn nguyên cả trục, chả riêng tầng trên cùng đâu ạ. Như hè năm ngoái, có trục tầng 2 còn dột hơn tầng thượng, chả hiểu kiểu gì. Nóng thì e ko thấy gì lắm vì trên đầu là cái vườn, với căn nhà e hướng Đông Nam. Thêm nữa là e cứ hè là điều hoà thần chưởng suốt, bất kể cả ở tầng nào. Lúc trc ở tầng 10 cũng thế.
cái e khó chịu nhất là cái quạt hút gió trên đầu nhà wc. Cái khu nhà e nó thừa tiền, nó bật thông gió 24/7 nên là e đã trở nên quen mặt với đội kỹ thuật toà nhà vì bật to là e yêu cầu chỉnh lại. Nói thật với các cụ,tại tụi thầu làm ăn ăn bớt chứ nếu làm đàng hoàng , cách âm tử tế thì ko có chuyện tầng trên cùng phải CHỊU tiếng ồn như vậy đâu ạ. Toàn chống chế nguỵ biện.
nhà con e gái e ở tầng 12, mỗi lần thiong gió tổng chạy là nó rung cả nhà. Vậy nên nó do thiết kế từng khu chứ ko phải cứ tầng thấp thì ko bị ồn do hệ thống kỹ thuật.
e thì e sợ ở dưới nhà khác lắm vì đã từng chịu cảnh trẻ con chạy nhẩy cả ngày lẫn đêm, rồi đánh rơi đồ nọ kia.
nói chungở cc mỗi tầng khổ 1 kiểu các cụ ah. Tầng thấp còn tắc cống lòi mắt ra nữa ý, chả sướng gì đâu.

ZaDa.vn

Đi bộ
Càng cao ở càng thích cụ à

E đang ở tầng cao nhất đây. Dột e cũng hưởng qua rồi. Nhưng nói thật với các cụ, khu e 1 khi đã dột thì có khi ăn nguyên cả trục, chả riêng tầng trên cùng đâu ạ. Như hè năm ngoái, có trục tầng 2 còn dột hơn tầng thượng, chả hiểu kiểu gì. Nóng thì e ko thấy gì lắm vì trên đầu là cái vườn, với căn nhà e hướng Đông Nam. Thêm nữa là e cứ hè là điều hoà thần chưởng suốt, bất kể cả ở tầng nào. Lúc trc ở tầng 10 cũng thế.
cái e khó chịu nhất là cái quạt hút gió trên đầu nhà wc. Cái khu nhà e nó thừa tiền, nó bật thông gió 24/7 nên là e đã trở nên quen mặt với đội kỹ thuật toà nhà vì bật to là e yêu cầu chỉnh lại. Nói thật với các cụ,tại tụi thầu làm ăn ăn bớt chứ nếu làm đàng hoàng , cách âm tử tế thì ko có chuyện tầng trên cùng phải CHỊU tiếng ồn như vậy đâu ạ. Toàn chống chế nguỵ biện.
nhà con e gái e ở tầng 12, mỗi lần thiong gió tổng chạy là nó rung cả nhà. Vậy nên nó do thiết kế từng khu chứ ko phải cứ tầng thấp thì ko bị ồn do hệ thống kỹ thuật.
e thì e sợ ở dưới nhà khác lắm vì đã từng chịu cảnh trẻ con chạy nhẩy cả ngày lẫn đêm, rồi đánh rơi đồ nọ kia.
nói chungở cc mỗi tầng khổ 1 kiểu các cụ ah. Tầng thấp còn tắc cống lòi mắt ra nữa ý, chả sướng gì đâu.
Cụ nói tùy vào chất lượng xây dựng thì đúng rồi, nhưng khổ nỗi chung cư không có pen thì chắc là chung cư thường, chất lượng xây dựng cũng bình thường, khó tránh mấy thứ tiếng ồn hay dột. Cũng không tự nhiên mà mấy căn này rẻ hơn mấy căn khác cùng tòa nhà. Cụ cứ ngẫm xem tại sao họ lại bán rẻ hơn.

binhaminh

Xe tải
Cụ nói tùy vào chất lượng xây dựng thì đúng rồi, nhưng khổ nỗi chung cư không có pen thì chắc là chung cư thường, chất lượng xây dựng cũng bình thường, khó tránh mấy thứ tiếng ồn hay dột. Cũng không tự nhiên mà mấy căn này rẻ hơn mấy căn khác cùng tòa nhà. Cụ cứ ngẫm xem tại sao họ lại bán rẻ hơn.
Khu e ở cũng là khu cc cao cấp ở Hn cụ ah. Còn chất lượng thì e ko bàn tới vì nhiều khi cao cấp với chất lượng ko đi kèm với nhau. Đắt thì vẫn đắt nhưng tệ thì nó vẫn cứ tệ. Ở lâu nó mới lòi ra. Trước e ở khu cc trung cấp, có pen hẳn hoi và pen dột ko khắc phục đc luôn. Cho nên cụ nói cc ko có pen là cc thường thì sai nhé.
mấy cái vụ cc này may hơn khôn chứ e ko thấy có công thức gì cả.,

Khu e ở cũng là khu cc cao cấp ở Hn cụ ah. Còn chất lượng thì e ko bàn tới vì nhiều khi cao cấp với chất lượng ko đi kèm với nhau. Đắt thì vẫn đắt nhưng tệ thì nó vẫn cứ tệ. Ở lâu nó mới lòi ra. Trước e ở khu cc trung cấp, có pen hẳn hoi và pen dột ko khắc phục đc luôn. Cho nên cụ nói cc ko có pen là cc thường thì sai nhé.
Em đâu khẳng định 100% k có pen là cc thường đâu. Em hỏi cụ nếu như nhau tại sao họ bán rẻ hơn, em nghĩ không có gì mà tự nhiên rẻ hơn cả. Em chỉ khuyên cụ chủ thớt suy nghĩ cẩn thận, nếu đủ tài chính thì không nên mua, ý kiến theo kinh nghiệm cá nhân thôi cụ ạ.

meo_bae

Xe buýt
Bác ở tòa nào đấy

kiep_ve_Sau

Xe đạp
mất điện, cháy nhà thì toang đầu tiên