Có nên mua căn hộ bên phía mặt biển đường Trần Phú - Nha Trang

Draw Nguyễn

Đi bộ
Em đang tính mua căn hộ Dragon Fairy Nha Trang. Thấy quảng cáo nói đây là dự án đầu tiên được quy hoạch bên phía mặt biển đường Trần Phú. Mấy bác có thông tin về dự án này thì cho em tí kinh nghiệm. Cóa nên đầu tư vào đây không?

LuuKhai

Xe đạp
Em thấy nếu đúng như truyền thông thì cũng ok đấy bác

LuuKhai

Xe đạp
Bác biết cái The Costa không,thông tin bên em là tới đây mở bán
Bác tham khảo qua xem,dự án này đã đi vào hoạt động ổn định nhé

congbocngheo

Xe buýt
Mặt bằng dự án Dragon Fairy Nha Trang bố trí xấu quá. Nhà cháu đọc thấy mợ kimyen278 giới thiệu dự án gì ở chỗ Nguyễn Thiện Thuật thấy vị trí và mặt bằng cũng OK. Giá cũng same same bên này thì phải.

kimyen278

Xe hơi
Mặt bằng dự án Dragon Fairy Nha Trang bố trí xấu quá. Nhà cháu đọc thấy mợ kimyen278 giới thiệu dự án gì ở chỗ Nguyễn Thiện Thuật thấy vị trí và mặt bằng cũng OK. Giá cũng same same bên này thì phải.
vâng ạ dragon fairy là condotel còn cái HUD em giới thiệu với cụ là chung cư và người mua được nhập hộ khẩu phường Lộc Thọ ạ. Dragon Fairy không có view gì mấy ạ, nếu cụ chủ muốn đầu tư condotel thì em giới thiệu cho 1 dự án mặt biển Bãi Dài luôn là Arena ạ, chứ Trần Phú thì condotel vị trí đẹp nhất là Panorama, AB Central Square (đã bán hết) và The Costa.
tuy nhiên Panorama hiện tại quỹ căn còn ít nên ít lựa chọn (chỉ còn 26 căn), The Costa giá cực cao (110tr/m2) nên cụ ra mặt Bãi Dài thì hơn.

congbocngheo

Xe buýt
vâng ạ dragon fairy là condotel còn cái HUD em giới thiệu với cụ là chung cư và người mua được nhập hộ khẩu phường Lộc Thọ ạ. Dragon Fairy không có view gì mấy ạ, nếu cụ chủ muốn đầu tư condotel thì em giới thiệu cho 1 dự án mặt biển Bãi Dài luôn là Arena ạ, chứ Trần Phú thì condotel vị trí đẹp nhất là Panorama, AB Central Square (đã bán hết) và The Costa.
tuy nhiên Panorama hiện tại quỹ căn còn ít nên ít lựa chọn (chỉ còn 26 căn), The Costa giá cực cao (110tr/m2) nên cụ ra mặt Bãi Dài thì hơn.
Vậy mà cái Dragon Fariry đắt nhỉ. Cũng tầm 40tr/m2 mà không có sổ đỏ lâu dài

lovewheels

Xe buýt
Em đang bán căn 1 phòng ngủ ở Cham Oasis nằm ngay giữa sông Cái (resort 5 sao), căn số 36 tầng 5 khu Uma, diện tích 46m, view vào trung tâm thành phố Nha trang, có sổ đỏ, full nội thất. Căn này em mua 2016 cho chủ đầu tư thuê tới nay, giá 10,5tr/tháng. Căn này view đẹp, tầng đẹp do em có chút quen biết. Em bán giá 1,98 tỷ. Các bác cần thông tin pm em hoặc search cái ra liền.

Căn của em tương tự căn này nhưng hướng đẹp hơn và không bị nắng chiều.

https://batdongsan.com.vn/ban-can-ho-chung-cu-phuong-ngoc-hiep-prj-cham-oasis-nha-trang/resort-condotel-pr17074589

Chỉnh sửa cuối:

kimyen278

Xe hơi
Vậy mà cái Dragon Fariry đắt nhỉ. Cũng tầm 40tr/m2 mà không có sổ đỏ lâu dài
dạ vâng, Dragon Fairy đắt vì theo xu hướng condotel đầu tư sinh lời lâu dài ạ, nó là để kinh doanh nghỉ dưỡng. mà em nghĩ cũng không còn giá đó vì lúc nào condotel mở bán cũng bảo rơi vào khoảng 4xtr/m2, nhưng thực tế sẽ lên tới 6xtr/m2, như Arena bọn em bán là điển hình, đợt 1 có những căn chỉ 950tr thì giá đúng là 35tr/m2 thật, nhưng bây giờ 1 căn hơn 40m2 cũng đã hơn 2 tỷ rồi.

congbocngheo

Xe buýt
dạ vâng, Dragon Fairy đắt vì theo xu hướng condotel đầu tư sinh lời lâu dài ạ, nó là để kinh doanh nghỉ dưỡng. mà em nghĩ cũng không còn giá đó vì lúc nào condotel mở bán cũng bảo rơi vào khoảng 4xtr/m2, nhưng thực tế sẽ lên tới 6xtr/m2, như Arena bọn em bán là điển hình, đợt 1 có những căn chỉ 950tr thì giá đúng là 35tr/m2 thật, nhưng bây giờ 1 căn hơn 40m2 cũng đã hơn 2 tỷ rồi.
Cái nhà của Vin đối diện với HUD là codotel hay nhà ở hả Em? Giá khoảng bao nhiêu?

Pingpoongmen

Xe đạp
Có cái laluna ở phía bắc tp cũng đẹp đó cụ. 1 mình 1 khu. Bến du thuyền cũng gần hoàn thiện rồi. E thấy khu đó tiềm năng đấy cụ ạ

Hang_Nguyen

Đi bộ
Em đang tính mua căn hộ Dragon Fairy Nha Trang. Thấy quảng cáo nói đây là dự án đầu tiên được quy hoạch bên phía mặt biển đường Trần Phú. Mấy bác có thông tin về dự án này thì cho em tí kinh nghiệm. Cóa nên đầu tư vào đây không?
Bác thử tìm hiểu thêm về cái dự án Condotel Laluna cũng trên mặt đường Trần Phú đó bác, lại gần bến du thuyền Nếu bác cần thêm thông tin thì inbox em nhé