Có nên mua BH thân vỏ?

Harvey Bui

Xe đạp
Chào các bác, em mới lấy Civic G 2019. Các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp em có nên mua bảo hiểm thân vỏ cho xe không ạ và nếu mua thì mua hãng nào?

Trước em đi con xe cỏ Morning chả mua BH bao giờ nhưng giờ mua xe này thấy nó long lanh quá thành ra phải nâng niu :P

Cám ơn cccm ạ.

RAVA

Xe ba gác
-Bh thân vỏ thì chỉ bh mỗi phần bên ngoài, theo e thì bác nên mua bh toàn bộ, giá tuy đắt hơn 1 chút nhưng về lâu dài thì yên tâm hơn. Ngoài ra nên mua thêm 1 số option nữa như thuỷ kích, chỉ định ga ra chính hãng, ko khấu hao thay mới, còn bh mất cắp thì tuỳ...E mua của Bảo Việt HN cho mấy xe của nhà từ 2003 thấy cũng ổn, nếu bác cần thì ib e gửi cho số đt của cô bé mà e mua. Mua cái món này cũng cần có quen biết tý, khi nào có việc thì yên tâm hơn.

Công.dv

Xe tải
Xe mới thì nên mạnh dạn đầu tư thêm cho ẻm cái BH cho chắc cụ ạ.

nguyendiepvud

Đi bộ
e cũng nghĩ nên đầu tư cái,nhưng đọc kỹ điều khoản của nó vào, mới thì nên làm phát cho chắc

dangthin2408

Xe đạp
đối với 1 con xe có giá trijcao để an tâm hơn nên mua cụ àh

ubisapro

Xe trâu
E đã dùng và bỏ. Lái cứng tay rồi thì cứ đi thôi, 1 năm bảo hiểm thân vỏ thì tút tát nhòe trừ đâm nặng. E đã mua PVI 4 năm, sau bực mình bỏ, tiền túi móc ra là nhanh gọn nhất.

Cubeanvietnam

Xe tải
Về tất cả các loại BH từ con người đên Xe cộ, ai chưa mắc phải thì sẽ khuyên không nên, ai dính rồi thì khuyên nên, tất nhiên cũng tuỳ từng nhà cung cấp dịch vụ, em chỉ biết nói thế, còn quyết định vẫn là ở bác.

LadyCat

Xe tải
Năm đầu cụ đừng đắn đo mà sắm 1 e BHTV nhé. Cụ alo e gửi giá chuẩn, dịch vụ tại Honda Mỹ Đình ạ. Số e 0963678302 (E Cúc)

RAVA

Xe ba gác
Về tất cả các loại BH từ con người đên Xe cộ, ai chưa mắc phải thì sẽ khuyên không nên, ai dính rồi thì khuyên nên, tất nhiên cũng tuỳ từng nhà cung cấp dịch vụ, em chỉ biết nói thế, còn quyết định vẫn là ở bác.
-Bác nói rất đúng đấy, cứ phải bị dính 1 lần năng nặng 1 tý mới thấy, chứ còn bt thì chả sao đâu?

phutrong_nguyen

Xe tăng
E đã dùng và bỏ. Lái cứng tay rồi thì cứ đi thôi, 1 năm bảo hiểm thân vỏ thì tút tát nhòe trừ đâm nặng. E đã mua PVI 4 năm, sau bực mình bỏ, tiền túi móc ra là nhanh gọn nhất.
Tới đây e cũng quyết như cụ

ubisapro

Xe trâu
Tới đây e cũng quyết như cụ
Đá con mèo cái thằng giám định. Gần 2 năm e ko làm thân vỏ, xe xước mỗi chỗ 1 tí, đến tháng thứ 9 của năm thứ 2 đó e mới đến làm thì bảo a ko báo trước nên chỉ thanh toán 70%. E bực quát ầm cả lên, đã tiết kiệm chi phí cho bảo hiểm, tiết kiệm thời gian và tiền bạc của e, để gần 2 năm mới làm 1 lần mà nó bảo mỗi lần e phải báo trước. Mà có nhiều nhặn gì đâu, có hơn 5 củ tiền sơn, xe e toàn xước nhẹ, ko móp méo gì mà phải nắn. Chưa kể còn mất thêm 1 ngày xe ở xưởng để giám định, tổng phê duyệt mới được làm. Mà cái PVI e mua lúc đầu làm từ thứ 2 đến thứ 6 (ko làm thứ 7 đã khó chịu rồi), sau giảm xuống làm có 3 ngày trong tuần. Đi sơn cái xe mà phải ... xem ngày, mệt bỏ mọe. Ko được đi vào ngày nghỉ => ít nhất e mất thêm nửa ngày lương chỉ để đến đúng lịch bảo hiểm?

Còn nếu tai nạn nặng thì e chả mong xảy ra và nhận mấy đồng bảo hiểm. E chả thiếu xèng nếu ... chả may dính nặng. Nhanh cho vuông.

RAVA

Xe ba gác
Đá con mèo cái thằng giám định. Gần 2 năm e ko làm thân vỏ, xe xước mỗi chỗ 1 tí, đến tháng thứ 9 của năm thứ 2 đó e mới đến làm thì bảo a ko báo trước nên chỉ thanh toán 70%. E bực quát ầm cả lên, đã tiết kiệm chi phí cho bảo hiểm, tiết kiệm thời gian và tiền bạc của e, để gần 2 năm mới làm 1 lần mà nó bảo mỗi lần e phải báo trước. Mà có nhiều nhặn gì đâu, có hơn 5 củ tiền sơn, xe e toàn xước nhẹ, ko móp méo gì mà phải nắn. Chưa kể còn mất thêm 1 ngày xe ở xưởng để giám định, tổng phê duyệt mới được làm. Mà cái PVI e mua lúc đầu làm từ thứ 2 đến thứ 6 (ko làm thứ 7 đã khó chịu rồi), sau giảm xuống làm có 3 ngày trong tuần. Đi sơn cái xe mà phải ... xem ngày, mệt bỏ mọe. Ko được đi vào ngày nghỉ => ít nhất e mất thêm nửa ngày lương chỉ để đến đúng lịch bảo hiểm?

Còn nếu tai nạn nặng thì e chả mong xảy ra và nhận mấy đồng bảo hiểm. E chả thiếu xèng nếu ... chả may dính nặng. Nhanh cho vuông.
-E thấy có mấy vđ: Bác mua bh của 1 thằng ko chuyên nghiệp, bác ko nắm rõ quy trình lv của bên bán bh...
-E đi làm bh rất đơn giản. Phi xe vào hãng, bảo cvdv ra làm báo giá, mang báo giá và giấy tờ xe sang gặp nv bh ngồi ở cái bàn gần đó, họ ra ngó xe rồi hướng dẫn mình viết tờ khai, ký vài chữ, sau đó quay lại gặp cvdv bàn giao xe rồi gọi taxi lượn. 1-2 hôm sau đến kt thấy ổn thì lấy xe về.
-1 số cty bh lớn họ có nv ngồi trực sẵn ở các Đại lý, tuy vậy có khi 1 nv lại phụ trách 1 vài nơi nên cần đt trc hoặc gọi qua tổng đài để hẹn. Nói chung là quy trình giờ đơn giản hơn trc nhiều.

thaihutvn

Xe buýt
Xe đắt tiền nên mua bảo hiểm. Cẩn trọng vẫn hơn.

ubisapro

Xe trâu
Thì e làm cũng vậy mà. E mua trong hãng và làm bảo hiểm trong hãng luôn chứ cứ nhảy ra gara ngoài đâu. Hồi đầu e mới mua thì làm từ thứ 2-6, được 2 năm thì chuyển sang 2-4-6. E lười đổi hãng khác nên vẫn mua. Sau bất tiện lắm. Chưa kể thằng giám định hôm mát giời thì ko sao, hôm nó khó chịu trong người thì nó hạch mình như mình là người đi xin nó vậy.
Đến sơn e bị khoảng 6-7 vết khá nhẹ (mới lộ lớp sơn lót đen chứ chưa ăn sâu), quá trình đi gần 2 năm e dồn lại. Ấy thế mà mả moẹ nhà nó, nó bắt e mỗi lần bị phải khai + e chỉ được 70%. Gần 2 năm trước e làm, còn phải gò lại mất 200k, vẫn nó mà có sao đâu.
-E thấy có mấy vđ: Bác mua bh của 1 thằng ko chuyên nghiệp, bác ko nắm rõ quy trình lv của bên bán bh...
-E đi làm bh rất đơn giản. Phi xe vào hãng, bảo cvdv ra làm báo giá, mang báo giá và giấy tờ xe sang gặp nv bh ngồi ở cái bàn gần đó, họ ra ngó xe rồi hướng dẫn mình viết tờ khai, ký vài chữ, sau đó quay lại gặp cvdv bàn giao xe rồi gọi taxi lượn. 1-2 hôm sau đến kt thấy ổn thì lấy xe về.
-1 số cty bh lớn họ có nv ngồi trực sẵn ở các Đại lý, tuy vậy có khi 1 nv lại phụ trách 1 vài nơi nên cần đt trc hoặc gọi qua tổng đài để hẹn. Nói chung là quy trình giờ đơn giản hơn trc nhiều.

phutrong_nguyen

Xe tăng

Em thì trộm vía sắp hết hạn 1 năm tới nơi rồi mà xe em vẫn nguyên như 1 năm về trước khi gia hạn. Ko có lẽ lại tự cào vào vết để làm luôn mấy vết dăm cho đỡ phí tiền!!!

thienbinh14_10

Xe tải
Em thì trộm vía sắp hết hạn 1 năm tới nơi rồi mà xe em vẫn nguyên như 1 năm về trước khi gia hạn. Ko có lẽ lại tự cào vào vết để làm luôn mấy vết dăm cho đỡ phí tiền!!!
Cào xong gọi báo ngay cụ nhé, không lại dính 30% tội không báo hotline :D

RAVA

Xe ba gác
-Nếu bác ko sd đến hoặc ít dùng thì lần tới khi mua cty bh sẽ giảm phí cho bác, các cty khác thì e ko biết nhưng e mua của Bảo Việt HN thì là nv!

ubisapro

Xe trâu
Giảm ko đáng nhiêu đâu cụ. E mua đến năm thứ 4 mà tổng bảo hiểm của e chiếm hơn 10% (e dự vậy vì cái hôm cãi nhau với thằng giám định e ngó thấy). Tiền thì hàng năm vẫn đều đều, năm sau giảm hơn năm trước mấy trăm nghìn. Hôm đó e quát nó 1 hồi mát giọng thì nó lại duyệt cho e 100%. Cơ mà bực mình bỏ moẹ ra.

-Nếu bác ko sd đến hoặc ít dùng thì lần tới khi mua cty bh sẽ giảm phí cho bác, các cty khác thì e ko biết nhưng e mua của Bảo Việt HN thì là nv!

phutrong_nguyen

Xe tăng
Năm vừa rồi e đc giảm từ 12,5tr (theo báo giá đúng đời xe của e) xuống còn 10tr. Dự năm nay có lẽ vẫn duy trì tiếp thì cũng chỉ ở mức 10tr.