có nên mua bản vẽ thiết kế nhà ko câc cụ

hungk46

Xe tải
Các cụ cho em dự toán căn nhà vườn kiểu này với ạ, hình e lấy trên web, diện tích chừng 100m2

Red2010

Xe điện
Em xin phép để SĐT đặt gạch tại đây phòng khi cụ chủ cần :D ( O 98 bảy 8 chín 333 chín )

Chỉnh sửa cuối:

anphatbg

Xe hơi
e dự sang năm xây cái nhà nho nhỏ để ở nên nhờ cccm tư vấn giúp e có nên mua bản vẽ thiết kế cho nhà mình ko. e hỏi thì người có người không cc nào có kinh nghiệm giúp e với.
e xây nhà mái thái 1 tầng khoảng 100 m2 kinh phí e có hạn ạ
e làm tấm ảnh cho nó sinh động
E vote cho p.án thuê b nhé.

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn
Cụ nên bỏ ra thêm hơn chục củ nữa để đảm bảo 700 củ đầu tư của cụ không phải là mua thêm cục tức vào người, cụ ạ. Nếu cụ muốn tiết kiệm chi phí thì thuê bọn làm thêm ngoài giờ như bọn cháu đi.

Bọn cháu là các kiến trúc sư, kỹ sư, thợ mộc, thợ điện nước, thậm chí có cả họa sỹ nữa đang làm cho các công ty thiết kế ở Hà Nội. Bọn cháu tụ tập nhau lại thành 1 nhóm khoảng 50 người ở đây để tìm việc bên ngoài, kiếm thêm thu nhập: http://vietinterior.com

Bọn cháu nhận làm thêm tất tần tật các việc về thiết kế nội thất , thiết kế văn phòng , thiết kế nhà , đồ gỗ nội thất , thi công nội thất, sửa chữa điện nước, trang trí nội thất, vẽ tranh tường v.v...

Danh sách chi tiết bọn cháu, có cả ảnh chụp các công trình đã trực tiếp thiết kế, thi công của từng người ở đây ạ:
http://vietinterior.com/user_list.html?userType=1

Cách thức hoạt động của bọn cháu cụ xem ở clip này ạ:

Cụ vào ủng hộ bọn cháu nhé.

corolla antils

Xe buýt
Mua bản vẽ thiết kế nhà ở chính là mua sự hợp lý trong sinh hoạt, sự tiện nghi, cảm giác thích thú và luôn được mọi người ngưỡng mộ... vì có ngôi nhà đẹp và tiện nghi... Mỗi người mỗi nghề, có chuyên môn nhất định. Chẳng ai làm được tất cả mọi việc. Vì vậy, hãy tìm và tin người sẽ mang lại sự an tâm, thích thú, sự hợp lý cho ngôi nhà của mình. Việc lên mạng tìm dữ liệu, hình ảnh hay bản vẽ giống giống với mảnh đất, diện tích mà mình mong muốn làm nhà chỉ để tham khảo mà thôi. Thực tế, có rất nhiều ngôi nhà mà chủ nhà do nhiều lý do, tiết kiệm... thực hiện theo cách lên mạng xem và cho thợ làm giống trên mạng... sau khi về ở mới vỡ lẽ, biết thế..

MrBeamBeam

Xe tải
e dự sang năm xây cái nhà nho nhỏ để ở nên nhờ cccm tư vấn giúp e có nên mua bản vẽ thiết kế cho nhà mình ko. e hỏi thì người có người không cc nào có kinh nghiệm giúp e với.
e xây nhà mái thái 1 tầng khoảng 100 m2 kinh phí e có hạn ạ
e làm tấm ảnh cho nó sinh động
Thứ nhất: thiết kế giúp bác lựa chọn được ngôi nhà phù hợp tối ưu nhất ở trên..giấy. Sau đó bác quyết định đầu tư tức là triển khai ra thực địa. Việc này rất rất nên làm vì có không ít trường hợp không thiết kế mà chỉ có thống nhất vẽ phác qua sơ sài,, với ông tổ trưởng thợ hoặc cai xây dựng. Đến khi xây dựng thành hình thấy không hợp lý chỗ nào lại đập đi xây lại. Thực sự tới lúc đó không chỉ tiền mất hơn so với thuê thiết kế mà nhìn cái sản phẩm đập đi sửa lại thì rất chán.
Thứ hai: Hiện nay việc thiết kế nhà đã khá phổ biến và là nhu cầu thiết thực. KHông chỉ đơn thuần về mặt kỹ thuật mà nhu cầu người dùng còn quan tâm đến các yếu tố phong thủy, tâm linh. Do vậy, tư vấn là công tác rất quan trọng giúp cho gia chủ định hình và tìm sản phẩm phù hợp nhất với mình.
Thứ ba: Một mảnh đất có nhà, có cấp phép xây dựng đầy đủ nếu khi cần thế chấp vay vốn đầu tư, kinh doanh bao giờ cũng được định giá cao hơn là không có hồ sơ xin phép.
P/s: Trên đây là phần tích về ưu điểm của hồ sơ thiết kế nhà. Còn trường hợp riêng của bác để có thiết kế thì có thể là nhờ anh em bạn bè người thân có làm nghề thiết kế hoặc là kí hợp đồng thuê tư vấn khác.
Thường thì hiện nay khâu quan trọng nhất lại không được trả tiền, đó là TƯ VẤN. Vì đó là khi mà tư vấn cung cấp những thông tin quan trọng để giúp cho gia chủ định hình yêu cầu sản phẩm phù hợp nhất với mình. Còn khi bắt tay vào thiết kế, in ấn và phát hành hồ sơ thì đã là giai đoạn triển khai dựa trên những yêu cầu cụ thể và chi tiết.
Chúc bác lựa chọn được phương án phù hợp.
Nếu có nhu cầu tư vấn, thiết kế thì pm mình nhé.
Thân!

diendan37

Xe máy
Trong thiết kế nhà ở dân dụng chủ yếu có 3 phần là (Kiến trúc, Kết cấu, Điện nước). Đối với dạng nhà của Cụ thì Theo em chỉ cần thuê thiết kế kiến trúc. Đây là phần quan trọng, nó đã bao gồm cả phong thủy, công năng, bố trí các phòng, ánh sáng thông gió các kiểu rồi. Còn các phần khác cụ tự tham khảo theo ý của Cụ. Tổng chi phí phần kiến trúc của nhà cụ nằm vào khoảng 6 triệu.

nguyenkithanh

Xe hơi
Các cụ cho em dự toán căn nhà vườn kiểu này với ạ, hình e lấy trên web, diện tích chừng 100m2

nhà đẹp. có đất rộng xây kiểu này ở sường nhất cụ nhỉ

krutoi

Xe tải
Em oánh dấu cái, e muốn tìm cụ nào cung cấp VLXD, vật tư điện nước, thi công điện nước khu vực Gia Lâm.

tuantrandb

Xe hơi
thuê đi cụ đỡ mất tiền oan