Có nên mua AirBlade 2011 thời điểm này!

chemgio333

Xe máy
Cụ múc đi lăn tăn gì nữa. Cụ ra Head VŨ HOÀNG LÊ ở gần ngã tư Hà Đông cụ ạ. 39tr cụ đc tặng khoảng 1tr các thứ linh tinh ( áo mưa, mũ HD, khóa đĩa, dán nylon ....) e nghĩ thế là ổn rùi cụ ợ
Nó có phải là Head do Honda ủy quyền hay là cửa hàng ngoài. Sợ bọn cửa hàng ngoài bán hàng linh tinh lắm, không đảm bảo đâu. Nhiều linh kiện không rõ xuất xứ ( đa phần là đồ Tàu vớ vẩn )được các cửa hàng ngoài hay trà trộn vào một mớ máy móc của Honda. Chán lắm.

continue

Xe đạp
E đã múc xe Airblade mới rồi các cụ nhé, giá cả đk là 44 củ! Để tối e về chụp ảnh hầu các cụ! :x

kakashj

Xe máy
Thông báo với cả nhà là Kường Ngân khóa sổ đăng ký rồi nhé. không cho đăng ký mua đúng giá nữa. Tức là không được mua giá đề xuất. Mà hãy kề cổ lên thớt mua giá ngoài đê. Vãi lều bọn này. Bán hàng đúng giá lại còn giở trò hạn đăng ký này nọ, kiểu như hết hạn là " bọn em lại bóp cổ móc ví các bác " như ngày thường thôi. >:)
Em mua đc đúng giá cũng hên đấy chứ.:)) đang chạy roda mà thấy 100km ăn tầm 2l3- 2l5 thế là quá ổn. bọn này mà làm giá thì e khuyên các cụ đùng có mua, cứ đúng giá thì múc các cụ ah.

lover19

Xe hơi
Đúng giá thì có mỗi Pi và Su
- Pi thì không phải ai cũng có d/k để sử dụng , không nói đến giá vì chi phí sử dụng xăng dầu, bảo dưỡng, phụ tùng ngoài ra Pi dòng xe hợp với TP còn vùng ven đô thì lại không hợp
- Su thì người tiêu dùng không còn yên tâm lựa chọn, gần đây có dòng Hayete dc ca ngợi nhiều tuy nhiên số lượng người sử dụng vẫn quá ít chỉ e rằng 3-5 năm nữa chẳng có ai đi và chẳng có phụ tùng để thay thế khi mà xe bị hao mòn
-Thị trường xe phổ thông chi có Ya và HD. Nếu không thích Ya thì HD là lựa chọn đúng đắn nhất, tuy bị làm giá nhưng thử hỏi cái làm giá có bị mất đi khi bán xe cũ hay không? Con AB đi 2 vạn km bây giờ bán vẫn có giá cao hơn cả xe mới mua hồi đầu
Bác thích thì mua chứ bác nói tào lao thế nghe ko chịu được. Bác có cách nào chứng minh xe su ko bền ko, thậm chí bi giờ em khẳng định con su hayate bền hơn ab nhiều. chứng minh nhé hayate 125cc - ab 108 cc động cơ hoạt động nhiều hơn kém bền hơn. Còn bác ko yên tâm là chuyện của bác vì bác thiếu hiểu biết cúng cho head 20tr - còn anh em có kiến thức đi mua hayate dư 20tr làm chuyện khác.
Còn thị trường xe phổ thông rất nhiều hãng xe, sym, su, kymco, yamaha có 1 số loại ko làm giá. chỉ riêng Honda giá cao chất lượng kém cần phài tẩy chay. Xe honda bán lại có giá vì cái loại như bác nhiều quá - vác tiền dư con con xe mới ko chịu đi mua xe cũ dù ab đầy lỗi. buồn cho dân việt nam

continue

Xe đạp
Thông báo với cả nhà là Kường Ngân khóa sổ đăng ký rồi nhé. không cho đăng ký mua đúng giá nữa. Tức là không được mua giá đề xuất. Mà hãy kề cổ lên thớt mua giá ngoài đê. Vãi lều bọn này. Bán hàng đúng giá lại còn giở trò hạn đăng ký này nọ, kiểu như hết hạn là " bọn em lại bóp cổ móc ví các bác " như ngày thường thôi. >:)
Sáng nay e đến Kường Ngân nó cũng bảo là giờ ko đk nữa các cụ ak! Bực mình E lên Phố Huế ở Head Ngôi sao gì ấy thấy giá 39,9 củ nên quất luôn cho nhanh. Nó yêu cầu để nó làm giấy tờ nên cũng 4 củ nữa.
Tối e up ảnh cho các cụ! Xe e xe màu trắng nhé :D

tuanpm2011

Xe đạp
Bác thích thì mua chứ bác nói tào lao thế nghe ko chịu được. Bác có cách nào chứng minh xe su ko bền ko, thậm chí bi giờ em khẳng định con su hayate bền hơn ab nhiều. chứng minh nhé hayate 125cc - ab 108 cc động cơ hoạt động nhiều hơn kém bền hơn. Còn bác ko yên tâm là chuyện của bác vì bác thiếu hiểu biết cúng cho head 20tr - còn anh em có kiến thức đi mua hayate dư 20tr làm chuyện khác.
Còn thị trường xe phổ thông rất nhiều hãng xe, sym, su, kymco, yamaha có 1 số loại ko làm giá. chỉ riêng Honda giá cao chất lượng kém cần phài tẩy chay. Xe honda bán lại có giá vì cái loại như bác nhiều quá - vác tiền dư con con xe mới ko chịu đi mua xe cũ dù ab đầy lỗi. buồn cho dân việt nam
Bình tĩnh cụ ạ, mỗi người có 1 cách nghĩ, 1 cách tiêu dùng. Cụ cứ sồn sồn lên như thế ae lại cãi nhau thì không hay.
Riêng em, em hôm trước cũng ra Head HD hỏi giá AB, chú ấy hét 44 củ :-o, nghe xong em hoảng quá, té luôn. Hôm sau em ra Show room làm con Li Vịt 125ie 54 củ. Số là nhà em trước h chạy HD cũng nhiều rồi, AB cũng đã chạy mòn vài đôi lốp, nên em quay sang dùng thử Pi. Nói chung là em thấy hợp lý khi bỏ ra 54 làm em Li Vịt để có 1 trải nghiệm mới. ;;)

continue

Xe đạp
E đã múc xe Airblade mới rồi các cụ nhé, giá cả đk là 44 củ! Để tối e về chụp ảnh hầu các cụ! :x

Cuối cùng là biển số e làm hôm nay ngay trong ngày, Các cụ có thấy e thì đừng ném gạch e nhé :D

tuanduc10

Xe máy
hi, bác này em ra lấy nốt cái ốp giảm sóc AB2011 bọn nó còn nợ chưa lắp. Hỏi bọn nhân viên, giờ ko cho đăng ký nữa rồi. Đúng là chỉ làm trò che mắt thiên hạ bán đúng giá được mấy ngày, giờ lại ngựa quen đường cũ roài, lại tiếp tục ra sức hút máu dân Việt. Bó tay nhà nước, bó tay quản lý thị trường thôi .......

tuanduc10

Xe máy

Cuối cùng là biển số e làm hôm nay ngay trong ngày, Các cụ có thấy e thì đừng ném gạch e nhé :D

hức, cái biển số của bác tổng tịt ah :-| hehe, nay cũng đi lấy biển số 01887 bác ợ, cá sấu vãi luôn...

Mr_bEm

Xe hơi
chúc mừng cụ có xe mới!

kakashj

Xe máy
hức, cái biển số của bác tổng tịt ah :-| hehe, nay cũng đi lấy biển số 01887 bác ợ, cá sấu vãi luôn...
biển 5 số ai lại tính tổng hả bác, mấy ôg anh e ở salon oto bảo biển 5so chủ yếu người ta nhìn vào dãy số xem có đẹp không thôi.

continue

Xe đạp
E quyết ko cò quay, với lại theo ý e là biển đẹp thì phải đẹp hẳn, ko thì thôi nên ko bỏ tiền thêm để lấy biển số dở dở ương ương :D

continue

Xe đạp
biển 5 số ai lại tính tổng hả bác, mấy ôg anh e ở salon oto bảo biển 5so chủ yếu người ta nhìn vào dãy số xem có đẹp không thôi.
số của em là: 038.82 cũng thuộc dãy đẹp đó chứ? 8-}tiếc là ko phải 038.83 cơ mà đọc theo kiểu tài phát cũng okie phết ;))

Fortuner_2007

Đi bộ
Các kụ ơi! Em nghe nói bọn Head bắt đầu rục rịch roài đấy, có một số head đang hạ! ha ha

continue

Xe đạp
Keke. E đã test xăng. Tầm 2,7l / 100km A95 các bác ạ! Thời kì Roda mà thế này thì quá ngon! :x

gacontaplaixe

Xe tải
Keke. E đã test xăng. Tầm 2,7l / 100km A95 các bác ạ! Thời kì Roda mà thế này thì quá ngon! :x
Đi kiểu gì mà tốn vậy ?
Em mua xe xong chạy ra cây xăng gần nhất ( 50m) đổ đầy bình ( Xăng A92 thôi )
Đi 110Km đổ thêm 60K lại đầy bình như hôm đầu ( chỉ đi loanh quanh ăn sáng và cafe thôi đấy nhé )
Đi nhiều hơn nữa thì giảm hơn tức là em đổ 200K thì đi dc hơn 400Km ( 1K ~ 2Km )
Với giá xăng A92 là 21300 thì tính ra 42.5 Km/1 Lit cũng đúng theo thông số nhà sx khoảng 2,1-2,2L /100Km
Nếu đi Pi hoặc SH thì ( 1K ~ 1Km ) gấp đôi AB Kể ra cũng khiếp phết với giá xăng thế này mà đi mấy con xe sang =P~

continue

Xe đạp
Đi kiểu gì mà tốn vậy ?
Em mua xe xong chạy ra cây xăng gần nhất ( 50m) đổ đầy bình ( Xăng A92 thôi )
Đi 110Km đổ thêm 60K lại đầy bình như hôm đầu ( chỉ đi loanh quanh ăn sáng và cafe thôi đấy nhé )
Đi nhiều hơn nữa thì giảm hơn tức là em đổ 200K thì đi dc hơn 400Km ( 1K ~ 2Km )
Với giá xăng A92 là 21300 thì tính ra 42.5 Km/1 Lit cũng đúng theo thông số nhà sx khoảng 2,1-2,2L /100Km
Nếu đi Pi hoặc SH thì ( 1K ~ 1Km ) gấp đôi AB Kể ra cũng khiếp phết với giá xăng thế này mà đi mấy con xe sang =P~
Đây là mình đi với đk bình thường có tắc đường, với lại cũng hay dùng phanh. Tóm lại là thời kì Roda mà chạy thế này thì ngon cụ ak! Ko phải lăn tăn vụ xăng dầu :D