[Funland] Có nên mang xe nhà chạy dịch vụ xe ghép không ạ

BMW_X7

Xe điện
nếu tự làm còn được chứ thuê lái nữa thì âm luôn

anhquankt90

Xe tải
chắc chưa đầy nửa năm cụ còn mỗi cái vỏ xe. E fun tí nhưng thật :D

Fan gentra

Xe điện
nếu cụ chạy thì oke .còn bỏ cái xe vài trăm đến hơn tỉ mà để người khác chạy thì ko nên .hoặc cụ cho cty nào thuê cả xe thì còn tạm dc .nhìn vậy thôi nguy cơ nhiều lắm . trên đường đi ,người làm thuê .v.v.v nhiều khi mang việc vào người ..

--Lamborghini--

Xe cút kít
Phải tìm ng tin tưởng giao xe cho chạy, chứ không lại toang toác.

caisua

Xe lăn
Làm thì làm hẳn cụ nhé, kiểu làm nửa vời chẳng kiếm được đâu, và một ít là chán.
cơ bản thì em thấy bất cứ nghành nghề gì cần phải thực sự tâm huyết và quyết tâm đi theo nghề thì mới kiếm ăn tốt được.
kiểu làm nửa vời chỉ dành cho những người quá nhiều kiến thức và kinh nghiệm với nghề đó. sau đó làm cho vui, hay làm vì đam mê, làm gọi là cho có việc để làm.
Hồi 2017 em chạy uber ngoài giờ HC, vui phết, cũng đc tầm 7-8tr/tháng. Đi hơn năm mà thêm nhiều trải nghiệm, nhiều kiến thức xã hội vì đc tiếp xúc nhiều lớp người. Chạy mỗi ngày 3-5h thì ko bị mệt mỏi quá độ như dân chuyên nên chưa đến mức mắc các bệnh nghề nghiệp

bing-bing

Xe tăng
Sao thằng lái xe cụ thuê nó không đi thuê xe rồi tự lái nhỉ

tindt

Xe tăng
Nói chung là hên sui mà hên ít sui nhiều.

caisua

Xe lăn
Sao thằng lái xe cụ thuê nó không đi thuê xe rồi tự lái nhỉ
chắc vì nó sợ phải trả tiền gửi xe đêm, tự dưng mất toi 2 củ thì dại gì. Mà ai cũng trả lời được câu này thì lấy đâu ra người làm thuê, toàn ông chủ hết

sherlock cốc

Xe buýt
Xe em 1 tháng mới chạy dc 1,2 cuộc đây này, để cũng dở bán cũng dở. Nhiều khi cũng có ý nghĩ xem ai thuê làm chuyến cho vui mà ko dám, phát sinh nhiều rủi ro ngoài tầm với lắm.

Vo_thuong

Xe điện
Nhận tạm mấy cuốc đưa đón trẻ con đi học cho lành mà ổn định. Đường xa nhiều rủi ro chả ai biết đâu mà lần
Hoặc nâng cấp lên biển vàng chạy thêm grab ngoài giờ cũng thêm đc 5-7tr rồi
Riêng em thì ko giao xe cho ai ngoài F1
Ý của cụ này hay nhưng lại cần có thời gian phù hợp mới được (chẳng hạn như ng nghỉ hưu).
Em tính nghĩ hưu nhận chở 3-4 cháu, kiếm tiền coffe cho vui.
Ngày trước nhà em cũng chung với mấy nhà nữa gần nhau để nhờ một bác chở con đi, bình quân 1,7 triệu/cháu (4 cháu là 7 triệu) - sáng đưa đi, chiều đưa về cùng một thời điểm.

Vo_thuong

Xe điện
Xe em 1 tháng mới chạy dc 1,2 cuộc đây này, để cũng dở bán cũng dở. Nhiều khi cũng có ý nghĩ xem ai thuê làm chuyến cho vui mà ko dám, phát sinh nhiều rủi ro ngoài tầm với lắm.
Tình trạng này em thấy nhiều mà cụ.
Chỗ nhà để xe mà em đang gửi, cũng có nhiều xe tháng đi 1-2 lần, trong đó có xe nhà em :).
Đúng là chỉ tốn tiền gửi xe và tiền bảo dưỡng chứ ko đi mấy, mà đi trong TP thì bất tiện, haiz ..

sherlock cốc

Xe buýt
Ý của cụ này hay nhưng lại cần có thời gian phù hợp mới được (chẳng hạn như ng nghỉ hưu).
Em tính nghĩ hưu nhận chở 3-4 cháu, kiếm tiền coffe cho vui.
Ngày trước nhà em cũng chung với mấy nhà nữa gần nhau để nhờ một bác chở con đi, bình quân 1,7 triệu/cháu (4 cháu là 7 triệu) - sáng đưa đi, chiều đưa về cùng một thời điểm.
Chở trẻ con trách nhiệm cao lắm cụ, giờ giấc phải chuẩn nữa, ko dc nghỉ lung tung. Như thế là làm chính rồi ko phải cho vui nữa. Kiếm dc các mối chị em đi hội thảo, công việc ấy là chuẩn nhất vì nhiều chị em bây giờ làm freelancer ko tự lái xe mà đi đâu cũng book hết.

Xe bọ xít

Xe container
Chào các cụ.
Kinh tế khó khăn nhà em chỉ có thi thoảng mới dùng xe. Mà cứ bỏ hầm suốt vì đi làm thì tắc đường đi xe máy cho tiện. Đỡ tốn xăng nữa.
Em đang tính thuê 1 lái xe xong lây xe chạy dịch vụ xe ghép Hà Nội - Cát bà.
Theo các cụ có nên không ạ?
Em xin cám ơn.
Cụ đã tính toán ngày chạy mấy chuyến, mỗi chuyến mấy khách và mỗi khách bao tiền. Xong trừ chi phí xăng, cầu phà, lái xe đi thì tháng đc bao nhiêu. Cứ thử làm, đôi ba tháng ko đc thì lại dẹp, xe đang có sẵn mà có phải mua đâu mà sợ, còn nghe các Cụ tư vấn thì đẽo cày giữa đường ngay.

bing-bing

Xe tăng
Tại sao vẫn có rất nhiều người đi lái xe thuê mà không thuê xe tự doanh nhỉ.
Lái thuê cho hãng hoặc xe khách to thôi. Chứ xe ghép ntn, chạy 1-2 tháng thấy ngon, tự tính đc lợi nhuận, thì té rồi về tự làm thôi, ngu gì chạy cho người ta?

Tony_Le

Xe container
Lái thuê cho hãng hoặc xe khách to thôi. Chứ xe ghép ntn, chạy 1-2 tháng thấy ngon, tự tính đc lợi nhuận, thì té rồi về tự làm thôi, ngu gì chạy cho người ta?
Nói nghe thì dễ, thực tế khó vãi. Thuê xe lấy tiền đâu thuê, thuê xong làm ăn không được lại trả xe ngay được đâu. Bọn cho thuê nó chả ngu, thuê 1,2 tháng làm thử thì đắt lòi, thuê cả năm thì cọc cao... đại khái thế. Muốn có khách ghép thì cũng cần có cái đầu chứ tự nhiên khách nó mò đến.

Còn đúng là thuê tài xế uy tín, lâu dài cũng khó, dễ bỏ ngang.