[Funland] Có nên lắp sen tắm âm tường không?

Funeral

Xe máy
Lắp sen âm tường là lựa chọn rất đùng. Cụ cố gắng làm không sau này sẽ hối hận tiếc rẻ đấy vì
- Sen khi lắp sống rất đẹp , chỉ có van, bát sen. Nên rất đẹp
tranh được vấn nạn can xi trong nước bám két vào các giá inox ( dù xịn cỡ nào) nhưng sau 1 năm dùng là các giá đó xỉn mầu, cũ kỹ
- giá cũng rẻ. Nếu bác mua đồ vừa vừa của Đài Loan ( nhà tôi mua đợt làm nhà là hơn 3 triệu bộ) số các đường ống chôn tường nên cũng ko cần loại tốt quá
- sử dụng rất tiện do sen tắm gọn, ko có giá đỡ kềnh càng
đồ ống trong tường cũng như các ống daanx khác dùng ống chịu nhiệt 21 là OK. Sau khi lắp, cấp nước để qua đêm xem có dò, rỉ nước ko thì trát lại, lát gạch men. Ko lo nghĩ gì
dùng OK lắm Bắc nhé
Cám ơn cụ, rất hữu ích ạ

martin01

Xe hơi
Em âm nhà em đang dùng toto rất tốt, vệ sinh sạch sẽ hơn loại thường, cả bệt vệ sinh nhà e cũng âm, nói chung là cái gì cũng xử lý đc hết cụ ạ

Funeral

Xe máy
Em âm nhà em đang dùng toto rất tốt, vệ sinh sạch sẽ hơn loại thường, cả bệt vệ sinh nhà e cũng âm, nói chung là cái gì cũng xử lý đc hết cụ ạ
cụ lắp lâu chưa? Các cụ khác nói ăn nhau ở khi hỏng hóc sửa chữa thôi. Mà đồ vệ sinh thì ít hỏng nếu chưa đến 5 năm

Cosaodau

Xe hơi
cụ lắp lâu chưa? Các cụ khác nói ăn nhau ở khi hỏng hóc sửa chữa thôi. Mà đồ vệ sinh thì ít hỏng nếu chưa đến 5 năm
Thực tế tôi thấy chỉ có 2 đường nóng lạnh là chạy âm trong tường (phải dùng đường ống chịu nhiệt để phòng khi nhà lún thì ống chịu kéo dài được), có đầu ren chờ cho vòi, van ̃ ở sát tường . Nếu hỏng thì chỉ có vòi, van hỏng thôi. các vòi van để có gioăng cao su đảm bảo kín nên thích thay lúc nào mà chả được... Như vậy ta thấy có cái gì hỏng được đâu

Chỉnh sửa cuối:

martin01

Xe hơi
E lắp đc hơn năm thôi, nhìn chung như bác ở dưới nói, e nghĩ là khó hỏng lắm cụ cứ yên tâm mà dùng, cái toilet e thấy nó còn phức tạp hơn sen âm, hôm trc nhà e toilet vị nứt ống thoát âm tường gọi thợ xử lý 1 tiếng buổi chiều xong thôi, e thấy đơn giản. Cụ không phải lo lắng đâu

Nam.pt

Xe tải
vấn đề em thấy gặpp đó là nước bị nhiều canxi, dùng lâu nó tắc cái ống của vòi sen
nên cũng khuyên cụ dùng loại rời nếu nước ở khu vực đó bị nhiều canxi
còn nếu nước đã qua xử lý ok thì dùng thoải mái đi cụ
ngày nào cũng tắm, sen đẹp tắm cũng sướng
Lứo lọ tổng đầu vào giải quyết vấn đề đó của bác, giờ nước đâu cũng bẩn và khi lắp lọc tổng đầu vào bác ko lo vấn đề bị nước cứng gây ố các tb vệ sinh. Giờ lọc tổng cũng rẻ hơn nhiều so với 4-5 năm trước

jazzzzz

Xe lăn
Nên thiết kể làm sao để sau này chán thay sang sen thường, hoặc chọn loại bát sen thò ra ngoài.
Nhà em lắp bộ âm trần của Bossini, dùng đc 7 năm thì phải thay, nước HN nhiều cặn canxi nên về sinh rất mệt, mặc dù đã dùng lọc tổng có cột Cantion để làm mềm nước.

elitek

Xe buýt
Nên thiết kể làm sao để sau này chán thay sang sen thường, hoặc chọn loại bát sen thò ra ngoài.
Nhà em lắp bộ âm trần của Bossini, dùng đc 7 năm thì phải thay, nước HN nhiều cặn canxi nên về sinh rất mệt, mặc dù đã dùng lọc tổng có cột Cantion để làm mềm nước.
Đây, nhà cụ này mới là nguồn tham khảo tin cậy này. Dùng 7 năm thì mới đưa ra lời khuyên chính xác được

Funeral

Xe máy
Cám ơn cụ nhiều. Chia sẻ rất hữu ích