Có nên lắp màn hình & camera lùi cho cap????

Minhhoat_GM

Xe hơi
Em đang định lắp màn hình và camera lui cho vợ 2 cap diezen của em nhưng em nghe nhiều người nói nếu lắp thêm mấy thứ đó vào thì hay bị lỗi hệ thống điện???? em đang phân vân nhờ các bác tư vấn cho em mới!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!:'(

xherox

Xe điện
Thực ra lắp thêm bất cứ thứ gì vào xe nguyên bản trên lý thuyết là ko nên.Nhưng tất nhiên là do yêu cầu và nhu cầu sử dụng thì mới có những đồ lắp thêm được sản xuất đúng ko bác . Nếu bác lo lắng thì cứ mua hàng xịn và chọn cửa hàng nào thợ thuyền tay nghề cao,đã lắp rất nhiều đồ tương tự cho các xe khác ,như thế cũng đảm bảo 1 phần cho bác rồi (b)

cap8

Xe điện
Website
www.vietvaluetravel.com
Em nghĩ cái này không cần thiết lắm đâu, nếu cụ thấy không tự tin khi lùi lắm thì lên quay kính rồi lùi cho quen.

Cap không phải lắp thêm cái gì nhá :21:

xe365vn

Xe container
có xiền thì nên lắp
đã mua đc con xe đẹp thì tiếc gì đồ đạc, vòng vèo, xiềng xích.. trang sức cho e nó (b)

Minhhoat_GM

Xe hơi
Thực ra lắp thêm bất cứ thứ gì vào xe nguyên bản trên lý thuyết là ko nên.Nhưng tất nhiên là do yêu cầu và nhu cầu sử dụng thì mới có những đồ lắp thêm được sản xuất đúng ko bác . Nếu bác lo lắng thì cứ mua hàng xịn và chọn cửa hàng nào thợ thuyền tay nghề cao,đã lắp rất nhiều đồ tương tự cho các xe khác ,như thế cũng đảm bảo 1 phần cho bác rồi (b)
em đồng ý với bác!!!(b)

rongvang69

Xe đạp
Không ảnh hưởng gì nếu:
- Đồ lắp thêm là hàng chuẩn
- Tay nghề thợ lắp tốt, cẩn thận và hạ chế cắt đấu
=> ok

ankhanh147

Xe hơi
Cụ cứ mang qua nhà bác DuyLinh đi, đảm bảo bác rất hài lòng. Trên này có 1 bài nói về lắp toàn bộ hệ thống âm thanh hình ảnh của CAP rồi đấy, rất cool. Bác tìm xem nhé

khangluudan

Xe tải
nói chung e thấy CAP chẳng cần lắp gì về điện đóm,để nguyên cho lành, nó tính cả rồi các cụ à, CAP nhà e để gin điện đóm, e chỉ lắp vòng vèng bên ngoài thôi,mấy cái chụp, cái cản đít, hết, chứ động đến điện là nhà em kinh lắm à, đồ và thợ chuẩn thì ok đúng ko ạ? nhưng có ai kiểm chứng và chắc chắn sẽ ổn không ạ???nên e cứ để nguyên, muốn lùi giỏi cụ cứ bay nhiều cho e, chứ tin mấy ông đó mất cảm giác lái lắm(b)(b)

BigC

Xe tăng
nói chung e thấy CAP chẳng cần lắp gì về điện đóm,để nguyên cho lành, nó tính cả rồi các cụ à, CAP nhà e để gin điện đóm, e chỉ lắp vòng vèng bên ngoài thôi,mấy cái chụp, cái cản đít, hết, chứ động đến điện là nhà em kinh lắm à, đồ và thợ chuẩn thì ok đúng ko ạ? nhưng có ai kiểm chứng và chắc chắn sẽ ổn không ạ???nên e cứ để nguyên, muốn lùi giỏi cụ cứ bay nhiều cho e, chứ tin mấy ông đó mất cảm giác lái lắm(b)(b)
Em sợ nhất là đụng đến hệ thống điện. thợ thì toàn thợ vườn, đấu đá linh tinh, mấy hôm nữa trời ẩm, chập cháy như chơi

thaoeo

Xe buýt
không nên lắp camera lùi bác ợ! bác lắp camera lùi gặp đường tốt, sạch thì không sao, nhưng đi vào đường sình thì... sình văng lên che mất cái camera, muốn lùi bác lại phải leo xuống, chùi sạch cái camera, rồi lại leo lên để lùi!!! :)):))
Theo em bác nên gắn cảm biến lùi, cái này thì ít bị ảnh hưởng bởi bùn sình hơn

Captiva HN-SG

Xe buýt
không nên lắp camera lùi bác ợ! bác lắp camera lùi gặp đường tốt, sạch thì không sao, nhưng đi vào đường sình thì... sình văng lên che mất cái camera, muốn lùi bác lại phải leo xuống, chùi sạch cái camera, rồi lại leo lên để lùi!!! :)):))
Theo em bác nên gắn cảm biến lùi, cái này thì ít bị ảnh hưởng bởi bùn sình hơn
Cụ cứ đùa,bác ấy lại phải gắn thêm chắn bùn cho camera nữa đấy

Minhhoat_GM

Xe hơi
chân thành cảm ơn ý kiến góp ý của các bác(b)(b)(b)

Ông Cò

Xe buýt
Xe Cap không nên can thiệp vào hệ thống điện.
Cứ camera lùi bằng cơm là an toàn nhất.

Tuấn Đạt

Xe tải
Theo em bác máu thì lắp thôi, em đã lắp cho vợ 2 Cáp nhà em rất nhiều thứ chạy hơn năm rồi chẳng thấy ảnh hưởng gì