[Funland] CÓ NÊN LẮP K+

niallf

Xe đạp
Em ko phủ nhận điều bác nói.

Chỉ là đối với em thì chỉ có xem mấy kênh vtv 1,3 và các kênh bóng đá K+ cộng với hbo và star movie chấm văn hết. Tức là chỉ 8 kênh.
Thì cái list dài dằng dặc của vtvcab là vô nghĩa
Em giống cụ, chỉ xem vài kênh cơ bản và bóng đá nên chả cần thuê bao gì cả sất :D

Sắm 1 con Android TV có hỗ trợ Google Cast, các kênh cơ bản V1,3 thì xem FPT Play, bóng đá thì phát từ AceStream từ điện thoại ra TV chất lượng hơn hẳn các thể loại HD của truyền hình VN, chả kém bố con thằng nào!

duc.clancrew

Xe máy
Nếu có lắp k+ nên dùng đầu samsung s5060, các bài đánh giá cho thấy đầu mới chất lượng quá kém.

FIRENZE

Xe hơi
K+ đang khuyến mại
Miễn phí trọn bộ thiết bị HD cho khách hàng đăng ký gói Premium+ 12 tháng.
Tổng cộng lắp đặt lần đầu 1.700.000đ (giá cũ 3.000.00đ) đã bao gồm:
- Trọn bộ thiết bị HD: 0đ.
- 12 tháng thuê bao: 1.500.000đ.
- Công lắp đặt: 200.000đ /lần.
em đang định đăng ký. ở đây có cụ mợ nào đang sử dụng truyền hình K+ rồi cho em xin ý kiến có nên lắp ko ạ
Chào cụ, em cũng đã lắp K+,cũng gói 12 tháng và free đầu thu, giá 1,700,000. Em cũng đang dùng VTVcab. Nói chung là tùy quan điểm mỗi người, có cụ bảo đắt, có cụ bảo xem online, nhưng em thì thấy xem bóng đá mà TV lớn, lại HD nữa thì cũng đáng đầu tư ạ. Cụ tính mỗi tháng 125K, coi như cụ bỏ một hai bữa cafe là đủ cho tháng. Dịch vụ thì cụ làm thẳng với Kplus, cũng ngon mà nhiệt tình, ko bị mấy cái vụ như các cụ gặp ở trên. Ngoài ra còn có cái My K+. Xem trên laptop cũng thú vị phết. Đôi lời chia sẻ với cụ. Chúc cụ chủ có lựa chọn hợp lý.

FIRENZE

Xe hơi
Cụ vào trang 8bongda.com, chọn trận đấu rồi chọn 1 trong các link sopcast nó list ra là được. Chú ý là đường mạng đảm bảo khoảng 2MB/s (nhà em dùng cáp quang có 200k/tháng) là xem ổn & nên bắt link trước trận khoảng 10' :)
Cũng hên xui lắm cụ ạ, trước em cũng xem trên trang này, ngồi canh chọn link mãi, hôm nào hên thì bắt đc luôn, có hôm xui chả đc kênh nào, phải xem qua facebook, hình mờ lắm.

Ngô.Tường

Xe tăng
Chào cụ, em cũng đã lắp K+,cũng gói 12 tháng và free đầu thu, giá 1,700,000. Em cũng đang dùng VTVcab. Nói chung là tùy quan điểm mỗi người, có cụ bảo đắt, có cụ bảo xem online, nhưng em thì thấy xem bóng đá mà TV lớn, lại HD nữa thì cũng đáng đầu tư ạ. Cụ tính mỗi tháng 125K, coi như cụ bỏ một hai bữa cafe là đủ cho tháng. Dịch vụ thì cụ làm thẳng với Kplus, cũng ngon mà nhiệt tình, ko bị mấy cái vụ như các cụ gặp ở trên. Ngoài ra còn có cái My K+. Xem trên laptop cũng thú vị phết. Đôi lời chia sẻ với cụ. Chúc cụ chủ có lựa chọn hợp lý.
Em lắp rồi cụ ak, chỉ đc mấy kênh độc quyền và Hd xem là ổn, tv nhà e 49 inc. My K+ em chỉ xem đc trên đt. Còn trên latop ko xem đc

FIRENZE

Xe hơi
Em lắp rồi cụ ak, chỉ đc mấy kênh độc quyền và Hd xem là ổn, tv nhà e 49 inc. My K+ em chỉ xem đc trên đt. Còn trên latop ko xem đc
Chúc mừng cụ, 49" xem đá bóng là ngon rồi cụ ợ. Cụ kiểm tra lại trên laptop đi ạ, chỉ xem được bằng trình duyệt Chrome thôi cụ nhé. Em cũng đã thử với Mozilla ví Internet Explorer, nhưng không được ạ. Ví lại khi xem cụ đừng cắm cáp HDMI vào lap cụ nhé.

baudr

Xe hơi
Em thấy lắp K+ thì em chỉ giải quyết được mỗi vấn đề là xem ManU đá, hoặc một số trận kinh điển thôi. Nhưng mà ko có nó mà chỉ xem mỗi thời sự ko thì chán lắm. Tính ra mỗi tháng 125k cũng hợp lý. Em chỉ cay vụ là vừa đăng ký gói cước 12 tháng, mỗi tháng gần 300k xong, 1 tháng sau nó ra chương trình khuyến mãi 125k/1 tháng cho thuê bao mới hòa mạng. Vãi lái lừa đảo

tranhachi

Xe buýt
lắp K+ chỉ để xem mỗi bóng đá em thấy hơi phí :D

Vinh20

Xe máy
Cũng hên xui lắm cụ ạ, trước em cũng xem trên trang này, ngồi canh chọn link mãi, hôm nào hên thì bắt đc luôn, có hôm xui chả đc kênh nào, phải xem qua facebook, hình mờ lắm.
À, xem bóng đá bằng Sopcast giờ rất chán bác à. Toàn link của Nga và phải vào trước 15 phút.
Bác lên Internet tìm hiểu về Acestream đi nhé. Đảm bảo xemAcestream các kênh của Anh, Mỹ HD còn đẹp hơn K+ luôn. Acestream lại không bị phụ thuộc vào thời gian bác phải vào trước hay sau trận. Vào bất kỳ lúc nào cũng được

ducuong233

Xe tải
Em thì. SCTV + NET. Xem tivi vậy là đủ, xem đá bóng thì vào spotcas để xem. :) 250k tháng, không mất phí mua đầu wìfi và đầu HD :D, phải trả mỗi tiền đi dây cáp thôi ạ :D

FIRENZE

Xe hơi
À, xem bóng đá bằng Sopcast giờ rất chán bác à. Toàn link của Nga và phải vào trước 15 phút.
Bác lên Internet tìm hiểu về Acestream đi nhé. Đảm bảo xemAcestream các kênh của Anh, Mỹ HD còn đẹp hơn K+ luôn. Acestream lại không bị phụ thuộc vào thời gian bác phải vào trước hay sau trận. Vào bất kỳ lúc nào cũng được
cảm ơn cụ đã tư vấn ạ, em thì thích xem bóng đá màn hình lớn nên đã lắp K+ rồi cụ ạ. E thấy đợt này đang giảm giá tốt nên xúc luôn từ đầu tháng 12 rồi cụ ạ.

runningman

Xe tải
Thuê bao K+ có 125k, hơn cab 1 chút mà chất lượng hơn nhiều, e xài mấy năm nay rồi, ngày xưa thuê bao đắt, mỗi lần mua xót hết cả ruột.

leo86vn

Xe tăng
Em hay xem thể thao nên lắp K+
Trước K+ nó đắt, giờ 125k cũng dễ chịu. Có 1 tgian em lắp MyTV với An viên mà chán chẳng buồn xem :)

Vinh20

Xe máy
cảm ơn cụ đã tư vấn ạ, em thì thích xem bóng đá màn hình lớn nên đã lắp K+ rồi cụ ạ. E thấy đợt này đang giảm giá tốt nên xúc luôn từ đầu tháng 12 rồi cụ ạ.
Quan điểm của em,nhà có dk lắp thêm 1 con Android Box thì hay hơn. Vì giờ K+ còn ít giải độc quyền quá,NHA có mỗi 3trận độcquyền. La Liga thêm tý gia vị. bác làm 1 em Android Bõx thì giải gì cũng chiến được không phụ thuộc nhà đài

FIRENZE

Xe hơi
Quan điểm của em,nhà có dk lắp thêm 1 con Android Box thì hay hơn. Vì giờ K+ còn ít giải độc quyền quá,NHA có mỗi 3trận độcquyền. La Liga thêm tý gia vị. bác làm 1 em Android Bõx thì giải gì cũng chiến được không phụ thuộc nhà đài
Bẩm cụ, thực ra ở nhà em cũng dùng con Smart TV của Sony, chạy android, em cài thẳng Kodi lên đấy luôn, cũng xem Full HD luôn ạ, mà lại chỉ dùng mỗi một điều khiển của TV để điều khiển. Em thêm thiết lập để khi bật máy, log vào Kodi tự động nó nhảy đến danh sách kênh luôn, xài còn sướng hơn Android box ạ, em lắp K+ vì máu xem bóng đá thôi, cũng chì vì mỗi bóng đá thôi ạ.

leminhtan

Xe tải
Cám ơn cụ nhiều.

ToyotaAltis9063

Xe điện
Hiện tại nhà em đang dùng K+ được mấy năm thì nói chung là ok ạ, nhưng các cụ cho em hỏi chút là thỉnh thoảng em thấy nó khuyến mãi gia hạn gói cước, vậy đầu thu nhà em chưa hết hạn mà em cứ gia hạn gói cước thì không biết nó có cộng dồn vào không ạ hay là nó reset lại theo cái mới luôn, mà cái FPT Box (không phải truyền hình Internet của FPT các cụ nhé) thì dùng có ngon không ạ vì hình như chỉ mất tiền mua Box còn dùng free không mất tiền thuê bao.

bvt256

Xe hơi
Cháu thấy giờ lắp là hợp lý nếu các cụ có nhu cầu xem bóng đá

Vinh20

Xe máy
Bẩm cụ, thực ra ở nhà em cũng dùng con Smart TV của Sony, chạy android, em cài thẳng Kodi lên đấy luôn, cũng xem Full HD luôn ạ, mà lại chỉ dùng mỗi một điều khiển của TV để điều khiển. Em thêm thiết lập để khi bật máy, log vào Kodi tự động nó nhảy đến danh sách kênh luôn, xài còn sướng hơn Android box ạ, em lắp K+ vì máu xem bóng đá thôi, cũng chì vì mỗi bóng đá thôi ạ.
He he, thế thì oke quá rồi.
Ừ thì K+ có món Ngoạihạng Anh và La Liga thì em đồng ý có chê bôi nó nhiều đâu.
Cơ mà tại bác bảo mê bóng đá thì em khuyên nên thêm 1 em AB bác có TV rồi thì oke rồi :)
Có Internet bác có mà xem bóng đá full HD còn đẹp hơn K+ ý hì