Có nên lắp anten vây cá cho vios 2014?

demon_alviss

Xe đạp
Thưa các cụ, như tiêu đề trên em muốn hỏi có nên lắp anten vây cá cho vios 2014 hay k ạ? Vì cá nhân em thấy anten nguyên bản nhìn hơi ...:)):)):))
Tiện thể nhờ các cụ luôn... giá cả thay ntn? có màu nâu vàng k ạ? khi thay có phải đục khoét gì không? hay chỉ dán ra ngoài anten cũ?
Em mới sở hữu 4 bánh nên có gì còn khờ dại mong các cụ khai sáng giúp...
Cám ơn các cụ @};-@};-@};-

Chỉnh sửa cuối:

Kenz

Xe tải
Em thấy ăng-ten vây cá lên Vios không hợp cụ ạ :P Em đề nghị cụ độ quả cánh hướng gió đằng sau :))

Thưa các cụ, như tiêu đề trên em muốn hỏi có nên lắp anten vây cá cho vios 2014 hay k ạ? Vì cá nhân em thấy anten nguyên bản nhìn hơi ...:)):)):))
Tiện thể nhờ các cụ luôn... giá cả thay ntn? có màu nâu vàng k ạ? khi thay có phải đục khoét gì không? hay chỉ dán ra ngoài anten cũ?
Em mới sở hữu 4 bánh nên có gì còn khờ dại mong các cụ khai sáng giúp...
Cám ơn các cụ @};-@};-@};-

demon_alviss

Xe đạp
Em thấy ăng-ten vây cá lên Vios không hợp cụ ạ :P Em đề nghị cụ độ quả cánh hướng gió đằng sau :))
Ý của cụ là đuôi cá ở sau xe ấy ah?
E cũng đang ngâm cứu. Nhưng k hiểu sao e rất muốn thay bỏ cái anten đi.... :))

Chỉnh sửa cuối:

ubisapro

Xe trâu
Em cũng đi Vios 14 và em nghĩ giống hệt cụ chủ. Trong các phụ kiện trang trí cho Vios, em chỉ thấy mỗi cái vây cá thay ăng ten là trông ok và muốn lắp. Cái ăng ten nguyên bản của Vios, nhìn nhiều nhưng ko xuôi mắt được (giống nhìn từ trên cao xuống trần xe vậy@@). Cơ mà em cũng chưa thay, có sao đi vậy:D

chieftain

Xe hơi
E cũng thích cái vây nhưng bạn e nó bảo sóng yếu. E lại nhát

demon_alviss

Xe đạp
Anten vây cá của tàu rẻ bèo cụ ạ chưa tới 350k, còn vây cá Hàn thì đắt phải 1 củ, cụ qua nhiều chỗ có món này mà
Cụ ơi... Hàn vs Tàu có # nhau nhiều k ah? Mà em tưởng nó cũng chỉ là 1 ống thu úp ra ngoài anten cũ của xe (tháo bỏ cái đầu dài dài) là xog phải k ah?

demon_alviss

Xe đạp
Em cũng đi Vios 14 và em nghĩ giống hệt cụ chủ. Trong các phụ kiện trang trí cho Vios, em chỉ thấy mỗi cái vây cá thay ăng ten là trông ok và muốn lắp. Cái ăng ten nguyên bản của Vios, nhìn nhiều nhưng ko xuôi mắt được (giống nhìn từ trên cao xuống trần xe vậy@@). Cơ mà em cũng chưa thay, có sao đi vậy:D
Em cũng có cùng tư tưởng vs cụ... Thấy mỗi cái anten nhìn... Còn đâu cũng k đến nỗi nào... Nhưng e chưa thấy xe nào lắp nên cũng hơi băn khoan ah :))

Romeodapxichlo

Xe máy
Nếu ko có nhu cầu nghe radio thì cụ cứ mạnh dạn lắp cho đẹp, nó chỉ trang trí thôi, sóng sánh gần như ko hơn cái chân ăn ten sau khi tháo râu ra. Màu thì họ sẽ sơn cho hợp. Giá thì không quá 500k, chỗ quen thì giảm đc 1 nửa giá đó :)

demon_alviss

Xe đạp
Nếu ko có nhu cầu nghe radio thì cụ cứ mạnh dạn lắp cho đẹp, nó chỉ trang trí thôi, sóng sánh gần như ko hơn cái chân ăn ten sau khi tháo râu ra. Màu thì họ sẽ sơn cho hợp. Giá thì không quá 500k, chỗ quen thì giảm đc 1 nửa giá đó :)
Cảm ơn cụ... Chắc e thử lắp xem thế nào? Nhưng cụ cho e hỏi ngờ u tí... Có phải đục đẽo j k hay chỉ dán lên thôi ah?

tqhuy83

Xe tải
Lắp cánh gió thì Sao nhỉ :D

Romeodapxichlo

Xe máy
Oke cụ! Để e mạnh dạn thử xem sao... K thành xe cũng thành cá :))
Cụ hỏi thợ và nhắc họ có biện pháp thi công chuẩn nhé, kẻo nó khoan cho mấy lỗ thì thành cá sấu thật :) cá nhân e cũng thấy con vios có cái mặt đáng yêu như em cá ngão rồi, hehe :))

demon_alviss

Xe đạp
Cụ hỏi thợ và nhắc họ có biện pháp thi công chuẩn nhé, kẻo nó khoan cho mấy lỗ thì thành cá sấu thật :) cá nhân e cũng thấy con vios có cái mặt đáng yêu như em cá ngão rồi, hehe :))
Vâng. E sẽ lưu ý :)) mà mồm nó hơi to thật.. Nên e sắm khẩu trang cho đeo rồi ... Giờ nhìn cũng đỡ cụ ah :))