[Thảo luận] Có nên làm vậy không?

Pé Thương

Xe máy
Cậy đông bắt nạt mà bác cũng thấy là hay à ??? 7, 8 thằng xông vào đánh 1 thằng :77:
Cụ ơi nhiều cái cụ chưa hiểu hết được đâu , đường thì đông , giờ tan học mà bọn em đi học về bình thường cũng hàng 3 4 nhưng giờ tan tầm mình cũng phải có ý thức biết ý 1 tí , đằng này đã ngoại tỉnh ra đây lại còn ko biết trời cao đất dầy là gì , đi cứ như đi ở đường làng nhà nó ấy , hôm đấy bọn em ko tẩn cho 1 trận chắc chắn ra sẽ cỏ rất nhiều người tẩn bọn đấy

Canon_s3is

Xe điện
Nhà cháu chán chả buồn sờ-pam thêm nữa. Thề đấy! :77:

lamtiko

Đi bộ
có thể thằng kia đang đèo bạn gái nên muốn phóng nhanh để bạn gái sợ mà ôm lấy mình
kiểu như là trêu đùa 1 tí nhưng nó không nhận ra là trò đùa đó đó thể phải trả giá bằng cả tính mạng

xà ích

Xe hơi
Các cụ xem bác Pé Thương bắn em này "ông bị điên à , câu chuyện góp vui , thằng dở hơi"
Trong khi em góp ý rất thiện chí và tuân thủ nội quy. Quả đúng gia đình bác ấy đã PHÍ tiền nộp học PHÍ cho con mình bởi đi học mà vưỡn VÔ HỌC (Cái này bác ấy cũng thú nhận là đi học chỉ vì nhà bắt đi học)(y)

Babetta6868

Xe tăng
Đừng manh động thế bác ơi! Em ví dụ: Cô bé kia bò dậy nhưng để bắt đầu 1 cuộc sống "nhặt lá đá ống bơ vụt cột điện" còn thằng cu kia thì đưa vào nhà xác đợi người nhà xuống nhận. Lúc đó thì Civic để vợ cả lái nhé, không tù mới là chuyện lạ (không nhiều thì ít). Nếu bác sôi máu quá thì ép từ từ cho 2 cô cậu dừng lại, xuống đạp cho thằng kia mấy phát cho nó tỉnh rượu! :41:

tungcalo

Xe điện
Em nói thật là em chẳng ưa mấy thằng đánh võng kiểu này. Chính em cũng ép vài thằng như vậy rồi. Nhưng chỉ ép để cảnh cáo nó mà thôi.
Các cụ cứ tưởng tượng nếu nó cứ đánh võng trước mặt các cụ, các cụ nhịn nó, rồi chứng kiến nó va chạm với người già, PN có thai... và giả sử cái người phải ngã xuống đường là những nạn nhân vô tội kia thì các cụ nghĩ sao ạ?
Vote bác CIVIC

Chỉnh sửa cuối:

tungcalo

Xe điện
:)):))Trước em cũng 1 lần như vậy nhưng chính em là thủ phạm ợ
Câu chuyện như thế này , hôm đấy em với khoảng 7 8 thằng bạn học cùng trường ( toàn thành phần nhà bắt đi học thôi ợ ) đi học về thấy em em WAVE alpha biển Thái Bình kẹp 3 , trên 1 có 1 thằng ku ( nông dân 100% , chân vẫn đi tổ ong trắng ) dưới có 2 cô bé tóc rất dài , hình như đồng hương với thằng ku kia ,lạng lách đánh võng mà lạng lách cái kiểu nhà quê mới buồn cười , bọn em chả thằng nào bảo thằng nào phi lên cho thằng ku lên vỉa hè , xe thằng ku đổ nó quay ra chửi , bọn em lại chả thằng nào bảo thằng nào hè nhau phanh cái kít 1 cái tẩn cho thằng ku kia 1 trận gần chết , em thấy có cả răng bay trên vỉa hè . 2 cô bé kia khóc lóc van xin hi vọng mấy thằng em xiêu lòng nhưng tiếc là 2 cô bé kia cùng họ với Lacoste lên ko ăn thua , chung quy thằng ku kia bị đi khoảng vài 3 cái răng , còn xe của nó mất ít nhất khoảng 2 củ tiền sửa xe
Ông này ở đâu lạc vào OF thế này? Kiểu này thì là côn đồ chứ không phải OFers

R300808

Xe hơi
Nhà cháu xin góp ý kiến ở góc độ khác ạ. Nếu civic tạt đầu làm sym đổ ra và cụ chủ vọt theo sau đó tông vào thì liệu cụ có thể đặt được câu hỏi "nên hay không nên" không ạ.

XXeoMM

Xe điện
nơi có Biển và Em :c.............................:
Em vừa đi về trên đường Huỳnh Thúc Kháng ngay trước của VNPT chứng kiến vụ này (khoảng 11h15'),cờ hụp với các cụ bằng mồm:
Đi trước em là một đôi đi xe máy hiệu SYM-Star mang biển 21 cứ đánh võng trên đường, lúc đầu em cũng sôi máu nhưng nhìn kỹ ra thấy cô bé ngồi sau có vẻ không hài lòng với cậu cầm lái và cứ kéo áo cậu này (em đoán chắc có tý mem vào), em đạp phanh chậm xe lại thì có một cụ chạy CIVIC màu đen biển 30L-xxxx vượt lên trên em và cũng vượt luôn đôi đó, nhưng bác chạy CIVIC này lại ép luôn đôi bạn trẻ này làm cho hai cô cậu ngã xuống đường ngay trước mặt em! Kết quả là: cô bé sau vài giây bò dậy nhưng cậu bé thì nằm im và mũ bảo hiểm văng ra, đầu đập xuống đất! Còn bác CIVIC kia thì co cẳng chạy mất!
Kết luận theo các cụ như nào? Gặp những trường hợp này xử lý với đôi bạn trẻ này như bác đi CIVIC đó có ổn không? Mời các cụ ném đá!
Cầu mong cho cậu bé đi xe máy kia không sao! :77::77::77:
Thỉnh thoảng bức xúc quá em cũng làm thế, bây giờ đọc bài của bác nghĩ lại mình cũng không nên làm như thế :^)

Thôi từ lần sau em cố gắng kiềm chế vậy :P

xà ích

Xe hơi
Đọc thớt này em thấy rất nhiều cụ nói là "NÊN". Em giả sử câu chuyện được viết tiếp thế này nhá: ...làm thanh niên điều khiển xe "thăng" tại chỗ, cô bé ngồi sau bị thương nặng. Ngay sau khi tai nạn xảy ra, cảnh sát truy tìm và bắt được tài xế lái chiếc Cì Vịt gây tai nạn...
Tiếp: Tòa xử tài xế lái Cì Vịt 20 năm tù về "tội cố ý giết người" (giống trường hợp tài xế xe Container cán em Hội)..
Lúc ấy trên 4rum sẽ thảo luận về việc bác Cì Vịt "Nên hay kô nên thay trời hành đaọ" hay sẽ thảo luận "Các chú cảnh sát nên hay không nên bắt bác Cì Vịt"?
Hoặc sau khi chàng thanh niên "thăng", cậu thấy thật bất công khi có nhiều người có hành động quá đáng hơn mà vẫn được sống -> cậu kiện lên Diêm Vương. Diêm Vương ra lệnh bắt tất cả những kẻ đã từng có hành vi tương tự (hoặc có hành vi mà mức độ nguy hiểm cho xã hội tương đương) bị xe cán... không biết có được bao nhiêu người trong số chúng ta THOÁT?:^)
Khổng Tử có câu "Tiểu nhân thì dễ dãi với mình mà khắt khe với người. Quân tử thì khắt khe với mình mà dễ dãi với người"
Đi đường cũng như trong cuộc sống, nhiều khi em cũng thấy bực mình nhưng nghĩ đến câu này lại thôi. Chúc các cụ giữ được cái đầu LẠNH khi lái xe:41:

datinh

Xe container
Khổng Tử có câu "Tiểu nhân thì dễ dãi với mình mà khắt khe với người. Quân tử thì khắt khe với mình mà dễ dãi với người"
Đi đường cũng như trong cuộc sống, nhiều khi em cũng thấy bực mình nhưng nghĩ đến câu này lại thôi. Chúc các cụ giữ được cái đầu LẠNH khi lái xe:41:
Chiều nay em chở con từ chỗ học thêm về , qua Hàng Ngang cũng thấy 1 ông tướng
Áo sơ mi bóng...
Quần bòa...
Đầu không đội gì sất ..( chơi vãi )
Đi con wave biển 89. Xin lỗi các bác 89 .Ông ôn cứ giật giật lắc lắc , va cả vào đùi1 bác đang chở hàng , đã chả có lời nói xin lỗi ông ôn lại còn lườm lại rất chi là hung hãn..! Cái loại ngu si đần độn thế
Lúc ấy nó mà xuống cà bác kia là có lẽ em lấy nồi cơm điện ra đấy , chả tiểu đại gì sất

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Cụ civic tạt thế là chuẩn rồi, đứa cần nằm im thì đã nằm im, đứa cần đứng dậy được thì đã đứng dậy được :D không mấy ai làm chuẩn như thế được đâu

Maybach 62S

Xe tăng
em mà như bác em cũng nhịn,nhưng cũng phải toe còi cho nó điếc tai :)):)):))
chắc nó mới chịu thoi :)):)):))
volka cho kụ :41::41::41:

Libor

Xe điện
Nhà cháu đi đường cũng gặp nhiều lần cảnh này ạ... cũng ngứa con mắt lắm nhưng chả dám tạt đầu chúng nó..chủ yếu sợ xước vợ 2 thoai :)) nhưng cứ bám sát sạt chúng nó bóp chết còi luôn... khoảng vài chục mét là cũng nó đi thẳng lại ngay! Sau đó vượt lên hạ kính xuống, lườm yêu nó một cái rồi đi tiếp! Chưa thấy vụ nào bị mắng lại cả! :^)

xà ích

Xe hơi
Chiều nay em chở con từ chỗ học thêm về , qua Hàng Ngang cũng thấy 1 ông tướng
Áo sơ mi bóng...
Quần bòa...
Đầu không đội gì sất ..( chơi vãi )
Đi con wave biển 89. Xin lỗi các bác 89 .Ông ôn cứ giật giật lắc lắc , va cả vào đùi1 bác đang chở hàng , đã chả có lời nói xin lỗi ông ôn lại còn lườm lại rất chi là hung hãn..! Cái loại ngu si đần độn thế
Lúc ấy nó mà xuống cà bác kia là có lẽ em lấy nồi cơm điện ra đấy , chả tiểu đại gì sất
Nếu nó làm càn thế thì hành động cùa cụ trở thành "Giữa đường thấy chuyện bất bằng chẳng tha" rồi cụ ợ. Lúc ấy cụ sẽ thành "Đại Hiệp":41::41::41: Vote cụ vì tinh thần nghĩa hiệp(b)

lamseico

Xe buýt
Website
www.seico.vn
Nhà cháu đi đường cũng gặp nhiều lần cảnh này ạ... cũng ngứa con mắt lắm nhưng chả dám tạt đầu chúng nó..chủ yếu sợ xước vợ 2 thoai :)) nhưng cứ bám sát sạt chúng nó bóp chết còi luôn... khoảng vài chục mét là cũng nó đi thẳng lại ngay! Sau đó vượt lên hạ kính xuống, lườm yêu nó một cái rồi đi tiếp! Chưa thấy vụ nào bị mắng lại cả! :^)
Bốc phét , cụ cứ thử oe còi sau đuôi xe mấy ông chọi con tóc xanh tóc đỏ xem , nó lại không quây tròn cụ lại :21::21::21:

29X_9198

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Trong hầu hết mọi trường hợp đều không nên làm vậy cụ ạ , em cũng chứng kiến nhiều vụ rồi . " Chưa đánh được người mặt đỏ như vang , đánh rồi thì mặt vàng như nghệ "