[Funland] Có nên làm hộ khẩu HN tầm này ko các cụ?

khanhdn

Xe hơi
Chắc là cskv hành cụ đấy ạ, vì trách nhiệm của họ là xác minh xem cụ có cư trú ở nơi đăng ký hộ khẩu/nơi cụ đang làm việc.Còn mỗi khâu này là có sổ nên em nghĩ cụ cứ làm cái phong bao cám ơn, rồi bảo thanh niên ấy linh động cho là ukie thôi cụ.

phamvankhuong

Xe tải
Em làm hết 20k quận Nam Từ Liêm 7 ngày lấy sổ @@
Cụ ơi, cụ làm như nào mà siêu thế, hướng dẫn giúp em với
Em có sổ đỏ, với hộ khẩu hà nội rồi (hộ khẩu ở hai bà trưng).
Ra ngoài quận làm hô khẩu, thì nó bắt phải có xác nhận của công an phường.
Cơ mà ra công an phường khai báo xong tạm trú tạm vắng rồi thì họ lại không cấp cho mình giấy tờ gì cả (công an bảo, của anh thế là đc rồi, ko cần giấy tờ gì đâu)..hic.

Chỉnh sửa cuối:

Binh Nguyen

Xe buýt
Nếu cụ chưa có tạm trú thì hơi căng. Cháu cũng dân tỉnh mua được cái chuồng chim thủ tục cụ cần có những thứ sau:
1. Sổ đỏ - Nếu cụ cầm cố ngân hàng thì cần có bản sao công chứng và hợp đồng thế chấp bank cấp.
2. Sổ KT3 - thường là 2 năm trở lên. (Mấy cái này các anh Công an phường làm được)
3. Giấy thông báo chuyển khẩu do Công an địa phương nơi cụ đang có hộ khẩu thường trú cấp.
4. Giấy giới thiệu của cơ quan (công ty) cụ đang công tác. Nếu cụ là giám đốc doanh nghiệp thì hãy photo báo cáo tài chính của công ty quý gần nhất, bởi vì cụ ko thể ký giấy tự giới thiệu cụ được.
5. Bản sao sổ Bảo hiểm Xã hội.. Bản sao thẻ bảo hiểm y tế (nhớ mang theo bản chính cho Công an đối chiếu)
6. Hợp đồng không xác định thời hạn của cụ với công ty đang làm việc. Nhớ mang bản chính theo.
Sau khi có đủ những thứ kia Cụ ra Công an quận vào thẳng chỗ bàn phụ trách phường cụ tính lập khẩu mới ghi danh chờ gọi. Họ sẽ kiểm tra giấy tờ và gọi cụ tới phát các tờ khai cho cụ và gia đình, sau đó họ sẽ chuyển thông tin cho Công an phường làm việc trên công ty cụ và xác minh đóng dấu của cơ quan. (cái này chỉ là thủ tục thôi - chẳng ông cảnh sát khu vực nào lên đâu, họ sẽ viết biên bản và nhờ cụ xin dấu cty vào)
Sau khi cụ hoàn thành các bước trên thì sẽ có giấy hẹn 3 tuần sau ra nhận sổ hộ khẩu..
Cháu làm hồi tháng 3/2018 và cuối tháng 3 có sổ. Chi phí 18.000 vnđ.
Chúc cụ thuận lợi!
Em thấy cụ chủ báo xong rồi với chi phí 5 củ nhưng em vẫn quất còm vì cụ giống trường hợp nhà em. Cụ còn quên tính tiền gửi xe, em mất thêm 6 nghìn gửi xe máy 2 lượt nên tổng chi phí hết hơn hai chục nghìn ạ.

Tên Lấy Rồi

Xe tải
Em thấy cụ chủ báo xong rồi với chi phí 5 củ nhưng em vẫn quất còm vì cụ giống trường hợp nhà em. Cụ còn quên tính tiền gửi xe, em mất thêm 6 nghìn gửi xe máy 2 lượt nên tổng chi phí hết hơn hai chục nghìn ạ.
Vâng cháu ngồi quán cafe nên bỏ xe ở đó nhờ quán rồi sang thẳng đó nên ko mất tiền gửi xe cụ ạ
Nói chung thủ tục các anh chị ấy Hành là Chính