Có nên làm bảo hiểm gương?!

Chen Jun

Xe hơi
Hic hic, số em đen quá các cụ ạ. Hôm nay em lại mất gương nữa rồi, lại đúng gương bên lái hôm 9/11 mới bị mất ấy: http://www.otofun.net/threads/295685-sao-em-den-the-lai-mat-guong-xe

Để xe ở cafe Lion Wave N6A (Khu Trung Hòa Nhân Chính), lúc về lại phát hiện đi luôn mặt gương bên lái.
Vãi hàng thật. Không biết có nên làm bảo hiểm ko nữa...
Cậu trông xe lơ đãng vãi hàng, chủ quán đang gọi thằng bán gương đến đền cho khách...

Dr.Machine

Xe buýt
Dư tiền thì mua bảo hiểm, kiệm tiền thì làm bảo hiểm cho chắc*-:)

Chen Jun

Xe hơi
Vâng, quán đến thường xuyên :D
Bác chủ quán đi GL cũng kêu mất đến 9-10 lần :-s

Chu Nhat Minh

Xe đạp
Em lại nghĩ là bác chủ thớt muốn đề cập đến vấn đề làm bảo hiểm gương để tránh mất cắp chứ không phải là mua bảo hiểm có phải thế kg a

NewC

Xe hơi
Kể cũng kỳ lạ cho cụ. Mất vài lần gương rồi mà còn hỏi một câu quá ngớ ngẩn.

Sống ở cái đất Việt Nam, án mạng đôi khi chỉ vì vài trăm nghìn đồng, trộm cắp, nghiện ngập chạy đầy đường, hở cái gì ra cũng mất mà cụ còn hỏi có nên làm bảo hiểm gương hay là không thì thật... bó các thể loại bó.

Xấu đẹp gì cái việc bắn thêm một vòng inox vào vành gương? xấu đẹp cái quái gì việc bắn thêm một cái đinh tán vào mấy cái chữ, logo? Việc đó chẳng làm ảnh hưởng quái gì đến giá trị cái xe cụ đi, mà nó còn thể hiện cụ là người biết lường trước và chuẩn bị cho những tình huống xấu.

Nhiều cụ lại hỏi: Đã mua bảo hiểm thân vỏ, mất cắp rồi thì lo quái gì? Hỏi như thế tức là rất ngu. Có mất rồi mới thấy việc bảo hiểm nó loằng ngoằng mất thời gian. Nhất là cụ nào để mất gương đến lần thứ 2, gọi bảo hiểm đảm bảo chúng nó nhìn với cặp mắt còn quá hình viên đạn. Chưa kể đến các thủ tục nhì nhằng rắc rối.

Nói chung, muốn không phải đối mặt với sự khó xử bực bội khi đi Mẹc, cần áp dụng quy tắc thế này:
1. Làm tất cả các thứ bảo hiểm phòng mất cắp, bắn nẹp gương, bắn đinh tán chữ ....
2. Luôn luôn gửi xe tại những nơi tin cậy, đặc biệt phải dặn dò bảo vệ trông xe khi đi Mẹc, cảnh báo trước gương rất có sức thu hút với trộm, nghiện ... để bọn trông xe cảnh giác cao.
3. Cố gắng bỏ ra 30 s khi dừng xe để tự dùng túi vải chụp lấy hai cái gương.
4. Và cuối cùng, nên mua bảo hiểm thân vỏ, mất cắp, và cần ý thức rằng đây chỉ là giải pháp cuối cùng, khi tất cả những biện pháp trên đã thực hiện đầy đủ nhưng rủi ro vẫn xảy ra.

lqminh176

Xe hơi
Bảo việt mới có gói bảo hiểm mất cắp đấy bác, đền 100% giá trị mỗi một bộ phận bị mất 1 lần/ 1 năm. Giá em thấy cũng tương đối ổn (như con GLK của em thì tốn hơn 5tr một chút cho gói này)

ying_jun

Xe tăng
Kể cũng kỳ lạ cho cụ. Mất vài lần gương rồi mà còn hỏi một câu quá ngớ ngẩn.

Sống ở cái đất Việt Nam, án mạng đôi khi chỉ vì vài trăm nghìn đồng, trộm cắp, nghiện ngập chạy đầy đường, hở cái gì ra cũng mất mà cụ còn hỏi có nên làm bảo hiểm gương hay là không thì thật... bó các thể loại bó.

Xấu đẹp gì cái việc bắn thêm một vòng inox vào vành gương? xấu đẹp cái quái gì việc bắn thêm một cái đinh tán vào mấy cái chữ, logo? Việc đó chẳng làm ảnh hưởng quái gì đến giá trị cái xe cụ đi, mà nó còn thể hiện cụ là người biết lường trước và chuẩn bị cho những tình huống xấu.

Nhiều cụ lại hỏi: Đã mua bảo hiểm thân vỏ, mất cắp rồi thì lo quái gì? Hỏi như thế tức là rất ngu. Có mất rồi mới thấy việc bảo hiểm nó loằng ngoằng mất thời gian. Nhất là cụ nào để mất gương đến lần thứ 2, gọi bảo hiểm đảm bảo chúng nó nhìn với cặp mắt còn quá hình viên đạn. Chưa kể đến các thủ tục nhì nhằng rắc rối.

Nói chung, muốn không phải đối mặt với sự khó xử bực bội khi đi Mẹc, cần áp dụng quy tắc thế này:
1. Làm tất cả các thứ bảo hiểm phòng mất cắp, bắn nẹp gương, bắn đinh tán chữ ....
2. Luôn luôn gửi xe tại những nơi tin cậy, đặc biệt phải dặn dò bảo vệ trông xe khi đi Mẹc, cảnh báo trước gương rất có sức thu hút với trộm, nghiện ... để bọn trông xe cảnh giác cao.
3. Cố gắng bỏ ra 30 s khi dừng xe để tự dùng túi vải chụp lấy hai cái gương.
4. Và cuối cùng, nên mua bảo hiểm thân vỏ, mất cắp, và cần ý thức rằng đây chỉ là giải pháp cuối cùng, khi tất cả những biện pháp trên đã thực hiện đầy đủ nhưng rủi ro vẫn xảy ra.
Cái này thì em nhận lỗi với cụ "3. Cố gắng bỏ ra 30 s khi dừng xe để tự dùng túi vải chụp lấy hai cái gương."
Còn mua bảo hiểm thì em có hết rồi.
Với lại:
Khi đỗ xe em cẩn thận giao xe cho nhân viên của quán. Có mất thì quán đền.
Thứ nữa, chỉ có cách dùng túi vải + nhân viên trông thì ok nhất, vì bảo hiểm gương như các cụ làm em thấy thằng cu lắp gương nó biểu diễn giật 1 phát đi cả cái vỏ ốp ngoài :(
Bây giờ đỗ đâu là em bọc túi vải tại đó :D

Làm bảo hiểm mặt gương kg có tác dụng gì đâu, em đã làm rồi mà nó vân móc mất như thường (xe em là GLK), em alo ra chợ giời, khoảng 1h sau có mấy thằng nó mang đến tận nơi lăp vào cho em, mất 4tr các bác a, xe em kg làm bảo hiểm mà

Chỉnh sửa cuối:

ying_jun

Xe tăng
Bảo việt mới có gói bảo hiểm mất cắp đấy bác, đền 100% giá trị mỗi một bộ phận bị mất 1 lần/ 1 năm. Giá em thấy cũng tương đối ổn (như con GLK của em thì tốn hơn 5tr một chút cho gói này)
E mua Liberty nên nó chỉ đền cho 70%/vụ
Một năm chỉ được 2 vụ :-s
Cái gương lái thì vào hãng nó báo 17tr, tính ra mình phải bỏ 30% = 5tr :(

Steven

Xe tăng
Theo em không nên làm. Các bác làm bảo hiểm gương bọn em làm sao vặt được

quangdzung

Xe điện
Xe em chả bao giờ làm bảo hiểm gương với lắp cáp. Quan điểm của em. Đi xe thì phải trông, khi không trông được thì thà mất mặt gương còn hơn mất cả củ, khi mất cả củ rồi thì còn hơn là bẹp xe do nó đạp vào để giật cái cáp.
Có lẽ vì thế mà em toàn chỉ bị mất mặt gương

duclm

Xe tải
Website
www.vnexpress.net
Túm cái váy lại là đi Mẹt thì phải trông.
Nếu vào quán mà không có chỗ gửi xe thì sang quán nào có chỗ gửi.
Nếu như cụ jun là quán có BV rồi mà vẫn mất thì nên gửi ở bãi gửi rồi đi taxi đến quán.
Từ ngày em bị mất cả 2 bên gương + vỏ gương (có bảo vệ inox đàng hoàng) thì em đi đâu cũng gửi xe ở bãi!