[Funland] Có nên kiến nghị cho trẻ mẫu giáo khỏi F0 được đi lớp không ạ?

Âu Dương

Xe hơi
Nghỉ hết năm nay rồi, qua năm học mới rồi tính

Những thớt như này chỉ mong các cụ hiểu "mỗi nhà mỗi cảnh", đừng xúc phạm chửi bới nhau.

Quann điểm cá nhân em thì cho rằng nhà quản lý nên đưa nhiều phương án hơn, lúc đó lựa chọn phương án nào cho con em của họ là việc của phụ huynh. Thay vì giờ nhà quản lý cứ bắt đóng hết, bắt đóng thì mọi người tuân thủ thôi nhưng nó bất hợp lý khá nhiều. Nhà có điều kiện kinh tế, diện tích nhà ở rộng bọn trẻ nó có không gian chạy nhảy, chơi đùa và nhà đó cũng có thể thuê người trông giữ trẻ. Nhưng số này ít lắm.

Giờ cứ cho mở cửa các cơ ở giáo dục ra, cấp nào có thể dạy học online thì duy trì song song cả 2. Cái nào khó như kiểu mầm non, cấp 1 thì phụ huynh cân nhắc, đi hay ở là tùy họ. Ai muốn con cái an toàn thì cho trẻ ở nhà, ai muốn cho trẻ đến lớp và chấp nhận chung sống với dịch thì cho con đi lớp. Như vậy hợp lý hơn và cũng là tạo điều kiện cho các nhà trường và các cô nữa.

hdlovems

Xe tải
Báo chí đưa tin Bộ y tế đề xuất cho F0 đi làm rồi kìa. Kiểu này có khi sắp bỏ món F0, F1 rồi.

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Quann điểm cá nhân em thì cho rằng nhà quản lý nên đưa nhiều phương án hơn, lúc đó lựa chọn phương án nào cho con em của họ là việc của phụ huynh. Thay vì giờ nhà quản lý cứ bắt đóng hết, bắt đóng thì mọi người tuân thủ thôi nhưng nó bất hợp lý khá nhiều. Nhà có điều kiện kinh tế, diện tích nhà ở rộng bọn trẻ nó có không gian chạy nhảy, chơi đùa và nhà đó cũng có thể thuê người trông giữ trẻ. Nhưng số này ít lắm.

Giờ cứ cho mở cửa các cơ ở giáo dục ra, cấp nào có thể dạy học online thì duy trì song song cả 2. Cái nào khó như kiểu mầm non, cấp 1 thì phụ huynh cân nhắc, đi hay ở là tùy họ. Ai muốn con cái an toàn thì cho trẻ ở nhà, ai muốn cho trẻ đến lớp và chấp nhận chung sống với dịch thì cho con đi lớp. Như vậy hợp lý hơn và cũng là tạo điều kiện cho các nhà trường và các cô nữa.
Không được cụ ạ, như hiện nay các trường giáo viên F0 nhiều lắm, dạy online còn thiếu người.
Lấy đâu ra lắm giáo viên thế mà dạy?

Jake CNK

Xe buýt
Báu bở j, nó có di chứng cụ ơi. Tốt nhất đừng để dính nên cứ cho con ở nhà. Bị rồi vẫn bị lại như thường.
Cụ nghĩ để ở nhà đến khi nào ạ? Giờ việc của phụ huynh là cố cày kéo thêm để bồi bổ và phục hồi sức khỏe cho con chứ không phải nhốt nó ở nhà. Nhà cụ rộng thì còn đỡ, với những gia đình sống trong diện tích nhỏ thì phải làm sao? Di chứng chỉ là số ít, em chưa thấy thống kê nào di chứng nặng với trẻ tuổi này

Không được cụ ạ, như hiện nay các trường giáo viên F0 nhiều lắm, dạy online còn thiếu người.
Lấy đâu ra lắm giáo viên thế mà dạy?
Đó là năng lực và bố trí nhân sự của mỗi trường mà bác, cái này đội công xách dép cho đội tư còn ko đc ấy chứ :D

firefox4

Xe điện
Chờ thêm thời gian nữa đi, sốt sắng làm gì, cố cả năm rồi cố thêm 20-25 ngày nữa có sao đâu, cứ yên tâm khi nào dịch giảm các nhà quản lý sẽ xúc tiến sớm thôi
Câu này em thấy nói đi nói lại từ cách đây hơn 1 năm rồi 😂

Xe bọ xít

Xe container
Chờ thêm thời gian nữa đi, sốt sắng làm gì, cố cả năm rồi cố thêm 20-25 ngày nữa có sao đâu, cứ yên tâm khi nào dịch giảm các nhà quản lý sẽ xúc tiến sớm thôi
Giảm vì cải gì ???? Dân số bị hết sẽ giảm hay bị 50% dân số sẽ giảm hay vì cái gì nữa ??!!
Tiêm thì phủ đủ hết 2-3 mũi rồi. Tiêm ko ngăn chặn lây nhiễm mà chỉ tránh trở nặng khi nhiễm.

Chỉnh sửa cuối:

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Giảm vì cải gì ???? Dân số bị hết sẽ giảm hay bị 50% dân số sẽ giảm hay vì cái gì nữa ??!!
Tiêm thì phủ đủ hết 2-3 mũi rồi. Tiêm ko ngăn chặn lây nhiễm mà chỉ tránh trở nặng khi nhiễm.
Giảm vì dân số bị hết rồi chứ cái gì nữa cụ? Chịu khó chờ thêm tháng nữa đi.
Chứ bây giờ giáo viên thì F0 nghỉ hết lượt, nhân viên thì không có, chưa kể 1 đống học sinh trẻ con đang F0 nằm nhà thì học hành cái gì? :-?

thanh.long

Xe tăng
Giảm dịch chứ cái gì nữa, còn 70-80% người chưa nhiễm đâu, chả nhẽ định muốn cho nhiễm thêm nữa à, cứ chờ nhà nước đưa ra quyết sách đi, cụ thích thì cụ cứ theo ý cụ thôi

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
Nếu vậy thì thiệt cho trẻ ko phải F0 khỏi bệnh quá. Sắp tới là đi hết nhé. Ko lâu nữa đâu. Vì HN đang lây nhiễm tốc độ này thì miễn dịch cộng đồng sớm. Em đoán khoảng 1/4 tới 2/5 là đi thôi. Lúc đó trẻ ở nhà nhiễm hết rồi, giờ đi học thì cha mẹ ko bảo tại do tới trường mà nhiễm covid được.

dogolegia

Xe điện
Website
dogolegia.vn
Em cũng nghĩ thế, tầm 2-3 tuần nữa là nhúc nhích đi học thôi ạ. Mọi thứ sẽ thay đổi theo tình hình thực tế

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn