Có nên hay ko? khóa chống trộm cho xe máy

Đình Ngàn

Xe buýt
Cái nắp từ đấy có 4 cái nam châm. sác xuất khá cao là trùng nhau. nên theo em cứ tự làm 1 cái công tắc cho riêng mình là OK nhất. Vừa đỡ mất xe, vừa đỡ bị mượn. Xe em đang lắp đây này. nổ máy thì OK, nổ được thoải mái, nhưng cứ vào số thì chết máy. trộm bẻ được khóa mà không đi được, chỉ có dắt bộ thôi. thế mới cay. he. he!
Cái này có 3 nam châm thôi bác ạ. Bác lắp như thế nào thì bảo em với. Tks bác

SantaFe_MLX

Xe buýt
Cái này em thấy chức năng hay nhưng sao rẻ thế nhỉ :| Sợ chất lượng ko đảm bảo [-O< Có cụ nào biết gì về em này không /:)

http://rongbay.com/Ha-Noi/Khoa-chong-trom-chong-cuop-xe-may-di-c20-raovat-5816340.html
Em định lắp bộ chống trộm cho liberty, các bác tư vấn cho em loại có điều khiển từ xa như của ô tô ấy. Mình bấm lock rồi vẫn có thể cho chìa vào, đề nổ nhưng nó hú inh ỏi, phải bấm nút unlock trên remote mới tắt tiếng hú. Bác nào biết tư vấn em về khoản rổ giá, lắp ở đâu và có ảnh hưởng gì đến bộ phận điện trên xe ko :-? Em ở Hà Nội >:D<
Ko có cụ nào tư vấn em về cái này à :-s

Rongcon.com.vn

Xe tải
các cụ thử tìm hiểu cái GPS chống trộm cho xe đi, trước e thấy quảng cáo trên FB xong quên ko lưu lại địa chỉ rồi

hani

Xe đạp
Em đang nghiên cứu xem có cách nào khóa được cái chân chống nghiêng của AB. Em đã có khóa đĩa rồi nhưng mà không lẽ khi đi gửi ở các bãi tư nhân cũng khóa đĩa, nhà xe chửi chết, mà họ không dắt ra dắt vào được. Với AB mà không gạt chân chống lên thì có mà nghỉ đi. Mình khóa đc chân chống nghiêng thì họ vẫn dắt đi dắt lại đc ,còn muốn lấy xe đi thì tương đối khó.
Bác nào có thể triển khai được cái này không. Xem chế , hàn thêm cái móc khóa vào đâu đó được ko???
Tình hình dạo này căng thẳng quá về nạn trộm...

mcv30

Xe điện
xe ga thường cốp to nên tốt nhất làm cái khoá đĩa . Chỗ nào khoá được thi khoá . Còn khỗ nào không khóa được thì lắp bấm công tắc chế . Còn xe hay phải cho mượn thì lắp điều khiển từ xa

hani

Xe đạp
Em cũng đã từng xem cái khóa của bác giới thiệu rồi. Theo em thì khóa đó với khóa đĩa an toàn hơn. Chỉ khác là khóa đó gắn sẵn vào xe, không phải tháo ra để cốp. Còn độ an toàn em nghĩ cả 2 như nhau, trong khi khóa đĩa rẻ hơn nửa giá.
Em đang muốn khóa nào để xe ở trong bãi mà họ vẫn dắt đi được, nhưng ko thể đi được...................................

to.be

Xe buýt
nên làm chống trộm các cụ à...không nên vì sĩ diện mà đi vài chục quả

lúc ấy chết vì ngu thì còn đâu đầu hơn