[Funland] Có nên dùng HĐ ủy quyền khi mua xe cũ?

MR LIFE

Đi bộ
vấn đề là biển số định danh. nếu lúc trước ko có vụ này thì mình kệ họ. chứ nghe bên B họ bảo ko có chủ xe thì ko rút biển định danh được nên họ sẽ ko làm biển mới sang tên được (thấy tội)? Nhưng xin hỏi các cụ có đúng hong ạ? mình lấn cấn hỏng lẽ dịch vụ họ ko làm được việc thu hồi biển số khi ko có chủ cũ hay sao nhỉ ?

Nowherelands

Xe buýt
Xe máy thì hiện tại không sợ chứ oto thì khác, ví dụ nó bị phạt nguội nhưng vẫn đứng tên cụ thì khi cụ ra đăng ký xe mới nó phanh lại đợi cụ xử lý xong phạt nguội mới đk và cấp biển xe mới cho cụ là toi rồi. Chủ kia thì trước sau gì họ cũng xử lý mới đăng kiểm được nhưng có khi cả năm sau mới tới chu kỳ đk của họ để họ xử lý còn việc cụ cần là ngay lập tức. Lúc đó lại đi xin ông chủ mới đó đi xử lý phạt nguội cho cái xe đứng tên mình nhưng họ sử dụng có phải nhọc k

Cho nên giờ không sang tên thì không chỉ ông mua ngại bị lật kèo mà ông bán cũng ngại rắc rối nếu sau này bên mua mãi k sang tên.
Cụ khai sáng giúp xem luật nào quy định khi xe vi phạm chưa nộp phạt (nguội) thì chủ xe không được phép đăng ký xe tiếp theo với. Vì em nghĩ trách nhiệm trong trường hợp này nó gắn liền với cái xe cũ (vi phạm) chứ đâu liên quan đến cái xe đăng ký mới nhỉ. Xe vi phạm đến thời hạn đăng kiểm mà không nộp phạt thì dừng đăng kiểm xe đấy chứ liên quan gì đến cái xe mới?