[Funland] Có nên động tay chân ko cccm?

Martin 108

Xe tải
Chẳng là em có mấy cái xe máy cho thuê. Có ông nhõi vừa 18 tuổi thuê 3 ngày chiếc Future đít to, giá 100k/ngày; thế nhưng tới 22h cùng ngày là mang qua trả. Lúc đó muộn nên em cũng ko kiểm tra, bảo nó dắt xe vào bãi, em trả lại nó tiền cọc và giấy CMND.

Sáng hôm sau ra bãi thì thấy ôi thôi xe nát banh chành, hậu quả của 1 vụ va chạm chắc phải rất ác: bể nát dàn áo, gãy phuộc sau, xì nhớt phuộc trc, cong trục xe, bể kính, gãy chân chống, cong cần số và giá để chân....

Em mang ra tiệm sửa xe, thợ báo tiền làm lại 12 củ. Em báo nó, nó cãi, mà người nó cũng ko thấy bị sao cả, chắc thằng khác đi. Thôi xe mình thì cứ sửa đã. Hôm nay thì xong. Đúng tiền là 13 củ rưỡi.

Em qua chỗ ông nhõi kia (nó dân tỉnh khác tới đây làm thuê) báo lại. Em nói đàng hoàng: rủi ro anh em cưa đôi, chứ lẽ ra mày làm hư mày phải sửa hết. Nó kêu là do nó ko cẩn thận kiểm tra xe khi nhận, em giao nó xe đã hư trước. Giờ em lợi dụng cơ hội để mông má xe, nên nó ko chịu. Nó bảo chỉ trả tiền dàn áo, cặp phuộc và mấy cái cần số hư, gạt chống hư thôi.

Em tức ói máu, tính táng nó luôn tại cửa hàng, cơ mà thấy camera nên thôi. Cơ mà vẫn tức lắm cccm.

Em lấy tiền thuê xe của nó dc 100k, nay phải bỏ ra hơn 100 lần số đó. Theo cccm, em nên bỏ qua, coi như xui xẻo nghề nghiệp. Hay kêu mấy anh chị đại đập nó 1 trận? Tiền thuê ao hồ chỗ em cũng tầm vài củ cho cả tuần ăn cháo của nó.

Chỉnh sửa cuối:

hayloxa

[Tịch thu bằng lái]
Hóng biến căng :D

Huthasa

Xe container
Chẳng là em có mấy cái xe máy cho thuê. Có ông nhõi kia tính thuê 3 ngày chiếc Future đít to, giá 100k/ngày; thế nhưng tới 22h cùng ngày là mang qua trả. Lúc đó muộn nên em cũng bảo nó dắt xe vào bãi, em trả lại nó tiền cọc và giấy CMND.

Sáng hôm sau ra bãi thì thấy ôi thôi xe nát banh chành, hậu quả của 1 vụ va chạm chắc phải rất ác: bể nát dàn áo, gãy phuộc sau, xì nhớt phuộc trc, cong trục xe, bể kính, gãy chân chống, cong cần số và giá để chân....

Em mang ra tiệm sửa xe, thợ báo tiền làm lại 12 củ. Em báo nó, nó cãi. Thôi xe mình thì cứ sửa đã. Hôm nay thì xong. Đúng tiền là 13 củ rưỡi.

Em qua chỗ ông nhõi kia (nó dân tỉnh khác tới đây làm thuê) báo lại. Em nói đàng hoàng, rủi ro anh em cưa đôi, chứ lẽ ra mày làm hư mày phải sửa hết. Nó kêu là do nó ko cẩn thận kiểm tra xe khi nhận, em giao nó xe đã hư trước. Giờ em lợi dụng để mông má xe , nên nó ko chịu. Nó bảo chỉ trả tiền cặp phuộc và mấy cái cần số hư, gạt chống hư thôi.

Em tức ói máu, tính táng nó luôn tại cửa hàng, cơ mà thấy camera nên thôi. Cơ mà vẫn tức lắm cccm.

Theo cccm, em nên bỏ qua, coi như xui. Hay kêu mấy anh chị đại đập nó 1 trận?
Lỗi tại cụ. Không túm được nó lúc nó giả xe. Giờ thì nạo nó được đồng nào hay đồng đấy. Húng quá có khi lại mất một mớ mà lại đau đầu. Em nói thật đấy. Ức quá mời em đi uống bia cho nó hạ hỏa.

One-77

Xe cút kít
Ai bảo cụ chủ quan. Làm kinh doanh không cẩn thận thì chịu thôi. Để kinh nghiệm lần sau :)

AMG GLC

Xe tải
Cụ nhận lại xe mà không kt thì lỗi do mình. Cụ coi như đen đi. Băm nó thì nhiều chuyện, không lấy được đồng nào mà khéo đi một mớ đấy ạ

Pvsc

Xe ba gác
Future đít to là con gì mà sửa nhiều tiền thế, cụ sửa ở mạnh sơn à :D

letrungdungcz

Xe tăng
Chẳng là em có mấy cái xe máy cho thuê. Có ông nhõi kia tính thuê 3 ngày chiếc Future đít to, giá 100k/ngày; thế nhưng tới 22h cùng ngày là mang qua trả. Lúc đó muộn nên em cũng bảo nó dắt xe vào bãi, em trả lại nó tiền cọc và giấy CMND.

Em mang ra tiệm sửa xe, thợ báo tiền làm lại 12 củ. Em báo nó, nó cãi. Thôi xe mình thì cứ sửa đã. Hôm nay thì xong. Đúng tiền là 13 củ rưỡi.

Em qua chỗ ông nhõi kia (nó dân tỉnh khác tới đây làm thuê) báo lại. Em nói đàng hoàng, rủi ro anh em cưa đôi, chứ lẽ ra mày làm hư mày phải sửa hết. Nó kêu là do nó ko cẩn thận kiểm tra xe khi nhận, em giao nó xe đã hư trước. Giờ em lợi dụng để mông má xe , nên nó ko chịu. Nó bảo chỉ trả tiền cặp phuộc và mấy cái cần số hư, gạt chống hư thôi.

Theo cccm, em nên bỏ qua, coi như xui. Hay kêu mấy anh chị đại đập nó 1 trận?
Coi như một kinh nghiệm thôi cụ ạ. Nó trả được tí nào hay tí đấy.

Lần sau cụ chú ý giao nhận phải có biên bản đầy đủ là được.

Chim Trích

Xe tăng
Tình trạng xe này nó đi được đến bãi gửi cũng là kỳ tích rồi.

Cơ mà liên quan xe cộ thuê mượn ... cháu cũng cần thêm thông tin, chứ mấy chỗ kinh doanh thì cũng chả vừa.

Hồi cháu dính phát bên Từ Sơn, lúc nhận xe không để ý...khi về trả các anh ấy soi từng vết xước tính tiền, tiền thuê đâu 7-800k dưng tiền xước xe gần 2 củ trong khi mình đi chả va quệt đụng chạm gì. Sau lằng nhằng cũng cưa đôi cũng mất toi gần củ bạc. Nói chung là tởn các anh đến già.

mmxhung

Xe điện
Con xe ghẻ mà cụ sửa hết 13 củ thì nói thật chắc cũng ăn chia làm giá với hàng sửa xe rồi, chiêu nâng giá lên gấp đôi rồi chia 50/50 thì cũng không có gì đặc sắc.
Chắc cụ cũng muốn ăn thử thịt người à, vậy thì cứ thử một lần cho biết.

Cuongnh5256

Xe điện
Làm nghề mà cụ chủ quan thế. Các cụ nói "Bắt tận tay" đằng này cụ ko bắt được lúc nó trả xe thì thôi. May nó mới 18t nên doạ được nó thêm đồng nào được đồng ấy, còn không thì cũng móm. Cụ làm nghề mà động tay chân khéo lại mất một mớ chả chơi.

hieukon

Xe container
dù sao cũng 1 phần lỗi do mình, k check trc khi nhập hàng về.
Về nguyên tắc là mình sai rồi cụ ak
chứ lúc cụ nhận xe về, nghiệm thu ngay thì lúc ý mới dễ nói.

Bây giờ nó cãi, tôi trả xe ông, ông nghiệm thu k sao, đã trả lại cmt, cọc....đêm hôm đó ông mang ra đua, vỡ, lại quay ra trách tôi ak???

Cũng là bài học rút kinh nghiệm cụ ak.

Đụng tay đụng chân cũng bõ tức, nhg biết đâu lại làm mồi cho chính quyền, mình lại mất vài đồng, và mệt mỏi ra ạ.

Chúc cụ làm ăn phát đạt (13t để có 1 bài học k phải quá lớn ạ.)

Su Đình

Xe tăng
Con phu tu de này mà cụ sửa hết 13 củ thì quá cả tiền mua cái xe. Em mới bán cái phu tu de còn ngon choét được có 8 củ, gần như nguyên bản chưa thay gì.

Martin 108

Xe tải
Là con Honda Future 2017, em mua cuối năm rồi cccm ạ. Xe bị va chạm rất mạnh, trục xe cong luôn, xe nát như phế liệu. Có điều lạ là nó ko thấy bị sao cả. Chắc nó đưa đứa khác đi.

Em chủ quan là ko kiểm tra khi nó trả xe, vì thấy cũng khuya rồi. Lúc đầu qua em nói nó còn cãi, sau đó nó nhận, nhưng nói kiểu là ko nghiêm trọng như thế, là em cố đại tu xe nên mới hết nhiều tiền. Mả cha nó, xe đi chưa dc 1 năm, vừa 8000 km thì đại tu cái gì.

Em làm nghề cho thuê đàng hoàng, ko chẹt khách, lừa đảo gì đâu cụ Chim Trích ơi

Rivers

Xe container
Cụ ko kiểm tra xe thì một phần lỗi tại cụ, giờ móc được đồng nào hay đồng ấy, chứ đánh nó khéo lại đi thêm vài con fu nữa.

carhanoi

Xe tải
Em thấy lạ là cụ chủ thới làm dịch vụ mà khi khách trả lại 1 chiếc xe nát tới cỡ đó mà ko xem lại thì hơi bị vô lý. Nhưng cụ mà cứ thử chỉ bợp tai nó vài cái chắc là cụ lại lên phường ngồi 24h luôn ý, chưa nói tới thuê ao hồ làm gì nó.

Cam 2.5.2012

Xe tăng
Cụ làm nghề thì không nên đụng tay đụng chân vụ nhỏ con này (mặc dù cụ có thể thực hiện đụng tay chân 1 cách dễ dàng). Bạn kia 18 tuổi thì cũng đủ biết và chịu trách nhiệm về hành vi của mình nên cụ cứ dọa nhiều vào là sẽ sợ và trả cụ 1 phần. Cũng là bài học thôi cụ (mặc dù có thể cụ không cần học nữa nhưng cụ đưa lên đây nhiều cụ khác được học ké của cụ)

hbu082

Xe container
bài học này giá hơn chục củ thì cũng hơi chát, nhưng thôi cụ ơi, cứ tin đời có nhân quả cho lành, động tay động chân chẳng may quá tay tí có khi đi gấp mấy chục lần chỗ ấy.

xeco.com

Xe lăn
Số tiền sửa mua được hơn 2 cái xe cho thuê giá 100k/ngày rồi. Sửa méo gì mà đắt quá vậy, có phải khai khống lên để cướp tiền thằng kia ko?
Lúc nó trả xe sao ko kiểm tra?

Martin 108

Xe tải
Lúc nó trả xe là 10h tối rồi, bãi xe bên hông nhà, em thấy nó dắt qua bình thường nên ko để ý. Lúc nó vào nhà lấy lại cọc và CMND, thấy nó cũng bình thường nên em ko nghi ngờ gì cả.

Xe em mua mới hoàn toàn, chứ ko phải xe bãi cho thuê. Em ở tỉnh, làm nghề này cũng xoay thêm chứ ko phải nghề chính. Em ko đủ thủ đoạn để móc nối ăn chặn như một số cụ nghĩ.

Cccm khuyên vậy thì thôi chắc em nén lại, qua nó lấy dc xu nào hay xu nấy. Thôi có thêm bài học