Thảo luận Có nên đổi sang xe máy điện?

takeshi_tran

Đi bộ
Website
nhacuasoc.net
Xe điện hiện thời là trào lưu và xu hướng của tương lai, nên nắm bắt để trở thành người tiên phong nhé.

Ai đang có ý định hoặc còn đắn đo thì hãy mạnh dạng thử cho mình chiếc xe máy điện đầu tiên sẽ thấy sự khác biết nhờ các công nghệ tiên tiến nhất hiện nay.

Pin trâu, chống ngập nước, định vị chống trộm, tiết kiệm chi phí, bảo vệ môi trường và nhất là xe chạy rất bốc.

1. Đi được quãng đường tương đối xa cho 1 lần sạc Hiện nay trên thị trường một số dòng xe điện có quãng đường chạy cho 1 lần sạc từ 60 - 200 km, nhất là các dòng xe điện Vinfast tối đa lên đến 200km, do Vinfat sử dụng công nghệ Pin mới nhất, đó là Pin LFP đang sử dụng trên các dòng Ô tô điện của hãng.

2. Kiểu dáng khá thời thượng

3. Xe có khả năng chống nước Một số dòng xe có hỗ trợ IP66, IP67 nên có thể chạy qua mực nước cao đến 0.5m trong vòng nữa giờ mà không ảnh hưởng gì 4. Tiết kiệm chi phí Trong bối cảnh giá xăng tăng cao đỉnh điểm, nhiều gia đình mong muốn tìm giải pháp di chuyển tiết kiệm hơn. Xe máy điện chính là giải pháp vừa tiết kiệm, vừa thuận tiện và linh hoạt. Sử dụng xe máy điện, bạn có thể tiết kiệm nhiều lần so với xe xăng. Mỗi lần sạc điện, xe chỉ cần tốn khoảng 5,000 đồng cho quãng đường gần 100km. Nhưng đi xe xăng phải tốn đến 25,000 - 35,000 đồng cho quãng đường tương tự. Do cấu tạo đơn giản, xe máy điện cũng ít tốn chi phí bảo dưỡng hơn, không cần lo các khoản thay dầu, thay nước mát, bugi,... định kỳ.

caisua

Xe lăn
Oto điện của Vin hình như dùng pin công nghệ cũ nên nặng hơn xe khác 500kg mà cụ
Sáng em còn vừa đọc thấy có cụ nào thề ko mua xe máy điện hãng này vì hỏng đi hỏng lại cứ bảo hành suốt ko có xe để đi lại
Em cũng đang muốn mua xe cho F1 đi học mà lăn tăn quá, chắc mua liberty 50 vậy

Chỉnh sửa cuối:

takeshi_tran

Đi bộ
Website
nhacuasoc.net
Mình mua 2 chiếc feliz s cho mình và vợ mình. Xe chạy ổn phết, phải nói là đi sướng thật. Bác nên tìm hiểu công nghệ tí. Pin LFP là pin mới nhất hiện nay, chạy cảm giác ít bị giảm hiệu suất hơn Pin Lithium như pin điện thoại.

Hai LV

Xe máy
Mình mua 2 chiếc feliz s cho mình và vợ mình. Xe chạy ổn phết, phải nói là đi sướng thật. Bác nên tìm hiểu công nghệ tí. Pin LFP là pin mới nhất hiện nay, chạy cảm giác ít bị giảm hiệu suất hơn Pin Lithium như pin điện thoại.
Nhà e có cái Feliz dùng ắc quy chì. Ko biết dòng này đã có pin LFP chưa cụ nhỉ

takeshi_tran

Đi bộ
Website
nhacuasoc.net
Nhà e có cái Feliz dùng ắc quy chì. Ko biết dòng này đã có pin LFP chưa cụ nhỉ
Chỉ có dòng feliz S hay các dòng sản xuất từ năm 2022 mới có pin LFP nhé. Các dòng trước là Pin Chì hoặc Pin Lithium ion thôi, các dòng pìn này hiệu suất và độ bền không cao bằng LFP.

Ngockhanh689

Xe tải
Oto điện của Vin hình như dùng pin công nghệ cũ nên nặng hơn xe khác 500kg mà cụ
Sáng em còn vừa đọc thấy có cụ nào thề ko mua xe máy điện hãng này vì hỏng đi hỏng lại cứ bảo hành suốt ko có xe để đi lại
Mẹ em đi con ludo 3 năm rồi chưa phải sửa 1 cái gì. Thỉnh thoảng đến lịch bảo dưỡng thì đi tra dầu mỡ thôi.

caisua

Xe lăn
Mẹ em đi con ludo 3 năm rồi chưa phải sửa 1 cái gì. Thỉnh thoảng đến lịch bảo dưỡng thì đi tra dầu mỡ thôi.
Xe Honda xăng cứ phải hơn chục năm nếu được bảo dưỡng thay dầu đều thì chả phải sửa chữa gì mà cụ

Gionam72

Xe lăn
Hiện này Công nghệ pin chưa có gì đột phá cả cụ ạ. Nên pin của xe Vinfast không nặng hơn pin hãng khác được cụ ạ. Nặng hơn ở khung gầm.
Khung gầm xe Vinfast thì nổi tiếng là quá cứng cáp rồi.