Có nên đổi Getz 1.1 2009 lấy Altis 2003

morning4663

Xe hơi
Tình hình là nhận được thông báo là bố e sắp đổi xe nhà lấy xe của dì ruột (dì e đi Altis ạ) xe nhà dì là đời cũ 2003 nhưng đi ít khoảng 7v gì đó, lái xe đi làm nội thành chắc khoảng 5 6km/ngày. Xe biết được nguồn gốc, hơn nữa là dì lái rất siêu nên cẩn thận, chú em chuyên gia về oto thì bảo nên lấy. Em đang phân vân không biết nên gạ bố triển khai việc đổi xe hay k nữa :D các cụ cho e ý kiến với ạ.
p/s: xe nhà e cũng đi đc 6v rưỡi rồi ạ :3
Đổi ngay và luôn đi Cụ, xe AT rộng hơn Get của Cụ nhiều đi lại sướng và khỏe hơn nữa

Locket

Xe đạp
Em ở HN, quê em ở Hà Tây, sữa bò Ba Vì đó :D
Theo ý của em thì:
1. Nhìn mãi thì cũng quen thôi mà cụ, nó hiện trên kính nhiều khi mắt lại hay tập trung vào đó hơn.
2. Cái này nên lắp nè, sướng và tự tin hơn đó nghe.
3. Ông cụ của cụ lái xe cẩn thận thế thì lắp làm gì, nếu cụ đề xuất với papa chắc ko được duyệt đâu (e dự vậy).
Sau mấy ngày lái xe công nhận là cái cam lùi rất cần thiết cụ ạ, mặc dù e chưa quẹt mông phát nào nhưng có vẫn tự tin hơn, trời tối đỗ cũng dễ dàng hơn :D
Còn sau khi tham khảo ý kiến nhiều người thì cái đèn báo tốc độ e thấy k cần thiết vì vừa đắt mà chức năng k hữu dụng mấy. Cam hành trình giới thiệu papa cũng thấy xuôi xuôi rồi cụ ạ :D

Ném đá

Xe đạp
Tình hình là nhận được thông báo là bố e sắp đổi xe nhà lấy xe của dì ruột (dì e đi Altis ạ) xe nhà dì là đời cũ 2003 nhưng đi ít khoảng 7v gì đó, lái xe đi làm nội thành chắc khoảng 5 6km/ngày. Xe biết được nguồn gốc, hơn nữa là dì lái rất siêu nên cẩn thận, chú em chuyên gia về oto thì bảo nên lấy. Em đang phân vân không biết nên gạ bố triển khai việc đổi xe hay k nữa :D các cụ cho e ý kiến với ạ.
p/s: xe nhà e cũng đi đc 6v rưỡi rồi ạ :3
Trời... Đổi quá đi cụ! Em ko nói về thương hiệu nhưng con altis no bền lắm, đi chắc chắn và cũng oách hơn nhiều. Getz của cụ đi nhanh ồn lắm, máy yếu.... Quyết nhanh đi thôi!

nani

Xe máy
Thế thì có gì phải lăn tăn . Quyết thôi cụ oi

Locket

Xe đạp
dạ thưa các cụ e cưỡi con này về quê cũng mấy bữa rồi ạ, nchung cũng khá ổn, xe chạy bốc hơn nhiều, cách âm tốt hơn, chân ga ngon, rộng rãi thoải mái, xe mới, gần như chưa tìm đc vết xước nào :D
giờ em đang muốn tìm cách chống chuột vào mùa đông tới, hôm trước đi dọn máy mà bốc ra đc đống rác chuột tha vào :-< hic hic

Locket

Xe đạp
Em mới gặp vấn để mới các cụ ạ. Chả là bố e giao cho chìa khóa phụ không có khóa từ của Steel Mate, em mở khóa xe bằng cách cắm chìa rồi khởi động thì đèn báo xi nhan 2 bên cứ nhấp nháy, muốn tắt thì phải dùng đến khóa từ, như vậy khá bất tiện. Các cụ có cách nào giải quyết củ khoai này không ạ :D không biết ra cửa hàng có đánh thêm khóa từ đc không nhỉ, đời xe hơi cũ nên cũng bất tiện :(

fromcuong

Xe máy
Máy anh Toy giữ giá ghê nhỉ

knedi1

Xe tăng
Không biết có vấn đề gì không mà anh rể llại đổi với em gái vợ chứ. Em mà thế là em các thêm cho dì ấy nữa chứ.

buivanthuan

Xe tải
Em là em đổi ngay đấy (mặc dù đang trong box hyundai :)

gau.meo

Xe hơi
Cứ bảo bố Khanh để nguyên, đừng lắp them gì cả, đi một thời gian sẽ quen xe ngay, bâyh giờ mà lắp, đem ra thợ nó tháo tung ra rồi cắt dây điện, thấy xót xe lắm ku Đức ah :D

gau.meo

Xe hơi
giờ em đang muốn tìm cách chống chuột vào mùa đông tới, hôm trước đi dọn máy mà bốc ra đc đống rác chuột tha vào :-< hic hic[/QUOTE]
mua mỡ bò, bột ớt trộn với nhau rồi bôi lên mấy thanh giằng ở phía dưới khoang máy (chỗ chuột hay chạy qua ý), đảm bảo chuột khiếp ngay :D