Thảo luận Có nên độ Star/stop xe Altis

Nana2015

Xe tăng
Quan trọng là bạn có minh chứng cụ thể là xe mình cháy do lắp cái này chưa? kể cả có là ý kiến cá nhân thì cũng phải dựa trên thực tế bản thân. Chứ bản thân chưa làm, chưa trải nghiệm mà đã kết luận về nó thì lại thành chém gió. Còn mình thì đúng ra là lắp cho 2 con rồi, chả cháy nổ khỉ gì cả
Vâng thì là e chém mà. E k lắp và là ý kiến cá nhân. Quan điểm cá nhân e mà. E cứ k chính hãng là e không thích lắp. Mấy cái đồ tàu khựa e k thích. Còn chập cháy thì là tuỳ bác ạ. E đã bảo bác may mắn mà

mrchoi1982

Xe buýt
Quan trọng là bạn có minh chứng cụ thể là xe mình cháy do lắp cái này chưa? kể cả có là ý kiến cá nhân thì cũng phải dựa trên thực tế bản thân. Chứ bản thân chưa làm, chưa trải nghiệm mà đã kết luận về nó thì lại thành chém gió. Còn mình thì đúng ra là lắp cho 2 con rồi, chả cháy nổ khỉ gì cả
Cụ ý nói là ý kiến cá nhân. Cụ ý không khẳng định là sau khi lắp nó sẽ cháy nổ mà chỉ nêu 1 số vấn đề có thể gặp phải. Khi thiết kế xe hãng sản xuất đã tính toán hết cả rồi cụ nhé. Còn quan điểm của mình thì cũng không chơi với anh Tập đâu.

VNKingman

Xe buýt
em đã nói rồi quan điểm của người lắp là muốn bán được hàng vào bảo đảm chất lượng hàng của minh. Còn quan điểm của em là k chơi với đồ Tầu nhất là hàng liên quan đến điện tử và vi mạch. Cứ cái gì nguyên bản thì dùng. Nếu muốn start/stop thì mua xe có trang bị sẵn còn không mua đồ lắp thêm :))
em hỏi cụ 1 cầu nếu hàng cụ lắp bị cháy nổ xe mà nguyên nhân do thiết bị cụ lắp gây ra cụ có bảo hành chụi chi phí xửa xe cho người ta không cụ.

Chuc cụ buôn may bán đắt và may mắn :))

Hoacomay17

Xe tăng
em đã nói rồi quan điểm của người lắp là muốn bán được hàng vào bảo đảm chất lượng hàng của minh. Còn quan điểm của em là k chơi với đồ Tầu nhất là hàng liên quan đến điện tử và vi mạch. Cứ cái gì nguyên bản thì dùng. Nếu muốn start/stop thì mua xe có trang bị sẵn còn không mua đồ lắp thêm :))
em hỏi cụ 1 cầu nếu hàng cụ lắp bị cháy nổ xe mà nguyên nhân do thiết bị cụ lắp gây ra cụ có bảo hành chụi chi phí xửa xe cho người ta không cụ.

Chuc cụ buôn may bán đắt và may mắn :))
Bạn hiểu nhầm rồi, mình là người dùng, không phải thợ.

Mình bảo là nó không cháy, vì mình đã thay 2 con rồi
Còn các bạn bảo cháy, các bạn đã bị cháy con nào chưa?

Ở đây mình nói về con số thống kê nhé, không chơi cảm tính kiểu hàng tàu cái nào chẳng đểu.

VNKingman

Xe buýt
Bạn hiểu nhầm rồi, mình là người dùng, không phải thợ.

Mình bảo là nó không cháy, vì mình đã thay 2 con rồi
Còn các bạn bảo cháy, các bạn đã bị cháy con nào chưa?

Ở đây mình nói về con số thống kê nhé, không chơi cảm tính kiểu hàng tàu cái nào chẳng đểu.
xin lỗi Cụ em không nhận được báo cáo về sự cố chạy nguyên nhân từ cái này, nhưng em đọc nhiều bài trên này nói về chuyện tèo ac quy, cháy cầu chi do lắp thêm đồ lên xe như gập gương hay start/stop này rồi cụ ạ.

Hoacomay17

Xe tăng
xin lỗi Cụ em không nhận được báo cáo về sự cố chạy nguyên nhân từ cái này, nhưng em đọc nhiều bài trên này nói về chuyện tèo ac quy, cháy cầu chi do lắp thêm đồ lên xe như gập gương hay start/stop này rồi cụ ạ.
Báo chí kết luận thì bác cũng biết rồi, kiểu cảm tính bỏ mẹ, chưa kể dạo đó cháy nhiều đúng thời điểm quảng cáo rầm rộ cho cái E5. Từ ngày dân tình tỉnh táo tàu ra, nghỉ chơi với loại xăng này thì tần xuất cháy xe giảm hẳn. Thời đó cả xe máy cũng cháy, mà xe máy thì có độ đẽo đề nổ đâu.
Chưa kể, mình đã xem lắp bộ đề nổ rồi, nó đấu mấy dây phía dưới vô lăng, nếu có cháy thì chủ xe biết ngay đám cháy phát ra từ đâu. Chứ mấy đám kia là từ lắp capo, nơi đặt trái tim của xe.

VNKingman

Xe buýt
Báo chí kết luận thì bác cũng biết rồi, kiểu cảm tính bỏ mẹ, chưa kể dạo đó cháy nhiều đúng thời điểm quảng cáo rầm rộ cho cái E5. Từ ngày dân tình tỉnh táo tàu ra, nghỉ chơi với loại xăng này thì tần xuất cháy xe giảm hẳn. Thời đó cả xe máy cũng cháy, mà xe máy thì có
độ đẽo đề nổ đâu.
Chưa kể, mình đã xem lắp bộ đề nổ rồi, nó đấu mấy dây phía dưới vô lăng, nếu có cháy thì chủ xe biết ngay đám cháy phát ra từ đâu. Chứ mấy đám kia là từ lắp capo, nơi đặt trái tim của xe.
Xin lỗi cu nó cháy có thể từ hộp cầu chỉ hoặc từ bất kỳ vị trí nào yếu nhất về điện trên xe rồi sẽ ra đến động cơ. Khí cháy cu lỗ cứu xe chứ cu chẳng kịp xem xét gì đâu cu ạ
Việc lắp cái này rất nhiều cu kêu về vấn đề k nhận chia lên k nổ được xe. Những lúc như vậy cu tính sao

Hoacomay17

Xe tăng
Xin lỗi cu nó cháy có thể từ hộp cầu chỉ hoặc từ bất kỳ vị trí nào yếu nhất về điện trên xe rồi sẽ ra đến động cơ. Khí cháy cu lỗ cứu xe chứ cu chẳng kịp xem xét gì đâu cu ạ
Việc lắp cái này rất nhiều cu kêu về vấn đề k nhận chia lên k nổ được xe. Những lúc như vậy cu tính sao
Đặt sẵn cái chìa gốc trong xe, mọi việc xly trong một nốt nhạc. Nhưng 2 bộ mình lắp đi cũng 4-5 năm nay không bị sao cả.

VNKingman

Xe buýt
Đặt sẵn cái chìa gốc trong xe, mọi việc xly trong một nốt nhạc. Nhưng 2 bộ mình lắp đi cũng 4-5 năm nay không bị sao cả.
thế Cụ thấy có kỳ không khi xe có 2 bộ chìa khóa :)). Chính Cụ lắp mà cũng không tin tưởng vào bộ đó thì thành thật xin Cụ đừng khuyên người khác lắp cụ ạ. Nếu tin cụ đã chẳng để lại ổ chìa khóa nguyên bản :))

Nana2015

Xe tăng
Oh sao lại chìa gốc để trong xe hả cụ. Trọc vào ổ thế nào cụ thông e phát. Còn chìa smatky này thì k thể để trong xe được. Tại nhiều lúc e quên k đút chìa vào túi đi ra cái mà ấn nút ở tay cầm là nó kêu toe toé luôn. Xe e có sẵn smat lên e k độ ạ. E k thích nghịch ngợm với điện tại 1 lần e bị điện nó giật suýt chết nên sợ lắm ạ

Hoacomay17

Xe tăng
Oh sao lại chìa gốc để trong xe hả cụ. Trọc vào ổ thế nào cụ thông e phát. Còn chìa smatky này thì k thể để trong xe được. Tại nhiều lúc e quên k đút chìa vào túi đi ra cái mà ấn nút ở tay cầm là nó kêu toe toé luôn. Xe e có sẵn smat lên e k độ ạ. E k thích nghịch ngợm với điện tại 1 lần e bị điện nó giật suýt chết nên sợ lắm ạ
Để đề phòng lỗi nếu có thôi, cái đó mình k rõ lắm. Đang bàn vde có cháy không kia mà

H2H

Xe tải
thế Cụ thấy có kỳ không khi xe có 2 bộ chìa khóa :)). Chính Cụ lắp mà cũng không tin tưởng vào bộ đó thì thành thật xin Cụ đừng khuyên người khác lắp cụ ạ. Nếu tin cụ đã chẳng để lại ổ chìa khóa nguyên bản :))
Để đề phòng lỗi nếu có thôi, cái đó mình k rõ lắm. Đang bàn vde có cháy không kia mà
Em đã tìm ra giải pháp mà cc đang tranh luận, mất có 300k e đánh thêm 1 chìa khóa phụ cắm thẳng vào ổ khóa, e vẫn dùng khóa chính đóng mở bình thường chỉ khi khởi động hoặc tắt máy e sờ vào cái khóa phụ kia thôi, đêm tối giải quyết đc khâu mò mẫm rồi, chỉ có cái ko khởi động được từ xa khi trời nóng thôi.

Blacksea99

Xe buýt
Em đã tìm ra giải pháp mà cc đang tranh luận, mất có 300k e đánh thêm 1 chìa khóa phụ cắm thẳng vào ổ khóa, e vẫn dùng khóa chính đóng mở bình thường chỉ khi khởi động hoặc tắt máy e sờ vào cái khóa phụ kia thôi, đêm tối giải quyết đc khâu mò mẫm rồi, chỉ có cái ko khởi động được từ xa khi trời nóng thôi.
Em cũng tính đi theo cụ này, xe em Altis 2010, cơ mà em tìm chỗ làm cái chìa zin nó gập lại chứ đeo ở cạp quần thỉnh thoảng kg để ý ngồi xuống nó xiên phát vào ái đau phết

H2H

Xe tải
Em cũng tính đi theo cụ này, xe em Altis 2010, cơ mà em tìm chỗ làm cái chìa zin nó gập lại chứ đeo ở cạp quần thỉnh thoảng kg để ý ngồi xuống nó xiên phát vào ái đau phết
Chìa 2018 của e nó gập rồi, nhưng e toàn đút túi và chúa ghét ông nào đeo chìa lủng lẳng ở ái.

trinhtaicb

Xe buýt
Làm thế có ảnh hưởng gì ko cụ?

H2H

Xe tải
Làm thế có ảnh hưởng gì ko cụ?
Có đụng chạm gì đâu cụ, chỉ là dùng thêm chìa khóa phụ luôn luôn cắm ở ổ khóa thôi và rút bớt 1 rắc để có thể đóng mở bằng chìa zin được.

tienxiu

Xe máy
Mấy hôm đi tối trời mưa lên xe e cứ lần sờ mò mới đút được vào lỗ chán quá cụ ạ
con altis có cảm biến, mở khóa cửa xe nó tự bật đèn trần khoang sau mà cụ , có cả đèn trần khoang đầu bật tắt bằng tay luôn mà

QL72

Xe tải
E thay altis 2.0 là ổn vừa có dvd, smart key, mơ cốp sau tự động, không như 1.8

Lái VIP

Xe máy
Em đi Vios G đầu 2017 (ko phải con sắp ra có sẵn Start/Stop nhé >:D<)
Lúc mới mua cũng lắp 4.3 củ, đi được 2 hôm thấy có vấn đề sau và đã quay về "cái máng lợn" ngay.

1. Lúc lắp có cả cám rắc va đấu dây, đấu dây là cho các phím điều khiển trên vô lăng (volumn, chuyển mode...)
2. Đi siêu thị AEON, bấm nút khoá xe từ xa (trong khi xe đang mở cửa), thấy đèn nháy và gương gập như đúng rồi. Thế là mua đồ xong ra xe thấy cửa mở ... ơ ... ơ. Check lại lần nũa đúng là báo khoá xe thành công trong khi cửa vẫn mở.
3. Khoá cửa thành công mất tiếng "tít"

Phần #2, #3 (nháy đèn + kêu) khi khoá thành công là tính năng zin theo xe, (vụ gập gương là em làm thêm 180K)

Em ko biết đây là lỗi do người lắp, do bộ Start/Stop -> nhưng cần lưu ý vấn đề này khi lắp.
Thân!

Uyvu2012

Xe hơi
Quan điểm cá nhân em để rin ko độ thêm. Em có thằng cháu con anh ruột luôn chuyên độ đèn, màn,... đủ các loại. Nhưng em chỉ láp mỗi cam hành trình và màn Anroi để đi đường dùng Vietmap cho tiện. Cháu bảo lắp startop xong e cũng ko lắp luôn. Cứ thế đi thấy ổn ko có gì cả. Ghét nhất là dừng xe vè P mà nó ko ănlock khoá cửa phải bấm tay là em khó chịu nhất, còn lại e thấy đủ dùng ( chắc e già tính hợp toy)