Có nên đi Sapa trong tết âm lịch?

micramini

Đi bộ
Tết này em(gia đình) định lên Sapa đón Giao thừa mà lăn tăn không biết trên đó vào dịp tết có nhộn nhịp và vui không. Các Bác đi nhiều, có kinh nghiệm cho em xin chút thông tin và vài lời khuyên ạ.
Em cảm ơn cả nhà!

Ti tach

Xe buýt
Tự chuẩn bị đồ ăn nhé, đồng bào dân tộc nghỉ tết là không phục vụ 1 tý nào đâu đấy, chỉ xúng xính quần áo đẹp đi lang thang ngoài đường thôi. Hãy cẩn thận và lo chu đáo trước khi lên miền ngược.

muadem

Xe cút kít
Em nghĩ đón giao thừa ở Sapa thì cái thú nhất là rét sun tr. ym còn đâu thì em ứ biết ;)

xuantruong

Xe tải
Bác đón giao thừa ở nhà, ngày mồng một thăm chúc tết nội ngoại ( nếu gần) tối ngủ sớm sáng mồng 2 lên đường là hợp lý.

nvm_dtt

Xe tải
Tết này em(gia đình) định lên Sapa đón Giao thừa mà lăn tăn không biết trên đó vào dịp tết có nhộn nhịp và vui không. Các Bác đi nhiều, có kinh nghiệm cho em xin chút thông tin và vài lời khuyên ạ.
Em cảm ơn cả nhà!
Em khẳng định với cụ là: Sau đêm giao thừa, SaPa rất đông đúc bởi lượng khách bên Trung Quốc sang, và những người như gia đình cụ, và các nhà hàng, ks hoạt động bình thường, em có thâm niên công tác trên đấy nhiều, nếu cụ lăn tăn j, PM cho em, khoản này em có thể jup dc cụ đới

ducleminh

Xe điện
Em khẳng định với cụ là: Sau đêm giao thừa, SaPa rất đông đúc bởi lượng khách bên Trung Quốc sang, và những người như gia đình cụ, và các nhà hàng, ks hoạt động bình thường, em có thâm niên công tác trên đấy nhiều, nếu cụ lăn tăn j, PM cho em, khoản này em có thể jup dc cụ đới
Nhà cháu đi năm 2009 và 2011 thì thấy phải sau mùng 2 tết mới đông, chứ mùng 1 thì không đông lắm đâu.