Có nên để xe sửa ở Trung Tâm HonDA không ạ ?.

r0ngth3p

Xe tải
Em có đứa bạn có cái xe AB đời đầu,đi thì thấy có hiện tượng sau:
-Có tiếng lạ khi xe nổ máy,chạy rất ồn.(hôm nay đến thì thấy bảo phải thay cái Cổ bô hết 350k thì hết tiếng đó)
-Để xe ở ngoài trời từ sáng đến đêm thì khi đề xe thì thấy kêu xẹt xẹt nhưng không nổ máy.Đề lần 2 thì không thấy gì nữa.Tắt ngúm.
-hơi xe bị yếu,đi cảm giác không trôi xe và thi thoảng bị chết máy dọc đường.
Hôm trước bạn e(con gái) tự dưng dở dở đi một mình mang vào hãng sữa thì không biết sửa thế nào mà thấy trong hoá đơn ghi:Bảo dưỡng :Ly hợp thứ cấp xe ga;buồng đốt,quy lát xe ga;Hệ thống làm mát;Chế hoà khí xe ga hết tổng 1030k.Sau khi sửa thì không biết có được không nhưng bạn em đi được 1,2 hôm thì lại bị.
Về bị em và mọi người quạt cho một trận, Hôm nay em mới đưa bạn em đến chỗ trung tâm bảo dưỡng hôm trước để hỏi thì thợ bảo sắp hết giờ nên hẹn em sáng mai 8h mang xe đến.Nhưng 8h sáng mai thì e và bạn e lại bận đi làm nên không ở đấy được.Liệu có nên để xe ở đấy rồi đi làm chiều về lấy được không các cụ(Trung tâm của HonDa các cụ ạ).Em chỉ sợ nó lại chọc ngoáy vớ vẩn rồi lại bảo dưỡng này nọ mất thêm tiền vớ vẩn như lần trước mà chẳng được gì.
Các cụ cho e lời khuyên về bệnh của xe với ạ.Em xin vokka các cụ nhiêt tình ạ !:(

Chỉnh sửa cuối:

Mr.Dzoãn

Xe tải
đừng dại mà để xe ở trung tâm nào hết ! thợ hãng bh cũng k tin đc. đâu bạn ạ ... loanh quanh thế nào hỏng hết xe đấy nó vẽ ra thay đồ nọ đồ kia chết tiền

r0ngth3p

Xe tải
đừng dại mà để xe ở trung tâm nào hết ! thợ hãng bh cũng k tin đc. đâu bạn ạ ... loanh quanh thế nào hỏng hết xe đấy nó vẽ ra thay đồ nọ đồ kia chết tiền
Vâng ! e cũng nghĩ thế.Riêng cái khoản vào sửa tìm lỗi mà nó đi bảo dưỡng một loạt rồi về vẫn ý như cũ là ko thể hiểu nổi rồi.

philongcar

Xe tăng
vào Head hay mấy trung tâm Việt Nhật Việt Thái thì xác định tiền triệu rồi
cụ nên chịu khó lục lọi 1 chút trên này có 1 số hàng sửa xe ae vote rất tốt
vd: Sơn Shark - Hoàng Cầu (Thái Hà rẽ phải đi 100m)
Dũng Lò Rèn - số 2 Yên Phụ
Thắng béo - Phủ Doãn
đây là 3 địa chỉ chuyên xe máy nói chung, và xe ga nói riêng. em đã test cả 3 chỗ, nói chung thợ lành nghề, hỏng thì sửa chứ ko gạ thay đồ như Head. giá cả hợp lý fải chăng

r0ngth3p

Xe tải
Thắng béo - Phủ Doãn
đây là 3 địa chỉ chuyên xe máy nói chung, và xe ga nói riêng. em đã test cả 3 chỗ, nói chung thợ lành nghề, hỏng thì sửa chứ ko gạ thay đồ như Head. giá cả hợp lý fải chăng
Voka cụ.E cũng tính bảo bạn là mang ra ngoài sửa.Nhưng căn bản là bạn e lại mang vào hãng.Bây giờ mất hơn 1tr mà vẫn chưa sửa được bệnh,Lại còn toàn mất tiền vào mấy cái bảo dưỡng(mà trả hiểu có bảo dưỡng hay là mở ra đóng vào).Nên e tính mai vẫn mang ra đấy bắt nó làm lại.Nếu sửa được thì không sao,nếu ko sửa được hoặc đòi thêm tiền gì thì em chửi cho vào mặt.

butchikim

Xe ba gác
Thắng béo - Phủ Doãn
Thắng béo số bao nhiêu PD vậy cụ, xe nhà cháu bánh sau cũng xì xẹt, dắt xe hơi nặng đang bẩu lúc nào đi kiểm tra phát

sao lạ thế nhỉ? Em làm ở HEAD cũng thấy bt mà. Thấy chỗ HEAD của honda bên đường 32 làm xong đi thoát máy hẳn

Mr.Dzoãn

Xe tải
sao lạ thế nhỉ? Em làm ở HEAD cũng thấy bt mà. Thấy chỗ HEAD của honda bên đường 32 làm xong đi thoát máy hẳn
k phải head nào cũng giống nhau đâu bạn ạ ... con người có người tốt người xấu thì thợ head cũng có thợ tốt thợ đểu =)) ví von là như vậy ý

ý em là cụ chủ thớt đừng ôm hết thợ. Đa phần thợ sửa xe hay ăn cắp vặt NHƯNG mất hay không thì vẫn do mình quyết định cụ ạ
Mang đi sửa mà nó không vặt đổi 1 2 thứ thì em mới thấy lạ. Nên tốt nhất nhờ bác nào biết về xe đứng xem nó làm

philongcar

Xe tăng
Thắng béo số bao nhiêu PD vậy cụ, xe nhà cháu bánh sau cũng xì xẹt, dắt xe hơi nặng đang bẩu lúc nào đi kiểm tra phát
e ko nhớ số đâu cụ cứ lên đầu fủ doãn chạy là là 1 lúc sẽ nhìn thấy cửa hàng cũng ko khó tìm lắm

g4con2

Xe hơi
Thôi cụ à tốt nhất không nên bảo dưỡng ở hãng . Bố em trước đi bảo dương ở hang hết 380 k mà đi vè xe kêu to hơn và ì hơn . Bọn nó bảo dưỡng cchỉ được 1 2 hôm đầu thôi chứ sau thì vân y nguyên còn là may còn không thì chỉ có hỏng thêm mà lúc bảo dưỡng nó cứ như bố minh ấy , mình hỏi nó thì nó còn éo thèm trả nhời chắc nó nghĩ minh éo bít gì nên khinh

r0ngth3p

Xe tải
Thôi cụ à tốt nhất không nên bảo dưỡng ở hãng . Bố em trước đi bảo dương ở hang hết 380 k mà đi vè xe kêu to hơn và ì hơn . Bọn nó bảo dưỡng cchỉ được 1 2 hôm đầu thôi chứ sau thì vân y nguyên còn là may còn không thì chỉ có hỏng thêm mà lúc bảo dưỡng nó cứ như bố minh ấy , mình hỏi nó thì nó còn éo thèm trả nhời chắc nó nghĩ minh éo bít gì nên khinh
Công nhận với cụ là vào hãng được đúng 2 ngày đầu.Sau 2 ngày xe trở về trạng thái như ban đầu và có phần ì ạch hơn

Kiamorning2013

Đi bộ
Nói chung là ko nên vào Head, nếu có thì phải có người quen ở Head, khi đem xe đến nhờ được chú phụ trách KT thì còn ổn, chứ gặp phải chú học việc thì a e mình thành chuột bạch ngay. E cũng mới tậu con SH 150i của VN mới đc đc có 1 tháng, chưa có biểu hiện gì, mới thay dầu 500Km thôi. Có gì trục trặc nhờ các Cụ tư vấn nhé,

Kiamorning2013

Đi bộ
theo mình nghĩ a e đã mất công lập ra cái Topic này rồi, a e chịu khó vào đóng góp ý kiến, chia sẻ kinh nghiệm cho nhau còn tốt hơn. Cái gì dễ cùng nhau chỉ bảo mà tự Vọc còn cái gì cần đồ chuyên dụng của hàng hoặc kỹ thuật khó thì a e nghiên cứu trước trên Topic để có chút hiểu biết trước khi đưa ra hãng, không a e thành gà luộc của chúng nó ngay. Luôn Tỉnh táo trước mọi quyết định

Wall1

Xe buýt
Cụ nào ở HP tư vấn cho mình hiệu sửa xe ổn ổn được ko? Đang định mang ra Head may quá đọc bài này.

Sent from my iPad using Forum Runner

RAVA

Xe ba gác
-Em đi sửa SH nếu phải sc hay thay thế gì nhiều toàn vứt ở CH Dũng Lò Rèn, kể cả qua đêm, chục năm nay toàn làm ở đó, chả thấy làm sao cả, Head thì em chả tin.

matizac

Xe tăng
Không nên làm ở Head, tiền mất, tật mang.

thanhhaicb

Xe hơi
Website
bdsthanhhai.com
Giờ Thạnh Sanh thì ít mà Lý Thông thì nhiều, sửa cái xe mà hết lần này đến lần khác không xong, xong rồi lại bị, nản luôn.

whitelight

Xe đạp
Xe đợt trước để lâu không đi,giờ ác quy yếu thì phải ko đề được.Ko biết mang ra hàng nó lại bắt được bệnh gì nữa không.Đang định bảo dưỡng không biêt ở đâu

kuzbass

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Tùy head các cụ ợ ! Nhưng nói chung Head nào giá cả cũng cao hơn hãng sửa xe ở ngoài !