[Funland] Có nên đầu tư cày bitcoin k các cụ?

patuana76

Xe container
Nghe như truyện Doremon ấy nhỉ! Tập "Bộ sưu tập nắp chai":

Sưu tập các món đồ độc đáo, quý giá và hiếm có là sở thích của rất nhiều người. Với những bộ sưu tập quý hiếm thì giá trị của nó có thể lên rất cao và được nhiều người tìm mua. Nhưng biến một bộ sưu tập bình thường thành một bộ sưu tập nổi tiếng có giá trị thì chỉ có mèo máy Doremon trong truyện doremon ngắn dưới đây mới có khả năng thực hiện được. Cùng theo dõi truyện doremon để biết đó là gì nhé.
Xeko mỏ nhọn khoe với các bạn về bộ sưu tập tem quý hiếm của mình. Ai cũng ngưỡng mộ cậu bạn mỏ nhọn này, ngay cả Xuka và Chaien cũng khoe về bộ sưu tập của mình mỗi Nobita là không có gì đem ra khoe với các bạn. Bốn mắt về nhà buồn rầu than thở nhưng mèo máy doremon động viên rằng cậu bạn vẫn còn có bộ sưu tập nút chai từ ngầy trước. Doremon cũng rất nghịch ngợm khi dùng con virus đua đòi để lây lan sở thích tìm sưu tập nắp chai đên tất cả mọi người. Khi đó, Nobita trở thành người nổi tiếng và được các bạn hâm mộ và ghen tỵ ghi cậu sở hữu rất nhiều chiếc nút chai quý. Hơn thế, còn có một người đến nhà Nobita đồng ý trả 2 triệu yên để Nobita đồng ý bán lại chiếc nút chai coca-cola cho mình. Bốn mắt chưa kịp nhận tiền thì con virus đua đòi đã hết phát huy tác dụng và vị khách nhận ra mình thật ngớ ngấn khi chi nhiều tiền để mua một cái nút chai không có giá trị như vậy.

Sơn Xì

Xe hơi
Ủn cho cụ :)

sonbaba

Xe tải
Nghe như truyện Doremon ấy nhỉ! Tập "Bộ sưu tập nắp chai":
Tư duy các cụ off phải thoáng lên ạ
Cháu mới đầu nghe cũ mơ hồ lắm
Nhưng đi sâu vào mới thấy nó hay
1 nền công nghiệp đấy cụ ạ
Cháu thế hệ 7x nghe các cháu 9x và 10x nói và làm mới thấy thế hệ sau nó hơn mình nhiều điểm

xebonbanhhn

Xe tải
Cháu thế hệ 7x nghe các cháu 9x và 10x nói và làm mới thấy thế hệ sau nó hơn mình nhiều điểm
Chả phải nghe nữa mà tận mắt thấy xèng chúng nó kiếm khủng thật, 1,2 năm mà nhà xe đầy đủ hết

salestumlum

Xe tăng
thế có cụ nào rõ về ONECOIN ko ạ? em thấy nó đang lan về khắp nơi, như đa cấp

phonganngan

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 5 ngõ 1 phố Nghĩa Tân, Quận Cầu Giấy, Hà Nội
Website
chaca.com.vn
Ko dễ ăn đâu cụ ơi, dễ ăn thì ốc bươu vàng nó xơi lâu rồi, cụ phải tìm được điện 3 pha giá 1700đ/kw chứ điện sinh hoạt thì cụ vỡ nợ đấy
thảo nào mà ông anh e quen toàn cắm máy 24h ở cơ quan nhà nước ghê thật

nhidaigia223

Xe tải
em tưởng bitcoin chết lâu rồi mà nhể @@

sonbaba

Xe tải
em là giáo viên tin học ở 1 trường cấp 3
có dàn máy i3 vga onboard có cày đc ko các cụ nhỉ
Cày bằng máy đấy tốn điện tốn thời gian ạ
Nếu cụ là giáo viên điện chùa cháu google hộ cụ vậy

Đào Zcash, tool đào chạy bằng CPU cho máy tính thường

Trong các bài viết trước mình đã chia sẻ hai tool đào Zcash bằng VGA chuyên dùng. Nay mình xin chia sẻ thêm một tool đào bằng CPU cho các bạn có máy tính chạy suốt có thể cắm tool kiếm thêm tiền cafe. Lưu ý tool này hỗ trợ CPU i3 trở lên nhé, ngon nhất là cắm mấy con server dùng chip Xeon, và máy phải dùng windows 7 64bit trở lên.

Sau đó bạn vào link sau để tải bản tool: https://github.com/ocminer/nheqminer/releases File cần tải là nheqminer_0.3a_flypool.zip hoặc version cao hơn 0.3 nếu có.

Giải nén file đã tải về ra, sau đó mở thư mục đã giải nén, click phải vào file start.bat rồi edit nó, xóa hết nội dung bên trong. Chép 1 trong 4 đoạn code sau vào file start.bat (chép từ nheqminer.exe tới hết đoạn), lưu ý chỉ chọn một dòng tương ứng với vị trí server mà mình muốn đào.

Eu: nheqminer.exe -l eu1-zcash.flypool.org:3333 -u dia_chi_zcash.may1-01
US: nheqminer.exe -l us1-zcash.flypool.org:3333 -u dia_chi_zcash.may1-01
China: nheqminer.exe -l cn1-zcash.flypool.org:3333 -u dia_chi_zcash.may1-01
Asia: nheqminer.exe -l asia1-zcash.flypool.org:3333 -u dia_chi_zcash.may1-01

Sau đó vào Poloniex.com để lấy địa chỉ ví Zcash của mình, rồi thay vào vị trí dia_chi_zcash.

Lưu file start.bat lại và chạy nó. Đợi khoảng 10-15p rồi vào địa chỉ:http://zcash.flypool.org/miners/dia_chi_zcash để xem tình hình máy đào nhé.
Tạo ví trên Poloniex.com cụ tự googole nhé

em tưởng bitcoin chết lâu rồi mà nhể @@
Bitcoin cày thì chết lâu rồi cụ ạ
Nhưng còn nhiều thằng coin mới cày xong lại chuyển được về btc ạ

Chỉnh sửa cuối:

patuana76

Xe container
Em hỏi cụ: thế cái coin đó là cái giề, có giống cái nắp chai ảo k? Giá trị sử dụng (chứ chưa nói đến giá trị nhé) là gì, có hơn cái nắp chai không?
Tất cả những cái em nhìn được về cái coin này là:
- Số lượng hữu hạn (là do thuật toán) nên hiếm - gần giống vàng :D.
- Dân mạng đổ xô vào nên tạo trào lưu (như hồi TK 19 ở vùng Alaska).
- Duy nhất cái quý, cái hữu dụng (để tạo ra giá trị sử dụng) là không có.
Do đó, đối với em, nó khá giống câu chuyện "nắp chai" của Doremon.

ChienPT

Xe hơi
cụ thích thì cụ cứ mạnh mẽ mà đầu tư đê. Đc thì ăn mất thì đc một bài học.. coi như học phí.

Semi-auto

Xe tải
Bạn em nó làm tháng 12/2016 đến giờ được 4 tháng cũng thu gần đủ vốn đầu tư, kiến thức công nghệ cũng zero như em. Chắc cụ cũng có kn trong cày bit, Cụ tư vẫn thêm cho em lý do không nên với?
Chả hiểu cụ hỏi gì?
Bạn cụ zero còn mài ra tiền, hay là cụ âm, dưới cả zero?
Dễ thế cụ không làm nhanh cháu cũng làm là cụ mất phần đấy =))

Linh_Chi

Xe buýt
Ngày cháu kiếm từ 36 - 40 ETC hj hj, cũng hoàn được 2 con máy đầu tư cuối tháng 12 năm ngoái rồi, còn 4 con đang trên đường về đích. Cháu cũng dân IT nhưng cái khoản coi kiếc này có biết gì đâu, các em các cháu nó hướng dẫn thế nào thì làm thế thôi, làm vài dàn chạy chơi kiếm sữa cho f1, gấu cháu đang bầu đôi :)