Có nên đầu tư căn hộ 50 năm cho thuê?

Nguyenvanphu

Xe hơi
nó cam kết sẽ mua lại nếu mình có nhu cầu bán, còn mình k muốn bán lại thì tự doanh vẫn được, 1 đến 3 năm đầu thì phải đưa nó kinh doanh sau đó mình muốn ở cũng được
nếu mình thấy lỗ mình muốn bán mà lúc đó nó k chịu mua lại thì làm gì được nó hả cụ? thách kiện được nó :)) .

stone_lamp

Xe điện
50 năm thì cũng ra đi rồi, mà nhà nước không thay đổi quy hoạch thì lại cho thuê tiếp ý mà (giồng như đất lúa ạ)

Nguyenvanphu

Xe hơi
50 năm thì cũng ra đi rồi, mà nhà nước không thay đổi quy hoạch thì lại cho thuê tiếp ý mà (giồng như đất lúa ạ)
vâng cụ. e thấy ưu điểm là vốn ban đầu bỏ ra ít. chỉ có cái sau muốn mua đi bán lại thì nó khó hơn căn lâu dài. nhưng mình mua rẻ sau mình bán rẻ thfi vẫn cứ là ok. cho thuê vài năm hoạc sau về hưu về ở cũng đc.

raumongtoi

Xe buýt
nó cam kết sẽ mua lại nếu mình có nhu cầu bán, còn mình k muốn bán lại thì tự doanh vẫn được, 1 đến 3 năm đầu thì phải đưa nó kinh doanh sau đó mình muốn ở cũng được
Nó làm gì cho ở kiểu gì chả phải cam kết cho nó thuê loại hoàn toàn đâu con là nhà mình nữa

Lavander

Xe tải
Với tầm tài chính đây cụ có rất nhiều lựa chọn để đầu tư cho thuê. Ngay như ở trên mỹ đình cũng rất nhiều dự án để đầu tư cho thuê vì xung quanh khu vực toàn người nước ngoài với nhu cầu thuê rất nhiều. Như dự án Iris Garden ở Trần Hữu Dực . Em thấy mấy thằng khách hàng hàn quốc bên em đã đặt cọc thuê với chủ nhà trước luôn rồi dù đến tận cuối năm nhà mới bàn giao. có toà còn sang tận quý 2 năm sau. Mà giá thuê toàn tầm 1400$ cho căn 2 ngủ có 60m . Thấy bảo ở đấy tới này có cái trường đua công thức 1 ngay chỗ sân vận động nên giá trị của nó tăng. Cụ cần em hỏi thằng khách của em số sale bên đấy cho cụ tham khảo. Nhân tiện em bên thi công nội thất. CỤ nào quan tâm hay có nhu cầu thì ới số em.
Cụ nay chém kinh quá, vin gardenia ngay cạnh iris garden ma nó đảng cấp hơn cung chi 1000 usd/thang với căn 2 ngu 80 met, lấy đâu ra gia 1.4nghìn chứ, hài vãi

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
nếu mình thấy lỗ mình muốn bán mà lúc đó nó k chịu mua lại thì làm gì được nó hả cụ? thách kiện được nó :)) .
Nó bán cho mình xong thu hết tiền rồi thì làm gì còn bóng dáng nó nữa đâu mà tìm với trả kiện chứ nói gì đến 5 năm, 10 năm.

Thằng nó quản lý vận hành khai thác cũng chỉ là thằng làm thuê kiếm chút cháo thôi :))

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Với tầm tài chính đây cụ có rất nhiều lựa chọn để đầu tư cho thuê. Ngay như ở trên mỹ đình cũng rất nhiều dự án để đầu tư cho thuê vì xung quanh khu vực toàn người nước ngoài với nhu cầu thuê rất nhiều. Như dự án Iris Garden ở Trần Hữu Dực . Em thấy mấy thằng khách hàng hàn quốc bên em đã đặt cọc thuê với chủ nhà trước luôn rồi dù đến tận cuối năm nhà mới bàn giao. có toà còn sang tận quý 2 năm sau. Mà giá thuê toàn tầm 1400$ cho căn 2 ngủ có 60m . Thấy bảo ở đấy tới này có cái trường đua công thức 1 ngay chỗ sân vận động nên giá trị của nó tăng. Cụ cần em hỏi thằng khách của em số sale bên đấy cho cụ tham khảo. Nhân tiện em bên thi công nội thất. CỤ nào quan tâm hay có nhu cầu thì ới số em.
Mà mua ở đấy còn là sở hữu lâu dài nữa. căn 60m giá 2ty1 với chiết khấu hình như còn có hơn 1ty8 nếu cụ có sẵn tài chính
Quá ngon, bỏ da cỏ 1,8 tỷ cho thuê được 1.400$/tháng thì mấy mà dầu. Cháu ở Mỹ Đình hơn chục niên rồi mà giờ mới biết thể lào nghèo bền vững :((:((:((

pika.mado

Xe máy
nói never với condotel và biệt thự nghỉ dưỡng :)