Có nên dán chống nóng cho Altis?

HungSanity

Xe hơi
Kính các cụ, em định dán kính chống nóng cho xe nhưng nhiều ý kiến trái chiều, cụ nào đi rồi thì cho em ý kiến là có nên dán hay không? nếu dán có nên dán cả kính lái hay không vì em nghe bị mờ, lóa hay méo hình?

Em ko ngại tốn kém lắm vì mấy hôm rồi đi trời nắng bị hơi nóng nó phả từ kính lái vào mặt khá rát trong khi xe đang rất lạnh.

nếu dán thì dán loại nào và ở đâu uy tín hả các cụ?

mr.hung

Xe buýt
Nếu đã dán thì cụ chơi hẳn loại xịn mới hiệu quả, hiện nay có 2 loại dc mọi người đánh giá cao là Vkool và Lumar.

Tuanaltis2009

Xe buýt
Theo mình chỉ dán film cách nhiêt thôi. Mình đang dùng của 3M thấy rất ổn, chẳng cần dán chống nóng làm gì phí tiền

HungSanity

Xe hơi
Nếu đã dán thì cụ chơi hẳn loại xịn mới hiệu quả, hiện nay có 2 loại dc mọi người đánh giá cao là Vkool và Lumar.
Em ko tiếc tiền cho mấy khoản này, cụ cứ cho em tham khảo loại nào tốt nhất đi cụ.

Theo mình chỉ dán film cách nhiêt thôi. Mình đang dùng của 3M thấy rất ổn, chẳng cần dán chống nóng làm gì phí tiền

Cách nhiệt thì khác gì chống nóng cụ ơi? hiệu quả như nào?

RAVA

Xe ba gác
Kính các cụ, em định dán kính chống nóng cho xe nhưng nhiều ý kiến trái chiều, cụ nào đi rồi thì cho em ý kiến là có nên dán hay không? nếu dán có nên dán cả kính lái hay không vì em nghe bị mờ, lóa hay méo hình?

Em ko ngại tốn kém lắm vì mấy hôm rồi đi trời nắng bị hơi nóng nó phả từ kính lái vào mặt khá rát trong khi xe đang rất lạnh.

-Theo kn của em nếu bác có đk thì nên dán kính, dán kính màu sẫm ở 2 kính phía sau và kính hậu, còn riêng 2 kính phía trước thì nên dán màu sáng (có độ xuyên sáng cao nhưng vẫn hạn chế được tia tử ngoại), còn kính trước thì ko nên dán vì nó rất dễ bị xước khi đi rửa xe, về thương hiệu thì em chỉ thấy mỗi V-Kool là tốt, mỗi tội đắt? Cái này thì bác xuống dưới hầm ks Fortuna ở Láng Hạ nhé!

Thieuvanhoatn

Xe hơi
Cụ chơi classic cũng đc, mõi tội tìm loại sịn khó lắm

kiemchacsu

Xe máy
-Theo kn của em nếu bác có đk thì nên dán kính, dán kính màu sẫm ở 2 kính phía sau và kính hậu, còn riêng 2 kính phía trước thì nên dán màu sáng (có độ xuyên sáng cao nhưng vẫn hạn chế được tia tử ngoại), còn kính trước thì ko nên dán vì nó rất dễ bị xước khi đi rửa xe, về thương hiệu thì em chỉ thấy mỗi V-Kool là tốt, mỗi tội đắt? Cái này thì bác xuống dưới hầm ks Fortuna ở Láng Hạ nhé!
Sao rửa xe mà lại xước miếng dán được ạ, nó dán ở mặt trong xe mà bác?
Xe em cũng dán toàn bộ, đi buổi tối cũng không thấy lóa hay méo hình gì. Em dán Llumar ở ngay cơ sở chính ở đường Láng.

tranquay

Xe buýt
Nên dán, e đi 3 năm ko dán, hôm rồi trời nóng, đi từ Bờ Hồ đến Ninh Bình mà xe mới mát, hôm sau e đi dán thì khác hẳn, đi 5 phút là gió lạnh tay rôi, ngồi trong xe ko bị rát tay, đc cái nữa là độ cách âm tăng lên. Kính lái cũng nên dán, nhưng chọn loại tốt nhất thị trường cụ nhé

RAVA

Xe ba gác
Sao rửa xe mà lại xước miếng dán được ạ, nó dán ở mặt trong xe mà bác?
Xe em cũng dán toàn bộ, đi buổi tối cũng không thấy lóa hay méo hình gì. Em dán Llumar ở ngay cơ sở chính ở đường Láng.
-Em nói vậy là vì nếu dán kính thì phải rửa xe ở chỗ xịn, sd nước lau kính chính Hãng và khăn lau chuyên dụng, chứ nếu bác đi rửa xe vớ vẩn bên ngoài, mấy chú thợ dùng ba cái giẻ lăng nhăng thì chả chóng thì chầy sẽ xước hết miếng dán, lâu dần nó thành 1 mớ trước mặt trông vừa khó chịu lại ko tốt cho mắt. Ngoài ra việc dán kính trước hay dán kính đen ở phía trước cũng ko dành cho các bác mắt kém. Mấy người em quen sau 1 thời gian sd đều phải bóc hết phần dán kính trước ra đấy!

Thieuvanhoatn

Xe hơi
-Em nói vậy là vì nếu dán kính thì phải rửa xe ở chỗ xịn, sd nước lau kính chính Hãng và khăn lau chuyên dụng, chứ nếu bác đi rửa xe vớ vẩn bên ngoài, mấy chú thợ dùng ba cái giẻ lăng nhăng thì chả chóng thì chầy sẽ xước hết miếng dán, lâu dần nó thành 1 mớ trước mặt trông vừa khó chịu lại ko tốt cho mắt. Ngoài ra việc dán kính trước hay dán kính đen ở phía trước cũng ko dành cho các bác mắt kém. Mấy người em quen sau 1 thời gian sd đều phải bóc hết phần dán kính trước ra đấy!
Cụ rava nói đúng đó, đi rửa xe nó chẳng lau kính trong xe thì sao ạ, chắc cụ kiemchacsu đi rửa xe nó k lau kính trong xe bjo rồi

Civic2020

Xe đạp
Em mới dán Suncool xong. Đi ngoài nắng cũng đỡ rát tay hẳn. Dán cả xe hết gần 3 củ

tunghhtp

Xe tải
Cứ đồ xịn mà dán Cụ chủ ạ. Đi biết ngay.
Nên chọn loại xanh nhạt chứ không nên dán kính đen quá. Nhìn một xe mà có 2 màu thấy ớn lắm.

Đã dán kính thì dán tất cà. Kính lái có thể dùng loại sáng hơn một chút.

Tiền nào của ấy. Cụ mạnh dạn dán loại hịn. Sử dụng khác nhiều lắm

catrinh

Xe buýt
đúng là tiền nào của đấy cứ vkool mà dán đắt nhất nhưng đẹp nhất, mát nhất

Muon_biet

Xe cút kít

E thấy mọi loại xe dán kính chống nóng đều có hiệu quả, xe E cũng dán ngay từ đầu năm 2007 của Rồng Đỏ ở Láng Hạ. Còn không hiểu riêng Altis có dán tốt không thì E hổng biết à?

Tran Nam Hai

Xe tăng
Xe e dán mãi đi mãi rồi chả thấy sao, mà e cũng rửa xe lung tung luôn. Các chú thợ khi lau kính xe thì giẻ lau nó đã ẩm rồi, thêm nữa mặt trong kính lái thì lấy đâu ra bụi nhiều mà Cụ bảo xước kính được?

volga-lada

Tháo bánh
Cụ dán vkool đi, gói cao nhất cho altis là 11,8tr bao gồm tất cả chỗ nào có kính. Em thấy hiệu quá lắm, mỗi tội bên kính sườn nó vẫn không mờ mấy, bên ngoài vẫn nhìn được vào.

trangnt_278

Xe hơi
Cụ dán phim cách nhiệt Next của Hàn Quốc ổn đó ạ, bảo hành 5-10 năm cơ, kính mặt màu xanh còn các kính sườn, hậu có màu đen ạ :D

minhphuauto

Xe hơi
Em thấy người ta dán phim cách nhiệt thì thường dán kính lái độ xuyên sáng tầm 70-80% là tốt nhất. Kính tài phụ loại 35, còn lại dán 20. Còn nếu có thích màu sáng hơn thì cụ tự chọn được mà.

truongga

Xe tải
Dán đi cụ ạ, mất tiền nó phải khác chứ