Thảo luận Có nên cọc FanVit VF e35, e36?

TVL.COM

Xe tăng
Còn phụ thuộc giá nữa.
Với chính sách cọc, có thể hoàn cọc, có thể nói vf đang tự làm khó mình. Sau đó lại có phiên chốt cọc giống như e34 là 50tr.

Chiều khách quá đâm ra tự làm khó mình. 😅
Theo em, cụ hoàn toàn sai. Cho hoàn cọc là rất hay. Thứ nhất, Vin có tiền để quay vòng mà chả phải vay mượn ai. Hai là, khi anh nghĩ là hời, anh cọc và anh sẽ tìm hiểu về hãng. Vậy là hãng không cần quảng cáo mà vẫn hiệu quả. Ba là, mọi người thấy có thể hoàn cọc nên cứ bỏ ra 1 vài chục, biết đâu sau này xe ngon thì lấy, không thì bỏ, nên số người đặt sẽ cao hơn nhiều so với số người lấy xe. Vậy là hãng sẽ nổ tung trời là kỉ lục về số người đặt xe ...vân vân, mây mây.

TVL.COM

Xe tăng
Thôi đừng cọc ạ. Con e34 đã chả ra sao rồi, lúc hô hào cọc thì nói hay, giờ delay hạn giao xe mấy tháng im re như thóc chả có 1 lời giải thích thỏa đáng
Các cụ nói cấm có sai: há miệng mắc quai. Anh của em làm quả hoàn cọc quá đỉnh. Tự nhiên có hàng trăm tỉ DÂN nó đem cho dùng mà chẳng phải trả lãi, mà thích bao giờ trả cũng được. Đỉnh thật !

duy277

Xe tăng
Số 38 ngõ 860 Bạch Đằng, Hai Bà Trưng, Hà Nội.
Hqua em mới bảo dưỡng con xe xăng cấp 6v hết hơn 4 đồng tại hãng, nghĩ xe điện chắc chắn ko mất mớ tiền kiểu ntn mỗi năm.
Em ở chung cư, hầm để xe theo kiểu cầu nâng kiểu mỗi nốt 2 tầng, nên chắc đều có điện ở đó rồi, nên khoản sạc đêm điện dân dụng là có vẻ yên tâm rồi.
Nhưng vẫn có điểm lăn tăn là VF công bố đi được 3-400km mỗi lần sạc, ko biết mùa hè bật thêm điều hòa hoặc đơn giản giải trí nghe nhạc thì còn đi được bn km nhỉ? Chạy xe mà lại phải lo tiết kiệm điều hòa, giải trí nghe nhạc thì cũng thêm khoản trở ngại.

0962226789

[Tịch thu bằng lái]
Thực ra chiếc vf9 này mới là chiếc rẻ. Xe to cỡ landcruiser mà giá chỉ 1,5 tỏi là món hời. Mà chiếc này range lên tới 600km thì đi mới giống xe xăng.
Em cũng đang ngắm con này vì to khỏe và tăng tốc tốt . Option so với Teramont thì cũng same same mà giá tầm 60% .Sạc thì hầm nhà em có lot rồi không lo. Mỗi cái chính sách thuê mướn sợ sau này phát sinh vấn đề.

freethinker

Xe tăng
Đang định cọc em VF8 nhưng thấy VF7 trẻ đẹp hơn nhiều mà số chỗ 5 chỗ như nhau. Các cụ thấy thế nào?

Dark Man

Xe buýt
Hqua em mới bảo dưỡng con xe xăng cấp 6v hết hơn 4 đồng tại hãng, nghĩ xe điện chắc chắn ko mất mớ tiền kiểu ntn mỗi năm.
Em ở chung cư, hầm để xe theo kiểu cầu nâng kiểu mỗi nốt 2 tầng, nên chắc đều có điện ở đó rồi, nên khoản sạc đêm điện dân dụng là có vẻ yên tâm rồi.
Nhưng vẫn có điểm lăn tăn là VF công bố đi được 3-400km mỗi lần sạc, ko biết mùa hè bật thêm điều hòa hoặc đơn giản giải trí nghe nhạc thì còn đi được bn km nhỉ? Chạy xe mà lại phải lo tiết kiệm điều hòa, giải trí nghe nhạc thì cũng thêm khoản trở ngại.
Cụ xem review con E34 trên youtube đầy ấy, điều hòa nghe nhạc giải trí chẳng ảnh hưởng gì mấy đến dung lượng pin đâu, e thấy dùng thoải mái.

cap3hk

Tháo bánh
Thấy con E34 công bố 280 đi thực tế 200 (phố) và 220 (cao tốc) cụ ạ

Huthasa

Xe container
Cụ cứ làm như pin con oto như đt, cắm đâu cũng được ý. Mà điện đó của nhà cụ đâu mà cụ cắm. Mà ban QL có cho cụ cắm thu tiền thì bọn xe xăng quanh nó cũng chả cho. Chả may làm sao cụ đền sao đc?

duy277

Xe tăng
Số 38 ngõ 860 Bạch Đằng, Hai Bà Trưng, Hà Nội.
Cụ cứ làm như pin con oto như đt, cắm đâu cũng được ý. Mà điện đó của nhà cụ đâu mà cụ cắm. Mà ban QL có cho cụ cắm thu tiền thì bọn xe xăng quanh nó cũng chả cho. Chả may làm sao cụ đền sao đc?
Cái này thú thực em chưa tính đến, cần phải có trải nghiệm thực tế, chủ quan em đánh giá vì là sạc điện dân dụng việc sinh nhiệt và độ an toàn chắc sẽ cao hơn các trạm siêu nạp dòng cao. Hoặc VF sẽ phải có phương án bảo hiểm cháy nổ với các thiệt hại gây ra ạ.

haipvg

Xe tăng
Nhìn chung muốn mua xe điện thì xác định phải xạc được bằng bộ xạc theo xe ở nơi đỗ. Nhà đất có chỗ đỗ xe thì tương đối dễ rồi nhưng chung cư thì phải xem BQL họ có hỗ trợ cho không? Ví dụ cho phép xe điện đỗ ở 1 góc riêng, cung cấp điện xạc...

Huthasa

Xe container
Cái này thú thực em chưa tính đến, cần phải có trải nghiệm thực tế, chủ quan em đánh giá vì là sạc điện dân dụng việc sinh nhiệt và độ an toàn chắc sẽ cao hơn các trạm siêu nạp dòng cao. Hoặc VF sẽ phải có phương án bảo hiểm cháy nổ với các thiệt hại gây ra ạ.
Đường điện trong hầm CDT nó tính toán đủ chỉ cho quạt với đèn, vài kWh. Giờ 1 con xe nó xài 7kWh, dăm con là lên mấy chục kW. Muốn cho sạc thì thì phải đi hệ thống điện mới chịu nổi tải. Mà phải có chỗ riêng cho xe điện, các xe khác không được vào. Thằng chủ Đt nó chả mặn mà bỏ tiền bao ra thu tiền cắc đâu. Với cả ông VF đang tính giá điện cao nhất 2k8, nhưng đấy là sạc ở nhà mình. Nếu CDT nó bỏ tiền thì cộng thêm tiền chênh nữa.
Thằng bạn em nó đang ở ban QL 1 cái CC. VF có đặt vấn đề thuê mấy slot để lắp sạc nhưng nó bảo không cho vì giả bèo xong đòi chúng nó chịu trách nhiệm bảo vệ với trông coi. Trông khi 1 slot trống nó kiếm tiền xe quay vòng gấp hàng chục lần.

namphong12

Xe lăn
Đường điện trong hầm CDT nó tính toán đủ chỉ cho quạt với đèn, vài kWh. Giờ 1 con xe nó xài 7kWh, dăm con là lên mấy chục kW. Muốn cho sạc thì thì phải đi hệ thống điện mới chịu nổi tải. Mà phải có chỗ riêng cho xe điện, các xe khác không được vào. Thằng chủ Đt nó chả mặn mà bỏ tiền bao ra thu tiền cắc đâu. Với cả ông VF đang tính giá điện cao nhất 2k8, nhưng đấy là sạc ở nhà mình. Nếu CDT nó bỏ tiền thì cộng thêm tiền chênh nữa.
Thằng bạn em nó đang ở ban QL 1 cái CC. VF có đặt vấn đề thuê mấy slot để lắp sạc nhưng nó bảo không cho vì giả bèo xong đòi chúng nó chịu trách nhiệm bảo vệ với trông coi. Trông khi 1 slot trống nó kiếm tiền xe quay vòng gấp hàng chục lần.
Chung cư cũ thôi. Các chung cư mới sẽ có vị trí cho trạm sạc xe điện. Làm ngay từ đầu không tốn mấy vì hạ tầng vin lo rồi. Trong catalog sẽ có cũng đẹp. Khách cũng yên tâm sau này đổi xe.

haipvg

Xe tăng
Theo em thì chung cư dân ở bố trí ổ cắm điện đủ dùng cho bộ xạc chậm theo xe thôi, chỉ phục vụ cho xe của cư dân có slot đỗ. Như thế ko phải đầu tư đường điện nhiều cũng như ko chiếm dụng chỗ đỗ xe quay vòng.

hungpham.tqng

Xe đạp
Theo xu thế thì chung cư cũng sẽ có chỗ sạc thôi, tương đương với 1 tiêu chí khi lựa chọn CC của khách. Như em đang ở CC cũ thì có lẽ sẽ không sạc ở nhà mà em sẽ sạc ở cơ quan, xin 1 cổng sạc chắc không vấn đề gì, mình trả tiền điện và phí đầu tư ban đầu thôi, chi phí này chắc bằng lần thay nhớt xe xăng chứ mấy các cụ nhể!

Huthasa

Xe container
Theo xu thế thì chung cư cũng sẽ có chỗ sạc thôi, tương đương với 1 tiêu chí khi lựa chọn CC của khách. Như em đang ở CC cũ thì có lẽ sẽ không sạc ở nhà mà em sẽ sạc ở cơ quan, xin 1 cổng sạc chắc không vấn đề gì, mình trả tiền điện và phí đầu tư ban đầu thôi, chi phí này chắc bằng lần thay nhớt xe xăng chứ mấy các cụ nhể!
Cụ có làm ở CQ nhà nước không mà cụ nói xin 1 lắp cái ổ sạc đơn giản thế? Nếu CQ có chính sách hỗ trợ cho tất cả thì không nói. Chứ mình cụ đòi lắp thì còn lâu nhé. Chỉ riêng việc quyết toán cái tiền điện của cụ đã chả có cơ sở nào để kế toán thu đc rồi.

hungpham.tqng

Xe đạp
Cụ có làm ở CQ nhà nước không mà cụ nói xin 1 lắp cái ổ sạc đơn giản thế? Nếu CQ có chính sách hỗ trợ cho tất cả thì không nói. Chứ mình cụ đòi lắp thì còn lâu nhé. Chỉ riêng việc quyết toán cái tiền điện của cụ đã chả có cơ sở nào để kế toán thu đc rồi.
Em làm công ty tư nhân thôi. Mấy cái vụ thuế má đầu ra/vào phức tạp thế KT họ còn xử được chứ tính gì 1 vài triệu tiền điện. Mà em thấy tư nhân càng dễ hơn CQ nhà nước vì ko phải thủ tục lằng nhằng

Huthasa

Xe container
Em làm công ty tư nhân thôi. Mấy cái vụ thuế má đầu ra/vào phức tạp thế KT họ còn xử được chứ tính gì 1 vài triệu tiền điện. Mà em thấy tư nhân càng dễ hơn CQ nhà nước vì ko phải thủ tục lằng nhằng
À, phức tạp ra tiền thì làm chứ vì quyền lợi cá nhân một nhân viên ai rảnh. Với thêm cái công tơ thì thêm việc. Chắc chả cho cụ vừa đá bóng vừa thổi còi, cuối tháng tự báo số đâu. Mà hành chính hoặc bảo vệ nó phải đi ghi, rồi sổ sách các thứ...cụ tưởng đơn giản à? Còn cụ là em sêp thì thôi...ngoại lệ :))

Chỉnh sửa cuối:

sorciere_vn

Xe buýt
À, phức tạp ra tiền thì làm chứ vì quyền lợi cá nhân một nhân viên ai rảnh. Với thêm cái công tơ thì thêm việc. Chắc chả cho cụ vừa đá bóng vừa thổi còi, cuối tháng tự báo số đâu. Mà hành chính hoặc bảo vệ nó phải đi ghi, rồi sổ sách các thứ...cụ tưởng đơn giản à?
À Cụ ơi, toàn là hoạ sĩ tài năng ấy mà cụ, toàn vẽ những bức tranh đẹp và rực rỡ. Rồi thực tế thì lại nửa mùa ấy mà :D.

Kiểu như này cụ này :

namphong12

Xe lăn
À, phức tạp ra tiền thì làm chứ vì quyền lợi cá nhân một nhân viên ai rảnh. Với thêm cái công tơ thì thêm việc. Chắc chả cho cụ vừa đá bóng vừa thổi còi, cuối tháng tự báo số đâu. Mà hành chính hoặc bảo vệ nó phải đi ghi, rồi sổ sách các thứ...cụ tưởng đơn giản à? Còn cụ là em sêp thì thôi...ngoại lệ :))
Lắp thêm cái công tơ và ổ cắm thôi có gì mà phức tạp. Điện kinh doanh thì 1 giá rồi. Cuối tháng chốt số trừ vào lương. Hóa đơn bên điện lực xuất. Phức tạp chỗ nào nhỉ.