Có nên chuyển về khu Ecopark hưởng cuộc sống như nghỉ dưỡng không các bác nhỉ

Bin09

Xe tải
Website
tuongotmuongkhuong.com
40tr/m2 thì vào hẳn nội thành, trong vành đai 3 mà mua chứ mua cc Hưng Yên làm gì không biết.
Theo em chỗ này 20tr/m2 may ra có người mua
Mình cũng mong 30 thôi mà chả kiếm đc nên phải mua 40 đây :D

Bin09

Xe tải
Website
tuongotmuongkhuong.com
cụ mua ở đây rồi à, em hỏi thật chung cư khu này có người ở không ? Hay toàn mua rồi bỏ không.
Ko rõ mợ hỏi cc nào. Mình mua ở tòa SP Sky Oasis. Thấy có người ở rồi. Mình chỉ sang chơi cuối tuần.
Các tòa S1 S2 S3 thì đông vui hơn vì bàn giao sớm hơn. Dãy xe lúc nào cũng kín.

Còn các cc lâu thì vui như phố, không khác nội thành.

Hoa_Pham_1989

Xe buýt
Ko rõ mợ hỏi cc nào. Mình mua ở tòa SP Sky Oasis. Thấy có người ở rồi. Mình chỉ sang chơi cuối tuần.
Các tòa S1 S2 S3 thì đông vui hơn vì bàn giao sớm hơn. Dãy xe lúc nào cũng kín.

Còn các cc lâu thì vui như phố, không khác nội thành.
cụ ăn chơi quá, mua căn hộ mấy tỷ chỉ để sang chơi cuối tuần.

hong.viwaco

Xe container
Nhà em tháng trước ký HĐMB căn Sky Forest, vay vốn ưu đãi 80%. Tuy nhiên có 1 điều lạ là MB bắt phải mua bảo hiểm cháy nổ cho căn hộ 1 năm mới đủ điều kiện ký HĐ vay vốn. Các cụ nghĩ sao ạ ?

Bin09

Xe tải
Website
tuongotmuongkhuong.com

Bin09

Xe tải
Website
tuongotmuongkhuong.com
Nhà em tháng trước ký HĐMB căn Sky Forest, vay vốn ưu đãi 80%. Tuy nhiên có 1 điều lạ là MB bắt phải mua bảo hiểm cháy nổ cho căn hộ 1 năm mới đủ điều kiện ký HĐ vay vốn. Các cụ nghĩ sao ạ ?
Ko bắt mua BHNT là may đấy cụ ạ. BH cháy nổ 1 năm là mức tối thiểu.

hong.viwaco

Xe container
Ko bắt mua BHNT là may đấy cụ ạ. BH cháy nổ 1 năm là mức tối thiểu.
Nhà em quá tuổi mua BHNT :D
BH cháy nổ cần phải mua khi đã bàn giao nhà nhưng hiện tại vị trí căn hộ mới chỉ là không khí mới lạ

Bin09

Xe tải
Website
tuongotmuongkhuong.com
BH cháy nổ cần phải mua khi đã bàn giao nhà nhưng hiện tại vị trí căn hộ mới chỉ là không khí mới lạ
Nhiều người vay bị yêu cầu mua BH cháy nổ vài năm cụ ạ. Nhưng nếu mua BHNT sẽ chỉ cần mua.... 1 năm :D

Ttuan71

Xe tải
Trước em cũng đảo qua bên đó vài lần, thực sự cũng thích những khu cũ như rừng cọ. Thích màu xanh và yên tĩnh của nó, các khu mới quảng cáo nhiều hơn nhưng cây cối lèo tèo còi cọc. Có lúc tính hay cố trả góp 1 căn rồi về hưu về đó, nhưng sau đợt các cụ đi viện thì nhạt hết

1004

Đi bộ
Nhà cháu mua 1 căn ở Sky Oasis vì là ủng hộ đứa em làm sale nên xuống tiền tiến độ khi mà chả biết nó ở chỗ nào,cc xây lên càng nhìn càng chán vì nó xấu quá,mỏng tang,nhận nhà rồi nhưng cũng chưa được giới thiệu tiện ích riêng nào,khu này cây cối èo ọt chưa đâu vào đâu,dân đến ở cũng lèo tèo,quán xá cũng ế khách,ức chế nhất là toàn dân thuê vãng lai chứ chính chủ ở chắc ít,vào nhóm zalo toàn thấy bán cắt lỗ căn hộ thôi,nhà cháu muốn bán nó đi quá mà toàn thấy người bán không có người mua,sang chơi cuối tuần thì được chứ sống thì e hơi rầu.

Tobe_t

Xe đạp
Không biết CCCM thế nào chứ em thấy oải khi đi lại từ nội thành sang ecopark rồi ạ (Sau hai năm chăm chỉ đi lại). Đúng là nhiều cây xanh, nhiều hồ nước có vẻ sạch sẽ nhưng bầu không khí này là chung nên bảo bên eco trong lành hơn Hanoi là không chuẩn lắm. Eco chỉ đỡ ồn ào hơn thôi chứ em thấy Hanoi vẫn là nhất. Giờ em tạm biệt eco rồi a, về lại Hanoi ở mặc dù công viên Thống nhất ko đẹp, ko rộng bằng công viên và hồ bên eco nhưng là nơi gắn bó với cả tuổi thơ em và các con...

giaulenvidat

[Tịch thu bằng lái]
Không biết CCCM thế nào chứ em thấy oải khi đi lại từ nội thành sang ecopark rồi ạ (Sau hai năm chăm chỉ đi lại). Đúng là nhiều cây xanh, nhiều hồ nước có vẻ sạch sẽ nhưng bầu không khí này là chung nên bảo bên eco trong lành hơn Hanoi là không chuẩn lắm. Eco chỉ đỡ ồn ào hơn thôi chứ em thấy Hanoi vẫn là nhất. Giờ em tạm biệt eco rồi a, về lại Hanoi ở mặc dù công viên Thống nhất ko đẹp, ko rộng bằng công viên và hồ bên eco nhưng là nơi gắn bó với cả tuổi thơ em và các con...
xưa thì eco trong lành thật nhưng càng ngày xây càng nhiều, nếu xây full thì không khác times với VOP là mấy, giá thì cũng không còn tòa rẻ như WB nữa, giờ toàn 60++ thì nên tìm nhà khu nội thành mà có nội khu rộng rãi hợp lý hơn, cuối tuần thích thì sang eco chơi.

nguoiquantu

Xe buýt
Lạ thế nhỉ. BH cháy nổ mua từng năm khi dự án đã bàn giao cho cư dân về ở chứ đang xd thì buồn cười quá.
Bình thường các chung cư BQL họ yc hàng năm chủ hộ nộp bản BH cháy nổ.
Khoản BH này cũng rẻ thôi mà cụ.