[Funland] Có nên chuyển từ nhà đất lên chung cư?

metalins

Xe tăng
E vẫn ở chung cư ngõ 102 Trường Chinh ấy ạ, cụ hàng xóm từ thời ở trong bán đảo LĐ hả cụ :D , cụ inbox e địa chỉ để e báo nhân viên qua cụ nhé
Em bên Long Biên ạ. Để em đi công tác về em nhắn mợ. Tuần tới nhà em ko có ai ở nhà.

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com

metalins

Xe tăng
Tiện nhỉ cụ,nhất là tụ họp gd bạn bè cơ,em thấy chung cư dc cái an toàn hơn xíu nhưng bất tiện kiểu chờ đợi thang máy lém,nói nhỏ cụ chứ đang đau bụng phi gần về đến nhà rồi mà phải chạy xuống hầm xe xong chờ thang máy chắc chết,hihi
Mợ nhịn giỏi thế :D Em thấy nhiều chung cư tầng 1 cho TTTM thuê có khu vệ sinh chung cũng sạch sẽ mà.

DidiLe

Xe container
Cụ nói vậy, biệt thự vẫn ruồi muỗi, nồm ẩm, chung cư k có cái đó luôn nên chưa hẳn BT là mọi ng đều thích đau. E thì thích có cả hai :D, BT cuối tuần ngắm cây ngăm chim, trong tuần làm thi ở chung cư, già nghỉ hưu thì tính sau
căn hộ thông tầng giao động từ hơn 200 đến khoảng 500m2 cũng là lựa chọn không tồi ạ.

Hoang Uyên

Xe container
Website
maylocnuocmoi.com

Hoang Uyên

Xe container
Website
maylocnuocmoi.com
Mợ nhịn giỏi thế :D Em thấy nhiều chung cư tầng 1 cho TTTM thuê có khu vệ sinh chung cũng sạch sẽ mà.
À em chưa dính nhưng thấy ối anh chạy như thế vào thang máy thì đoán thôi

wanting252

[Tịch thu bằng lái]
Tiện nhỉ cụ,nhất là tụ họp gd bạn bè cơ,em thấy chung cư dc cái an toàn hơn xíu nhưng bất tiện kiểu chờ đợi thang máy lém,nói nhỏ cụ chứ đang đau bụng phi gần về đến nhà rồi mà phải chạy xuống hầm xe xong chờ thang máy chắc chết,hihi
? Đau bụng thì đi vệ sinh sảnh tầng 1 ấy, ai bắt cụ lên nhà làm gì? Sảnh nào chả có nhà vs?

Huy_89

Xe hơi
Ở đâu cũng có ưu nhược điểm, quan trọng vc cụ đều vui vẻ là ok hết. Chung cư thì nên ở cc chứ chọn bt hay giá rẻ thì thua xa nhà mặt đấy

metalins

Xe tăng
À em chưa dính nhưng thấy ối anh chạy như thế vào thang máy thì đoán thôi
Lần tới mợ nhẹ nhàng nhắc các anh ý ko phải vội, lên ngay tầng 1 giải quyết nhanh gọn cho kịp.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Làm ông dở, thích khoe mẽ, người ta hỏi sắp sinh con nhà đất nhỏ nếu lên chung cư có phù hợp không thì các bố dạy đời có tiền mua biệt thự rồi giá nhà. Trong khi chẳng nói dc cái nuôi con nhỏ, xe cộ thế nào
Bố mẹ tôi 80-90 tuổi mà vẫn ở cái nhà mặt phố 30m2 x5 tầng.
Các cụ ghét chung cư.
Nhà mặt đất đâu có cứ phải là biệt thự hử cụ ???

Xe gia đình

Xe điện
Các ý kiến chỉ để tham khảo.
Cụ chủ nên cho thuê nhà mặt đất rồi thuê chung cư ở một thời gian xem thế nào.
Đừng quyết định vội vã.

alceste

Xe điện
Cụ nên làm cái bô theo xe cho tiện. Khỏi suy nghĩ nhiều đau đầu =))
Đến con gái em 4 tuổi, nó còn biết được khi nào cần đi vệ sinh thì đi ngay, và tự chủ động được, chứ cũng ko đến nỗi như cụ.
Nói như cụ, ở nhà đất khác mẹ gì, nhiều khi cu đến gần nhà rồi, vẫn chưa vào được nhà vì tắc, vì 2 thằng hàng xóm nó chửi nhau, hay nhà hàng xóm đang có hiếu,hỉ, dựng rạp, cụ muốn vào cũng phải đi bộ từ xa xong vào đường vòng. xác suất để hai việc đó xảy ra cũng same thôi cụ.
Thấy các bác hay chê chung cư, bác nào cũng up ảnh lên kiểu, em dek thèm ở chugn cư, em cứ phải biệt thự nhà đất abc, xong ảnh toàn super hoành tráng. Chẳng lẽ dân otofun mình giàu vậy sao? 100% các bác chê chung cư toàn ngự biệt thự liền kề, mặt phố, ngõ rộng.
Bác nào bảo chi phí gửi xe, trông xe ở chung cư. Nói thật xe máy thì chẳng đáng bn, xe ô tô thì bác ở nhà đất 90% là cugnx phải đi gửi, còn 10% còn lại, diện tích bác đang đỗ xe đủ sức gửi tầm 30 - 40 năm, chưa kể nhà ngõ chật hẹp mà cứ cố nhét ô tô vào, ngày nào cũng căng thẳng vụ đánh xe ra vào nữa

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
So sánh thì cùng đẳng mới phải cân chứ một 1 trời một vực thì dễ cụ nhỉ. Nhà biệt thự thoáng mát mà ngay Ba Đình như các Cụ nhớn đang ở chắc chả ai hỏi nên hay không.
Thì rứa.nhiều ô nói hươu nói vượn ko- bị hỏi tới thì tự cmn ái :))

Spencie

Xe tăng
Ở chung cư so với biệt thự thì sao hả các cụ ?
Em đang có ý định xuống biệt thự vì thích trồng cây, nuôi chim. Mà ngan già phản đối kinh quá.
Em hỏi nghiêm túc ạ.
Ở pengouse thích hơn biệt thự, mặc dù tầm tiền tương đương.

Justforfuntoo

Xe container
Chung cư là cách goi mới của dạng nhà tập thể... =có mặt hay và dở (tùy hoàn cảnh/điều kiện riêng.. ). Tuy nhiên, thực tế thì những ngừời có tiền, VIP và có viễn kiến... thì luôn tìm cách có cơ ngơi riêng=biệt thự/biệt phủ/nhà riêng (trong khu vục xứng hợp) chứ chẳng chịu sinh sống chung đụng cùng 1 mặt bằng/thổ địa...:-/
P/S: Còn để đầu tư/đầu cơ thì CC hiện vẫn là lựa chọn dự phòng, sinh lợi khả dĩ+ thanh khoản tốt...
Cụ nhầm, sếp em tài sản không dưới 100 tỷ, có nhà ở phố Trung hoà, vẫn chuyển lên ở penthouse chung cư
Em thì kém sếp em 1 tí, cũng chuyển từ nhà phố lên cc, cũng có biệt thự mà vẫn thích ở cccc hơn vì tiện lợi, cao ráo, không ruồi muỗi