[Thảo luận] Có nên cho người thân mượn xe ?

Relaxtech

Xe buýt
Hic, chán quá... Em lại đen rồi! Chả là các bác vốn đã biết nhà em có 2 bà vợ (không tính vợ cả), mà lại cực cực ít sử dụng (picanto mua tháng 2/2008 giờ mới đi 4.800Km, Civic mua thàng 10/2007 giờ mới đi 8000km...) vì nhà em không có nhu cầu đi nhiều.

:'(:'(:'(
Nhà bác có 2 vợ mà không có nhu cầu nhiều thì phải cho mượn mới là đúng chứ, để không là lãng phí tài sản xã hội. Nhà tôi thì khác chỉ có 1 cái cũng dung ít nhưng nằm ga ra là móm.

mocmoc

Xe hơi
Mượn chủ thớt đi bác
Chia buồn với chủ thớt tuy nhiên ông anh mượn xe lặn 1 tuần không gọi lại là không được rồi, lấn sau bác cạch ông ý ra. Theo em cụ cứ mua bảo hiểm thân vỏ cho yên tâm, lỡ có làm sao thì vợ cả không kêu được vì kô mất xèng.

5599

Xe buýt
Cuộc sống có nhiều điều phải khổ.
Nhà em cũng vưa mới bị. Có anh làm cùng hỏi mượn xe đi vào nhà bà chị gái chơi ở TP Hải phòng. Đến tối về trả xe, mình cũng chả để ý, may có chú bảo vệ bảo: Xe anh vừa va vào đâu mà vở đèn bên phải...lúc đó mới xem lại: Vỡ thật, bẹp thật> Xe mới mua được 2 tuần thế mới đau.
Nhưng đau nhất là cái thằng cha đó không nói gì khi trả xe, sáng hôm sau gặp, nó bảo luôn: Anh bi va vào hàng rào, chú đem sửa hết bảo nhiêu anh trả !
Nhà Kụ vẫn còn sướng hơn nhà em!

Lustigbee

Xe tải
Mấy thằng bạn em bắt em lái em còn ko lái nữa chứ đừng nói mượn . Em chỉ chạy xe của em thôi

Chia buồn với cụ chủ thớt , đúng là tình huống nhạy cảm :21:

xedieu

Xe cút kít
Phải cương quyết khôn khéo. Em là nhất định nói ko ạ!

Truongvk

Xe tải
Cuộc sống có nhiều điều phải khổ.
Nhà em cũng vưa mới bị. Có anh làm cùng hỏi mượn xe đi vào nhà bà chị gái chơi ở TP Hải phòng. Đến tối về trả xe, mình cũng chả để ý, may có chú bảo vệ bảo: Xe anh vừa va vào đâu mà vở đèn bên phải...lúc đó mới xem lại: Vỡ thật, bẹp thật> Xe mới mua được 2 tuần thế mới đau.
Nhưng đau nhất là cái thằng cha đó không nói gì khi trả xe, sáng hôm sau gặp, nó bảo luôn: Anh bi va vào hàng rào, chú đem sửa hết bảo nhiêu anh trả !
Nhà Kụ vẫn còn sướng hơn nhà em!
Bạn cụ nhận trách nhiệm thế chứ có chối đâu mà cụ kêu đau nhỉ?:^) A e chơi với nhau đã tin tưởng cho mượn xe được thì mấy vụ sửa chưa ấy có gì ghê lắm đâu.

Xe ôtô xét cho cùng cũng chỉ là phương tiện đi lại thôi các cụ ạ.

khanhtung12345

Xe hơi
Em đi làm lương không đủ đổ xăng, nên em ủng hộ phương án cho mượn xe:41: Em kể chi tiết tý các kụ đừng cười:
- tháng 9 => tháng 10 , ông già em đi chơi với ông chú em thăm mấy ông bạn bộ đội. Tổng cộng 4 lần ( quãng đường 150km cả đi lẫn về, ông già em tuyền đổ full ) . Em đi chơi cả 2 tháng không phải đổ xăng lần nào.
- tháng 11, anh chủ bãi trông xe em mượn đi Hưng Yên, thế lào về bảo:" xe chú anh đổ 1tr mà vẫn chưa đầy" thế là cả tháng em đi chơi 4 ngày CN cũng không phải đổ.
- tháng 12: đến giờ vẫn chưa có ai mượn, nên 2 tuần rồi em không đi đâu được.
Túm lại em thấy, quảng cáo xe mình chạy hết 20l/100km nhiều khi cũng là 1 cái lợi :)):)):))

KiaForteFan

Xe hơi
em thì léo cho ai mượn hết, họ hàng thì cũng chỉ là hạng hò thôi bác ợ .. trừ anh em ruột thịt .. cái loại mượn mõ vớ vỉn rồi léo trách nhiệm thì em cho nghỉ

Đậu đại ka

Xe buýt
Em thì nếu một số anh em thân thiết, tin tưởng mượn thì ok. Nhiều lúc cũng thấy lo lo nhưng thôi kệ, cuối cùng cũng là phương tiện đi lại thôi. Được cái xe em không mua bảo hiểm nên lúc cho mượn em đều bảo xe không có bảo hiểm, đi bị sao thì bỏ tiền ra mà sửa cho các ông có trách nhiệm hơn :21:

5599

Xe buýt
Bạn cụ nhận trách nhiệm thế chứ có chối đâu mà cụ kêu đau nhỉ?:^) A e chơi với nhau đã tin tưởng cho mượn xe được thì mấy vụ sửa chưa ấy có gì ghê lắm đâu.

Xe ôtô xét cho cùng cũng chỉ là phương tiện đi lại thôi các cụ ạ.
Kụ hiểu nhầm ý tôi rui. Ý tôi chỉ trách ông bạn đó là khi bị va thì cũng phải nói với nhau một lời, chứ ai lại cứ trả xe như không có chuyện gì xẩy ra.
Còn chuyện sửa chữa thì đối với tôi đơn giản, vì cũng làm nhiều lần ròi..không có gì ghê gớm cả.

Nục

Xe tăng
Theo em thì không nên, mất lòng trước. được lòng sau. Không phải xe chính chủ nên chẳng xót xe như chính chủ xe đâu bác ạ. Người thân em càng cho nghỉ sớm,đố ai nói gì được em.

ahn

Xe máy
chắc từ zầy chừa kụ ạh,yên tâm đi!

songvedem

Xe tăng
Em đang tính mượn xe của bà cô mà xem ra ... chả dám mượn òi. Kỉu Lày thuê xe tự lái cho lành các bác nhể.
:69:
bes viết
ôi giời, sau vụ này ông ý chả dám mượn xe bác nữa đâu mà lo. Mình có xe, người thân - họ hàng cần làm sao không cho mượn. Họ không có thì mới mượn chứ họ đã có thì mượn làm gì. Bác mua bảo hiểm đi, dặn họ đi đứng cẩn thận đừng để gây ra tai nạn, có va quệt gì để mang về xưởng quen làm cho yên tâm, thế là xong. Vừa ổn về mặt tình cảm, vừa ổn về tiền.
Gấu lèo nhèo tát cho 1 phát, thật đấy.

----------------------------

Theo em thì mượn bác Bes cho nó đỡ áy náy

CAPSTAN09

Xe máy
Kính các cụ!có mỗi cái chủ đề mượn xe mà em thấy râm ran ra phết.đọc bài thấy ngứa cái cổ họng nên em cũng mạn phép xin vào phán mấy câu cho sướng.VIỆC có cho mượn xe hay ko là quyền của mỗi ng nhưng sẽ nảy sinh ra 2 vấn đề.ĐƯỢC VÀ MẤT.Trước tiên là MẤT.vậy cho mượn xe mất cái gì?đó là mất tiền của nếu sảy ra sự cố,tai nạn mà ng mượn xe ko có ý thức hay làm hư hỏng mà ko chịu sửa chữa...hao mòn máy móc..vv.còn cho mượn xe thì ĐƯỢC cái gì?nói ra câu này khối cụ bảo em là Hâm đấy.nhưng thực tế thì cho mwon xe ta đc 1 thứ vô cùng quý giá đó là 2 chũ:QUAN HỆ
2 chữ này đối với em quý giá lắm các cụ à ko biet các cụ thế nào chứ em thì đã nghe đc câu sau:cái xe giá trị thế nó còn chả tiêc huống chi...làm em Phê lòi:21:sau cái đươc đó là cái đc....thanh thản(ko cho mượn thì mình áy náy với ng ta suôt,nhiều khi ngại ko dám gặp họ.đểu thế chứ).Tóm lại mọi sự chỉ có vậy nhưng thực lòng ra mà nói thì em hoàn toàn ko hề muốn cho ai mượn xe chút nào.của đau con sót mà các bác.dù gì đi nữa em nó cũng là Vợ mình chứ đâu phái ng dưng phải ko các bác.Nhân đây em cũng xin gửi 1 vài lời nhắn nhủ tới những ai đã mượn xe,đang mượn xe và sẽ mượn xe rằng:Vợ em vốn lá ngọc cành vàng,ccac bác có mượn thì xin hãy nâng niu trân trọng dùm.hãy coi em nó như là Vợ của các bác nhé.đc vậy là em cảm ơn các bác nhiều lắm.hehehe.

songvedem

Xe tăng
Có bà bạn bà già đến nhà chơi đi Lệch Xù, em thì có bằng rồi. Cô ấy cứ bảo lấy mà đi chợ (gần nhà), đưa chìa khóa cho em. Thế mà em cứ phải xin trả lại vì nghĩ đến cái đoạn va quệt (cái này không nói trước được) rách việc lắm.